นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย อ้วน014 »

รูปภาพ
เมื่อกี้เสียขยึกไปหน่อย คราวนี้ต้องขอแก้ตัวอีกครั้ง...ผ่านครับ
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

รูปภาพ
พอดีมีเพื่อชาวเสือเข้ามาดูก็เลยเข้าไปทักทายกันหน่อย
ยังไงก็เชิญชวนเพื่อนๆเข้ามาทดลองกันได้นะครับ(ในวันที่ฝนไม่ตก) ติดต่อมาที่น้าเอ่หรือน้าหม่องและผมมาก่อนจะเป็นการดี
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

หุ..หุ... :o ก่อนอื่นต้องขออภัยอย่างแรง..ในความผิดพลาดของกระผมเกี่ยวกับชื่อของน้องนักแข่งทั้งคุณลูกคุณสือสกุล เบียดนอกและคุณพ่อ คุณธงชัย เบียดนอก มาณ.โอกาสนี้ด้วยครับ. :) และขอขอบคุณทั้งอ.เสรีและโปรโต่งที่ช่วยแจ้งข้อมูลชื่อที่ถูกต้องด้วยครับ :P ... แหม..คงเป็นเพราะเลนส์มันไม่ค่อยคมอ่ะครับ ทำให้มองไม่ชัด..เอิ๊กๆๆ. คงต้องเปลี่ยนใหม่ซะละมัง..อิอิ :twisted: :mrgreen:

เห็นภาพน้าๆผู้เสียสละ เข้าไปทำสนามแล้ว ต้องขออนุญาตเป็นตัวแทนพวกเราทุกๆคนปรบมือให้อย่างดังสนั่นเลยครับ... :P ผมบอกเลยว่า..ถ้าพวกเราไม่มีผู้เสียสละอย่างน้าๆหลายๆท่านอย่าง น้าติ่ง น้าอ้วนและน้าเอ๋ ทีมเราคงลำบากแน่ๆที่จะมีสนามดีๆไว้ซ้อมฝีมือกัน :P :)

เมื่อวาน..คุยกับน้าติ่งเป็นดิบดีว่าจะเข้าไปลองไลน์ใหม่ซะหน่อย..เจ้ากรรม...ฝนดันตกยังกะฟ้ารั่ว..ไอ้เราก็อุตส่าห์รอให้ฝนหยุด..แล้วก็รีบตะบึงออกมาเลย แต่พอถึงแฟชั่นฯ ฝนก็กระหน่ำตกมาอีก เลยต้องโทรฯเช็คปรากฏว่า..ทางโน้นที่สนามและบ้านน้าเอ๋ น้าอ้วน ก็ตกเหมือนกัน เป็นอันตกลงว่า..ยกเลิก...วันนั้นเลย อด สนุกเลย..ว่าจะฉลองรถใหม่ซะหน่อย เจิมทั้งไลน์ใหม่และรถใหม่เลย..ฮ่าๆๆๆ :lol: :mrgreen: (แต่..ดีนะที่เดินทางไปทำความดี..อิอิ..มีคนเห็นเราซะอีก..เหอๆๆๆ... :lol: ถ้าไปผิดเส้นทาง..สงสัยมีเรื่องยาววววววววว 8-) :lol: )
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

ทักทาย คุณ DEEP_BLUE_KLEIN นะครับ.. :D

แล้วตกลง..พวกเราสะดวกจะประชุมกันวันไหนครับผม :roll:
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน ท่านอ.เสรี โกแดง โกต๋อง ช่างไข่ และเพื่อนๆทุกๆท่าน ด้วยนะครับ...

อ.เสรี ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลเจ้า Polygon Full Carbon ผมจะได้นำเรียนทางโรงงานเพื่อเป็นประโยชน์ต่อการพัฒนาและเป็นประโยชน์กับพวกเราต่อไปในการรับการสนับสนุนจากทางโรงงานครับ.... :mrgreen: :mrgreen:

ขอคุณท่านรองฯอ้วน ท่านผจก.ทีม ติ่ง และน้าเอ๋ ที่เข้าไปจัดการทำสนามและเพิ่ม เส้นทางใหม่ให้กับพวกเรา...
ขอขอบคุณแทนเหล่า สมาชิกทุกๆท่าน มา ณ โอกาสนี้ครับ :mrgreen:

ครับย่างที่ท่าน รองฯตุ้ย ได้บอกไปแล้วว่า เรื่องของการประชุม ประจำเดือน พฤษภาคม 2552 นั้น ตกลงเราจะประชุมกันในวัน ศุกร์ ที่ 1 ตามหมายกำหนดการเดิม หรือจะเปลี่ยนเป็นวัน พฤหัสบดี ที่ 30 แทนครับ ตามที่ท่าน ผจก.ทีม ติ่งได้นำเสนอไปแล้ว.....

