2013...Miyata กึ่งทัวร์ริ่ง ล้อ 26 เฟือง 9 แจ่มฝุดดดด ของคุณหมึก กล้วยไม้ เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440

ผู้ดูแล: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม

กฏการใช้บอร์ด
จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440
รูปประจำตัวสมาชิก
เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814881440
team: จักรยานทางไกลเอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: Diamond Back,JT Park,Nishiki,Shogun Cromo,Ritchey P23

2013...Miyata กึ่งทัวร์ริ่ง ล้อ 26 เฟือง 9 แจ่มฝุดดดด ของคุณหมึก กล้วยไม้ เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม »

รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

ทุกคันที่ผมประกอบจะต้องผ่านกฎเกณท์ด้านการขี่ 2ประการแรกตามภาพด้านบนคือ
1. SMOOTH RIDE การปั่น +การสัมผัสพื้น จะราบเรียบเหมือนคุณปั่นบันไดเปล่าๆไร้แรงเสียดทาน และสะท้อนหรือต่อต้านทุกอย่างทำงานเหมือนอุปกรณ์มีแค่ชิ้นเดียว
2. SYMMETRIC RIDE การควบคุมมั่นคงสูงสุด ฉับใว เลี้ยวโค้งมั่นคง เกาะถนนแน่นศูนย์ถ่วงอยู่ใต้บันไดไม่มีความรู้สึกว่าน้ำหนักมาโงนเงนอยู่ด้านบน การทำงานของเบรคสัมพันธ์กับความเร็วของรถที่เพิ่มขึ้นหรือลดลงเป็นธรรมชาติ การชะลอเบรคทั้งบนทางตรงและทางโค้งมั่นคงเท่ากันแล้วไม่ว่าท่านจะกดเบรคด้านหน้าหรือหลังก่อนแต่ความรู้สึกเหมือนเบรคทำงานมาจากด้านหลัง

3. ทั้งสองข้อข้างบนเป็นผลมาจาก GEOMETRIC RIDE คือ การวางตำแหน่งของผู้ขับขี่ ทั้งตำแหน่งความยาวของเสต็ม รวมทั้งความสูง ต่ำของสเด็มรวมทั้งองศาของสเต็มกับแกนตะเกียบ+ และความโค้งงอของตะเกียบที่ต้องเหมาะสมกับองศาความเอียงของคอ + ขนาดของแฮนด์ทั้งความสั้นยาวและตวามโค้งที่จะต้องมีองศาอยู่ในตำแหน่งกดเท่านั้นรถถึงจะมั่นคงและเบาแรง+ ตำแหน่งมือเบรคคือความห่างของมือเบรคซ้ายขวาสัมพันธ์กับความกว้างของไหล่รวมทั้งองศาการวางมือเบรคต้องสัมพันธ์กับข้อมือของท่านก็คืออยู่ในตำแหน่งวางมือที่พอดีกับนิ้วมือที่กำแฮนด์+ตำแหน่งอานนั่งจะอยู่ในตำแหน่งที่การกดขาต้องผ่อนคลายแต่ได้กำลังสูงสุดในแบบรถนั้นๆซึ่งแบบรถแบบที่1กับแบบที่2ตำแหน่งการกดบันไดอยู่คนละตำแหน่งเพราะท่าขี่คนละท่าแล้วการใช้กล้ามเนื้อก็คนละส่วน และนี่คือเหตุผลว่า เมื่อท่านได้รถไปแล้วท่านอย่าปรับแต่งใดๆทั้งสิ้นในทุกๆตำแหน่ง เพราะผมเองใช้เวลากับการจัดตำแหน่งในข้อนี้มากกว่าเวลาการประกอบรถ แล้วผลจาก GEOMETRIC RIDE นี้จะส่งผลให้รถทุกคันทำงานเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันเหมือนเป็นชิ้นส่วนของตัวท่านเอง ซึ่งบุคลิคนี้จะเป็นบุคลิคประจำร้านซึ่งจะต้องมีอยู่ในรถทุกคันครับ

