นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

....และแล้วก็มาถึงเดือนเมษายน เดือนที่ร้อนที่สุดของปีกันแล้วนะคะ เดือนนี้ปุ้ยขอรับหน้าที่เปิดกระทู้เลยละกันและขอนำบทความมาฝากพี่ๆและน้าๆชาว PIT GANGS ให้ระมัดระวังกับโรคที่จะมากับอากาศร้อนๆ แบบนี้จะทานอะไรก็ระวังกันหน่อยนะคะเดี๋ยวจะป่วยไข้เอาได้
ด้วยความปรารถนาดีจากปุ้ยนะจ๊ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

"หน้าร้อน"กับ 9 โรคร้าย... ที่ต้องระวัง!

1.โรคอุจจาระร่วง

ใน ช่วงเดือนมีนาคมในปีที่แล้ว มีผู้ป่วยจากโรคนี้ มากถึง 246,476 คน และเสียชีวิตมากถึง 35 ราย โรคนี้เกิดจากเชื้อโรค ต่างๆ เช่น แบคทีเรีย ไวรัส โปรโตซัว และหนอนพยาธิ สามารถติดต่อได้โดยการทานอาหารหรือดื่มน้ำที่มีเชื้อโรคปนเปื้อนเข้าไป ผู้ป่วยจะถ่ายอุจจาระเหลวมากกว่า 3 ครั้งต่อวัน หรือถ่ายเป็นน้ำหรือเป็นมูกปนเลือด ถ้าไม่ได้รับการรักษาที่ถูกต้องรวดเร็วร่างกายจะสูญเสีย น้ำและเกลือแร่ อาจทำให้ผู้ป่วยเกิดภาวะช็อก หมดสติ หากไม่ได้รับการรักษาทันท่วงทีอาจทำให้เสียชีวิตได้

2.โรคอาหารเป็นพิษ

เป็น โรคทางเดินอาหารที่พบบ่อยมากและมักเกิดขึ้นในเวลารวดเร็วหลังจากทานอาหาร หรือดื่มน้ำที่ปนเปื้อนเชื้อโรคเข้าไป มักพบในอาหารที่ปรุงสุกๆ ดิบๆ จากเนื้อสัตว์ที่ปนเปื้อนเชื้อ เช่น เนื้อไก่ เนื้อหมู เนื้อวัว ไข่เป็ด ไข่ไก่ รวมทั้งอาหาร กระป๋อง อาหารทะเล และน้ำนมที่ยังไม่ได้ผ่านการฆ่าเชื้อ ผู้ป่วยส่วนใหญ่มักมีอาการคลื่นไส้อาเจียน บางรายอาจมีถ่ายเหลวเป็นน้ำ มักไม่มีไข้ หายได้เอง แต่ถ้าเป็นมากต้องได้รับน้ำเกลือเสริม อาจดื่มหรือให้ทางเส้นเลือดแล้วแต่ความรุนแรง

3.โรคบิด

ผู้ ป่วยจะมีอาการถ่ายเป็นมูกปนเลือดบ่อยครั้ง ร่วมกับอาการปวดเบ่งที่ทวารหนัก คล้ายถ่ายไม่สุด โดยทั่วไปแบ่งเป็น 2 ชนิด ได้แก่ บิดชิเกลลา (shigellosis) หรือบิดไม่มีตัวและบิดอะมีบา (amebiasis) หรือบิดมีตัว

4.ไทฟอยด์ หรือไข้รากสาดน้อย

เชื้อ จะเข้าสู่ร่างกายโดยการทานอาหารหรือน้ำที่ถูกปนเปื้อน อาหารส่วนใหญ่ที่มักพบว่าทำให้เกิดโรค คือ อาหารจำพวกนม ผลิตภัณฑ์จากนม หอย ไข่ เนื้อสัตว์ น้ำ และอาหารอื่นๆ ที่ถูกปนเปื้อน ผู้ป่วยที่เป็นโรคนี้ สัปดาห์แรกไข้มักไม่สูง อาจมีอาการปวดศีรษะ เบื่ออาหาร อ่อนเพลีย ปวดเมื่อย ตามตัว อาจมีหนาวสั่นได้ คนไข้ซึมลง อาจเพ้อ

5.อหิวาตกโรค (cholera)