ส่วนตัวผม วันไหนก็ได้ แต่ว่าในการประชุมครั้งนี้มีวาระ สำคัญมากมาย ตามนี้ครับ ท่านสมาชิกทุกๆท่าน นำเสนอมาก็ได้ครับ ว่าส่วนร่วมอยากจะประชุมวันไหน และสดวกวันไหนครับ
1: สรุปเรื่องการจัดการใบแสดงตัวนักกีฬา ของสโมสรฯ ให้ทางสมาคมฯจักรยาน
2: สรุปเรื่องการจัดเก็บเงินเข้า สโมสร ประจำปี 2552 ที่สมาชิกหลายๆท่านยังไม่ได้ชำระ
3: แบบเสื้อใหม่ ปี 2009-2010 ของสโมสรฯ พร้อมทั้งโลโกของผู้สนับสนุน อย่างเป็นทางการ
4: ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ท่านสมาชิก ทุกท่าน ถ่ายรูป 1 นิ้ว จำนวน 2 รูปเพื่อจัดทำใบแสดงตนกับเป็นสมาชิกของสโมสรฯ ต่อทางสมาคมฯจักรยาน ครับ
5: รายละเอียด เพิ่มเติมในที่ประชุม
แล้วพบกันในวันประชุมนะครับ น้าที่รักทุกๆท่าน
;)
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

อีกเรื่องนึง...ที่ต้องตระเตรียมกันไว้...คือ..

ประกาศ

...รับสมัคร..บ.ก..ผู้เปิดเล่ม..นิตยสาร PIT GANGS ฉบับประจำเดือน พฤษภาคม 2552 ด่วนครับ..

ใคร..ที่ยังไม่เคยมีประสบการณ์การเปิดเล่มนิตยสารชั้นดี..อิอิ..อยากจะบอกว่า..ขอให้ลองเถิดครับ แล้วจะรู้ว่า มันตื่นเต้นขนาดไหน...น้าอ้วน..น้าเอ๋..หรือจะเป็น น้องขวัญ..รวมไปถึง..น้องเอ๋ (ว่าที่คุณแม่คนใหม่) จะไม่ลองสักหน่อยหรือจ๊ะ อิอิ :lol: :mrgreen:

วันหยุด 3 วันนี่..ใครอยู่ในเมืองกรุงบ้างครับ..ถ้าประชุมวันที่ 1 (แล้วแต่สมาชิกสะดวก) ก็จะได้ขอให้ติดเสือใส่ท้ายรถมาด้วย..ประชุมเสร็จ..ออกรอบกันเลย..เป็นไงครับ..ประเดิมสนามพร้อมๆกัน..อิอิ :mrgreen: :lol:
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

มาสวัสดีในวันที่แวะมาผิดเวลานะครับ พอดีแวะมารับลูกที่มาเล่นที่นี่เลยถือโอแกส...เอ้ยยย โอก๊ะ...เอ้ยวววว โอกูสศ....เอ้ย โอกาส...เอ้ยวย......ถูกแล้ว (กรุณาอ่านให้ขำด้วย)
เลยได้เห็นน้าๆที่น่ารักแวะเวียนมาคุยกันให้หายคิดถึง รวมทั้งอาจารย์เสรีด้วยครับ เจ้าบอลไม่น่าทำกะอาจารย์อย่างนั้นเลย แล้วอาจารย์เสรีจะเอาอะไรปั่นหล่ะ อิ อิ

ถ้าโกต๋องจะให้คอมเมนต์เฟรมพิเศษที่น้าโอ๋นำมาฝากกันกลัวว่าน้องที่อายุไม่ถึง 18 ปี แวะมาอ่านจะเสียเลือดเนื่องจากกำเดาไหลได้ (แหมอยากชะมัด) อยากแซวจ๊ะ ไม่ได้อยากอย่างอื่น อิ อิ เดี๋ยวน้องปุ้ยอ่านเข้ามีหวังใจแตกกันพอดี อิ อิ

