นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

ขออนุญาติ ตอบแทน บาส นะครับ
มันคือหนามโคกกระสุน แม่นแล้วครับ เป็นหญ้าพื้นเมือง แถบตะวันตกของไทยครับ พบได้ง่ายเขตราชบุรี-กาญจน์ ครับ
ลักษณะต้นเลื้อยตามพื้นดิน ใบคล้ายผักกระเฉด แต่หนากว่า ดอกสีเหลือง ลูกเหมือนลูกระเบิด เมื่อแก่จะแตกเป็นเสียง 6 เสี่ยง ตะแคงรอทิ่มยาง รั่วดีจริงๆ หนามมีพิษนิดหน่อย ถ้าท่มเนื้อคน มักจะเป็นหนองถ้าไม่ใส่ยาครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

หม่องทูวีล เขียน:ขออนุญาติ ตอบแทน บาส นะครับ
มันคือหนามโคกกระสุน แม่นแล้วครับ เป็นหญ้าพื้นเมือง แถบตะวันตกของไทยครับ พบได้ง่ายเขตราชบุรี-กาญจน์ ครับ
ลักษณะต้นเลื้อยตามพื้นดิน ใบคล้ายผักกระเฉด แต่หนากว่า ดอกสีเหลือง ลูกเหมือนลูกระเบิด เมื่อแก่จะแตกเป็นเสียง 6 เสี่ยง ตะแคงรอทิ่มยาง รั่วดีจริงๆ หนามมีพิษนิดหน่อย ถ้าท่มเนื้อคน มักจะเป็นหนองถ้าไม่ใส่ยาครับ
ขอขอบคุณ หม่องทูวีล มากที่ให้ความกระจ่างแจ้งแก่ข้าพเจ้า (ขอคาราวะ 1 ขวด LEO ครับผม ...เอื๊อก)

ว่าแต่ทาง ผกค.ติ่ง เจ้าของสนามหนองจอก ไม่รับไปเพาะในสนามหน่อยเหรอ
ปลูกไว้เป็น ทางเทคนิคขั้นสูง...เอาไว้หลบหลีก เพื่อให้เกิดความชำนาญแก่ลูกทีม
ก็น่าจะ OK นะ วิทยายุทธ จะได้พัฒนาขึ้นอีกระดับ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีน้าๆที่รักทุกคนคะ...
Tong Hellbike เขียน: คิดถึงทุกคน จุ๊บ จุ๊บ (ได้ข่าวว่าคนชื่อ ปุ๊ย พิริยะ นี่ น่ารัก จริงเหรอ เจ้าตัวออกตัวหน่อยเร๊ว)
สวัสดีคะโกต๋อง ไม่รู้โกต๋องไปได้ข่าวนี้มาจากไหน แต่ถ้าแหล่งข่าวยืนยันมาอย่างนั้น ปุ้ยก็ไม่มีข้อโต้แย้งใดๆ (แบบว่าหลักฐานมันฟ้องอ่ะคะ) :D :D
...Positive Thinking _ Positive Life...
ขาประจำ
ขาประจำ

Yes' I See

Yes' I See

Yes' I Ja Say แหล่ว

ว่ากันเข้าไปนั่น แต่เขาบอกว่า น่าร๊ากกกก น่ารัก จริงๆ เลยนิ
อ๋า ขาแว๊นซ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: rocky mountain blizzard

โพสต์ โดย อ๋า ขาแว๊นซ์ »

โหย ไรกัน ไม่ได้เข้าเมืองมาหลายวัน จะถูก โกต๋องยึดสัมปทานแล้วรึนี่ แถมยังมีหยอดไรเลี่ยนๆ กันด้วย

ว่าแต่ยังไม่มีโอกาสได้เจอตัวกันเลยนิ โก พลาดจากงานแข่งทุกทีซิเรา

ช่วงนี้ฟิตซ้อมมาเป็นอย่างดี (ขึ้นไปนั่งเล่นบนเทรนเนอร์เป็นประจำ วันละ 5 นาที ) เตรียมรับศึกวันที่ 1 นี้ ว่าแต่ ไมนัดกันเช้าจัง ครับ น้าติ้น กลัวจะตื่นไม่ทัน หรืออีกอย่าง ยังไม่ได้นอน อ่ะดิ

พรุ่งนี้เจอกันคร้าบ อย่าลืมไปกันหล่ะ ใครมาสายห้ามเปียด้วย (น้าบอย ข้อตกลงว่าไงล่ะ ไม่ยอม ก็ไม่ส่งงวดนี้นะ)
การมีชีวิตธรรมดา เป็นสิ่งดี
เอก เดริท
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-6373126
team: free /hellbike phuket/ phuket
Bike: no limit

โพสต์ โดย เอก เดริท »

โกต๋อง หลงเด็ก กลับบ้านด่วน ทางบ้านให้อภัยแล้ว เรื่องที่โกต๋อง ได้ที่14 ที่ จอมบึงน่ะ กลับมาแก้ตัวที่กมลาเถอะ
มากกว่าแรงกาย is แรงใจ
ขาประจำ
ขาประจำ

กมลา ไปเอาถ้วยให้ได้ก่อน แล้วค่อยมาคุยนะ ไอ้น้อง ป๊อด (แหก)

ได้ข่าวว่า เก็บตัว ซ้อมขึ้นแป๊ะอ๊าว อยู่เหรอ ระวังมดมันจะกัดลูกตา นอนตีนขาวอยู่นะน้อง
เจออีกที ก็อืดแล้วยังงั้น พม่าเอารถถีบไปทุกน้ำยางเสียหละ

