นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

รูปภาพ
                    • [list][list][list]ประเพณีลอยกระทง
[/list][/list][/list]
    • ประวัติการลอยกระทงในเมืองไทย
การลอยกระทงในเมืองไทย มีมาตั้งแต่ครั้งสุโขทัย เรียกว่า การลอยพระประทีป หรือ ลอยโคม เป็นงานนักขัตฤกษ์รื่นเริงของประชาชนทั่วไป ต่อมานางนพมาศหรือท้าวศรีจุฬาลักษณ์สนมเอกของพระร่วง ได้คิดประดิษฐ์ดัดแปลงเป็นรูปกระทงดอกบัวแทนการลอยโคม การลอยกระทงหรือลอยโคมในสมัยนางนพมาศ กระทำเพื่อเป็นการสักการะรอยพระพุทธบาทที่แม่น้ำนัมมทานที ซึ่งเป็นแม่น้ำสายหนึ่งอยู่ในแคว้นทักขิณาบถของประเทศอินเดีย ปัจจุบันเรียกว่า แม่น้ำเนรพุททา
    • การลอยกระทงในปัจจุบัน
การลอยกระทงในปัจจุบัน ยังคงรักษารูปแบบเดิมเอาไว้ได้ตามสมควร เมื่อถึงวันเพ็ญพระจันทร์เต็มดวงในเดือน 12 ชาวบ้านจะจัดเตรียมทำกระทงจากวัสดุที่หาง่ายตามธรรมชาติ เช่น หยวกกล้วยและดอกบัว นำมาประดิษฐ์เป็นกระทงสวยงาม ปักธูปเทียนและดอกไม้เครื่องสักการบูชา ก่อนทำการลอยในแม่น้ำก็จะอธิษฐานในสิ่งที่มุ่งหวัง พร้อมขอขมาต่อพระแม่คงคาตามคุ้มวัดหรือสถานที่จัดงานหลายแห่ง มีการประกวดกระทง ประกวดนางนพมาศ และมีมหรสพสมโภชในตอนกลางคืน นอกจากนั้นยังมีการจุดดอกไม้ไฟ พลุ ตะไล ซึ่งในการเล่นต้องระมัดระวังเป็นพิเศษวัสดุที่นำมาใช้กระทง ควรเป็นของที่สามารถย่อยสลายได้ง่ายตามธรรมชาติ
    • การลอยกระทงของชาวเหนือ (ยี่เป็ง)
การลอยกระทงของชาวเหนือ นิยมทำกันในเดือนยี่เป็ง (คือเดือนยี่หรือเดือนสอง เพราะนับวันเร็วกว่าของเรา 2 เดือน) เพื่อบูชาพระอุปคุตต์ซึ่งเชื่อกันว่าท่านบำเพ็ญบริกรรมคาถาอยู่ในท้องทะเลลึก หรือสะดือทะเล ตรงกับคติของชาวพม่า
    • การลอยกระทงของชาวอีสาน (ไหลเรือไฟ)
การลอยกระทงในภาคอีสาน เรียกว่าเทศกาลไหลเรือไฟจัดเป็นประเพณียิ่งใหญ่ในจังหวัดนครพนม โดยการนำหยวกกล้วยหรือวัสดุต่างๆ มาตกแต่งเป็นรูปพญานาคและรูปอื่นๆ ตอนกลางคืนจุดไฟปล่อยให้ไหลไปตามลำน้ำโขงดูสวยงามตระการตา
นอกจากนี้ยังมีประเพณีลอยกระทงในประเทศต่างๆ เช่นที่เขมร จีน อินเดีย โดยมีคติความเชื่อและประวัติความเป็นมาตรงกันบ้างแตกต่างกันไปบ้าง

• เทศกาลเผาเทียนเล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย
งานลอยกระทงที่ยิ่งใหญ่จัดขึ้นที่จังหวัดสุโขทัยเป็นงานระดับประเทศ เรียกว่า เทศกาลเผาเทียนเล่นไฟ มีนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและต่างประเทศไปร่วมสนุกสนานกันเป็นประจำมากทุกปี