พิมพ์ไม่ค่อยออกเลยอ่ะวันนี้ ยุงกวนชะมัดเลย แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ แล้วไงประชุมวันใหนโทรบอกหน่อยครับ ได้เสมอสำหรับชาวสีม่วง อิ อิ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กร๊าก....... :lol: ขำเจงๆ สำหรับมุขใหม่เอี่ยมของ นู๋ไมโลโปลีกอน :lol:
ขอบคุณพี่น้องชาวไทยและเมียนม่าที่ได้รังสรรค์สร้างสนามซ้อมให้พี่น้องเสือภูเขา ขอลองซ้อมสักสี่ซ้าห้าสิบรอบนะครับ คงไม่ว่ากัน :roll:

ท่านดาบฯครับ...เป็นนิมิตรหมายที่ดีในการเริ่มต้น (หาเรื่อง)อัพของใหม่ นับแต่นี้เป็นต้นไป เราขอโบ้ยให้เลนซ์ตัวเก่าละกัน จนกว่าจะได้อัพของใหม่นะครับ :lol: :lol:

ประชุมหากเป็นวันพฤหัสฯนี้คงต้องขออนุญาติไปช้าหน่อยนะครับ ติดงานที่ทำงาน คาดว่าจะเลิกช้าครับ :)

ส่วนเพื่อนๆที่ขั้นเขามีปัญหาขี่ไม่เข้า อ้างโน่นอ้างนี่ แรงไม่มี, ขี่ไม่พุ่ง ฯลฯ แนะนำเสตอร์ตัวนี้ครับ หนักกั่วxtrนิ๊ดหน่อย 48ฟันขึ้นเขาปรื๊ดๆๆๆๆๆๆ :lol:
ไฟล์แนบ
Image048.jpg (34.56 KiB) เข้าดูแล้ว 1347 ครั้ง
Image049.jpg (55.72 KiB) เข้าดูแล้ว 586 ครั้ง
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เห็นว่ามีประโยชน์เลยเอามาฝากครับ...

sim ของมือถือโดนลักลอบใช้ได้แล้ว !!
โปรดระวัง ถ้าคุณได้รับสัญญาณโทรศัพท์บนมือถ ื! อของคุณว่า
ช่างเทคนิค Cellnet หรือ Vodafone บอกคุณว่า
พวกเขากำลังทำการตรวจเช็คโทรศัพท์ของคุณ
และบอกให้คุณต้องกด # 90 หรือ 90 #

ตอนนี้มีบริษัทหลอกลวงฉ้อฉล วางอุบายนี้ขึ้นมา
ถ้าคุณได้รับสัญญาณโทรศัพท์ดังกล่าว คุณต้องวางสายโทรศัพท์ทันที
ถ้าคุณกด # 90 หรือ 90 # ล่ะก็ พวกเขาจะสามารถเข้าไปใน sim card ของคุณได้
และสามารถทำการใช้โทร.ออกจาก sim card นั้น

โดยค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้น จะเป็นของคุณ กรุณาบอกคนอื่นๆด้วย

-- ห้ามเปิด เวป นี้ เด็ดขาด --
เว็บ siamstreet.com และ digithais.com
ปล่อย ไวรัส อย่าเปิด แถมข้อมูลยังโดนแฮ็กด้วยบอกต่อด้วย โหด มาก

เตือนทุก คน ฟอร์เวิร์ดต่อด้วย นะ !
Virus ชื่อ kali มันจะมากับเมล์ชื่อ < /! SPAN>Let watchTV .
อย่า เปิด เพราะ harddisk คุณจะเกลี้ยงทุกอย่างโดย ทันที
ส่งต่อด้วยยังไม่มีวิธีแก้ไข ไม่ควรเปิด เว็บSiamstreet.com และ Digithais.com

