สัมมากรMTB กับทาง Single Track ที่ราบ11 (UPDATE หน้า 24)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
TW69
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Minority Bike Rider

Re: สัมมากรMTB กับทาง Single Track ที่ราบ11 (UPDATE หน้า 19)

โพสต์ โดย TW69 »

แวะมาเยี่ยม ครับ อยู่ระหว่างฝึกหัด ครั้งต่อไปมีลุ้น อ.ถัง จัดให้ด้วย
เจริญ อุชชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898405155
ตำแหน่ง: 59/357 สะพานสูง กทม 10240

Re: สัมมากรMTB กับทาง Single Track ที่ราบ11 (UPDATE หน้า 19)

โพสต์ โดย เจริญ อุชชิน »

ทริปนี้เหนื่อยผิดปกติสักหน่อย แต่ไม่กลัวครับ กลัวเดี๋ยวจะโทรไปบอก 555 :P
ความสำเร็จมิใช่สิ่งที่จะมาหาคุณ
หากแต่ตัวคุณที่จะต้องไปหามัน

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=174758

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=318205
haguhagu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897771978
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย haguhagu »

แล้วเมื่อไหร่เราจะได้ไปปั่นที่นี้กับเค้าซะที อิอิ ไม่เคยอยู่ตลอดเลย
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

haguhagu เขียน:แล้วเมื่อไหร่เราจะได้ไปปั่นที่นี้กับเค้าซะที อิอิ ไม่เคยอยู่ตลอดเลย
เมื่อไหร่ว่างครับพี่ ชักติดใจ
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
sarapan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ราบ 11 รอ.
Bike: trek 4400 / Fuel EX-8
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sarapan »

รถเทพๆแบบคุณก้องน่ะ มันคันละประมาณกี่บาทอ่ะครับ งวดวันที่ 1 ธค. จะได้เตรียมตัว อิอิอิ

สาระพัน ดอท เน็ท สินค้าประมูลจาก กรมศุลกากร
http://www.sarapan.net/
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

millky88 เขียน:เมื่อวานปั่นผ่าน SEVEN เห็นพี่ติ๊กกับคุณถังนั่งอยู่ อยากไปด้วยแต่ติดว่าต้องไปเข้าเวร 9 โมง ขอบคุณที่เก็บภาพความสนุกมาฝาก
ผมว่าผมก็นั่งมองคนที่ผ่านไปผ่านมาอยู่ตลอดเลยนะครับ (โดยเฉพาะสาว ๆ :mrgreen: ) ไม่ยักกะเห็นเลยอะ ยังไงเจอกันคราวหน้าเข้ามาทักทายกันเลยนะครับ แล้วถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็มาปั่นด้วยกันนะครับ :)
TW69 เขียน:แวะมาเยี่ยม ครับ อยู่ระหว่างฝึกหัด ครั้งต่อไปมีลุ้น อ.ถัง จัดให้ด้วย
ไม่ต้องซ้อมมากก็ได้ครับพี่ถาวร เดี๋ยวจะจัดทริปรับน้องรอไว้เลยครับ อยากได้เบา ๆ หรือหนัก ๆ บอกได้เลยครับ :mrgreen:

[quote="haguhagu"]แล้วเมื่อไหร่เราจะได้ไปปั่นที่นี้กับเค้าซะที อิอิ ไม่เคยอยู่ตลอดเลย[/quote]
พี่ปั๊มสะดวกอาทิตย์ไหนรีบแจ้งล่วงหน้าเลยนะครับ จะได้ล็อคทริปราบ11ไว้รอรับเลย ขนาดพี่ตู่ไปครั้งแรกยังติดใจเลยครับ ตัวผมเองก็ชอบมาก ๆ ครับ อาทิตย์หน้าให้ไปอีกก็ยังด้ายยยยยย :mrgreen:

ว่าแต่พี่ป้อนหายไปไหนหว่า เงียบไปเลยแฮะ
:?
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

Barista เขียน:trip นี้ สนุกครับ ทำให้ต้อง ซื้อ คลีท ปลดเร็วเลย อิอิ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับ ที่พาไปที่ มันส์ๆ อีกแล้ว :lol: :lol: :lol: :D :D :D :D :D :D :D
ยังดีนะครับที่ซื้อแค่คลีตใหม่ ถ้าประสานงากันตอนนั้นล่ะก็ผมว่าได้เปลี่ยนเฟรมใหม่กันทั้งคู่แน่ ๆ ครับ :lol:
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
เก๋ สัมมากร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย เก๋ สัมมากร »