เป็น โรคติดต่อที่มีสาเหตุมาจากเชื้อแบคทีเรีย (Vibrio cholerae) เข้าสู่ร่างกายโดยการทานอาหารหรือน้ำที่มีเชื้ออหิวาตกโรค หรือพิษของเชื้ออหิวาตกโรคปะปนอยู่ เช่น อาหารที่มีแมลงวันตอม อาหารสุกๆ ดิบๆ อาหารกระป๋องที่เสียแล้ว เชื้อโรคจะสร้างพิษออกมาทำปฏิกิริยากับเยื่อบุผนังลำไส้เล็กทำให้เกิดอาการ ท้องร่วงอย่างรุนแรง อุจจาระเป็นน้ำสีซาวข้าว ถ้าไม่ได้รับการรักษาอย่างทันท่วงทีอาจทำให้เสียชีวิตได้

7. โรคผิวหนัง

ใน หน้าร้อนอาจทำให้เราเกิดเม็ด ผดผื่นคัน สามารถป้องกันได้ด้วยการอาบน้ำชำระร่างกายและรักษาความสะอาดบ่อยๆ หลีกเลี่ยงการสัมผัสน้ำสกปรกหรือน้ำที่ไม่สะอาด โดยเฉพาะช่วงสงกรานต์ที่มีการเล่นสาดน้ำกัน

8. โรคพิษสุนัขบ้า หรือโรคกลัวน้ำ

เป็น โรคติดต่อร้ายแรงชนิดหนึ่งที่มีสุนัขเป็นพาหะหลักที่นำเชื้อไวรัสมาสู่คน โดยสุนัขบ้าอาจกัด ข่วน หรือเลียผิวหนังคนมีแผลเชื้อไวรัสโรคพิษสุนัขบ้านี้ เมื่อมีอาการของโรคจะเสียชีวิตทุกราย แต่เราสามารถป้องกันได้ด้วยการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า และหากถูกสุนัขที่สงสัยว่าอาจมีเชื้อโรคพิษสุนัขบ้ากัด ข่วน หรือเลียผิวหนัง ต้องไปหาหมอทันที ที่สำคัญ ควรนำสุนัขไปฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าทุกปี โดยเฉพาะช่วงหน้าร้อน เพื่อความปลอดภัยสำหรับทุกคน

9. โรคเครียด

เป็น ปัญหาหนึ่งที่พบบ่อยในหน้าร้อน ทำให้เกิดอาการปวดหัว นอนไม่หลับ โมโหและหงุดหงิดง่าย จนกระทบไปถึงความสัมพันธ์กับบุคคลรอบข้าง และอาจทำให้เกิดการทะเลาะกันง่ายขึ้น วิธีคลายเครียดง่ายๆ คือ หนีร้อนไปอยู่ในที่ที่มีอากาศเย็นสบาย เช่น ในห้องแอร์ ใต้ร่มไม้ หรือหางานอดิเรกทำ ฝึกสมาธิ เป็นต้น

วิธีป้องกัน
1. เลือกทานอาหาร-น้ำดื่ม เน้นความสด ใหม่ สะอาด สินค้ากระป๋องไม่หมดอายุ

2. ฟิต & เฟิร์มร่างกายให้แข็งแรง หมั่นออกกำลังกายสม่ำเสมออย่างน้อยสัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง ครั้งละ 30 นาที แต่ร้อนๆ อย่างนี้ ไม่ควรหักโหมจนเกินไป

3. ปรับสภาพแวดล้อมให้เหมาะสม ไม่ว่าที่บ้านหรือที่ทำงาน อากาศต้องถ่ายเทสะดวก ส่วนห้องแอร์ก็ต้องเย็นอย่างพอเหมาะด้วยอุณหภูมิ 25 องศาเซลเซียส ไม่อย่างนั้นพอออกไปข้างนอกห้องอาจทำให้เกิดอาการวูบได้ง่ายๆ

4. อยู่บ้านดีกว่า นอกจากจะประหยัดในยุคเศรษฐกิจขาลงแบบนี้ การอยู่บ้านยังทำให้เราเย็นสบาย ไม่ต้องกลัวโรคลมแดด แต่หากจำเป็นควร สวมหมวก หรือกางร่มก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด

