ThaiMTB.com

วันเวลาปัจจุบัน 24 พ.ย. 2014, 12:03

* เข้าสู่ระบบ    * สมัครสมาชิก * FAQ

กฎการใช้บอร์ด

" Bike for life and society. จักรยานและอุปกรณ์สำหรับทุกจังหวะชีวิต "

กลับไปยังกระทู้  [ 40 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2, 3  ต่อไป หน้าเว็บบอร์ด » กระดานซื้อ-ขาย » ร้านค้าย่อยออนไลน์ » Bike cafe' by Blackcoffee
เจ้าของ ข้อความ
  28 ก.ค. 2009, 16:01 
      ข้อมูลส่วนตัว  
ภาพประจำตัวสมาชิก

Tel: 0869669936
Bike: bicycles

สถิติออนไลน์: 107d 6h 19m 49s
**** Hope Pro 2 Hub ดุมล้อเสือภูเขายอดทรหด*****

ดุมหน้าหลัง คุณภาพสมราคา มาพร้อมกับความทนทาน แบบ 32 รู

สามสี แดง ทอง ดำ ราคาชุดละ 10,999 บาท ครับ

(ราคาแยกชิ้น 3,500 สำหรับดุมหน้า 8,000 บาทสำหรับดุมหลัง )

Front Hub:
ดุมหน้า ใช้งานกับใบดิสแบบหกรู ขนาดความกว้าตะเกียบ 100 มม. ใช้ลูกปืนแบบตลับปิดสนิทสองตลับ 32 รู น้ำหนัก 180 กรัม ใช้แกนปลดธรรมดา แต่มีลักษณะพิเศษที่สามารถเปลี่ยนจากการใช้แกนปลดทั่วๆไปเป็นขนาด 20 มม. โดยใช้ตัวแปลง (option เสริม) ที่ทำได้เอง

ชมวิดีโอในเวปไซต์ของโฮป สาธิตการแปลงดุมหน้า
http://www.hopegb.com/page_mep_force_32.html

Rear Hub
ดุมเสือภูเขา (135 mm.) ลักษณะเฉพาะตัวของดุมหลังโฮป คือเสียงที่ดังกว่าดุมอื่นทั่วไป (มีผู้ที่ใช้หลายรายบอกตรงกัน แต่เสียงจะเงียบลงเมื่อใช้งานนานๆ) ดุมที่มีความแข็งแรงทนทาน น้ำหนักเบา (375 กรัม) ใช้งานได้ตั้งแต่ครอสคันทรี่ จนถึงรถดาวน์ฮิลล์
วัสดุแกนหมุน(Rotor Body) ทำจากอลูมิเนียม 7075 แกนหมุนยึดกับลูกปืนตลับ (Cartridge Bearing ) ปิดสนิทสี่ชิ้นเป็น ตัวดุมด้านนอก(Hub shell)ทำจากโลหะผสม 2014 T6 Alloy มีกระเดื่อง(Pawls)สี่ชิ้น กับโม่เฟือง (Ratchet)24 ฟัน ที่ทำให้การตอบสนองต่อการขับเคลื่อนที่ไวขึ้น ใช้งานกับใบดิสหกรู
คาสเสตของโม่ ใช้ได้กับเฟือง เก้า หรือสิบเฟืองของ Shimano

ดูวีดีโอประกอบการเปลี่ยนลูกปืน จะเข้าใจกลไกของดุมหลังได้ดีขึ้น http://www.hopegb.com/page_mep_force_37.html

สนใจจองได้ในกระทู้ ครับ หรือโพสทิ้งเบอร์โทรไว้ ผมจะติดต่อกลับไปครับ

เลขที่บัญชีโอนเงินครับ
ธ.ไทยพาณิชย์ บัญชีออมทรัพย์
สาขาย่อยคาร์ฟู หาดใหญ่
เลขที่ 957-207237-5
ชื่อบัญชี อรรถพร สุขเกษม
โทร 0835122221