ทริปนี้ปั่นเหนื่อยสุดๆ เลย คราวหน้าจัดไป 3 รอบ :lol:
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

อดครับอด

ปล. วันนี้ไปปั่นรอบทะเลสาบ ได้มีโอกาสเห็นเจ้า IBIS ตัวเป็นๆแล้วครับ สวยมากมายครับ คนปั่นน่าจะเป็นน้องพี่ก้อง ที่เคยไปแจมกะเราตอนไปตลาดบางน้ำผึ้งครับ
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
millky88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-5323945
Bike: MERIDA HFS 4000
ตำแหน่ง: รามคำแหง 96

โพสต์ โดย millky88 »

ถัง สัมมากร MTB เขียน:
millky88 เขียน:เมื่อวานปั่นผ่าน SEVEN เห็นพี่ติ๊กกับคุณถังนั่งอยู่ อยากไปด้วยแต่ติดว่าต้องไปเข้าเวร 9 โมง ขอบคุณที่เก็บภาพความสนุกมาฝาก
ผมว่าผมก็นั่งมองคนที่ผ่านไปผ่านมาอยู่ตลอดเลยนะครับ (โดยเฉพาะสาว ๆ :mrgreen: ) ไม่ยักกะเห็นเลยอะ ยังไงเจอกันคราวหน้าเข้ามาทักทายกันเลยนะครับ แล้วถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็มาปั่นด้วยกันนะครับ :)
TW69 เขียน:แวะมาเยี่ยม ครับ อยู่ระหว่างฝึกหัด ครั้งต่อไปมีลุ้น อ.ถัง จัดให้ด้วย
ไม่ต้องซ้อมมากก็ได้ครับพี่ถาวร เดี๋ยวจะจัดทริปรับน้องรอไว้เลยครับ อยากได้เบา ๆ หรือหนัก ๆ บอกได้เลยครับ :mrgreen:

[quote="haguhagu"]แล้วเมื่อไหร่เราจะได้ไปปั่นที่นี้กับเค้าซะที อิอิ ไม่เคยอยู่ตลอดเลย
พี่ปั๊มสะดวกอาทิตย์ไหนรีบแจ้งล่วงหน้าเลยนะครับ จะได้ล็อคทริปราบ11ไว้รอรับเลย ขนาดพี่ตู่ไปครั้งแรกยังติดใจเลยครับ ตัวผมเองก็ชอบมาก ๆ ครับ อาทิตย์หน้าให้ไปอีกก็ยังด้ายยยยยย :mrgreen:

ว่าแต่พี่ป้อนหายไปไหนหว่า เงียบไปเลยแฮะ[/size] :?[/quote]
มองเฉพาะสาว ๆ ถึงว่าไม่เห็นผม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

ถัง สัมมากร MTB เขียน: พี่เก๋บอกว่ารอบ2ขอผ่านครับ ไม่ใช่ว่ากลัวนะครับแต่จะไปคอยจับเวลาให้ที่จุดเริ่มต้น โอ้ ช่างเสียสละจริง ๆ ครับ :D
รูปภาพ
ม่ายกลัว ถ้ากลัวเดี๋ยวโทรบอก
(สงสัยพี่เก๋ใช้ส่ง SMS) :mrgreen:

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาแผนที่มาให้ดูเรียกน้ำย่อยก่อนครับ (แต่คงไม่มีน้ำย่อยแล้ว เพราะอ.ถังป้อนไปหลายรูป คงจะยังอิ่มๆอยู่ :D )

อันนี้เป็นเส้นทางปั่นขามาครับ ตัดมาตอนใกล้ๆถึง วิ่งมาทางเกษตร-นวมินทร์ มาเข้าทางด้านหลัง(ไม่ใช่พหลฯ)
ดูจากรูปนี้เหมือนรูปกำมือเอานิ้วชี้เลย ที่เห็นจุดกลมๆในรูปคือจุดหมายปลายทางครับ ใกล้สนามบีบี
รูปภาพ

สนามที่เป็นจุดๆในรูปคือสนามบีบีที่ว่า
รูปภาพ

รอบแรก รู้ตัวช้าไปหน่อยครับ ปั่นไปได้หน่อยนึงแล้วถึงนึกออก ว่ายังไม่ได้บันทึกเส้นทาง เลยมาโผล่อยู่กลางเทรค :?
ถ้าไม่นับช่วงแรกที่ลืมบันทึก อันนี้ให้เส้นทางได้สมบูรณ์ที่สุดครับ อาจจะไม่เป๊ะ แต่ก็พอใช้ได้
รูปภาพ

