นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่าน เหมือนเช่นเคยครับ :D

แหม...แหม....ใจคอจะไม่ให้มีเงินเก็บกันเลยหรือไร..อิอิ.. :lol:

ว่ากันไปตามนั้น...วันอาทิตย์นี้..ถ้าผองเพื่อนทั้งหลายทั้งใกล้และไกลว่าง ไม่รู้จะทำอะไร ก็มาพบปะสังสรรค์กันหน่อยนะจ๊ะ ส่วนจะมาปั่นจักรยานหรือเปล่าก็ไม่ใช่ประเด็น ไม่อยากเหนื่อยจากการปั่นก็ไม่ต้องปั่น อยากพูดคุยก็เอาเลยเต็มที่ อยากหัวเราะแต่ไม่มีเพื่อนขำ มาเลย แถวๆนี้มีเพียบเตรียมมุก เตรียมเรื่องขำๆมากันเยอะๆนะ เผื่อเอาไว้เหลาใหม่เวลาเรื่องแรกมันแป๊ก...ฮ่าๆๆๆ :lol:

ส่วนเรื่องอาหาร น้ำท่า ตรึมมมมม :D ถ้าทุกๆท่านช่วยกันนำมาคนละอย่าง..อิอิ :mrgreen: ส่วนโครโมโซน เตรียมเครื่องดื่ม และน้ำก้อนเอาไว้ให้แก้กระหายละกัน

เวลาดีเหมาะสม ก็ตามที่น้าหม่องแถลงไปแล้ว..บ่าย 3 โมงเย็นเป็นต้นไป(เร็วก็ดีเพราะ มันมืดเร็วมากๆ) ก็เข้ามาสนุกกันได้เลยนะจ๊ะ...โปรโต่ง..รอบนี้ไม่เอารถเครื่องนะ..อิอิ..มาโชว์เบสิคระดับเทพให้น้องๆชมแบบเต็มๆทุกๆโค้ง ทุกๆเนินหน่อย น้องๆคราวที่แล้วเค้าบอกว่ามันยังไม่สะจายยยยยย :mrgreen:

น้าอ้วน น้าเอ๋ เสี่ยพจน์ เจ้ากบ เสี่ยบาส น้าบอย น้องปุ้ย(เห็นบ่นว่าอยากขี่นี่...มาเล้ยยยยย :mrgreen: ) น้องขวัญ+หลานเควิน น้องเอ๋+หลานตินติน ไมโลและครอบครัว น้าอ๋า น้ารี่ เจ้าป๊อ น้าแย้ .... ใครอีกฟ่ะ...อ้อ..น้าติ้น ก็เห็นว่าจะมาปั่นด้วยนะ... แต่ป้าเมย์ไม่รู้ว่างหรือเปล่า :D

เตรียมรถพร้อมแล้ว...หวังว่าคราวนี้คงไม่ลืม...รองเท้า...เหมือนอาทิตย์ที่แล้วอีกนะตรู...เอิ๊กๆๆๆ :mrgreen: :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
สถาพร PR.Bikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PR.Bikeclub
Bike: cannondale

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย สถาพร PR.Bikeclub »

สวัสดีครับ..เสี่ยบาส น้าเส..รวมถึงน้าๆทุกๆท่านครับ
ตั้งแต่กลับมาจากเขาเขียวผมก้อยังไม่ได้จับจักรยานเลย..ช่วงนี้มีงานเยอะ ต้องเดินทางไกลตลอด ก้อเลยไม่ได้ไปงานหัวหินครับ เวลานี้ก้อต้องส่่งใจไปเชียร์เจ้ากอล์ฟกันนั่นละครับ รวมถึงนักกีฬาที่มชาติไทยทุกๆท่านด้วย...
..น้าเสครับ น้าติ่งเค้าบอกว่าฝากของขาว..ขาว..ด้วย ผมก้อฝากด้วยเหมือนกัลลล...ขอซั๊กเตื้อ...ยังไงก้อเหลือแรงกลับมามั่งเ้ด้อ..555..ขอส่งใจไปเชียร์เต็มร้อยครับ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่าน เหมือนเช่นเคยครับ :D