5. กู๊ดบายแอลกอฮอล์ ร้อนๆ แบบนี้ อย่าริคลายเครียดด้วยเครื่องดื่มมึนเมา โดยเฉพาะคนที่มีโรคประจำตัวอย่างโรคความดันโลหิตสูง หรือโรคหัวใจ การดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ อาจทำให้ร่างกายปรับสภาพไม่ทันถึงขั้นเกิดภาวะช็อกได้นะ (หน้าพิเศษ Hospital Healthcare)
...Positive Thinking _ Positive Life...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ตอกบัตรครับ
ขอคุณน้องปุ้ยที่ออกมาบอกกล่าวพร้อมทั้งให้วิธีป้องกันโรคที่มากับฤดูร้อน
"กันไว้ดีกว่าแก้ แก่(แย่)แล้วแก้ไม่ทัน" :lol: :lol:

โกต๋องอยากมีหุ่นงามๆอย่างนิกกี้บ้างเหรอ จะเอาไปอวดเกย์ฝรั่งตามชาดหาดหรือไงจ๊ะ :lol: :lol:

ท่านนักบอลเย็นนี้เจอกันที่สนามเหมือนเดิมนะครับ
ไฟล์แนบ
987e01229737917518547.gif (26.49 KiB) เข้าดูแล้ว 3160 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ตอกบัตร เดือนร้อนครับ (ตอนนี้ฝนตกมากเลยครับ) ตอนเย็นไม่รู้จะได้ขี่หรือเปล่า

น้าติ่งแรงจริงช่วงนี้ (คนหรือรถหม่ายรู้) น้าติ่งเพื่อนน้ายังใช้กระทู้เก่าอยู่เลย บอกหน่อย วันนี้วันหวยออก
น้องปุ้ย มีเลขเด็ดหรือเปล่า
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

โปรโต่ง....กลับมาบ้านใหม่ด่วน
เรา 2 คน เห่ยจังเยยนิ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

ขออภัย...ที่ยังไม่ได้ลงรูปการซ้อมของนักแข่งทีมเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาสักกะที.. :oops:

ขอบคุณน้องปุ้ย...ที่แทบจะกลายเป็น บ.ก. ประจำนิตยสารเล่มนี้ไปแล้ว..งั้น...เป็นอันว่า..ยินดีกับตำแหน่งใหม่อีกตำแหน่งนึงด้วยเลยละกันนะจ๊ะ :lol: :mrgreen:

กับบทความดีๆที่อย่าเพียงแต่อ่านแล้วผ่านเลยไป...พวกเราคงต้องเก็บมันให้ซึมเข้าไปในความทรงจำด้วยเพื่อจะได้ระมัดระวังในการดำเนินชีวิตไม่ให้เจ็บป่วยครับ..ค่ารักษาพยาบาลมันไม่ใช่ถูกๆ ถึงจะมีประกันคอยช่วยจ่ายแทนให้ก็ตามทีเถิด..แต่เวลาที่เสียไปกับการพักฟื้นไม่ว่าจะเป็นที่บ้านหรือที่โรงพยาบาลนั้น อาจทำให้เราต้องเสียโอกาสดีๆที่ผ่านมาในช่วยนั้นแบบที่เราคาดไม่ถึงก็เป็นได้นะครับ และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง..กับโรคเครียด...อันนี้ต้องระวังให้จงหนัก..เพราะเกิดขึ้นได้ง่ายๆกับทุกๆท่านและมันมักจะมาแบบไม่ค่อยทันตั้งตัวซะด้วย..และผลนั้น..อาจจะกระทบทั้งร่างกายและจิตใจของตัวเองและคนข้างเคียงด้วย..ดังนั้น...อย่าเพียงแต่..อ่านผ่านๆเลยไป ช่วยทำให้เกิดประโยชน์คุ้มกับที่ท่าน บ.ก. ได้ค้นมาพิมพ์ให้เราทราบกันด้วยนะ.. :D

เรื่อง..ลงสนามในวันนี้...