ไฟล์แนป:
IMG_1110re.JPG [ 58.17 KiB | เปิดดู 7472 ครั้ง ]
IMG_1113re.JPG [ 53.14 KiB | เปิดดู 7470 ครั้ง ]
IMG_1115re.JPG [ 56.13 KiB | เปิดดู 7461 ครั้ง ]
IMG_1117re.JPG [ 63.21 KiB | เปิดดู 7466 ครั้ง ]

(_)/ (_)

http://www.facebook.com/BikeCafebyBlackCoffee
http://www.bikecafe-store.com/
  28 ก.ค. 2009, 16:07 

Tel: +66894353377
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: น้องหมวย ขาสั้น เสากระโดง

สถิติออนไลน์: 129d 59m 28s
อย่างงาม :mrgreen:

28 ก.ค. 2009, 16:20 

Tel: 083-082-8876
team: L&M กรองทิพย์ มาโบโร่ MTB HATYAI
Bike: terk wahoo

สถิติออนไลน์: 31d 12h 38m 59s
พี่อยู่หาดใหญ่เหรอครับ ร้านอยู่ไหนอะครับ

28 ก.ค. 2009, 16:33 

Bike: surly :karate monkey

สถิติออนไลน์: 54d 12h 15m 52s
กำลังจะฝากพี่สั่งอยู่พอดีเลยครับ จองสีแดงครับ

28 ก.ค. 2009, 17:13 

Tel: 0869669936
Bike: bicycles

สถิติออนไลน์: 107d 6h 19m 49s
jaxyakuza เขียน:
พี่อยู่หาดใหญ่เหรอครับ ร้านอยู่ไหนอะครับ

ไม่มีหน้าร้านครับ :P :P ขายนิดหน่อย แบบพ่อค้าสมัครเล่น ไม่คิดว่าจะมีกำไรมากพอที่จะเปิดหน้าร้านครับ หากเปิดหน้าร้าน ค่าใช้จ่ายตามมาเยอะ ทั้งค่าเช่า ค่าจ้างคนเฝ้า ไปไปมามา ราคาขายก็ต้องเพิ่มขึ้นมา

ดูอย่างร้านเฮียติ้วในหาดใหญ่สิครับ ขายของแพงกว่าในกระทู้คนยังว่าแกตั้งเยอะแยะไปหมด ทั้งๆที่แกต้องจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้าง ไหนจะลูกเมียอีก ผมไม่เห็นแกจะรวยอะไรมากมาย รถของแกก็รถตู้เก่าๆ แค่แกมีชีวิตไม่ขัดสน ส่งลูกเล่าเรียนได้ ไม่ผลักภาระไปให้สังคมแต่ก็ไม่ได้ร่ำรวยมากมายเลย ที่สำคัญแกไม่ได้เบียดเบียนใครเลย ที่อเมริกามีแต่คนยอมจ่ายแพงกว่าสักนิดเพื่อสนับสนุนร้านค้าในท้องถิ่น เพราะเขาเข้าใจคุณค่าของผู้ประกอบการรายย่อย

ผมจำหนังเรื่องหนึ่งชื่อเรื่อง You' ve got mail. เป็นเรื่องของร้านหนังสือสองร้าน ร้านใหญ่มีทอมแฮงส์เป็นเจ้าของร้าน ร้านนี้ยอดซื้อเยอะๆจึง สามารถต่อรองกับซัพพลายเออร์ได้ส่วนลดเยอะๆ ทำให้ขายของในราคาถูกกว่า กับร้านหนังสือเล็กๆของ แมก ไรอัน นางเอกของเรื่องที่เป็นร้านเล็กๆ สั่งของที่ละนิดหน่อย แต่ขายของลดราคามากๆไม่ได้ หากเราเคยเรียนวิชาเศรษฐศาสตร์ คงได้ยินคำว่าประหยัดจากขนาด(Economic of scale) จริงที่สินค้าราคาถูกสามารถดึงดูดคนซื้อได้ดีกว่า แต่สิ่งที่หล่อเลี้ยงร้านเล็กๆคือ วิญญานที่คนขายมีต่อสินค้า เขาทำในสิ่งที่รัก ระบบทุนนิยมมันไม่มีตรงนี้หรอกครับ บ้านเราระบบที่คนตัวใหญ่เอาเปรียบคนตัวเล็กมีเยอะแยะมาก หากพูดคงพูดได้เป็นปีๆ

