**** Hope Pro 2 Hub ดุมล้อเสือภูเขายอดทรหดจาก HOPE *****

" Bike for life and society. จักรยานและอุปกรณ์สำหรับทุกจังหวะชีวิต "

Moderator: blackcoffee

**** Hope Pro 2 Hub ดุมล้อเสือภูเขายอดทรหดจาก HOPE *****

โพสต์ โดย blackcoffee » 28 ก.ค. 2009, 16:01

**** Hope Pro 2 Hub ดุมล้อเสือภูเขายอดทรหด*****

ดุมหน้าหลัง คุณภาพสมราคา มาพร้อมกับความทนทาน แบบ 32 รู

สามสี แดง ทอง ดำ ราคาชุดละ 10,999 บาท ครับ

(ราคาแยกชิ้น 3,500 สำหรับดุมหน้า 8,000 บาทสำหรับดุมหลัง )

Front Hub:
ดุมหน้า ใช้งานกับใบดิสแบบหกรู ขนาดความกว้าตะเกียบ 100 มม. ใช้ลูกปืนแบบตลับปิดสนิทสองตลับ 32 รู น้ำหนัก 180 กรัม ใช้แกนปลดธรรมดา แต่มีลักษณะพิเศษที่สามารถเปลี่ยนจากการใช้แกนปลดทั่วๆไปเป็นขนาด 20 มม. โดยใช้ตัวแปลง (option เสริม) ที่ทำได้เอง

ชมวิดีโอในเวปไซต์ของโฮป สาธิตการแปลงดุมหน้า
http://www.hopegb.com/page_mep_force_32.html

Rear Hub
ดุมเสือภูเขา (135 mm.) ลักษณะเฉพาะตัวของดุมหลังโฮป คือเสียงที่ดังกว่าดุมอื่นทั่วไป (มีผู้ที่ใช้หลายรายบอกตรงกัน แต่เสียงจะเงียบลงเมื่อใช้งานนานๆ) ดุมที่มีความแข็งแรงทนทาน น้ำหนักเบา (375 กรัม) ใช้งานได้ตั้งแต่ครอสคันทรี่ จนถึงรถดาวน์ฮิลล์
วัสดุแกนหมุน(Rotor Body) ทำจากอลูมิเนียม 7075 แกนหมุนยึดกับลูกปืนตลับ (Cartridge Bearing ) ปิดสนิทสี่ชิ้นเป็น ตัวดุมด้านนอก(Hub shell)ทำจากโลหะผสม 2014 T6 Alloy มีกระเดื่อง(Pawls)สี่ชิ้น กับโม่เฟือง (Ratchet)24 ฟัน ที่ทำให้การตอบสนองต่อการขับเคลื่อนที่ไวขึ้น ใช้งานกับใบดิสหกรู
คาสเสตของโม่ ใช้ได้กับเฟือง เก้า หรือสิบเฟืองของ Shimano

ดูวีดีโอประกอบการเปลี่ยนลูกปืน จะเข้าใจกลไกของดุมหลังได้ดีขึ้น http://www.hopegb.com/page_mep_force_37.html

สนใจจองได้ในกระทู้ ครับ หรือโพสทิ้งเบอร์โทรไว้ ผมจะติดต่อกลับไปครับ

เลขที่บัญชีโอนเงินครับ
ธ.ไทยพาณิชย์ บัญชีออมทรัพย์
สาขาย่อยคาร์ฟู หาดใหญ่
เลขที่ 957-207237-5
ชื่อบัญชี อรรถพร สุขเกษม
โทร 0835122221
แนบไฟล์
IMG_1110re.JPG (58.17 KiB) เปิดดู 7806 ครั้ง
IMG_1113re.JPG (53.14 KiB) เปิดดู 7804 ครั้ง
IMG_1115re.JPG (56.13 KiB) เปิดดู 7795 ครั้ง
IMG_1117re.JPG (63.21 KiB) เปิดดู 7800 ครั้ง

Re: **** Hope Pro 2 Hub ดุมล้อเสือภูเขายอดทรหดจาก HOPE *****

โพสต์ โดย Jackoto » 28 ก.ค. 2009, 16:07

อย่างงาม :mrgreen:
Line ID: Jackoto Iphone
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด

