นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที่ 6 ไตรมาสแรกของปี 2555

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที่ 6 ไตรมาสแรกของปี 2555

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีปีใหม่แฟนๆ นิตยสาร PIT Gangs ทุกๆท่าน พ่อ แม่ พี่น้อง ชาว PIT Gangs ทุกๆท่านเช่นกัน....

ก่อนอื่นเลยต้องกล่าว " สวัสดีปีใหม่ ปีมังกร 2555 ขอให้ทุกๆท่านมีสุขภาพ แข็งแรง คิดสิ่งใดสมปรารถนา ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยน้ำใจ สุขภาพกายและสุขภายใจ มั่นคงแข็งแรง ตลอดปีและตลอดไป"

และขอถือโอกาส สวัสดีปีใหม่จีน ที่กำลังจะถึงอีกไม่กี่วันจากนี้ "ชินเจีย ยู่อี่ ชินนี่ ฮวดใช้" ทุกๆท่านนะครับ

เรียกได้ว่า นิตยสารของเรา ผ่านไปผ่านมาก็ มาถึงขวบปีที่ 6 ที่พวกเราร่วมสนุกกันบนอานจักรยาน อาจจะมีการขาดหายไปบาง เงียบหายไปบาง ตามแต่ภารกิจและหน้าที่ของแต่ละท่าน เพราะชีวิตจริงคือเราต้องหาเลี้ยงชีพ เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง ดูแลครอบครัวอันเป็นที่รักยิ่งของพวกเรา นิตยสารฉบับนี้เลยอาจจะมีการ จากหายและเลื่อนร่างไปบาง เป็นบางครั้งบางคราว แต่พวกเราก็ยังสามารถรวมกลุ่ม รวมก้อนของพวกเราเอาไวได้.....

ขอบคุณ พี่น้องทุกๆท่าน ที่ทำให้เรามีวันนี้ วันที่นิตยสารของพวกเรา ผ่านขวบปีที่ 6 และจะอยู่กับพวกเราทุกคนตลอดไป นานที่สุดที่พวกเราจะทำได้....

รักและคิดถึง พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่าน
บาส พิริยะ อินเตอร์ฯ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
อ๋า ขาแว๊นซ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: rocky mountain blizzard

Re: นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที่ 6 ไตรมาสแรกของปี 2555

โพสต์ โดย อ๋า ขาแว๊นซ์ »

สวัสดี ปีใหม่จีน ทุกๆคน

พิมพ์ส่งมาจากแดนใต้ ที่บ้านสมาชิกสุดหล่อ มีหนวดหรอมแหรม จ่านุ๊ก ของเรานั่นเอง
มาทำงาน เลยแวะมาเป็นภาระซักหน่อย (น้าติ่ง ไม่ยอมมา จะชวนอาบน้ำอุ่นอย่างเดียวเลย)

ปีที่6แล้วเหรอเนี่ย คำอวยพร ก็ ตามด้านบนเลยนะครับ ไม่เจ็บ ไม่จน เฮงๆๆๆๆๆๆๆ ทั่วหน้านะคร้าบ

ปูลู ว่างๆมากินข้าวกันบ้างนะ บอสหย่ายยยย
การมีชีวิตธรรมดา เป็นสิ่งดี
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809266979
team: PIRIYAINTER TEAM
Bike: ฺBRIDGESTONE / POLYGON COZMIC RX 3.0 CARBON / ROCKYMOUNTAIN VERTEX 70

Re: นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที่ 6 ไตรมาสแรกของปี 2555

โพสต์ โดย น้าอ๊อด »

สวัสดีปีใหม่จีนทุกท่านครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
YogiRider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Saint Racing Team
Bike: Saint Team SL 29ER, Polygon COZMIC RX3.0, Rocky Mountian Vertex 70
ติดต่อ:

โพสต์ โดย YogiRider »

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ตั่วถัง ตั่วถัง นะครับทุกท่าน :D
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

อย่างที่ บาส ว่า ปากท้อง และ ครอบครัว ทำเราห่างหายกันไป
แต่น้ำใจที่จะมีให้กัน ยังมีพร้อมอยู่นะครับ (ตามกำลังแต่ละคนนะครับ)
ไปเจอเพลง เพลงนึง โดนครับ เก่าแล้ว แต่ผมเพิ่งเคยฟัง ใครอยากลองฟัง ลองดูใน youtube เองนะครับ
อ่านดูก่อน ละกัน คงได้ข้อคิดอะไรดีครับ

ชื่อเพลง : ปล่อย
ศิลปิน อ้น ธวัชชัย ชูเหมือน

ใครจะชิงใครจะชังมันก็ช่างหัวเขา แค่ตัวเรารู้เราช่างเค้าประไร

ใครจะชักใครจะแช่งใครจะแกล้งใครจะหยัน ก็ให้ช่างหัวมันก็ให้ปล่อยเค้าไป

ใครจะชมใครจะเชิดว่าประเสริฐเลิศหรู ตัวเรารู้เราอยู่ปล่อยเค้าชมไป

ใครจะรักใครจะเกลียดใครจะเสียด ใครจะสีก็เรารู้ตัวดีปล่อยเค้าทำไป..

เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในความอนัตตา

โลภไปทำไมช่วงชิงแข่งขัน สุดท้ายเหมือนกันต้องไปป่าช้า

จะเอาอะไรแค่รักโลภโกรธหลง ไม่มีความมั่นคงบนกิเลสตัณหา

เกิดแก่เจ็บตายใยจะไปยึดมั่น สรรพสังขารล้วนอนิจจา

ปล่อยวางมันเสีย ทุกโขติณณา...