ยืมเขามาบอก เพื่อประโยชน์ของทุกคน
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีน้าที่รักทุกท่านนะครับ
-ช่วงนี้ก็ไมได้ไปไหนหรือซ้อมเลยเพราะไม่ว่างตามระเบียบนะครับ-
ขอคุณโกต๋องเจ้าพ่อภูเก็ตด้วยนะครับที่เอาข้อมูลดีๆมาฝากกันและทักทายไปยังฝั่งอันดามันทุกท่านด้วยนะครับ
-นี่ก็เป็นครั้งแรกในรอบอาทิตย์ที่มีโอกาสเข้ามาดูและโพส-
สนามของเราถ้ามีโอกาสจะเข้าไปช่วยทำและขี่นะครับอยากลองรถใหม่แบบน้าตุ้ยว่านั่นแหละครับจะใช้ให้คุ้มเลย
-คิดถึงน้าทุกท่านเหมือนเดิมนะครับยังไม่หายไปไหน jubujubu-

รูปภาพ

รูปภาพ

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ...ทุกๆท่าน :D

หลังจากที่คุยกับน้าหม่องฯเมื่อเช้านี้เกี่ยวกับเรื่อง...การประชุมประจำเดือนของเรา...และจากที่เริ่มมีการสอบถามความเห็นมาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ก็ยังไม่มีความเห็นอะไรที่แตกต่าง..ดังนั้น กระผมขอสรุปให้เลยว่า..

เราจะประชุมกันที่สโมสรฯ ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2552 เวลาเริ่มตั้งแต่ เที่ยง เป็นต้นไปครับ

และหลังจากประชุมเสร็จถ้าสภาพอากาศเป็นใจ ก็จะยกพลไปร่วมกันตัดริบบิ้นประเดิมไลน์ใหม่ที่สนามกันเลยครับ ดังนั้นถ้าน้าๆท่านใดอยากจะร่วมประเดิมไลน์ใหม่ ก็ขอให้ติดเสือมาด้วยนะครับจะได้ไปสนุกกัน แต่มิได้หมายความว่าไม่มีเสือแล้วจะไปสนุกด้วยกันไม่ได้นะครับ..ฮ่าๆๆๆ :lol:

เรื่องอาหารการกิน ก็อยากจะให้ทุกๆท่านรัปทานอาหารกลางวันกันมาให้เรียบร้อยก่อนเข้าประชุมนะครับ จะได้ไม่ต้องเตรียมการกันเยอะ เกรงใจเจ้าบ้านครับ

(ป.ล. ถ้าในวันที่ 1 บริษัทฯเปิดทำการตามปรกติ..เราจะเปลี่ยนสถานที่ประชุมเป็นที่สนามฯเลยครับ เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนการทำงานตามปรกติของบริษัทฯครับ)

สำคัญมาก...
ขอให้สมาชิกทุกท่าน นำ รูปถ่ายหน้าตรงเพื่อประกอบหนังสือแสดงตัวให้กับทางสมาคมฯ ตามที่ได้มีการแจ้งเอาไว้แล้วให้เรียบร้อยด้วยนะครับ...จะได้สะดวกในการนำไปดำเนินการยื่นเรื่องพร้อมกันในครั้งเดียว
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ

-น้าดาบ - (ป.ล. ถ้าในวันที่ 1 บริษัทฯเปิดทำการตามปรกติ..เราจะเปลี่ยนสถานที่ประชุมเป็นที่สนามฯเลยครับ เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนการทำงานตามปรกติของบริษัทฯครับ)
ที่สนามเลยก็ดีน้าดาบ.......อิอิ ไม่ต้องเดินทางงะ
ส่วนท่านที่เดินทางไกลมาให้เบิกเบี้ยเลี้ยงได้ที่ท่าน ผกค.หม่องไม่มีสโร่งได้ (วันพรุ้งนี้เท่านั้นๆๆๆนั้น) นะจ๊ะ
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีน้าๆทุกท่านและน้าๆฝั่งภูเก็ตด้วยนะคะ

เนื่องด้วยวันศุกร์ที่ 1 พ.ค. จะมีการประชุมประจำเดือนพฤษภาคมแต่ยังไม่สรุปเรื่องสถานที่นั้น
ขอแจ้งว่าในวันศุกร์บริษัทฯเปิดทำงานตามปกติคะ ดังนั้นสถานที่ประชุมจึงลงตัวสนามเรือนแพนะคะ

***อย่าลืมรูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว จำนวน 2 รูปและสำเนาบัตรประชาชนติดตัวมาด้วยนะจ๊ะ
...Positive Thinking _ Positive Life...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