Re: **** Hope Pro 2 Hub ดุมล้อเสือภูเขายอดทรหดจาก HOPE *****

โพสต์ โดย jaxyakuza » 28 ก.ค. 2009, 16:20

พี่อยู่หาดใหญ่เหรอครับ ร้านอยู่ไหนอะครับ
โทร.083-082-8876

โพสต์ โดย เจษฎา » 28 ก.ค. 2009, 16:33

กำลังจะฝากพี่สั่งอยู่พอดีเลยครับ จองสีแดงครับ

โพสต์ โดย blackcoffee » 28 ก.ค. 2009, 17:13

jaxyakuza เขียน:พี่อยู่หาดใหญ่เหรอครับ ร้านอยู่ไหนอะครับ

ไม่มีหน้าร้านครับ :P :P ขายนิดหน่อย แบบพ่อค้าสมัครเล่น ไม่คิดว่าจะมีกำไรมากพอที่จะเปิดหน้าร้านครับ หากเปิดหน้าร้าน ค่าใช้จ่ายตามมาเยอะ ทั้งค่าเช่า ค่าจ้างคนเฝ้า ไปไปมามา ราคาขายก็ต้องเพิ่มขึ้นมา

ดูอย่างร้านเฮียติ้วในหาดใหญ่สิครับ ขายของแพงกว่าในกระทู้คนยังว่าแกตั้งเยอะแยะไปหมด ทั้งๆที่แกต้องจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้าง ไหนจะลูกเมียอีก ผมไม่เห็นแกจะรวยอะไรมากมาย รถของแกก็รถตู้เก่าๆ แค่แกมีชีวิตไม่ขัดสน ส่งลูกเล่าเรียนได้ ไม่ผลักภาระไปให้สังคมแต่ก็ไม่ได้ร่ำรวยมากมายเลย ที่สำคัญแกไม่ได้เบียดเบียนใครเลย ที่อเมริกามีแต่คนยอมจ่ายแพงกว่าสักนิดเพื่อสนับสนุนร้านค้าในท้องถิ่น เพราะเขาเข้าใจคุณค่าของผู้ประกอบการรายย่อย

ผมจำหนังเรื่องหนึ่งชื่อเรื่อง You' ve got mail. เป็นเรื่องของร้านหนังสือสองร้าน ร้านใหญ่มีทอมแฮงส์เป็นเจ้าของร้าน ร้านนี้ยอดซื้อเยอะๆจึง สามารถต่อรองกับซัพพลายเออร์ได้ส่วนลดเยอะๆ ทำให้ขายของในราคาถูกกว่า กับร้านหนังสือเล็กๆของ แมก ไรอัน นางเอกของเรื่องที่เป็นร้านเล็กๆ สั่งของที่ละนิดหน่อย แต่ขายของลดราคามากๆไม่ได้ หากเราเคยเรียนวิชาเศรษฐศาสตร์ คงได้ยินคำว่าประหยัดจากขนาด(Economic of scale) จริงที่สินค้าราคาถูกสามารถดึงดูดคนซื้อได้ดีกว่า แต่สิ่งที่หล่อเลี้ยงร้านเล็กๆคือ วิญญานที่คนขายมีต่อสินค้า เขาทำในสิ่งที่รัก ระบบทุนนิยมมันไม่มีตรงนี้หรอกครับ บ้านเราระบบที่คนตัวใหญ่เอาเปรียบคนตัวเล็กมีเยอะแยะมาก หากพูดคงพูดได้เป็นปีๆ

ที่เล่าเพราะผมไม่ใช่ไฟท์เตอร์ครับ ผมไม่ชอบต่อสู้ ไม่ได้ชอบแข่งขัน ผมอาจมองเห็นช่องว่างหรือโอกาสที่ทำให้ตัวเองสามารถทำร้านแบบนี้ได้ แต่ในระยะยาวมันไม่ได้ยั่งยืนอะไรเลยครับ มันทำแล้วหวังรวยไม่ได้ ส่งลูกเรียนสูงๆไม่ได้ ซื้อรถหรือบ้านที่ไม่ต้องหรูๆขับยังไม่ได้เลย ผมจึงต้องมีรายได้อื่นมาหนุนหลัง มันแค่เอาความชอบ หรือความฝันมาเบิกทาง หากสำเร็จเราก็มีความสุข หากล้มเหลวเราก็เจ็บตัว และเจ็บคนเดียว แต่เราก็รู้ว่าเราได้ทำสิ่งที่เราอยากทำแล้ว ดีกว่านั่งมองภาพความฝันของเราเลือนหายไปตามกาลเวลา