อย่ามัวแต่เก็บถ้วยหล่น ถ้วยเหลือนะน้อง มุขมันเก่าแล้วน้องเอ๊ย
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ตอกบัตรครับ
ขอบคุณโกต๋องที่ทำหน้าที่แทนมาตลอด(อัพกระทู้ให้ :lol: :lol: )และเพื่อนๆที่เข้ามาแวะเวียนเข้ามาอ่านกันทุกท่าน
ใกล้วันที่จะมีการออกทริปเล็กๆไปเที่ยวเมืองสังขละกัน ก็ขอย้อนรอยอดีตที่เคยไปแอ่วมาก่อนเมื่อตอนปี 38 ก็แล้วกัน(ถ่ายจากรูปถ่ายอีกทีเลยไม่ชัด)
กับทริป 3 หนุ่ม 3 คัน เช้าไป-เย็นกลับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อจากนั้นก็เป็นทริปเอ็นดูโร่ที่เขาใหญ่(ไม่ค่อยชัดเหมือนเดิม)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

และสำหรับคนที่ยังไม่มีพาหนะในการเดินทางร่วมทริป..
เราขอแนะนำเจ้าตัวนี้

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รายละเอียดของเจ้าตัวนี้น้าโอ๋MXน่าจะมีข้อมูลนะครับ

ปิดท้ายที่เจ้าโมโม่
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

น้าติ่งเมื่อวานปุ้ยก็ไปเจอรูปน้าติ่งที่เวปๆนึงมา

รูปภาพ

แถมอีกรูป

รูปภาพ

จากเวปนี้เลย http://www.212cafe.com/freewebboard/vie ... =lui&id=83
...Positive Thinking _ Positive Life...
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

พรุ่งนี้หวยออก น้องปุ้ย มาให้เลขเด็ดอีกแล้ว

212

83

:lol: :lol: :lol:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีคะ ช่างไข่

ขอให้ถูกละกันนะคะ ถ้าถูกก้อมาแบ่งกันบ้างละ :mrgreen: :mrgreen:
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

สวัสดีก่อนเข้านอนทุกคนครับ...

ไม่ได้เข้ามานานเป็นอาทิตย์โดนโกต๋องยึดหัวหาดเรียบร้อย ดีที่ยังมีน้องปุ๊ยและพวกเราคอยกันท่า ไม่งั้นพื้นที่คงเสร็จโจรต๋องลีโอ ....ที่หายไปไม่ใช้อะไรอื่น หลังจากส่งสุดที่รักขึ้นเครื่องกลับกรุงเทพฯไปแล้ว หลานชายตัวดีมันก็ยกคอมพิวเตอร์ผมไปใช้ที่บ้านมัน ให้เหตุผลว่าเครื่องมันเจ๊ง และไม่แรงพอ เพราะเอาไว้เล่นเกมส์กับดูดหลังกากบาทอะไรทำนองนี้ ผมก็เลยจั่วลมเปล่าๆไปหลายวัน นี้เครื่องก็เพิ่งกลับมา จัดการต่อเน็ทเข้ามาดูความเป็นไปว่าอยู่รอดปลอดภัยแค่ใหน

เมื่อวานซืนเห็นรถกระบะบรรทุกเสือไปทางภูเก็ตหลายคัน ชวนให้สงสัยว่าไปทำอะไร นึกไปนึกมาก็ถึงบางอ้อ....คงไปปั่นที่ใหนซักแห่งซิ อิอิ (จะไปรู้ได้ไง ไม่ได้ไปกับเขาซะหน่อย)

สำหรับพรรคพวกที่ออกทริปไปเมืองกาญฯก็ขอให้รอดกลับมาครบ 32 ละกัน ไม่ได้ไปด้วยไม่งั่นมีเฮ เพราะของผมมันเป็น Yamaha RX-S ตั้ง 115 ซีซีแหนะ แรงก็ประมาณ 15 แรงหมา เอ้ย...แรงม้า ถ้าเอาไปด้วยรับรองทุกคนได้ดมควันขาวรถผมละ ฮ่า.........

สมาชิกฝั่งภูเก็ตหละเป็นไงบ้าง ช่วงนี้ยังคงหาขี้ยางกับลูกมะเดื่ออยู่หรือเปล่า หายากนักก็มาบ้านผมซิ มีเป็นสวน จะได้แจกให้กินกันจนขี้เขียวกันไปข้างหนึ่ง

นิตยสารฉบับนี้ผมเป็น บก. ฉะนั้นก็คงปิดท้ายเล่มให้เลย ส่วนเลมใหม่กำลังจะออกแผงแล้วครับ ตอนนี้อยู่ในโรงพิมพ์ กำลังเจียรขอบเล่มให้สวยงาม อดใจรอซักกะติ๊ดนะครับ สวัสดี...จ็วบ.....บบบบบบ :lol:
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

ขอบคุณบก.ประจำฉบับ จ่านุ๊ก ของเราครับ

การเดินทางของนิตยสารฉบับนี้ ยังคงท่องไปในลีลาที่สอดประวานกับเรื่องราว และวิถีชีวิต ของบรรดาเหล่าสมาชิกและเพื่อนผองน้องพี่ทั้งหลาย อย่างเป็นธรรมชาติ

ฉบับหน้า กระผมขอโอกาสเป็นผู้เปิดเล่มในเดือนแห่งความรัก จึงขอจองคิวไว้ณ.ที่นี้ครับผม
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”