(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ขอแนะนำตัวเองคะ

Moderator: chanchaip

ขอแนะนำตัวเองคะ

โพสต์ โดย ชุติมา เชยชุ่ม » 09 ก.ย. 2009, 11:36

สวัสดีคะ ชื่อแบงค์คะ เป็นคนจังหวัดแพร่ ทำงานที่ชลบุรีแต่จะกลับกรุงเทพฯทุกๆเย็นวันพฤหัสคะ แบงค์พักอยู่แถวๆเจริญนคร อยากปั่นจักรยานคะ เคยปั่นตอนเป็นเด็กๆแต่ตอนนี้ยังไม่มีจักรยานเลยกำลังจะหาซื้อคะ อยากปั่นเพื่อสุขภาพ
ถ้าใครมีข้อแนะนำอะไรสำหรับมือใหม่แนะนำมาได้นะคะ
e-mail address cchoeichum@hotmail.com

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

Re: ขอแนะนำตัวเองคะ

โพสต์ โดย ชาลาวัน » 09 ก.ย. 2009, 12:39

ยินดีได้รู้จักครับ พี่ๆพระรามสองใจดีทุกคนเลยพวกพี่ๆเขาจะปั่นกันวันเสาร์-อาทิตย์ครับนัดเจอกันวัดใหม่บัวผันครับไม่เกินประมาณไม่เกิน 07.30 น.ครับส่วนผมไปปั่นบ้างไม่ได้ปั่นบ้างครับวันธรรมดาก็ไปปันแถวหัวกระบือครับ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง

โพสต์ โดย chanchaip » 09 ก.ย. 2009, 12:57

ยินดีต้อนรับ

กลุ่มพระราม 2 จะนัดรวมตัวกันที่ วัดบัวผัน ทุก ๆ วันเสาร์ - อาทิตย์ครับ
ล้อหมุน 7.30 น. ตอนเช้า
ทางกลุ่มก็มี คน แพร่ สองคน ครับ คนนึง เป็นคนร้องกวาง
แล้วก็ผมด้วยครับ มาจาก อ.สองครับ
ฟังคำเมืองได้ ครับ แต่ไม่ถนัดพูดครับ
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น

โพสต์ โดย koog » 09 ก.ย. 2009, 13:08

ชาวเสือทุกกลุ่มยินดีต้อนรับ :mrgreen: :mrgreen: :x :P :P :P ส่วนจะร่วมปั่นกลุ่มไหน ก็แล้วแต่ความสะดวก ซึ่งก็มีหลายกลุ่มที่อยู่ใกล้แถวเจริญนคร แต่ขอเชียร์ ป้าคนสวยก่อนงะ ป้าตุ๊ ไบจอย จรัล13 วัดมะพร้าวเตี้ย กับกลุ่มบางขุนนนท์ กลุ่มนี้มีผู้หญิงปั่นหลายคน ส่วนกลุ่มอื่น ผมไม่ค่อยรู้จัก ถ้ายังงัยก็ให้ข้อมูลน้องเขาก็แล้วกัน :P :P :P :P

โพสต์ โดย aood79 » 10 ก.ย. 2009, 17:59

ยินดีต้อนรับครับผม
ถ้ามาปั่นวันเสาร์แฟนผมจะได้มีเพื่อนปั่นครับ
เห็นบ่น บ่นอยู่ครับ ชวนกันมาหลาย หลายคนครับ
ได้มาออกกำลังกันครับ ในสวนอากาศดีครับ
สวัสดีครับ

โพสต์ โดย ชาลาวัน » 14 ก.ย. 2009, 12:49

aood79 เขียน:ยินดีต้อนรับครับผม
ถ้ามาปั่นวันเสาร์แฟนผมจะได้มีเพื่อนปั่นครับ
เห็นบ่น บ่นอยู่ครับ ชวนกันมาหลาย หลายคนครับ
ได้มาออกกำลังกันครับ ในสวนอากาศดีครับ
สวัสดีครับ

พี่อู๊ดรอลูกผมก่อนนะหารถอยู่จะไปปั่นเป็นเพื่อนแฟนพี่ :D
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง

โพสต์ โดย TC » 22 ก.ย. 2009, 07:11

:Pเฮียชาญชัยที่แต้เป็นคนเหนือแต้ๆเลยหรือครับ ขอถามเฮียชาญครับที่คำพูดว่าแพร่แห่ระเบิดหมายถึงอะไรครับ/ตอบด้วยครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย chanchaip » 22 ก.ย. 2009, 08:21

สวัสดี เฮีย TC
แม่เป็นคนเหนือ ครับ ส่วนผม เกิดและ เติบโตที่ กทม ครับ
แต่มีโอกาส กลับไป เยี่ยมบ้าน บ่อยๆ ครั้ง ทุกๆ ปิดเทอมครับ
มันก็เลย พอพูดได้ บ้าง สำเนียง อาจจะเพื้ยนๆ หน่อย แต่พอได้ครับ

ส่วนเรื่อง แพร่ แห่ระเบิด ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริง หรือเปล่า
แต่เท่าที่จำได้ก็คือ ช่วงสงครามโลก ครั้งที่ 2 มีการทิ้งระเบิดที่ แพร่ด้วย
มีอยู่ ลูกนึงมันด้าน ไม่ระเบิด เขาก็เลย เอามาแห่กันครับ ทราบเท่านี้ จริงๆ ครับ
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น

โพสต์ โดย Kandan_Club » 22 ก.ย. 2009, 14:51

พี่แบงค์ Pm กลับมาหาผมด้วยนะครับ

โพสต์ โดย TC » 22 ก.ย. 2009, 16:14

:Dขอบคุณครับเฮียชาญชัยที่ตอบอย่างละเอียดมากครับ :o