ที่เล่าเพราะผมไม่ใช่ไฟท์เตอร์ครับ ผมไม่ชอบต่อสู้ ไม่ได้ชอบแข่งขัน ผมอาจมองเห็นช่องว่างหรือโอกาสที่ทำให้ตัวเองสามารถทำร้านแบบนี้ได้ แต่ในระยะยาวมันไม่ได้ยั่งยืนอะไรเลยครับ มันทำแล้วหวังรวยไม่ได้ ส่งลูกเรียนสูงๆไม่ได้ ซื้อรถหรือบ้านที่ไม่ต้องหรูๆขับยังไม่ได้เลย ผมจึงต้องมีรายได้อื่นมาหนุนหลัง มันแค่เอาความชอบ หรือความฝันมาเบิกทาง หากสำเร็จเราก็มีความสุข หากล้มเหลวเราก็เจ็บตัว และเจ็บคนเดียว แต่เราก็รู้ว่าเราได้ทำสิ่งที่เราอยากทำแล้ว ดีกว่านั่งมองภาพความฝันของเราเลือนหายไปตามกาลเวลา

ทุกวันนี้คนซื้อก็หายากแล้วครับ :lol: :lol: เปิดร้านก็ต้องขึ้นราคา คนซื้อที่มีอยู่แล้วก็หายไปอีก แหะๆ :lol: :lol: :lol: ไว้มีก๊อกสองก็จะเปิดร้านเหมือนกันครับ แต่คงเป็นร้านกาแฟ ที่คนรักจักรยานมานั่งคุยกันสบายๆ :lol: :lol: ผมจึงตั้งชื่อว่า Bike Cafe' ไงครับ

ปกติจะมีบทความเกี่ยวกับสินค้ามาฝากครับแต่ สองสามวันนี้หัวมันตื้อไปดื้อๆ เลยเขียนอะไรไม่ออก วันนี้เลยมาเขียนเชียร์ให้เราช่วยสนับสนุนร้านในท้องถิ่นหน่อยครับ แม้ว่าร้านท้องถิ่นอาจจะไม่ได้มีอุดมคติ หรือจิตวิญญานไปทุกร้านทุกที่ แต่เราก็ไม่ควรปล่อยให้ร้านเหล่านี้ล้มหายตายจากไปเมื่อถูกลุกล้ำจากซูเปอร์สโตร์ คิดดูง่ายๆว่าในสังคมที่เราอยู่มันจะมีประโยชน์อะไรหากเราร่ำรวยเอาๆแต่คนที่เรารู้จัก หรือเกี่ยวข้องด้วยไม่ได้ชีวิตที่ดีขึ้นเหมือนเรา

เราจะเดินไปอย่างแข็งแรงเพียงคนเดียวได้อย่างนั้นหรือ :?: :?:

อยากเห็นของโทรนัดได้ครับ ยินดีเอาไปให้ดู

:lol: :lol: :lol:

(_)/ (_)

http://www.facebook.com/BikeCafebyBlackCoffee
http://www.bikecafe-store.com/

28 ก.ค. 2009, 17:42 

อ้างคำพูด:
ปกติจะมีบทความเกี่ยวกับสินค้ามาฝากครับแต่ สองสามวันนี้หัวมันตื้อไปดื้อๆ เลยเขียนอะไรไม่ออก