เนื่องจาก..ศรีภรรยาคงทราบดีว่าโปรท่านยังไม่มีสนับแข้งไว้ใส่ตอนลงไปฟาดแข้ง..เลยอนุมัติงบให้ซื้อสนับแข้งซะเลย แต่เล่นเป็นแบบชิ้นเดียวกันซะเร้ยยยย...ฮ่าๆๆๆ..รบกวนโปรโต่งช่วยใส่รองเท้าพร้อมสนับแข้งคู่ใหม่มาลงฟาดแข้งด้วยนะครับ..อิอิ
:mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

อ้าวววว...รีบจัด...อิอิ...ลืมลงรูป..สตั๊ด..คู่ใหม่พร้อมสนับแข้งของโปรโต่งเลย.. :lol: :D

ใครจะประสานแข้งกับโปรเค้าก็...กรุณาคิดให้รอบคอบนะครับ..สำหรับเย็นนี้..เอิ๊กๆๆๆ :mrgreen: :lol: :shock: :o
ไฟล์แนบ
สตั๊ด..พร้อม..สนับแข้ง
สตั๊ด..พร้อม..สนับแข้ง
IMG_8699-1.JPG (70.12 KiB) เข้าดูแล้ว 3110 ครั้ง
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ส่วนอีกท่านนึง...เสี่ยบาส. :D

เนื่องด้วยในรอบขวบปีที่ผ่านมา..ได้กระทำคุณงามความดีไว้อย่างเหลือเชื่อ..อย่างแรกและที่สุดคือ..ปั้นน้ำเป็นตัวได้สำเร็จ..เอิ๊กๆๆๆ..อย่าคิดมาก ปั้น..หลาน..เควิน...คุณปู่-คุณย่า คุณตา-คุณยายและบรรดาลุงๆน้าๆป้าๆ แถวๆนี้ได้ชื่นชมกัน... :lol:
อย่างที่สองคือ...กระทำการปั่นยอดขายได้กระหน่ำเหลือเกิน.. :mrgreen:
อย่างที่สามคือ...กระทำการปั้นทีมแข่งจนประสบความสำเร็จ.. :D ทั้งในแง่ของการประชาสัมพันธ์และผลงานรวมถึงทีมเวิร์คของกองเชียร์ทุกๆท่าน(อันนี้ช่วยกันสร้างสรร)
อย่างที่สี่คือ....เป็นประธานที่น่ารักของสโมสรฯ

ด้วยเหตุแห่งความดีพอสังเขปข้างต้น..ผู้มีอำนาจเบื้องสูงจึงได้อนุมัติให้กระชากเครื่องมือช่วยทำมาหากินให้ด้วย 1 เรือน..โปรดใส่มาจับเวลาการแข่งขันเย็นนี้ด้วยนะ...อิอิ :mrgreen: :lol:

และแว่วๆมาว่า...ถ้าปีนี้ทำยอดได้ดีอีก..จะเปลี่ยนเป็น CLK ให้ 1 ลำ..คริ..คริ
ไฟล์แนบ
IMG_8703-1.JPG (52.07 KiB) เข้าดูแล้ว 3100 ครั้ง
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

-อะ...เดือนใหม่อีกแล้ว บก.จำเป็นอย่างน้องปุ้ย เอาเรื่องดีๆมาฝากเพื่อนสมาชิกอีกแล้ว
ว่าแต่พวกเราคงไม่กลัวกันเท่าไรหรอก เพราะตอนกินล้วนแต่ A-open กันทั้ง.....นั้น

-วันนี้ได้รับมอบเฟรม POLYGON จากน้าติ่ง เป็นอันว่าต้องหาอะใหล่มาประกอบให้เป็นคัน
จึงฝากบอกเพื่อนๆที่มีอุปกรณ์เหลือใช้ นำมาเสนอได้ที่กะผมด่วนครับ
ฝากบอกน้าติ่งถ้าทวงหายกัน....ฮิๆๆ

-เจอกันวันเสาร์นะครับ....ใครไม่มาอดเปียแชร์...นะครับ
ไฟล์แนบ
0013729e451809b5841e1c.jpg (46.93 KiB) เข้าดูแล้ว 3817 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

..แจ้งข่าว...ด่วน...

ขอไว้อาลัย ให้กับนายตีนผี XT Shadow
ของเสือด้วง ....อันเนื่องจากเกิดอุบัติเหตุโดนกิ่งไม้เสียบทะลุขั้ว...
...หัวจายยย...ตายคาที่...
สถานที่เกิดเหตุ...หลังเขื่อนบางวาด ทุ่งทอง กะทู้ ภูเก็ต

ยืนทำความเคารพ 1 นาที
กุสะลา ทำไป ทำมา หาตังค์ซื้อใหม่หลาว

ด้วยความอาลัยยิ่ง
สมาชิก..Hell Bike
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