@@@@ ผลจากข้างบนทั้งหมดทุกท่านต้องเข้าใจว่าผมไม่ได้ซ่อมรถให้ท่านขี่แต่ นี่คือ การโมดิฟายส์รถให้ท่านขี่ให้เหมาะกับตัวท่านเองทุกประการครับ@@@@

ขอประชาสัมพันธ์รายการมาปั่นให้โลกเปลี่ยนครับ

"มาปั่นให้โลกเปลี่ยนเป็นรายการเกี่ยวกับการพัฒนาการขี่จักรยานเพื่อการใช้งานในชีวิตจริง "

ดำเนินรายการและจัดทำโดย นักจักรยาน

ออกอากาศทาง Thai Pbs ทุกเช้าวันเสาร์10.30นและเช้าวันจันทร์ 8.30 น มีทั้งหมด13ตอน

ท่านสามารถแสดงความคิดเห็นเพื่อให้รายการนี้ อาจจะมีภาค2ต่อไปหลังจาก

13ตอนนี้จบลงครับ

ดูได้ที่นี่ครับ

http://program.thaipbs.or.th/entertainm ... e67449.ece[/quote]

[youtube]pPWvCUVDTvs&feature=player_embedded#![/youtube][/quote]

เรียน ท่านที่ต้องการสั่งรถจักรยาน มีรายละเอียดที่ท่านต้องแจ้ง- แล้วผมต้องใช้ ประมาณนี้ครับ

ความสูง..... ซม
ความสูงจากพื้นถึงไหล่.................ซม
ความสูงจากพื้นถึงเป้า..................ซม หรือ ช่วงขี่ วัดจากแกนบันไดล่างถึงบนอาน โดยให้ขาจานขนานท่อนั่ง
ความกว้างไหล่..............ซม
น้ำหนัก...............กก
อายุ.........
-สภาพพื้นที่ เช่น ทางราบ หรือภูเขา หรือจังหวัดที่ใช้อยู่..........
-ประสบการณ์ขี่ทางเรียบ ประมาณ เป็น กม ครับ (เพราะบางท่านขี่มา3ปีแต่ได้ไม่ถึง2000กม แต่บางท่านขี่มา3-4เดือน 3000กม)
-รถคันที่ขี่ประจำอยู๋ปัจจุบัน(เพราะส่วนมากท่านที่สั่งเกิน90%มีรถอยู่แล้ว บางท่านมีอยู่เดิม7-8 คัน ขอคันที่ขี่ประจำที่ชอบที่สุด ครับ)
-ถ้าเป็นจักรยานคันแรก แต่ขี่จักรยานได้ แล้วเลิกขี่มานานเป็น10ปี ช่วยแจ้งด้วย ครับ

แบบจักรยานมีในกระทู้สั่งรถครับ ขอแนะนำ วิธีเลือก....... อย่าเลือกในแบบที่เห็นว่าตรงใจเมื่อเรามองด้วยตา เหมือนมองสาวสวยตอนแรกเห็นครับ............. ให้เลือกที่คุณสมบัติการใช้งานที่ตรงกับเรา เหมือน เลือกสาวมาเป็นคู่ชีวิต ครับ

ถ้าท่านไม่สะดวกสั่งผ่านเวป หรือ เดินทางมา ท่านโทรสั่ง สะดวกที่สุด ครับ กราบขอบคุณมากครับ

จักรยานแบ่งตามวิธีใช้ปัจจุบันมีทั้งหมด12แบบ ถ้าท่านตัดสินใจไม่ได้ว่าท่านจะเหมาะกับแบบไหน....ขอให้ ท่านอธิบายว่าท่านจะเอาไปใช้อย่างไรบ้างเช่น เช้า ขี่ออกกำลังกาย วันอาทิตย์ขี่ไปเที่ยวกับเพื่อน แบบเช้าเย็นกลับ มีพฤติกรรมแบบชอบขี่เร็วแข่งกันหรือ....ชอบขี่แบบไม่แข่งกันชอบแบบขี่สบายไกลๆ ประมาณ นี้ครับ คือ ท่านชอบจะขี่แบบไหนมีความในใจท่านเขียนอธิบายมาครับ