ทุกวันนี้คนซื้อก็หายากแล้วครับ :lol: :lol: เปิดร้านก็ต้องขึ้นราคา คนซื้อที่มีอยู่แล้วก็หายไปอีก แหะๆ :lol: :lol: :lol: ไว้มีก๊อกสองก็จะเปิดร้านเหมือนกันครับ แต่คงเป็นร้านกาแฟ ที่คนรักจักรยานมานั่งคุยกันสบายๆ :lol: :lol: ผมจึงตั้งชื่อว่า Bike Cafe' ไงครับ

ปกติจะมีบทความเกี่ยวกับสินค้ามาฝากครับแต่ สองสามวันนี้หัวมันตื้อไปดื้อๆ เลยเขียนอะไรไม่ออก วันนี้เลยมาเขียนเชียร์ให้เราช่วยสนับสนุนร้านในท้องถิ่นหน่อยครับ แม้ว่าร้านท้องถิ่นอาจจะไม่ได้มีอุดมคติ หรือจิตวิญญานไปทุกร้านทุกที่ แต่เราก็ไม่ควรปล่อยให้ร้านเหล่านี้ล้มหายตายจากไปเมื่อถูกลุกล้ำจากซูเปอร์สโตร์ คิดดูง่ายๆว่าในสังคมที่เราอยู่มันจะมีประโยชน์อะไรหากเราร่ำรวยเอาๆแต่คนที่เรารู้จัก หรือเกี่ยวข้องด้วยไม่ได้ชีวิตที่ดีขึ้นเหมือนเรา

เราจะเดินไปอย่างแข็งแรงเพียงคนเดียวได้อย่างนั้นหรือ :?: :?:

อยากเห็นของโทรนัดได้ครับ ยินดีเอาไปให้ดู

:lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย เจษฎา » 28 ก.ค. 2009, 17:42

ปกติจะมีบทความเกี่ยวกับสินค้ามาฝากครับแต่ สองสามวันนี้หัวมันตื้อไปดื้อๆ เลยเขียนอะไรไม่ออก

ขนาดเขียนไม่ออก ผมว่าเต็มหน้า a4 เลยนะครับพี่
เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่คิดมากแล้ว คุยกับเจ๊แถวบ้าน เปิดหน้าร้านมันมีรายจ่ายตายตัวอยู่จำนวนนึง แต่รายรับไม่แน่นอน

โพสต์ โดย Jackoto » 28 ก.ค. 2009, 17:49

เด๋วใกล้ขึ้นฝั่งจะโทรไปนัดดูตัวจริงสีทองครับพี่หมอ
Line ID: Jackoto Iphone
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด

โพสต์ โดย Mountain Blonk BKK » 28 ก.ค. 2009, 18:27

ผมละชอบบทความของพี่จริงๆ โดยเฉพาะตอนนี้

โพสต์ โดย maniex... » 28 ก.ค. 2009, 19:41

ดูอย่างร้านเฮียติ้วในหาดใหญ่สิครับ ขายของแพงกว่าในกระทู้คนยังว่าแกตั้งเยอะแยะไปหมด ทั้งๆที่แกต้องจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้าง ไหนจะลูกเมียอีก ผมไม่เห็นแกจะรวยอะไรมากมาย รถของแกก็รถตู้เก่าๆ แค่แกมีชีวิตไม่ขัดสน ส่งลูกเล่าเรียนได้

แกอาจจะไม่ร่ำรวยอะไรมากมาย แต่เฉพาะของในร้านเฮียติ้ว
ทั้งรถจักรยานหลายคัน เฟรมเสือภูเขา หมอบ ชุดเสื้อผ้า ขาจาน แฮนด์ อุปกรณ์ต่างๆ
แว่นตาเท่ห์ ยาง และอีกจิปาถะ ของสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ
ของน่าจะราคาร่วมเป็นแสนๆ นะครับ ผมไปดูแล้วซูดปาก ก็ยังไม่มีปัญญาจ่ายเงินซื้อเลยครับ.. :D
เห็นแกขับรถตู้คันเก่าๆ นั่นก็จริง หลังฉากแกอาจจะขับ LEXUS ก็ได้นะครับ... :D
ล้อเล่นกันขำๆ นะครับ... :D
"Just Get Out & Ride..!!!