หวัดดีครับ ขอเข้ามาตอกบัตรด้วยคนนะครับ

ก่อนอื่นได ขอทักทาย บก.จำเป็นคนใหม่ก่อนนะครับ ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ ครับผม
ต่อมาก็ต้อง น้าติ่ง คนกำลังแรง ไปได้ยาดีมาจากไหนครับ แรงเอ้าแรงเอา กระซิบดังๆ บอกกันมั่งนะจ้ะ
จ่านุ้กฯ เมื่อไหร่กลับสวนปาล์มครับ ป่านนี้สงกะสัยว่า สนามของจ่าฯ คงโดนหญ้าคายึดพื้นที่ไปเรียบร้อยแล้ว อิอิอ..
น้าอ้วนพริ้ว ที่จริงผมจะมีตีนผีเอ็กทีศูนย์แปดชาโดว์ขายาวเหลือ กำลังจะถอดขายเพราะจะเปลี่ยนเป็นขาสั้น ก่อนถอดกะว่าจะเอาไปปั่นอาลัยส่งท้ายซะหน่อย สงสัยน้อยใจ ไม่อยากไปเป็นของใครอื่น เลยจับเอากิ่งไม้ข้างทาง อาราคีรี ตัดขั้วหัวใจ ยอมตาย เพื่อที่จะได้อยู่ในใจผมไปตลอดไป พันห้า หายไปในพริบตาครับ แต่...ยังโชคดี ที่คนไม่เป็นไร ถือว่าฟาดเคราะห์ครับผม

โกต๋อง รู้ข่าวไวจริงๆๆ แล้ววันนี้อย่าลืมมารับน้องใหม่ด้วยนะจ้ะ

กบ ไมโล เสี่ยบาส น้าอ้วนดีเซล น้าดาบ น้าหมี ฯลฯ บายดีทุกคนนะครับ
สุขสันต์วันครอบครัวและปีใหม่ไทยล่วงหน้านะครับ
ไฟล์แนบ
สภาพที่เหลือครับ
สภาพที่เหลือครับ
DSC07606_web.JPG (64.19 KiB) เข้าดูแล้ว 3002 ครั้ง
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

ตอนนี้ POLOGON RX30 เสร็จเรียบร้อย...ลองมา 2 วันแล้ว...ขึ้นเขาพุ่งสุด ๆ ทั้งรถ ทั้งอ๊วก...
เสาร์นี้ ผมขอลองบดขยี้ให้หนำใจก่อน ...และคงจะเจอคู่แฝดอีกหลายตัว...
....วันนี้ไปลองมา เป็นที่หมายปองของบรรดาเพื่อนฝูง...
วันเสาร์ เสี่ยบาส ช่วยเอากล้องมาถ่าย เก็บหน่อยว่าใครจะหล่อกว่าใคร...

ส่วนวันอาทิตย์ เจ้าบอล อาจจะเอาไปขยี้ ที่สนามพัทยา....
ดันมาขี่ไซด์เดียวกันเดะ เซทเท่ากันทุกอย่าง....เพียงแค่กลับเบรคจากซ๊ายไปขวาเท่านั้น...
และจะเป็นอาวุธ สำหรับเจ้าบอล ตลอดฤดูการแข่งขันในสนามสมาคม...

วันเสาร์คอยชมความหล่อละกัน...ว่าใครหล่อกว่าใคร
ที่ไม่เปิดเผยในนี้ เพราะไม่มีกล้องถ่าย กล้องหนีไปเที่ยว ญี่ปุ่นแว๊ว....
และเจอกันนะจ๊ะ.........
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่านเสร็จ ตามันร้อนผ่าว ผ่าว ผ่าว เลยหวะ
ม่ายรุ้ มางเป็งยังงายนะ...นายติ่ง วิเคราะห็ทีซิ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

อิอิ...... :mrgreen:

มันคือFox F3 ครับพี่น้อง.....น้ำหนักก็ไม่ได้มากมายครับแค่ข้างละโลครึ่งเอง (หนักอิ๊บอ๋าย)

หวัดดีอ.เสรีรูปหล่อครับ.....ถึงกะอ๊วกเลยหรือครับ แสดงว่าของเค้าพุ่งจริงๆ :lol:

หวัดีครับโกตอสระอ๋อง.....ขอไว้อาลัยตีนผีด้วยคนครับ แต่ไม่ใส่ซองงานฌาปนะกิจนะครับ......เจ้าของคงต้องควักซื้อใหม่เองอ่ะ :lol:

ฝาก ท่านโอ๋MX ช่วยพิจรณาเวปนี้ด้วยครับ ต้องการอย่างแรง ราคาสู้ตาย 8-)
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/WHITE-HO ... ccessories
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีท่านๆทุกๆท่าน ทั้งท่านที่มาประจำและแวะเวียนผ่านมา ทั้งท่านที่ดูอย่างเปิดเผยและท่านที่แอบดู :mrgreen: :D

ช่วงนี้งานยุ่งหน่อยครับ.. :( แต่ก็ดีกว่าไม่มีงาน :lol:

สำหรับวันเสาร์-อาทิตย์นี้..ชาว PIT จะยกขบวนไปเชียร์นักแข่งเราที่สนามระยองและจะถือโอกาสพักค้างแถวๆจันทบุรีซะ 1 คืน ทุกๆท่านเตรียมตัวกันพร้อมหรือยังจ๊ะ...อย่าลืม..ของสำคัญนะครับ
....ถังน้ำและน้ำแข็ง...กระบอกน้ำ..ร่ม เต้นท์...เตรียมให้พร้อม เพราะคงร้อนตับแลบแน่ๆ..ครีมกันแดด ถ้าทนไม่ไหวกลัวดำก็เอาไปนะ
...อุปกรณ์การสื่อสาร...วิทยุสื่อสารอย่าปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ..หยิบมาเสียบชาร์จถ่านให้เต็มเปี่ยม เพราะงานสนามจำเป็นต้องใช้อย่างยิ่งครับ สนามนี้ขี่เป็นรอบๆจะได้ติดต่อได้ แจ้งความต้องการของนักกีฬาได้..อย่าลืมเด็ดขาด..อ้อ...ชาร์จแล้ว..อย่าลืมทิ้งไว้ที่บ้านนะครับ... :lol: :mrgreen:
...ตากล้อง ทั้งมือสมัครเล่นและตัวจริง...(คงไม่มีปัญหา)...เตรียมพร้อมอยู่เสมออยู่แล้ว...
...ที่สำคัญ..ประชุมประจำเดือนนี้..เห็นว่ามีคงจะเรื่อง..ต้องตบตีแย่งชิง..เงิน..กันน่าดูชม..เอิ๊กๆๆๆ..กล้าๆหน่อยสำหรับ..คนที่...อยาก...ใช้เงินตัวจริง..อิอิ :lol: :mrgreen: คิดซะว่า..ดอกเบี้ยสูง..เพื่อสนับสนุนสโมสรฯ นักกีฬาและกองเชียร์ละกัน..ฮ่าๆๆๆ :lol: :D
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

พรุ่งนี้นักกีฬาที่จะลงแข่งขอให้เดินทางกันแต่เช้าหน่อยนะครับ เพราะน้าบอยแกลงแข่งขันเวลา 11.30 น.เดี๋ยวจะไม่ทันการ

-ชุดแรกเจอกันที่จุดพักรถมอเตอร์เวย์ไม่เกิน 08.00 น. นะครับ

-รับทราบครับน้าดาบ ดีที่เตือนเรื่องกระบอกน้ำ

-โปรโต่งคงไปร่วมงานนี้ไม่ได้เสียแล้ว เพราะต้องคอยดูแลน้าเอ๋ที่ไม่ค่อยสบาย..หายเร็วๆนะครับว่าที่คุณแม่

-ท่านอาจารย์เสรีลอง"บดขยี้"(ใช้คำว่าบดขยี้แล้วมองเห็นภาพตามเลยครับ...โอ้ววว)"เจ้าอ้วนดำ"แล้วถึงกับอ๊วกเลยหรือครับ..แล้วอยากจะกินของเปรี๊ยว..ของดองด้วยหรือเปล่า..จะได้หาไปฝาก :lol: :lol: ..แซวเล่นนะครับอาจารย์(จะซวยไหมเนี่ย....กรู)

-พรุ่งนี้รีบๆแข่งให้จบเร็วๆนะพี่น้องเพราะกิจกรรมหลังจากนั้นมัน...ช่างน่าศรีวิไลจริงๆ(กินอาหารทะเล-แชร์ลูกเบี้ยว(ลูกโซ่)-ประชุม-สังสรรค์-เข้าตีเมืองจันทบูร) :lol: :lol:
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”