แหม....วาจาสิทธิ์จริงๆเร้ยยยย..น้าอ้วนของเรา..อิอิ :lol:

เป็นอันว่า..สถานที่ประชุมประจำเดือนนี้ก็เป็น...ที่สนามเรือนแพ..ของพวกเรานะครับ ในวันที่ 1 ดังนั้นขอเปลี่ยนเวลานิดนึงละกันจะได้ไม่ร้อนเกินไป...จากเที่ยงเป็นสัก บ่าย 2-3 โมงดีมั๊ยครับ :D จะเริ่มประเดิมด้วยการคุยกันก่อนเก็บตังก์ให้เรียบร้อยแล้วเย็นอีกหน่อยค่อยเปิดริบบิ้นประเดิมสนามกัน จะได้ไม่ร้อนเกินไป :mrgreen: หลังจากนั้น ถ้าจะประชุมกันต่อตามสถานที่ต่างๆก็ตามสะดวกก็แล้วกันครับ :P

ว่าแต่..ใครผ่านทางดอนเมืองนี้แวะรับผมหน่อยดิ..อิอิ..น้านุกติดธุระเข้าทำงาน แต่จะตามเข้าไปทีหลังอ่ะ ไม่รู้น้าติ้นจะไปหรือเปล่า..พี่เราเงียบกริบเชียวช่วงนี้ :geek: ไม่งั้นผมไปตั้งต้นที่สโมสรละกัน..อิอิ :P
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

เพิ่งกลับมาจากภาระกิจ คัดภาค ที่จังหวัดระยอง..
ขอแวะสักหน่อยก่อนนอน....ขอรายงานสั้น ๆ บนผลงาน POLYGON ละกัน ตามสัญญา

งานคัดนี้ถือว่าหนักยิ่งกว่าชิงแชมป์ในรอบสุดท้ายเสียอีก ขนาดเจ้าบอลเก๋าขนาดยังไซด์ (เพราะกลัวหลุดมั๊ง) ยังจับรถไม่หยุด สุดท้ายผมเองต้องพาไปให ตี๋ ราชา ลูบคลำสักนิดหน่อย ก็เป็นอันสบายใจ

วันนี้พบกับความั่นใจ เพราะใครบางคนหรือเปล่าผมไม่รู้ วันนี้น่าจะเป็นศึกสีเดียวกันมากกว่า....ผมคิดอย่างนั้น ขณะกำลังจะปล่อยตัว เจ้าบอลโยกรถคลายเครียด เห็นอะไรผิดปกติบางอย่าง เชื่อหรือไม่ น๊อตยึดคาริปเปอร์เบรคหลัง คลาย ขนาดชิมที่ลองหล่นหาย เอาหล่ะซิ ผมวิ่งขนาดหนัก หกเหลี่ยมคว้ามาจากกระเป๋าเจ้ากอล์ฟ (โชคดีที่ผมฝากข้อคิดนี้ไว้กับนักกีฬา) เจ้าแบนรีบช่วยเพื่อนร่วมทีมทันที แต่เวลามันหมดแล้ว (สมาชิก PIT ลองหลับตานึกดู) กกกติกาก็ต้องว่ากันไป ชิมจะไปหาที่ไหน เจ้าบอลหน้าเสียขึ้นมาทันที ทีแรกผมคิดจะให้เจ้าบอลถอดออกแล้วขี่โดยไม่มีเบรคหลัง แต่จะทำยังไงได้ เวลาปล่อยตัวกำลังจะเริ่ม เจ้าแบนพลันมองไปที่ข้างทาง มองเห็นหลอดกาแฟ เท่านั้นเอง จับยัดแทนชิมมันเลย มั่วไปก่อน แล้วขันตึงมือ หมุนล้อดูใช้ได้..เท่านั้นก็ปล่อยตัว)

ความกังวนใจเริ่มเกิดอย่างหนักบนหัวสมองใบเล็กของผม ตอนนี้ไม่ได้มองว่าเจ้า POLYGON จะเข้าตำแหน่งที่ 1 เพื่อให้ผู้สนับสนุนได้ชื่นใจ แต่หวังเพียงว่า เขาจะทำอะไรสักอย่างเพื่อให้ได้ 1 ใน 7 ตีตั๋วไป ตรัง ได้........