• คติที่มาเกี่ยวกับวันลอยกระทงมีอยู่หลายตำนาน ดังนี้
1. การลอยกระทง เพื่อขอขมาแก่พระแม่คงคา
2. การลอยกระทง เพื่อบูชาพระผู้เป็นเจ้าตามคติพราหมณ์ คือบูชาพระนารายณ์ซึ่งบรรทมสินธุ์อยู่ในมหาสมุทร
3. การลอยกระทง เพื่อต้อนรับพระพุทธเจ้า ในวันเสด็จกลับจากเทวโลก เมื่อครั้งเสด็จไปจำพรรษาอยู่บนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ เพื่อทรงเทศนาอภิธรรมโปรดพระพุทธมารดา
4. การลอยกระทง เพื่อบูชาพระพุทธบาท ของพระพุทธเจ้า ที่หาดทรายริมแม่น้ำนัมมทานที เมื่อคราวเสด็จไปแสดงธรรมโปรดในนาคพิภพ
5. การลอยกระทง เพื่อบูชาพระจุฬามณีบนสวรรค์ ซึ่งเป็นที่บรรจุพระเกศาของพระพุทธเจ้า
6. การลอยกระทง เพื่อบูชาท้าวพกาพรหม บนสวรรค์ชั้นพรหมโลก
7. การลอยกระทง เพื่อบูชาพระอุปคุตตะเถระ ซึ่งบำเพ็ญเพียรบริกรรมคาถาอยู่ในท้องทะเลลึกหรือสะดือทะเล
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
...สวัสดีคะพี่ๆน้าๆPIT Gangs ทุกท่าน...ไม่รู้สองสามเดือนนี้เป็นไร กระทู้มันไม่ค่อยขยับเลย
นี่ก้อผ่านเข้ามาเดือนใหม่แล้วยังไม่มีใครเปิดเล่มเลย ปุ้ยเลยขอฉวยโอกาสนี้ทำหน้าที่เลยละกันนะคะ :mrgreen: :mrgreen:
...Positive Thinking _ Positive Life...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

และแล้วก็มีวีรสตรีผู้กล้ามาเปิดกระทู้แทนผู้ที่มีรอบอกสามศอก :lol: :lol:
เอาใจช่วยน้องปุ้ยนะจ๊ะ(รับขนมจีบ..ซาลาเปาเพิ่มด้วยไหมค๊ะ)
ไฟล์แนบ
06092008326_resize.jpg (42.96 KiB) เข้าดูแล้ว 3642 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

...มาแล้น ครับ ๆๆๆๆ มาแล้ว จ่าฯเจ้าเก่าดั้งเดิม ที่ยังมีชีวิตอยู่พร้อมกับอวัยวะครบ 32 ทุกประการ และไม่สึกหรอไปตามการเวลา...

