นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัดดียามสายๆครับ :D ...........

นั่งดูรูปที่น้องปุ้ยแล้วก็น้าฯลงกัน ดูไปดูมาเห็นรูปตัวเองตอนเข้าเส้นก่อนน้าหม่องชวนให้คิดไปถึงตอนนั้นจริงๆ สงสารเจ้าเอกเพื่อนฝั่งภูเก็ตขึ้นมาจับจิต.. เจ้าเอกคิดว่าผมเข้าที่สี่ ส่วนน้าหม่องได้ที่ 5 ส่วนตัวเขาเองนั่นได้ที่หก ฮากันกระจายครับ เอกถามผมว่าแซงน้าหม่องตรงไหนเพราะรอบแรกผมเป็นฝ่ายตามอยู่แท้ๆ แต่ไหนมาเข้าเส้นก่อนพวกเขาได้ งงเป็นไก่ตาแตกอยู่พักใหญ่ พวกเราพิริยะทั้งน้าหม่อง น้าบอย น้าแย้ ก็อำเจ้าเอกจนขาดว่าผมเข้าที่ 4 ชัวร์ๆ ร้อนรนไปถึงเจ้้าภาพต้องช่วยแก้ข่าวให้ ไม่งั้นเจ้าเอก หลังแข่งผมเปลี่ยนรองเท้าผ้าใบด้วยแล้ว ยิ่งตอกย้ำเจ้าเอกเข้าไปอีก สุดท้ายมาถึงบางอ้อเฉลยให้รู้ถึงกับขาำกันทั้งวง...ฮ่าๆๆๆ

ช่วงนี้น้าหม่องรับงานซ้อน ทั้งแข่งทั้งวิ่ง บางวันเห็นว่านอนกรนยันแจ้ง คงเหนื่อยสุดๆละคราวนี้ สงสารก็แต่ไอ้ตูนมันคงเอามืออุดหูเวลาพ่อมันหลับเน๊าะ..... :lol:

โกต๋อง ช่างไข่ น้าด้วง เจ้าเอก ทางภูเก็ตนั้นเป็นไงบ้างร้อนตับแลบเหมือนบ้านผมหรือเปล่า ฟ้าฟนไม่ลงมาหลายรอบแล้ว ต้นยางใบเริ่มเหลืองๆปาล์มเริ่มหด ฤดูนี้จะเอาอะไรกินว้า......

อ่อ....น้องปุ้ย...เรื่องดร็อปเอาท์ถ้ามาแล้วโทรบอกผมละกัน จัดให้ 2 ตัวเด้อ....
ที่อยู่ส่งสินค้าตามนี้จ้า :mrgreen:

สิทธิพร หาญแท้
ร้านซักรีด
16 ซอย 1 ถ.จุลจอมเกล้า (หลังสวนสุขภาพ)
ต.ท่าข้าม อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
84130

...................
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

จ่าฯนุ๊ก เขียน:
สิทธิพร หาญแท้
ร้านซักรีด
16 ซอย 1 ถ.จุลจอมเกล้า (หลังสวนสุขภาพ)
ต.ท่าข้าม อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
84130

...................
ส่งยาแรงๆ ไปให้ด้วยนะ น้องปุ้ย..ซัก 2 เม็ด เอาพอดีดทั้งคืน ก็พอ... :lol: :lol:
จ่านุ๊ก แกอยู่ฝั่งกะโน้นคนเดียว ต้องหาตัวช่วยหนะ... :lol: :lol:
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ :D

จ่านุ๊ก..ว่างจากการงานก็ขึ้นมาแก้เหงาแถวๆนี้บ้างก็ได้นะครับ :D คิดถึงอ่ะ ช่วยมาระงับความแรงของน้าหม่องให้ผมด้วย
เพราะเมื่อวันพุธที่ผ่านมา..น้าหม่องของผมเร็วเหลือเกิน ผมส่งบอลให้ไม่ทันเลย..ฮ่าๆๆๆ กำลังง้างเท้าว่าจะส่งให้ถึงที่ แต่พอเตะปุ๊บ อ้าววว...น้าแกเลยไปแย้ววววว ฮ่าๆๆๆ :lol: (จริงๆแล้ว ผมมันช้าเอง..เอิ๊กๆๆ :mrgreen: ) ตอนนี้เป็นช่วงที่นักบอลของเราอยู่ในระหว่างปรับตัวเพราะว่า กระแดะไปเล่นสนาม 9 คน..โอ้..แม่จ้าววว ทำไมมันกว้างใหญ่ไพศาลอย่างนี้ แต่ก็ดีนะ ได้วิ่งกันลิ้นห้อยเลย เสียอย่างเดียว เวลาน้องๆส่งบอลให้ผม สงสัยลืมเช็คอายุไปนะ...วิ่งกระจายทุกเม็ด ฮ่าๆๆๆ :lol: เจอไปสองรอบ...นิ่งเลยก๊าบบ :(

วันอาทิตย์นี้ ยังไงก็ไปพบปะสังสรรค์กันได้เหมือนเดิมนะครับ ไม่ว่าฝนจะตก แดดจะออก ลมจะแรง ก็จะไป อย่างน้อยๆก็ได้นั่งคุยกันขำๆ ฮาๆ เป็นการผ่อนคลายและเติมพลังเพื่อสู้งานในอาทิตย์ถัดไป... :D อ้อ..เผื่อจะวางแผนคิดการใหญ่กันด้วย...เพื่อความมีมาตรฐานของสนามเรา..คริ..คริ...แบบว่าแค่นี้ยังเหนื่อยไม่พอ...เอิ๊กๆๆๆ :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

สวัสดีครับ :D ทุกท่านเพื่อน PIT ใหม่และเก่า คิดถึงทุกท่านเหมือนเดิมครับ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาโพสเลยได้แต่แอบมองอยู่ห่างๆ
ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็ง แรงไม่มี โรคภัยเบียดเบียนนะครับ (เว้นวรรคเอาเองนะ ภาษาไทยไม่แข็ง)
เพราะอยู่ที่ทำงานผมพูดแต่ภาษาอังกฤษ ตอนนี้ก็ศึกษาไปเรื่อยๆ แบบครูพักลักจำ แล้วพบกันนะครับ
ไฟล์แนบ
shebar28nov0949small.jpg (67.27 KiB) เข้าดูแล้ว 1202 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

อิอิ..น้องๆในรูปนี้ คนในทีมของน้าแย้เหรอก๊าบบบ :mrgreen:

ถ้าใช่พรุ่งนี้พาไปโพสท่าที่สนามด้วยนะคร้าบบบบ พวกกระผมจะได้มีกำลังจายยยยยย :D :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”