รอบที่สอง อัดกันแบบหน้ามืดตามัว ตามพี่ติ๊กติดๆ พอล้มไปพี่ติ๊กหายจ๊อย :evil: เลยหลงทาง วนซะสองรอบ :lol:
รูปภาพ

รอบสุดท้าย คูลดาวน์ อ.ถังลดระยะทางให้หน่อย ไปจบที่ร้านอาหาร(จุดนัดพบ)
ขนาดปั่นไม่ค่อยเร็ว กลับไปเจอจุดที่ล้ม ยังแหยงๆอยู่เลย :cry:
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ตู่ สัมมากรMTB เมื่อ 29 พ.ย. 2010, 22:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

Barista
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865991586
team: สัมมากร
Bike: Merida matt 40
ตำแหน่ง: 397/2 ซ พระยาประเสริฐ ลาดพร้าว 94 วังทองหลาง กทม

โพสต์ โดย Barista »

ถัง สัมมากร MTB เขียน:
Barista เขียน:trip นี้ สนุกครับ ทำให้ต้อง ซื้อ คลีท ปลดเร็วเลย อิอิ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับ ที่พาไปที่ มันส์ๆ อีกแล้ว :lol: :lol: :lol: :D :D :D :D :D :D :D
ยังดีนะครับที่ซื้อแค่คลีตใหม่ ถ้าประสานงากันตอนนั้นล่ะก็ผมว่าได้เปลี่ยนเฟรมใหม่กันทั้งคู่แน่ ๆ ครับ :lol:
เกรงว่า จะเป็น อย่างนั้น อิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ที่ไหนมีฝัน ที่นั้นมีทาง
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมออกจากบ้านพร้อมพี่ป๋อง ก่อนออก ก็มียอดมนุษย์มาส่ง :D
รูปภาพ

ตอนปั่นมาเจอพี่ติ๊กระหว่างทาง แต่พอมาถึงหน้าพานาฯไม่เจอพี่ติ๊ก สงสัยจะไม่รอ เลยถ่ายรูปพี่ป๋องซะ โทษฐานที่ไม่ได้ปั่นด้วยกันซะหลายทริป :mrgreen:
พอโทรหา พี่ติ๊กบอกว่าตรงนั้นห้ามจอด เพราะเป็นขอบแดงขาว ตามคอนเซ็ปต์สัมมากร :lol:
รูปภาพ

พี่ติ๊กขับเลยมาจอดเลียบวงแหวน ก็เลยปั่นมารอพรรคพวกที่มาจากสัมมากรกันตรงนี้
รูปภาพ

พี่ป๋องกำลังเล็งที่ว่าง :lol: เผื่อขากลับ :mrgreen:
รูปภาพ

รอแป้บนึงก็มากันแล้วครับ กล้องตัวใหม่ช้ามากๆ เปิดกล้องกว่าจะพร้อมถ่าย เลยกันไปหมดแล้ว :evil:
รูปภาพ

ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ติ๊กทำหน้าที่บังลม แต่ผมกับพี่ป๋องตามดูดไม่ทัน :lol:
ปั่นไปสักพัก พี่ติ๊กสงสาร เลยลงมาบังให้ :D
รูปภาพ

น้องเมล์บ่น ทำไมไม่ให้ตรูลงปั่นฟระ :lol:
รูปภาพ

เส้นเกษตร-นวมินทร์ตอนช่วงเช้านี่ รถน้อยมากๆ ถ้าเป็นอย่างนี้ทั้งวันก็คงดี
รูปภาพ

ผ่านร.ร.ลูกด้วย ถ่ายไปเป็นหลักฐานให้ผบทบ.ดูซะหน่อย :mrgreen:
รูปภาพ

เส้นนี้ร้านอาหารเยอะดีจัง ร้านนี้ไม่รู้อร่อยมั้ย (ยังไม่ได้ไปกินร้านพี่แยมเลย :cry: )
รูปภาพ

ถ้าใครผ่านเส้นนี้บ่อยๆ ตรงแถวหน้า(หรือหลังหว่า)รร.สตรีวิทย์ ตรงนี้จะเป็นทุ่งดอกทานตะวัน แต่จำไม่ได้ว่าช่วงเดือนไหน ไม่ต้องไปไกลถึงลพบุรี :P
รูปภาพ

ใครมาบีบแตรไล่อยู่ข้างหลัง เดี๊ยะๆๆ :lol:
รูปภาพ

ถนนโล่งดีมั้ย
รูปภาพ

ลองมุมแปลกๆบ้างครับ
รูปภาพ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”