อึอึ... ดีใจๆ ต่อไปนี้ก็จะได้เข้ามาทักทายพวกเราบ่อยๆ ก่อนหน้านี้เหมือนอยู่ไกลปืนเที่ยง จะมีก็แต่ความเป็นชนบท รายล้อมด้วยพฤกษานานาพรรณ พืชผลทางเกษตร และความสะดวกในการทำมาหากินแบบวิถีชาวบ้าน
เรื่องความเจริญทางวัตถุยังไม่ค่อยจะพบเห็นมากนัก มีก็แต่มือถือที่พบกันเกลื่อน เรียกว่าเกือบทุกคนจำเป็นต้องมี เพราะโทรศัพท์บ้านยังเข้าไม่ถึง ทั้งๆที่บริเวณหัวบ้านท้ายบ้านมีกับครบถ้วนไปหลายปีแล้ว เว้นแต่หมู่บ้านผมนี่แหละ
แต่เรื่องที่เหนือกว่าที่อื่นหน่อยก็คือยานพาหนะที่เต็มพรึบไปหมด บางบ้านล่อเข้าไป 3-4 คัน ขี่กันไม่ทันเลยก็มีถมเถไป ในครอบครัวมีกี่คนก็มีรถตามนั้น บางคนมี 1 ไม่พอ ยังจอดนอกบ้านอีกคัน เล่นกับเค้าซิ...มอเตอร์ไซค์นะ ไม่ใช่รถยนต์ เอาไว้ไปกรีดยางคันหนึ่ง จีบสาวคันหนึ่ง
ส่วนของผมมีคันเดียว แต่รถ 4 ล้อมี 2 คัน กระบะแล้วก็แทร็คเตอร์ล้อยาง น่าน...โชว์เหนือซะงั้น
อ้อ...เกือบลืมเจ้าภูเขาคันเก่งที่ฝุ่นจับหนาเตอะอีคัน เท่านี้ก็พอได้ละมั้งครับ
คราก่อนได้คุยกับน้าดาบฯ ก็ถามสารทุกข์สุกดิบ เห็นบอกว่างานเข้ากระจาย ทั้งที่ Office ทั้งที่เป็นเรื่องของตัวเอง ยังไงก็คิดเสียว่างานมากเงินหนานะน้านะ และฝากสวัสดีงามๆไปถึงน้านุ๊กด้วยครับ
สำหรับน้าติ้นคงวุ่นอยู่กับโปรเจ็คหนังใหม่อีกเหมือนเคย ว่าแต่หาได้บ้างหรือยัง ไอ้แนวเก่งกาจชาตินักสู้แนวๆนั้นใช่ว่าจะมีแต่เจ้าไมโลกับโปรโต่ง แถวสุราษฎร์ฯยังมีพลซุ่มยิงระยะเผาขนอีกคนนะ
ส่วนน้าโอ๋ฯเห็นว่าเพิ่งกลับมาจากเมืองนอก แล้วเป็นไง ถึงเมืองเค้าอะเปล่า ราคาแพงไม๊ เผื่อผมหลงไปแถวนั้นบ้าง นี่ก็หลายเดือนแล้วยังไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่องเลย จะเอาแบบ Super Synthetic มาลองบ้าง อิอิ....
น้าหมี น้าจะปั่นลงมาทางใต้เมื่อไหร่ก็บอกผมละกัน จะจัดรถไปคอยลากให้ ส่วนจะเอาขึ้นรถนั้นขอคนละ 2 พันถ้วน ราคาไม่บอกผ่าน กันเองนะเนี่ย...
น้าหม่องฯ น้าบอย น้าโอวัลติน จะลงไปภูเก็ตเยี่ยมโกต้องกับช่างไข่เมื่อไหร่ ก็บอกล่วงหน้านะ แวะมาช่วยตัดหญ้าในส่วนบ้านผมซักวันก่อน ช่วงนี้ขาดคน และจะเลี้ยงดูให้เป้นอย่างดี สำหรับปูเสื่อนั้นรบกวนจัดมาเอง ผมยังหาไม่ได้เลย ...เฮ้อ...เซ้ง
ส่วนน้าๆที่ภูเก็ตผ่านมาทางสุราษฎร์ฯก็บอกละกันครับ ยินดีต้อนรับทุกคน แล้วถ้าไม่เป็นการรบมากไปก็จัดแหม่มขาวๆมาให้ซักคน ช่วงนี้เหง้าเหงา...
เสี่ยบาสก็คงเหมือนเคย บินไปแต่เมืองนอก งี้แหละเมือไทยมันแคบ คนรู้จักเยอะ เมืองนอกไม่มีใคร ไม่ต้องหลบสายตาคนอื่นๆ แหม...แผนสูง นับถือๆ อิอิ...
น้าอ้วนกับน้ารี่ครับ ไม่ได้เจอกันครึ่งปีกว่าแล้ว น้าฯทั้ง 2 สบายดีหรือเปล่า...คิดถึงครับ :P :mrgreen: :P :mrgreen:
อ๋า ขาแว๊นซ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: rocky mountain blizzard

โพสต์ โดย อ๋า ขาแว๊นซ์ »

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้อง

เข้าเดือนใหม่แล้ว รักษาสุขภาพกันด้วยเน้อ อากาศมันเอาแน่เอานอนไม่ได้ ฝนฟ้าก็ไม่มีทีท่าว่าจะหยุด ตกได้ตกดี ผ้าเผ่อ ไม่ต้องซักกันแล้ว

น้ำเหนือกะลังมา บ้านใครอยู่แถวๆพระประแดง ระวังเอาไว้ด้วยนะจ๊ะ งานการอย่าไปห่วงมันมาก จะได้ไม่ต้องเครียด เครียดมากๆมะเร็งมันชอบ เดี๋ยวมันจะไปจับที่ขั้วตับ เหมือนคนๆนั้นเค้านะ

โห จ่านุ๊ก นานมาทีเล่นซะยาวเลย วันไหนมือถือเค้าปล่อยคลื่นให้ใช้ก็โทรหากันบ้างเน้อ แล้วถ้ามากรุงเทพ ก็เอาปาล์มมาฝากกันมั่ง จะเอาไปกลั่นทำน้ำมันหยอดโซ่จั๊กกะหน่อย

นักกีฬา ก็ฟิตร่างกายกันให้พร้อมนะจ๊ะ เดือนนี้มีที่ หัวหิน นะ อย่าลืม (ส่วนเรา ลอยตัวแล้ว หนีไปดูคอนเสิร์ต อุ อุ)
การมีชีวิตธรรมดา เป็นสิ่งดี
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ว๊าวววววววว.....เจอที่ทำมาหาเรื่อง...อีกแล้วคร๊าบบบบ
นู๋อยู่ด้วยคนนะเจ้าค่ะ
รูปภาพ
เอ็นดูนู๋เหมือนลูกเหมือนหลานซักคนนะค่ะ