ขนาดเขียนไม่ออก ผมว่าเต็มหน้า a4 เลยนะครับพี่
เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่คิดมากแล้ว คุยกับเจ๊แถวบ้าน เปิดหน้าร้านมันมีรายจ่ายตายตัวอยู่จำนวนนึง แต่รายรับไม่แน่นอน

28 ก.ค. 2009, 17:49 

Tel: +66894353377
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: น้องหมวย ขาสั้น เสากระโดง

สถิติออนไลน์: 129d 59m 28s
เด๋วใกล้ขึ้นฝั่งจะโทรไปนัดดูตัวจริงสีทองครับพี่หมอ

28 ก.ค. 2009, 18:27 

Tel: 0930159664

สถิติออนไลน์: 49d 8h 36m 9s
ผมละชอบบทความของพี่จริงๆ โดยเฉพาะตอนนี้

28 ก.ค. 2009, 19:41 

team: Hadyai
Bike: RB & MTB

สถิติออนไลน์: 73d 20h 53m 21s
ดูอย่างร้านเฮียติ้วในหาดใหญ่สิครับ ขายของแพงกว่าในกระทู้คนยังว่าแกตั้งเยอะแยะไปหมด ทั้งๆที่แกต้องจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้าง ไหนจะลูกเมียอีก ผมไม่เห็นแกจะรวยอะไรมากมาย รถของแกก็รถตู้เก่าๆ แค่แกมีชีวิตไม่ขัดสน ส่งลูกเล่าเรียนได้

แกอาจจะไม่ร่ำรวยอะไรมากมาย แต่เฉพาะของในร้านเฮียติ้ว
ทั้งรถจักรยานหลายคัน เฟรมเสือภูเขา หมอบ ชุดเสื้อผ้า ขาจาน แฮนด์ อุปกรณ์ต่างๆ
แว่นตาเท่ห์ ยาง และอีกจิปาถะ ของสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ
ของน่าจะราคาร่วมเป็นแสนๆ นะครับ ผมไปดูแล้วซูดปาก ก็ยังไม่มีปัญญาจ่ายเงินซื้อเลยครับ.. :D
เห็นแกขับรถตู้คันเก่าๆ นั่นก็จริง หลังฉากแกอาจจะขับ LEXUS ก็ได้นะครับ... :D
ล้อเล่นกันขำๆ นะครับ... :D

No.016

28 ก.ค. 2009, 20:18 

Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: M5SidXO,F3LeftyXTR, SL3SramRED, Radac, Tendem, CRF250X, MSX

สถิติออนไลน์: 243d 20h 49m 38s
blackcoffee เขียน:
jaxyakuza เขียน:

ไม่มีหน้าร้านครับ :P :P ขายนิดหน่อย แบบพ่อค้าสมัครเล่น ไม่คิดว่าจะมีกำไรมากพอที่จะเปิดหน้าร้านครับ หากเปิดหน้าร้าน ค่าใช้จ่ายตามมาเยอะ ทั้งค่าเช่า ค่าจ้างคนเฝ้า ไปไปมามา ราคาขายก็ต้องเพิ่มขึ้นมา

ดูอย่างร้านเฮียติ้วในหาดใหญ่สิครับ ขายของแพงกว่าในกระทู้คนยังว่าแกตั้งเยอะแยะไปหมด ทั้งๆที่แกต้องจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้าง ไหนจะลูกเมียอีก ผมไม่เห็นแกจะรวยอะไรมากมาย รถของแกก็รถตู้เก่าๆ แค่แกมีชีวิตไม่ขัดสน ส่งลูกเล่าเรียนได้ ไม่ผลักภาระไปให้สังคมแต่ก็ไม่ได้ร่ำรวยมากมายเลย ที่สำคัญแกไม่ได้เบียดเบียนใครเลย ที่อเมริกามีแต่คนยอมจ่ายแพงกว่าสักนิดเพื่อสนับสนุนร้านค้าในท้องถิ่น เพราะเขาเข้าใจคุณค่าของผู้ประกอบการรายย่อย