ใครจะเมินใครจะมองใยจะต้องไหวหวั่น ใครจะใส่ร้ายกันใยจะต้องสนใจ

ใครจะดีใครจะเลวมันก็เรื่องของเขา ใครจะนินทาเราใยจะต้องทุกข์ใจ

ใครจะล้อใครจะด่าใยจะต้องว่าตอบ ใครไม่สนใครไม่ชอบใยจะต้องใส่ใจ

ใครจะคิดใส่ความใยจะต้องวุ่นจิต หากตัวเราไม่ผิดจะไปคิดทำไม...

เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย ประดุจดังต้นไม้ล้มทับโลกา

หมดลมเมื่อไรหาประโยชน์ใดเล่า ล้วนต้องถูกเผาหามไปป่าช้า

ชีวิตยังมีสร้างความดีไว้เถิด ได้ไม่เสียชาติเกิด ได้ไม่ต้องอายหมา

อันว่าความตายคือสัจธรรมของเที่ยง สิ้นสรรพสำเนียงเน่าเหม็นขึ้นมา

จะเอาอะไร...จะเอาอะไรกันนักหนา...
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน...

เสี่ยอ๋า ว่างๆ เข้ามาได้เลยครับ โทรนัดกันสักหน่อยนะครับ ช่วงนี้วุ่นวายกันจริงๆครับ พอเขียนข้อความเลยนึกได้เลยว่า ยังไม่ได้โทรกลับหาเสี่ยอ๋าเลย ตั้งแต่วันที่ประชุมคืนนี้น :lol:

สวัสดี จารย์พจน์ หลายโตวันโตคืนนะครับ จารย์....คนที่สองเมือไรครับ รีบๆเลยครับ จะได้จัดทีมฟุตบอลกับชุดของผม และ ท่านบอย ไหนจะเสี่ยกบ นายหัวใหญ่ร้านยางแถว มีนอะ เสี่ยโต้ง ด้วย.... โอยรุ่นลูกๆ คงได้ตั้งทีมฟุตบอลกันแน่ๆครับ :lol:

ก็เสร็จภารกิจ งานแข่งสมาคมฯ สนาม2 เป็นที่เรียนร้อยนะครับ ขอบคุณนักกีฬาทุกๆ ที่ต่างทำหน้าที่ของแต่ละท่านได้อย่างดีที่สุดแล้วครับ....

แต่ส่วนท่าน ผจก.ฝ่ายขาย จารย์แย้ และ Brand Manager และ ผอ.ฝ่ายกิจกรรมของบริษัทฯ ยังเดินทางกลับมาไม่ถึงเมืองหลวงเลย :D เพราะมีภารกิจทางภาคเหนือย ประมาณ 1 อาทิตย์.....

ส่วนนายช่างรี่....ช่วงนี้เรียกได้ว่า งานเข้าทุกวัน....เช้าออกไปจนเย็น บ้างวันเช้ากลับออฟฟิตมา มืดเลย.... ;) เจอนายช่างวันๆ น้อยมาก....

ส่วนสาวๆ ที่ออฟฟิตก็กำลังได้ กำลังเสริม สองสาว สวยหน้าใหม่เอี่ยมเข้ามาประจำการที่บริษัทฯ และคอยตอนรับพี่น้อง พ้องเพื่อนที่แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยียนพวกเราที่ บริษัท....

วันนี้ขอมา อัฟเดช ให้พี่ๆน้องๆ ได้ทราบโดยสังเขปนะครับ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ฺBRIDGESTONE / POLYGON COZMIC RX 3.0 CARBON / ROCKYMOUNTAIN VERTEX 70

สวัสดีครับ
ขอเชิญชมประมวลภาพชิงแชมป์สนามที่ 2 จ.เชียงราย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

จะมีภาพมาให้ชมเรื่อยๆครับ
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ

แอบไปแข่งที่โคราชมาครับเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว งานเสือหำห่อยมิสติ้งเสือภูเขา
ผมไปลงโอเพ่นผลตามรูปเลยครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอขอบคุณ บริษัทพิริยะอินเตอร์ ที่ได้มอบเฟรม และอุปกรณ์จักรยาน ให้กับ เด็กหญิงกชกร ขันธุวาฬ ใช้ในการแข่งกีฬานักเรียนนักศึกษาที่อุบลเกมส์
ผลการแข่งขัน ได้เหรียทองแดงในประเภท DH ประเภทครอสได้ที่ 5 เนื่องจากชนกันล้มตั้งแต่สตาร์ท รถเสีย แต่ก็พยายามจนเข้าเส้นชัยได้

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

สวัสดีทั่วไทยคร้าบบบบบ...

พรุ่งนี้งานแข่งสมาคมฯสนามที่3 จ.สระบุรี....มีใครไปแข่งบ้างครับ

รูปภาพ
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ

Polygon at Thailand Championship Race#3, Saraburi

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตามเข้ามาชมรูปอีกเพียบได้ที่นี่ครับ http://www.facebook.com/media/set/?set= ... c778750787
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

เสียดายแทนจริง....วัฒน์,อ๊อด,แบงค์ นำมาบวก 7 นาที คิดว่ายังไงก็ได้ยืนโพเดียมทั้ง 3 คนแน่นๆ.........

ไปรอดูหน้าเส้น....ไงอ๊อดหายไปละ.....55555

ยินดีกันนักกีฬาทุกท่านครับ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

พรุ่งนี้มีใครไปงานแข่งสนามสมาคมฯที่สากเหล็ก จ.พิจิตรบ้างครับ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”