มองไล่หลัง ทุกคนต่างยิงกันจนพ้นและลับตาไป สนามนี้เป็นสนามแรกที่ผมไม่ได้เข้าไปดูเส้นทาง เนื่องจากเวลาจำกัด แต่เสียงจากนักกีฬาบอกเพียง อย่างน้าเส เข็น.....ลูกเดียว

ขณะนั่งคิดหาวิธีการ เพื่อจะใช้พิทแน่ สำหรับเจ้าบอล แต่ใครหล่ะจะเป็นผู้ดูแลตรงนี้ให้....มองทะลุไปด้านหลัง มองเห็นไกล ๆ เจ้าบอลขี่ตรงมาคนเดียว ผมใจหายวูป เจ้าบอลมีปัญหาแน่ ความผิดหวังบังเกิดกับผมทันที.....แต่เสียงคนใกล้กันบอกว่า ...ไอ้นี่ใครวะแม่งโครตแรงเลย มันยิงหนีเดี่ยวขึ้นยอดแล้วลงคนแรก นี่กลับมาดูตอนนี้มันก็ยังโผล่มาคนแรก.........ผมฟังแล้วยังงงงงงงงงงงงงงง

ที่เห็นนั่นน่ะ เจ้าบอล หลุดมาคนเดียวนำอยู่ถึง ประมาณ 100 เมตร ตามมห่างเป็นเจ้ากอล์ฟและเจ้าโดด ที่เหลือก็เป็นพรวน...

เฮ้ยเป็นไปได้ไง....ผมวิ่งเข้าไลน์ดัก เพื่อให้เซฟรถแต่เจ้าบอลยังไม่หยุด อีก 3 โลจะผ่านรอบแรก ไม่นานก็สิ้นฤทธิ์ หลุดไปที่ 2 แบบหมดท่า (ทราบทีหลัง ฉุนสุด ๆ ที่มีมือดี มาคลายน๊อต) ความบ้าของเจ้าบอลตอนนี้ขี่แบบไม่สนอะไรแล้ว บ้าแล้วก็บ้า ขึ้นเขาใบใหญ่ยัดไล่และหนีไปในตัว (เจ้ากอล์ฟตะโกนให้ผมฟัง มันบ้าไปแล้ว) น้าเสหยุดมันที

เจ้าบอลคนเดียวที่ทำให้ทุกคนเกมส์เปลี่ยน แม้กระทั่งเจ้ากอล์ฟ เจ้าไตร เจ้าแบน เจ้าโอ๊ด ทีมเมท ที่คุยกันไว้สัก 1 ชั่วโมงที่ผ่านมา...ทีนี้ตัวใครตัวมัน ความบ้ายังไม่หยุด แม้แค่รอบ 2 รอบ 3 ยังไม่นิ่งมีขึ้นมีลงตลอด...

ทุกคนอ่านเกมส์เจ้าบอลไม่ออก ผ่านผม ก็แจ้งอาการให้ทราบตลอด ทั้งกลิ้ง ทั้งเข็น ทั้งเลือด อะไรเต็มไปหมด หัวใจไม่นิ่ง นี่ขี่ด้วยความบ้าดีเดือด แรงที่สะสมมาใกล้หมด เต็มที ....

ตอนจบของเจ้าบอลมาถึง เมื่อขี่ครบ 5 รอบ และอยู่ในอันดับ 4 ตีตั๋วไป ตรัง ได้สำเร็จ...

แต่........อะไร ใคร ที่ทำให้เกิดแบบนี้ และนี่เป็นบทเรียนหลายเล่มที่บรรจุไว้ ในตนเอง ให้พึงระวัง.........อย่างหนัก หวังว่าคงไม่เกิดขึ้นกับใคร

ดีที่สุดกับความบ้าระห่ำพาPOLYGON เข้ามาในอันดับที่ 4 ทั้งที่เบรคติดมาตลอด เอาไว้เจอจะเล่าให้ฟังเป็นฉาก.....ตอนนี้ง่วงมาก ขอไปชำระล้างร่างกาย แล้วไปเยี่ยมนางฟ้าที่สวรรค์ก่อนนะ...แล้วค่อยเม๊ากัน.....ตอนนี้รถ บอบช้ำมาก ..สงสารจัง.เฮ้อ..ขอลืมหน่อย.......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”