สนุกมากๆครับเมื่อวานเย็น กับการปั่นเล่นในแทร็คที่น้าติ่ง น้าอ้วน น้าเอ๋ น้ารี่ ได้บรรจงออกแบบและตัดหญ้าแหวกทางเอาไว้ให้พวกเราได้สนุกสนานกัน :D

ตั้งแต่ช่วงบ่าย น้าติ่ง น้าอ้วน น้ารี่ ก็ได้เข้าไปเก็บรายละเอียดเส้นทางให้เนียนมากยิ่งขึ้น หลังจากได้ที่ น้าติ่งก็ขี่นำไลน์แบบเรื่อยๆเบิร์ดๆ ให้กับลูกหมู่ที่เมื่อวานประกอบไปด้วย น้าติ้น โปรโต่ง(เที่ยวนี้ขี่โชว์น้องเอ๋และน้องตินตินด้วย) น้าเอ๋ น้าโอ๋ น้ารี่ เจ้าป๊อ ผม และน้องๆกลุ่มแมวเหมียว คือ น้องเทียน น้องตุ่น น้องจากั้วร์ ได้รู้จักเส้นทางกัน ต้องขอบอกว่าเป็นไลน์ที่ขี่ได้สนุกมากๆครับ ถ้ารู้จักใช้รอบขาและเกียร์ที่เหมาะสม สามารถปั่นได้ตลอดเส้นทาง ขึ้นได้ทุกเนิน ลงได้ทุกเนิน แต่ไอ้ที่จะไม่เหนื่อย...ไม่มี ครับ แค่รอบเดียวก็เล่นเอาน้ำลายเหนียวแล้ว ส่วนน้าอ้วน กว่าจะยอมเลิกตัดหญ้าก็ปาเข้าไปแดดหมดแล้วละครับ (ต้องขอบคุณในความเสียสละของน้าอ้วนเป็นอย่างมากๆครับ) :D

เส้นทางนี้ บางช่วงจะยังไม่ชัดมากนักและถ้าบางท่านไม่เคยเข้าไปขี่ไลน์ที่ถูกต้องมาก่อน ก็อาจจะขี่ย้อนศร หรือ ไปไม่ครบเส้นทางก็เป็นได้ แต่ ก็ต้องขอเวลาอีกสักระยะครับ ที่เราจะพยายามทำสัญลักษณ์และเครื่องบอกทางให้มากยิ่งขึ้นเพื่อให้ชาวเสือทุกๆท่าน ไม่ว่าจะสังกัดใดๆหรือเดี่ยวๆก็เข้าไปขี่ได้เลยครับ แต่ถ้าอยากจะสนุกด้วยกัน ก็ตอนบ่ายวันอาทิตย์ครับ พบกันแน่ๆครับ :D

ได้ข่าวว่า..น้องไมโล...ไปร่วมงานแข่งที่หัวหิน กับครอบครัวด้วย ไม่รู้ว่า ผลการแข่งขันเป็นอย่างไรบ้างนะ...มาเล่าสู่กันฟังหน่อยปะไร...คิดถึงนะจ๊ะ.. :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ฮิฮิ.....หวัดดีครับพี่ตรุ้ยยย....และพี่ๆกลุ่มแมวเหมียว :mrgreen: ชื่อท่ารักดีครับ เดี๋ยวจับรวมแก๊งซ์กันซะเลยดีมั๊ยครับ อาทิเช่น...."พิทแก๊งซ์-แมวเหมียว" หรือ "Pit-แมวเหมียว-บ้านบางแค" อันหลังเนี่ยให้เกียรติคุณลุงคุณน้าที่ทำสนามน่ะครับ :lol: :lol: :lol:

สนุกมากครับ เพียงแต่ไลน์ยัง งงๆ เมื่อวานย้อนศรไปหลายครั้งแต่คงไม่เป็นไร ไม่ใช่ "ยาคุม"ซะหน่อยที่ย้อนศรมะได้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอแสดงความดีใจกะคุณ โท๊ดซาพอน ด้วย......แรงจริงๆช่วงนี้ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
Girl-on-bike.jpg (54.51 KiB) เข้าดูแล้ว 1301 ครั้ง
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีทุกท่าน....
เกมส์ของสนามประเทศไทย...ในปีนี้ได้จบสิ้นไปเรียบร้อย..
ผมเองคงอยากจะ....เขียนเรื่องให้พี่น้องได้ทราบกัน...
แต่ก็ยังติดเรื่อง..สุดท้าย กับการวางแผนครั้งสุดท้าย ก่อนที่เราจะขาดการติดต่อในวันที่ 6 ที่จะถึงนี้
สำหรับ...แชมป์ซีเกมส์..ของเจ้ากอล์ฟ เจ้าตัวว่างั๊น...

ในเกมส์ของสนามประเทศไทย ที่ต้องต่อสู้กันนาน 1 ปี กับ 5 สนาม

ในส่วนของการสนับสนุน ของชาวพิริยะ โดยเสี่ยบาส ..คนหนุ่ม อารมณ์ดี..

เจ้าบอล...จบเกมส์ในคะแนนรวม อันดับที่ 4 ในรุ่น โอเพ่น กับ การที่ต้องทำการบ้านหนักกว่าเดิม...
เจ้ากอล์ฟ...กับการขี่เพียง 3 สนาม คะแนนรวมอยู่ในอันดับ 5.....กับการที่ซ๊อมอย่างหนัก ...ในการแข่งขันแมทสำคัญ...ในบ่ายโมงของวันที่ 11 ธันวานี้...แล้วเรามาร่วมแลองชัยกันอีกครั้ง ในครั้งนี้ ไม่ใข่เพียงเพื่อ..ชมรม ทีม ผู้สนับสนุน...แต่ตัวเขาเอง ทำเพื่อเป็นตัวแทนของคนไทยทั้งชาติ...

เจ้าไตร....ไม่พลาดและไม่มีความกดดัน มั่นใจในตัวเองสูง ทีเดียว...ในต้นปีหน้า เขาจะได้เข้ารับถ้วยจากพระหัตถ์ สมเด็จพระบรมอีกครั้ง...หลังจากปีที่แล้ว รับมาในรุ่นบี...ปีนี้ขยับไปรับในรุ่น เอ...
ยังไม่เท่านั้น....วันรุ่นขึ้น ยังพาอาวุธคู่กายของเขา รับถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่หัวหินกลับบ้านอีกใบ...

น้องอุ้ม...ความตั้งใจสูงมาก ที่ปีนรุ่นแข่งกับพี่ที่อายุมากกว่า...ในปีที่แล้วเขาได้แชมป์ในรุ่น 12 ปี...
มาทำนองเดียวกับเจ้าไตร.....ในปีนี้เข้ารับถ้วยพระราชทานจากสมเด็จพระบรม อีกครั้ง...

นี่เป็นบทพิสูจน์....ในอาวุธคู่กาย...จากการสนับสนุน..โดยพิริยะ...
ทั้งหมดนี้ ผมขออนุญาตเป็นตัวแทน..ให้น้องทั้ง 4 คน ที่ได้รับการสนับสนุน...กับคำว่า.....ขอบคุณมาก ....

แต่มีอีกคันที่ไม่กล้าเอ่ย....แถมต่อสัญญาแบบ ออโต้...ไปแล้วด้วย...คันนี้ไม่ค่อยจะมีผลงานสักเท่าไร...แถมอ่อนซ๊อมอีกต่างหาก....เมื่อวานก็ยังพยายามสร้างผลงาน..แต่ได้มาเพียงอันดับ 11...ใน 26 คน ....แหม๋ถ้า เลข 1 หายไปสักตัวก็ดีเหมือนกัน....ก๊าก..................

ไปก่อนนะ.......บ๊าย บาย...ว่าง ๆแล้วจะรายงานใหม่...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”