No.016

โพสต์ โดย DraftBeer » 28 ก.ค. 2009, 20:18

blackcoffee เขียน:
jaxyakuza เขียน:พี่อยู่หาดใหญ่เหรอครับ ร้านอยู่ไหนอะครับ

ไม่มีหน้าร้านครับ :P :P ขายนิดหน่อย แบบพ่อค้าสมัครเล่น ไม่คิดว่าจะมีกำไรมากพอที่จะเปิดหน้าร้านครับ หากเปิดหน้าร้าน ค่าใช้จ่ายตามมาเยอะ ทั้งค่าเช่า ค่าจ้างคนเฝ้า ไปไปมามา ราคาขายก็ต้องเพิ่มขึ้นมา

ดูอย่างร้านเฮียติ้วในหาดใหญ่สิครับ ขายของแพงกว่าในกระทู้คนยังว่าแกตั้งเยอะแยะไปหมด ทั้งๆที่แกต้องจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้าง ไหนจะลูกเมียอีก ผมไม่เห็นแกจะรวยอะไรมากมาย รถของแกก็รถตู้เก่าๆ แค่แกมีชีวิตไม่ขัดสน ส่งลูกเล่าเรียนได้ ไม่ผลักภาระไปให้สังคมแต่ก็ไม่ได้ร่ำรวยมากมายเลย ที่สำคัญแกไม่ได้เบียดเบียนใครเลย ที่อเมริกามีแต่คนยอมจ่ายแพงกว่าสักนิดเพื่อสนับสนุนร้านค้าในท้องถิ่น เพราะเขาเข้าใจคุณค่าของผู้ประกอบการรายย่อย

ผมจำหนังเรื่องหนึ่งชื่อเรื่อง You' ve got mail. เป็นเรื่องของร้านหนังสือสองร้าน ร้านใหญ่มีทอมแฮงส์เป็นเจ้าของร้าน ร้านนี้ยอดซื้อเยอะๆจึง สามารถต่อรองกับซัพพลายเออร์ได้ส่วนลดเยอะๆ ทำให้ขายของในราคาถูกกว่า กับร้านหนังสือเล็กๆของ แมก ไรอัน นางเอกของเรื่องที่เป็นร้านเล็กๆ สั่งของที่ละนิดหน่อย แต่ขายของลดราคามากๆไม่ได้ หากเราเคยเรียนวิชาเศรษฐศาสตร์ คงได้ยินคำว่าประหยัดจากขนาด(Economic of scale) จริงที่สินค้าราคาถูกสามารถดึงดูดคนซื้อได้ดีกว่า แต่สิ่งที่หล่อเลี้ยงร้านเล็กๆคือ วิญญานที่คนขายมีต่อสินค้า เขาทำในสิ่งที่รัก ระบบทุนนิยมมันไม่มีตรงนี้หรอกครับ บ้านเราระบบที่คนตัวใหญ่เอาเปรียบคนตัวเล็กมีเยอะแยะมาก หากพูดคงพูดได้เป็นปีๆ

ที่เล่าเพราะผมไม่ใช่ไฟท์เตอร์ครับ ผมไม่ชอบต่อสู้ ไม่ได้ชอบแข่งขัน ผมอาจมองเห็นช่องว่างหรือโอกาสที่ทำให้ตัวเองสามารถทำร้านแบบนี้ได้ แต่ในระยะยาวมันไม่ได้ยั่งยืนอะไรเลยครับ มันทำแล้วหวังรวยไม่ได้ ส่งลูกเรียนสูงๆไม่ได้ ซื้อรถหรือบ้านที่ไม่ต้องหรูๆขับยังไม่ได้เลย ผมจึงต้องมีรายได้อื่นมาหนุนหลัง มันแค่เอาความชอบ หรือความฝันมาเบิกทาง หากสำเร็จเราก็มีความสุข หากล้มเหลวเราก็เจ็บตัว และเจ็บคนเดียว แต่เราก็รู้ว่าเราได้ทำสิ่งที่เราอยากทำแล้ว ดีกว่านั่งมองภาพความฝันของเราเลือนหายไปตามกาลเวลา

ทุกวันนี้คนซื้อก็หายากแล้วครับ :lol: :lol: เปิดร้านก็ต้องขึ้นราคา คนซื้อที่มีอยู่แล้วก็หายไปอีก แหะๆ :lol: :lol: :lol: ไว้มีก๊อกสองก็จะเปิดร้านเหมือนกันครับ แต่คงเป็นร้านกาแฟ ที่คนรักจักรยานมานั่งคุยกันสบายๆ :lol: :lol: ผมจึงตั้งชื่อว่า Bike Cafe' ไงครับ