แหม...รอน้าติ่งอยู่น๊าน นาน....(หลับคอย)
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
M6
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896494899
team: TOPBIKE PHUKET & HELLBIKE
Bike: ทุกยี่ห้อ

โพสต์ โดย M6 »

สวัสดีครับน้องทุกคนแอบเข้ามาดูเจอพี่จ่านุกคนแรกเลยส่งเสียงกันหน่อยเด้อ ไมโล วันนี้อากาศทางภูเก็ตดีมากครับ ไปแว๊ว ๆ ๆ
tntm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0808389242
team: วัดดงน้อย
Bike: no bike

โพสต์ โดย tntm »

ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมชมเท่าไหล่สบายดีทุกคนนะครับ
จักรยาน..ขอแค่มีเวลา..อยู่กับมันนานๆก็เก่งเเล้ว
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

:D สวัสดีครับ พี่น้อง PIT ทุกๆท่านคงจะสบายดีกันนะครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย เพราะทุกท่านต่างมีหน้าที่การงาน
ที่ต้องทำ ว่างบ้างไม่ว่างบ้างตามวาระ ส่วนตัวผมเองก็งานยุ่งพอสมควร ตามกระแสและสายน้ำที่ไหลนองในช่วงเศษฐกิจ
แบบนี้ นี่ก็เพิ่งกลับจากเลือกประธานาธิ บ่ ดี ที่ เม กาฬสินธ์ แล้วพบกันเร็วๆนี้ครับทุกท่าน สวัสดีครับ :D
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

สวัสดีครับพี่น้อง...... :mrgreen:

เปิดกระทู้ใหม่เข้ากะเทศกาลจัง ม่ายรู้ว่าปีนี้จะได้ลอยกระทงกลางสายฝนรึเปล่า :lol:

หลังจากเปลี่ยนมาใช้ เรโชน่าโรลออน รู้สึกว่าชีวิตเริ่มดีขึ้น...อ่ะ! ล้อเล่น :mrgreen: เริ่มเคลียร์งานที่คั่งค้างได้น่ะคร๊าบ ขอบคุณจ่านุ๊กและเสือฯๆทุกท่านที่แวะมาทักทาย ยังสบายกันดีอยู่แม่นบ่ครับ:mrgreen:

เมือคืนแวะไปฟาดแข้งกะทีม วัยทองยูไนเต๊ด เหนื่อยจังฮิ แบบว่ามะค่อยมีแรงวิ่งเลย สงสัยต้องฟิตร่างกายหน่อยแล้ว คิดถึงปีกซ้ายขวาจังที่บ้างก็หันไปหากินกะพระ อีกท่านก็บ่นว่าบ่มีอาร๊มมมมมมมม ฮ่าๆๆๆ สงสัยต้องพาแผ่นซ้อมใหม่ๆมาบิ๊วอารมณ์กันบ้างแล้ว

ส่วนลุงๆที่ง่วนกะงานอยู่ก็ขอให้งานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะครับ กระพ้มเองก็ไม่รู้จะช่วยอุไร เอาเป็นว่าพรุ่งนี้จะไปดูหนังเจมส์บอนเผื่อแล้วกันนะคราบ :mrgreen:

รักทุกคน...จุ๊บๆๆๆ
ป้าเมย์ @ PIT TEAM
สมาชิก
สมาชิก
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 06's Rocky Mountain : Elemant 70

โพสต์ โดย ป้าเมย์ @ PIT TEAM »

สวัสดีจ๊ะน้องปุ้ยและน้าๆทุกท่าน
เปิดเล่มได้ความรู้ดีจัง มีโปรแกรมจะไปลอยกระทงที่ใหนกันรึเปล่าจ้ะ
เพิ่งกลับจากบ้านต่างจังหวัดมาค่ะ หลังจากทราบว่า แห้วแล้วแน่นอนกับทริปพิษณุโลก-ร่องกล้า แต่วันลายังมีอยู่
ก็เลยตีตั๋วยาวกลับบ้านเกิด ที่จังหวัดเลยฝนยังตกอยู่ เขียวชะอุ่มชุ่มฉ่ำ ดูแล้วสบายตาสบายใจดีจัง
ไปประชุมนอกสถานที่ เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย
แล้วพบกันนะคะ คิดถึงค่ะ :P
Try everything in Life Once and the fun things Twice !
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

..........อุ้ย......ซีดๆๆๆๆ น้า Tong จัดได้ถูกใจจริง ช๊อบ....ชอบ... แหมหาแบบนี้ได้ที่ไหนว้า

