** เปิดทริปอย่างเป็นทางการ สัมมากร MTB @ เขาใหญ่ วันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม 2556 **

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
cveerasak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811449027
Bike: KONA

Re: ** เปิดทริปอย่างเป็นทางการ สัมมากร MTB @ เขาใหญ่ วันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม 2556 **

โพสต์ โดย cveerasak »

ถัง สัมมากร MTB เขียน:สุดจริง ๆ ครับทริปนี้ คนเยอะมาก (ถึงจะไม่ได้ปั่นด้วยกันแบบครบ ๆ ไปตลอดก็เถอะ)

กลุ่มขาแรงก็สุดยอดมากครับ เสือเอก, เสือกี้, เพื่อนอั๋น ปั่นด่านชนด่านแล้วยังมาถึงก่อนพวกเราอีก

ไหนจะกลุ่มเสือบาสที่มากับแก๊งรถล้อเล็กที่ปั่นหายไปอย่างรวดเร็ว (ตูก็ปั่นล้อเล็กทำไมแทบจะคลานก็ไม่รู้ :lol: )

ส่วนกลุ่มที่เหลือก็น่าประทับใจมากครับ ปั่นไป รอกันไปตลอด ไม่ทิ้งให้หางแถวต้องปั่นอย่างโดดเดี่ยว แถมยังมีรถเซอร์วิสคอยดูแลไปตลอดทาง ยังไงก็ต้องขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยดูแลกันด้วยนะครับ ใครไม่ไหวยังไงก็คอยช่วยดันกัน เข็นกันยามโซ่ขาด ขอบคุณทางทีมงานพี่ติ๊กที่คอยดูแลเรื่องรถเซอร์วิสพร้อมกับเสบียงและเครื่องดื่มต่าง ๆ และยังคอยเก็บภาพจากบนรถ ขอบคุณทางพี่เก๋ คุณตั๊ก และคุณกิ๊ฟ สำหรับเสบียงและเครื่องดื่มเย็น ๆ เช่นกันครับ นอกจากนั้นต้องขอบคุณทางสมาชิกที่ช่วยกันขนรถ ขนคนมาในทริปนี้ด้วยนะครับ

สุดท้าย ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทริปครั้งยิ่งใหญ่ทริปนี้ครับ เป็นทริปที่สนุกและประทับใจมาก ๆ ครับ ทุกคนสุดยอดมาก ๆ ครับทั้งมือเก่า, มือใหม่ และมือใหม่สุด ๆ ยังไงรอติดตามรูปสรุปทริปนะครับ รูปสวย ๆ เพียบ ๆ แน่นอนเพราะทริปนี้เก็บภาพด้วย DSLR ;)
ขอบคุณ รถ Service จาก US Foam ที่สนับสนุนให้ผมจบทริปหลังจากรอมา 4 ปี นับตั้งแต่ทริปเขาใหญ่แรกของผมเมื่อ พฤจิกา 2009
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ร่วมกันสำหรับทิปนี้ครับ
rambutan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027280200
team: สัมมากร
Bike: BMC

Re: ** เปิดทริปอย่างเป็นทางการ สัมมากร MTB @ เขาใหญ่ วันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม 2556 **

โพสต์ โดย rambutan »

ปูเสื่อรอจนคันไปหมดแล้ววว....
TW69
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Minority Bike Rider

โพสต์ โดย TW69 »

cveerasak เขียน:
ถัง สัมมากร MTB เขียน:สุดจริง ๆ ครับทริปนี้ คนเยอะมาก (ถึงจะไม่ได้ปั่นด้วยกันแบบครบ ๆ ไปตลอดก็เถอะ)

กลุ่มขาแรงก็สุดยอดมากครับ เสือเอก, เสือกี้, เพื่อนอั๋น ปั่นด่านชนด่านแล้วยังมาถึงก่อนพวกเราอีก

ไหนจะกลุ่มเสือบาสที่มากับแก๊งรถล้อเล็กที่ปั่นหายไปอย่างรวดเร็ว (ตูก็ปั่นล้อเล็กทำไมแทบจะคลานก็ไม่รู้ :lol: )