ผมจำหนังเรื่องหนึ่งชื่อเรื่อง You' ve got mail. เป็นเรื่องของร้านหนังสือสองร้าน ร้านใหญ่มีทอมแฮงส์เป็นเจ้าของร้าน ร้านนี้ยอดซื้อเยอะๆจึง สามารถต่อรองกับซัพพลายเออร์ได้ส่วนลดเยอะๆ ทำให้ขายของในราคาถูกกว่า กับร้านหนังสือเล็กๆของ แมก ไรอัน นางเอกของเรื่องที่เป็นร้านเล็กๆ สั่งของที่ละนิดหน่อย แต่ขายของลดราคามากๆไม่ได้ หากเราเคยเรียนวิชาเศรษฐศาสตร์ คงได้ยินคำว่าประหยัดจากขนาด(Economic of scale) จริงที่สินค้าราคาถูกสามารถดึงดูดคนซื้อได้ดีกว่า แต่สิ่งที่หล่อเลี้ยงร้านเล็กๆคือ วิญญานที่คนขายมีต่อสินค้า เขาทำในสิ่งที่รัก ระบบทุนนิยมมันไม่มีตรงนี้หรอกครับ บ้านเราระบบที่คนตัวใหญ่เอาเปรียบคนตัวเล็กมีเยอะแยะมาก หากพูดคงพูดได้เป็นปีๆ

ที่เล่าเพราะผมไม่ใช่ไฟท์เตอร์ครับ ผมไม่ชอบต่อสู้ ไม่ได้ชอบแข่งขัน ผมอาจมองเห็นช่องว่างหรือโอกาสที่ทำให้ตัวเองสามารถทำร้านแบบนี้ได้ แต่ในระยะยาวมันไม่ได้ยั่งยืนอะไรเลยครับ มันทำแล้วหวังรวยไม่ได้ ส่งลูกเรียนสูงๆไม่ได้ ซื้อรถหรือบ้านที่ไม่ต้องหรูๆขับยังไม่ได้เลย ผมจึงต้องมีรายได้อื่นมาหนุนหลัง มันแค่เอาความชอบ หรือความฝันมาเบิกทาง หากสำเร็จเราก็มีความสุข หากล้มเหลวเราก็เจ็บตัว และเจ็บคนเดียว แต่เราก็รู้ว่าเราได้ทำสิ่งที่เราอยากทำแล้ว ดีกว่านั่งมองภาพความฝันของเราเลือนหายไปตามกาลเวลา

ทุกวันนี้คนซื้อก็หายากแล้วครับ :lol: :lol: เปิดร้านก็ต้องขึ้นราคา คนซื้อที่มีอยู่แล้วก็หายไปอีก แหะๆ :lol: :lol: :lol: ไว้มีก๊อกสองก็จะเปิดร้านเหมือนกันครับ แต่คงเป็นร้านกาแฟ ที่คนรักจักรยานมานั่งคุยกันสบายๆ :lol: :lol: ผมจึงตั้งชื่อว่า Bike Cafe' ไงครับ

ปกติจะมีบทความเกี่ยวกับสินค้ามาฝากครับแต่ สองสามวันนี้หัวมันตื้อไปดื้อๆ เลยเขียนอะไรไม่ออก วันนี้เลยมาเขียนเชียร์ให้เราช่วยสนับสนุนร้านในท้องถิ่นหน่อยครับ แม้ว่าร้านท้องถิ่นอาจจะไม่ได้มีอุดมคติ หรือจิตวิญญานไปทุกร้านทุกที่ แต่เราก็ไม่ควรปล่อยให้ร้านเหล่านี้ล้มหายตายจากไปเมื่อถูกลุกล้ำจากซูเปอร์สโตร์ คิดดูง่ายๆว่าในสังคมที่เราอยู่มันจะมีประโยชน์อะไรหากเราร่ำรวยเอาๆแต่คนที่เรารู้จัก หรือเกี่ยวข้องด้วยไม่ได้ชีวิตที่ดีขึ้นเหมือนเรา