นักเรียนโรงเรียน เอ็มเจวิทยา ขี่จักรยานกลับบ้าน
รูปภาพ
เรียนหนักไปหน่อย กลับบ้านเกือบๆค่ำ
รูปภาพ[/quote]

ท่านสามารถสั่งจักรยานได้ 3 ทางเลือก

1. โทรมาสั่ง โดยใช้รายละเอียดตามแบบฟอร์มด้านล่าง (สะดวกแก่ทางร้านมากครับ)
2. ท่านมาด้วยตนเอง (ท่านกรุณาโทรนัดล่วงหน้าก่อนครับ)
3. สั่งทาง PM กรณีที่ท่านเป็นสมาชิก Thaimtb (ข้อมูลบางท่านหายและไม่ติดต่อกัน ถ้ารอนานช่วยเตือนด้วยครับ)
4. สั่งในกระทู้ สั่งรถ เหมือนเดิม กรณที่ท่านเป็นสมาชิก Thaimtb
5. ถ้าท่านเป็นสมาชิก Thaimtb หรือไม่ได้เป็นสมาชิก Thaimtb ก็สั่งตามแบบฟอร์มด้านล่างนี้ได้ครับ

คลิกเพื่อสั่งจักรยาน :arrow: https://docs.google.com/forms/d/1U44Swh ... t=openform

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

กระทู้สั่งรถที่ท่านต้องอ่านก่อนครับ
คลิก :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=202738

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=754770

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=261709

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 90&start=0

กระทู้ข้างล่างนี้รถจริงในปัจจุบันได้เปลี่ยนแปลงไปมากแล้วครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p2586866
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ร้านเราไม่ได้ขายสินค้าในlazadaหรือshopeeหรือเว็บตัวแทนขายสินค้าใดๆทั้งสิ้น
Tel.081-488-1440
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

Re: 2013...Miyata กึ่งทัวร์ริ่ง ล้อ 26 เฟือง 9 แจ่มฝุดดดด ของคุณหมึก กล้วยไม้ เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

โพสต์ โดย skyfall007 »

หาทางเข้าตั้งนาน เข้าตรงนี้เอง
ขี่สนุกมากครับ อธิบายไม่เป็นครับ รู้แต่ว่า บ้าไปแล้ว ชอบๆๆมากๆครับ
ขอบคุณมากมายครับพี่ ทั้งสองพี่เลยครับ พี่หน่อยกะพี่จิต รวมถึงสาวน้อยที่คอยพูดคุยต้อนรับ น่ารักทั้งครอบครัวครับ

ขอบอกว่าประทับใจมากครับ....เดี๋ยวอธิบายเป็นแล้วจะมาคุยอีกครับ
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

Re: 2013...Miyata กึ่งทัวร์ริ่ง ล้อ 26 เฟือง 9 แจ่มฝุดดดด ของคุณหมึก กล้วยไม้ เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

รูปภาพ

ลองโพสรูปมั่ง
ผมตั้งชื่อคันนี้ว่า...007
เพราะเป็นอะไรที่เอาตัวรอดได้ตลอด เวลาไปทัวร์จะได้แคล้วคลาด ฮ่าๆๆ

คือเห็นตอนแรกปั๊ป สีเป็นสีบรอน ก็เลยนึกถึงเจมส์บอนด์ ซึ่งสะกดคนละคำเลย แต่ชั่งมัน(ฉันไม่แค) เอาชื่อนี้แหละ ฮ่าๆๆๆ
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