ปกติจะมีบทความเกี่ยวกับสินค้ามาฝากครับแต่ สองสามวันนี้หัวมันตื้อไปดื้อๆ เลยเขียนอะไรไม่ออก วันนี้เลยมาเขียนเชียร์ให้เราช่วยสนับสนุนร้านในท้องถิ่นหน่อยครับ แม้ว่าร้านท้องถิ่นอาจจะไม่ได้มีอุดมคติ หรือจิตวิญญานไปทุกร้านทุกที่ แต่เราก็ไม่ควรปล่อยให้ร้านเหล่านี้ล้มหายตายจากไปเมื่อถูกลุกล้ำจากซูเปอร์สโตร์ คิดดูง่ายๆว่าในสังคมที่เราอยู่มันจะมีประโยชน์อะไรหากเราร่ำรวยเอาๆแต่คนที่เรารู้จัก หรือเกี่ยวข้องด้วยไม่ได้ชีวิตที่ดีขึ้นเหมือนเรา

เราจะเดินไปอย่างแข็งแรงเพียงคนเดียวได้อย่างนั้นหรือ :?: :?:

อยากเห็นของโทรนัดได้ครับ ยินดีเอาไปให้ดู

:lol: :lol: :lol:

เห็นด้วยเลย ครับ ร้านเฮียติ้ว ขายของแพงกว่านิดหน่อย และของเทพๆ ทั้งนั้น แต่ก็ยังไปอุดหนุน เพราะว่าจะไ้ด้เห็นของจิง ตัวเป็นๆ ได้ดูไม่ได้ซื้อยังดี

เปิดร้านกาแฟเร็วๆนะครับ จะไปอุดหนุน
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team

โพสต์ โดย mong » 29 ก.ค. 2009, 06:15

พี่เจษฎาจะเอาไปใส่คันไหนครับ 8-)
อย่ามัวแต่เปรียบเทียบเลยว่าล้อ 26 27.5 29 อะไรจะดีกว่ากัน รถที่ขี่ดีก็คือรถที่ออกแบบมาดีไม่ว่ามันจะอยู่ในขนาดล้อเท่าใด

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy » 30 ก.ค. 2009, 14:14

รูปภาพ

หุหุหุ สวยดีนะ"โฮ-ปี้" ... :mrgreen:

... บางร้านเขาขายแต่สินค้าของดีเลอร์ นอกนั้นเขาบอกไม่มี แถมหาว่าเรามั่วซั่ว ... เมื่อปลายปีไปถามหาบันได 530 เขาถามกลับว่า "มีด้วยเหรอรุ่นนี้" ใช่ข้างซ้าย 520 ขวา 540 รึเปล่า :?: และที่สำคัญอย่าไปถามหา "เทรค 520" เชียวแหละ :lol:

... บางร้านเชียร์ของที่ร้านตัวเองมี " ดี...สุดยอด " ขนาดบอกให้เอาลูกกลิ้งตีนผีตัวล่างของ XTR ไปใส่ตีน XT มันจะลื่นเหมือน XTR :?:

... บางร้านก่อนเข้าไปต้องแม่นข้อมูลและตั้งใจแน่วแน่ให้จงมั่น มิฉะนั้นเงินอาจบินไปจากกระเป๋าได้โดยง่าย ... :lol:

ร้านไหนไม่บอกละกัน... ว่าแต่นั่งจิบกาแฟ คุบเรื่องจักรยาน ก็เข้าท่าดี :roll: อิอิอิ ขาเชียร์
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net

โพสต์ โดย เจษฎา » 30 ก.ค. 2009, 17:15

สวัสดีครับพี่เสือยิ้ม ผมแอบอ่านกระทู้จนอยากไปปั่นแถวหาดใหญ่แล้วครับ พี่ๆดูหนุกหนานอารมณ์ดีกันทุกคนเลยครับ :D

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy » 31 ก.ค. 2009, 08:41

เจษฎา เขียน:สวัสดีครับพี่เสือยิ้ม ผมแอบอ่านกระทู้จนอยากไปปั่นแถวหาดใหญ่แล้วครับ พี่ๆดูหนุกหนานอารมณ์ดีกันทุกคนเลยครับ :D

อิอิอิ ... ครับ นี่ก็รอให้เจ้าของร้าน"จักรยานกาแฟ" ชวนปั่นไปชมสวนผลไม้ฯ :P
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net