ส่วนกลุ่มที่เหลือก็น่าประทับใจมากครับ ปั่นไป รอกันไปตลอด ไม่ทิ้งให้หางแถวต้องปั่นอย่างโดดเดี่ยว แถมยังมีรถเซอร์วิสคอยดูแลไปตลอดทาง ยังไงก็ต้องขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยดูแลกันด้วยนะครับ ใครไม่ไหวยังไงก็คอยช่วยดันกัน เข็นกันยามโซ่ขาด ขอบคุณทางทีมงานพี่ติ๊กที่คอยดูแลเรื่องรถเซอร์วิสพร้อมกับเสบียงและเครื่องดื่มต่าง ๆ และยังคอยเก็บภาพจากบนรถ ขอบคุณทางพี่เก๋ คุณตั๊ก และคุณกิ๊ฟ สำหรับเสบียงและเครื่องดื่มเย็น ๆ เช่นกันครับ นอกจากนั้นต้องขอบคุณทางสมาชิกที่ช่วยกันขนรถ ขนคนมาในทริปนี้ด้วยนะครับ

สุดท้าย ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทริปครั้งยิ่งใหญ่ทริปนี้ครับ เป็นทริปที่สนุกและประทับใจมาก ๆ ครับ ทุกคนสุดยอดมาก ๆ ครับทั้งมือเก่า, มือใหม่ และมือใหม่สุด ๆ ยังไงรอติดตามรูปสรุปทริปนะครับ รูปสวย ๆ เพียบ ๆ แน่นอนเพราะทริปนี้เก็บภาพด้วย DSLR ;)
ขอบคุณ รถ Service จาก US Foam ที่สนับสนุนให้ผมจบทริปหลังจากรอมา 4 ปี นับตั้งแต่ทริปเขาใหญ่แรกของผมเมื่อ พฤจิกา 2009
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ร่วมกันสำหรับทิปนี้ครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่านที่ร่วมพิชิตเขาใหญ่ประจำปี 2556
มีเรื่องเล่าผ่านสื่อมานานกับการพิชิตเขาใหญ่ในตำนาน ต้องยกให้พี่เสือในตำนานที่ผ่านประสบการณ์ ทุกครั้งที่ได้ฟังเรื่องเล่า ทำให้เราต้องมีความพยามที่จะต้องพิชิตเขาใหญ่ในตำนาน และได้สัมผัสประสบการณ์ การปั่นจักรยานด้วยความเร็ว 110 กม./ชั่วโมง พี่แยมทำให้เห็นแล้ว ต้องตกใจมากมาย ด้วยความพยามของช่างภาพระดับโปร อ.ถัง ที่เก็บภาพทุกบรรยากาศ ที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ แต่หัวลากก็พยายามหนีออกไปให้เร็วที่สุด ทุกท่านปลอดภัย จบทริปด้วยหน้าตาที่สดชื่น ไม่เห็นความเหน็ดเหนื่อยแต่อย่างใด สิ่งที่เห็นคือความพยายาม และความสุขที่มีให้กันตลอดทริป ขอบคุณพี่เสือในตามนาน ที่เตรียมจัดทริป ภูทับเบิก ขอบคุณพี่เดช เสือในตำนานที่ทำให้เสือ Cro-mo พิชิตเขาใหญ่ มีภาพบรรยากาศบางส่วนรอชมนะครับ ขอบคุณครับ
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

โพสต์ โดย barts »

สนุกมากครับทริปนี้ ขอบคุณจานถังที่จัดทริปนี้ พี่แยมลงแอ่งกะทะ 110 เลยหรอครับสุดยอดจริงๆ แต่พอลงเสร็จต้องมาปั่นขึ้นหมดสนุกเลย ขากลับสะใจจริงๆลงปู๊ดๆ หลายปีแล้วที่ไม่ได้มาอากาศดีมากๆครับไม่มีฝนแจ่มจริงๆ มีรูปมาให้ดูเล่นๆถ่ายอยู่คันเดียวเอิ๊กๆ

เรามาเขาใหญ่เพื่อแอ่งนี้โดยเฉพาะ
รูปภาพ

พร้อมๆ ลงให้สุดแล้วต้องขึ้นให้มิด
รูปภาพ

แวะชมวิวก่อนถึงที่ทำการครับ
รูปภาพ

สำหรับมินิได้เพียงเท่านี้ครับ max speed
รูปภาพ

มาเขาใหญ่ไม่เจอกวางเรนเดียร์แปลว่ามาไม่ถึงครับ
รูปภาพ
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
dech@smk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8064542
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: เป้าหมายคือ Pivot

โพสต์ โดย dech@smk »

ดูเหมือนพี่ถาวรจะภูมิใจที่เอาโครโม21สปีดขึ้นเขาใหญ่สำเร็จ แต่สำหรับผม เข็ดจนตาย :D
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

เอารูปหมู่มาเรียกน้ำย่อยกันก่อนครับ เดี๋ยวพร้อมแล้วจะเปิดกระทู้สรุปทริปอย่างเป็นทางการนะครับ ทริปนี้เฉียด ๆ 300 รูป แน่นอน ดูกันให้จุใจไปเลย :mrgreen:

รูปภาพ