รูปภาพ

เวลา ปั่นทีสองทีแล้วมันไหลยาวไปเลย สบายไม่เมื่อย
ผมลองเทียบกับ เทรค4700 ของพี่นักปั่นคนนึงเขาให้ลองดู แล้วผมก็กลับมาปั่นเจ้า 007 อีกที ของเราปั่นสบายจัง เมียผมเรียกเจ้าเตี้ยล่ำ เพราะหุ่นเหมือนผมเลย ฮ่าๆๆ เขาบอกพอพี่ขึ้นไปตั้งท่านะ ใช่เลยของผมเลย ฮ่าๆๆ ผมว่า เตี้ยล่ำมันจะเป็นเจมส์บอนด์ได้ไง ก็หัวเราะกันใหญ่
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

นี่องค์รักษ์ 007 เฝ้าแบบ รถเจ้านายข้าใครอย่าแตะ ฮิฮิ
รูปภาพ
T_lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818914972
team: TEPSATREE CYCLING CLUB (รถถีบค่ายเืทพ)
Bike: PEUGEOT Black Rock Cromo By MJ
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย T_lek »

skyfall007 เขียน:นี่องค์รักษ์ 007 เฝ้าแบบ รถเจ้านายข้าใครอย่าแตะ ฮิฮิ
รูปภาพ

ยินดีด้วยครับ.. :D

รถ MJ คุณเมธาประกอบมาแต่ละคันจะเป็นรถประจำตัวประจำตำแหน่งของผู้สั่ง

บุคลิกเจ้าของยังไง รถกก็ออกมาอย่างนั้น เหมือนมีวิญญาณ

ถึงแม้คนอื่นจะเอาไปปั่น แต่ก็ไม่สามารถสัมผัสถึงความรู้สึกได้เหมือนเจ้าของจริงๆ :lol: :lol:
ปั่นไม่ไว แต่จะ ไปให้ถึง
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

นั่นสิครับ ผมก็รู้สึกงั้น ทำได้ไงไม่รู้
แต่เท่าที่สังเกตุ คือความเอาใจใส่ ดูจากตอนแก่ประกอบแต่ละอย่างละเอียดจัง ผมก้แอบปลื้มว่าแกเยี่ยม แต่ยังไม่เท่าตอนเอามาใช้ มันสนุกครับ ยิ่งปั่นยิ่งเพลินเพราะผมไม่ได้ไปแข่งกะใครปั่นออกกำลังตอนเช้าๆ มีวันแรกที่เห่อหน่อย เร่งซะหน้ามืดเลย ฮ่าๆๆ เดี๋ยวพักให้หายบ้าเห่อสักหน่อยแล้วจะมาเล่ากันฟังสนุกๆอีกครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณพี่ทีเล็ก(อ่านถูกเปล่าไม่รู้)
T_lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818914972
team: TEPSATREE CYCLING CLUB (รถถีบค่ายเืทพ)
Bike: PEUGEOT Black Rock Cromo By MJ
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย T_lek »

skyfall007 เขียน:นั่นสิครับ ผมก็รู้สึกงั้น ทำได้ไงไม่รู้
แต่เท่าที่สังเกตุ คือความเอาใจใส่ ดูจากตอนแก่ประกอบแต่ละอย่างละเอียดจัง ผมก้แอบปลื้มว่าแกเยี่ยม แต่ยังไม่เท่าตอนเอามาใช้ มันสนุกครับ ยิ่งปั่นยิ่งเพลินเพราะผมไม่ได้ไปแข่งกะใครปั่นออกกำลังตอนเช้าๆ มีวันแรกที่เห่อหน่อย เร่งซะหน้ามืดเลย ฮ่าๆๆ เดี๋ยวพักให้หายบ้าเห่อสักหน่อยแล้วจะมาเล่ากันฟังสนุกๆอีกครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณพี่ทีเล็ก(อ่านถูกเปล่าไม่รู้)

เรียกผม ตุ้ย ก็ได้ครับ.. :lol: :lol:

ขอให้สนุกสนานกับการปั่น แต่อย่าเพลินจนลืมเรื่องความปลอดภัย นะครับ.. :D
ปั่นไม่ไว แต่จะ ไปให้ถึง
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณ พี่ตุ้ย ครับ
สามวันนี้ผมปั่นไปพอสมควรวันนี้หยุดพัก