อ๊ะ อ๊ะ อย่าคิดไปใกล ผมหนะคนรักครอบครัว ที่ต้องการ ครือ..ว่าจะหาไปให้น้าอ๋าฯ เจ้านั้นนะรับประทานแห้ว เอ้ย สมหวังมาหลายปี ก็เลยอาสาเช็คให้ก่อน จุ๊...ๆ จุ๊ ..ๆ... น้า Tong ตาถึง นับถือจริงๆ ....น้าอ๋าเอ้ย คราวนี้แหละ งานโรงเหล็กไม่เดินละ พวกเล่นเข่าอ่อนทั้งวัน อิอิ... :lol: :lol:

สวัสดีครับป้าเมย์ สบายดีนะครับ ไม่ได้เจอเกือบครึ่งปี คงซุ่มซ้อมกำลังขาอย่างเข้มงวดนะครับ ส่วนน้าติ้นนะ ผมย้อนกลับไปอ่านกระทู้เก่า เห็นว่าค้างงานอยู่เรื่องหนึง ขาดส่งต้นฉบับไอ้ตอนที่ไปทัวร์กับมอฯไซค์ พวกเค้าคอยติดตามอยู่นา.. :D :D
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

หุ หุ หุ
เข้ามาขอมอบตัวคร้าบบ
โทษฐานที่โดดประชุมนอกสถานที่ และแอบซุ่มโป่ง ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย
"ความจริงวันนั้น" ผมพยายามที่จะ "โฟนอิน" เข้าไปหา แต่ติดต่อไม่ได้จริงๆ
แต่ถึงยังไงผมก็ร่ายคำแถลงที่ผมจะกล่าวไว้แล้ว ไหนๆ ก็ขอมาโพสต์ในนี้ละกัน

"สวัสดีครับ พี่น้องผู้รักจักรยาน พี่น้องที่รักความยุติธรรมทุกท่านครับ จำเสียงผมได้ไหมครับ ที่รู้ๆ ผมคิดถึงท่านนะครับ ผมคิดถึงซิงเกิลแทรคครับ เพราะเวลาัปั่นในซิงเกลแทรคได้เห็นปฏิกริยากับอารมณ์ของพี่น้องประชาชน รวมทั้งเสียงหอบด้วย มันทำให้มีความรู้สึกเหมือนเราเอาหัวใจพูดกัน ท่านคิดถึงผมบ้างไหมครับ ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจ"

"ไม่มีใครที่จะเอาผมติดใบเหลืองของน้าหม่องฯ ได้หรอก นอกจากจะเอาน้องๆ ที่ร้านกาแฟอะเมซอนมาฉุด หรือไม่ก็พลังของพี่น้องประชาชนทุกท่าน จริงไหมครับ"

เวงกำแล้ว พอแค่นี้ดีกั่ว เด๋วเป็นเรื่อง
ใจความทั้งหมดมีอย่างเดียว "คิดถึงทุกท่านนะคร้าบ"
ปล. ขอให้ผู้ที่ทำผิดทั้งหลาย เข้ามอบตัว แล้วจะขออภัยโทษได้ในภายหลัง (นั่นๆๆ ยังไม่จบ)
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีคะพี่เมย์และน้าๆทุกท่าน ยังงานยุ่งกันอยู่รึป่าวเอ่ย....คิดถึงพี่ๆและน้าๆทุกท่านนะคะ ว่างๆแวะเข้ามาที่สโมสรนะคะ
...Positive Thinking _ Positive Life...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[list][list]+++แจ้งข่าวจากสโมสรพิริยะ อินเตอร์ฯ+++[/list][/list][/color]
ขอเลื่อนการประชุมประจำเดือนพ.ย.จากวันศุกร์ที่ 7 พ.ย. เป็นวันอาทิตย์ที่ 9 พ.ย. เนื่องจากมีน้าหลายๆท่านติดธุระ
ส่วนเรื่องสถานที่ประชุมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ (ต้องขอปรึกษาน้าติ่งและน้าๆท่านอื่นก่อน) :P :P
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

สวัสดีครับ น้าๆพีทแก๊งค์ ทุกๆท่าน ใครมาโพสในกระทู้นี้ ขอเชิญเชิงบังคับ ให้มาแข่งที่ภูเก็ต ในเดือน ธันวาคม 2551 ให้ครบทุกสนามนะครับ ใครโพสแล้วไม่มาขอให้ท้อง.....เสีย(ล้อเล่น) :roll: :lol: :shock:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”