เราจะเดินไปอย่างแข็งแรงเพียงคนเดียวได้อย่างนั้นหรือ :?: :?:

อยากเห็นของโทรนัดได้ครับ ยินดีเอาไปให้ดู

:lol: :lol: :lol:

เห็นด้วยเลย ครับ ร้านเฮียติ้ว ขายของแพงกว่านิดหน่อย และของเทพๆ ทั้งนั้น แต่ก็ยังไปอุดหนุน เพราะว่าจะไ้ด้เห็นของจิง ตัวเป็นๆ ได้ดูไม่ได้ซื้อยังดี

เปิดร้านกาแฟเร็วๆนะครับ จะไปอุดหนุน

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team

29 ก.ค. 2009, 06:15 

Tel: 0896356274
team: none
Bike: Santa Cruz

สถิติออนไลน์: 27d 14h 3m 58s
พี่เจษฎาจะเอาไปใส่คันไหนครับ 8-)

29 ก.ค. 2009, 13:02 

ยังไม่รู้เลยครับ :?: :lol:

30 ก.ค. 2009, 14:14 

Images: 0
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...

สถิติออนไลน์: 74d 14h 38m 4s
รูปภาพ

หุหุหุ สวยดีนะ"โฮ-ปี้" ... :mrgreen:

... บางร้านเขาขายแต่สินค้าของดีเลอร์ นอกนั้นเขาบอกไม่มี แถมหาว่าเรามั่วซั่ว ... เมื่อปลายปีไปถามหาบันได 530 เขาถามกลับว่า "มีด้วยเหรอรุ่นนี้" ใช่ข้างซ้าย 520 ขวา 540 รึเปล่า :?: และที่สำคัญอย่าไปถามหา "เทรค 520" เชียวแหละ :lol:

... บางร้านเชียร์ของที่ร้านตัวเองมี " ดี...สุดยอด " ขนาดบอกให้เอาลูกกลิ้งตีนผีตัวล่างของ XTR ไปใส่ตีน XT มันจะลื่นเหมือน XTR :?:

... บางร้านก่อนเข้าไปต้องแม่นข้อมูลและตั้งใจแน่วแน่ให้จงมั่น มิฉะนั้นเงินอาจบินไปจากกระเป๋าได้โดยง่าย ... :lol:

ร้านไหนไม่บอกละกัน... ว่าแต่นั่งจิบกาแฟ คุบเรื่องจักรยาน ก็เข้าท่าดี :roll: อิอิอิ ขาเชียร์

30 ก.ค. 2009, 17:15 

สวัสดีครับพี่เสือยิ้ม ผมแอบอ่านกระทู้จนอยากไปปั่นแถวหาดใหญ่แล้วครับ พี่ๆดูหนุกหนานอารมณ์ดีกันทุกคนเลยครับ :D

31 ก.ค. 2009, 08:41 

Images: 0
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...

สถิติออนไลน์: 74d 14h 38m 4s
เจษฎา เขียน:
สวัสดีครับพี่เสือยิ้ม ผมแอบอ่านกระทู้จนอยากไปปั่นแถวหาดใหญ่แล้วครับ พี่ๆดูหนุกหนานอารมณ์ดีกันทุกคนเลยครับ :D

อิอิอิ ... ครับ นี่ก็รอให้เจ้าของร้าน"จักรยานกาแฟ" ชวนปั่นไปชมสวนผลไม้ฯ :P

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
กลับไปยังกระทู้  [ 40 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2, 3  ต่อไป หน้าเว็บบอร์ด » กระดานซื้อ-ขาย » ร้านค้าย่อยออนไลน์ » Bike cafe' by Blackcoffee