มีบางวันปั่นตอนจวนจะค่ำ พอขากลับ รถวิ่งขวักไขว่ คิดๆดูแล้ว อันตรายน่าดู ผมเลยคิดว่าติดไฟทั้งหน้าทั้งท้ายน่าจะดี แค่ที่สะท้อนแสงสงสัยไม่พอ ไม่รู้พี่หน่อยแกมีขายรึเปล่าพวกอาหารเสริมพวกนี้ คงจะลดอันตรายจากยวดยานที่ผ่านไปมาได้มาก ;)
skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

รูปภาพ

ปั่นไปเที่ยวสะพานข้ามแม่น้ำแคว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานทางไกลเอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: Diamond Back,JT Park,Nishiki,Shogun Cromo,Ritchey P23

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม »

T_lek เขียน:
skyfall007 เขียน:นี่องค์รักษ์ 007 เฝ้าแบบ รถเจ้านายข้าใครอย่าแตะ ฮิฮิ
รูปภาพ

ยินดีด้วยครับ.. :D

รถ MJ คุณเมธาประกอบมาแต่ละคันจะเป็นรถประจำตัวประจำตำแหน่งของผู้สั่ง

บุคลิกเจ้าของยังไง รถกก็ออกมาอย่างนั้น เหมือนมีวิญญาณ

ถึงแม้คนอื่นจะเอาไปปั่น แต่ก็ไม่สามารถสัมผัสถึงความรู้สึกได้เหมือนเจ้าของจริงๆ :lol: :lol:
คอมเมนท์ได้ตรงใจ นี่แหละ .....m j แฟนพันธ์แท้ ครับ
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ร้านเราไม่ได้ขายสินค้าในlazadaหรือshopeeหรือเว็บตัวแทนขายสินค้าใดๆทั้งสิ้น
ขาประจำ
ขาประจำ

skyfall007 เขียน:ขอบคุณ พี่ตุ้ย ครับ
สามวันนี้ผมปั่นไปพอสมควรวันนี้หยุดพัก

มีบางวันปั่นตอนจวนจะค่ำ พอขากลับ รถวิ่งขวักไขว่ คิดๆดูแล้ว อันตรายน่าดู ผมเลยคิดว่าติดไฟทั้งหน้าทั้งท้ายน่าจะดี แค่ที่สะท้อนแสงสงสัยไม่พอ ไม่รู้พี่หน่อยแกมีขายรึเปล่าพวกอาหารเสริมพวกนี้ คงจะลดอันตรายจากยวดยานที่ผ่านไปมาได้มาก ;)

มีทั้งไฟหน้า หลัง ครบครับ

ขาประจำ
ขาประจำ

skyfall007 เขียน:รูปภาพ

เวลา ปั่นทีสองทีแล้วมันไหลยาวไปเลย สบายไม่เมื่อย
ผมลองเทียบกับ เทรค4700 ของพี่นักปั่นคนนึงเขาให้ลองดู แล้วผมก็กลับมาปั่นเจ้า 007 อีกที ของเราปั่นสบายจัง เมียผมเรียกเจ้าเตี้ยล่ำ เพราะหุ่นเหมือนผมเลย ฮ่าๆๆ เขาบอกพอพี่ขึ้นไปตั้งท่านะ ใช่เลยของผมเลย ฮ่าๆๆ ผมว่า เตี้ยล่ำมันจะเป็นเจมส์บอนด์ได้ไง ก็หัวเราะกันใหญ่

รถต้องบ่งบอกความเป็นตัวเราทั้งเรื่องอารมณ์การขี่และ ตัวจักรยานครับ พี่หมึกสูง161 คุณแม่บ้านสูง160 ใว้ลองดูครับ ..........161Cmกับ160Cm ที่จักรยานทุกแห่งหนในโลกใบนี้บอกว่าถ้าเลือกยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน จักรยานจะต้องมีขนาดเท่ากัน.................. แต่ที่ เอ็ม เจ ไม่ใช่ ครับ

skyfall007
สมาชิก
สมาชิก

พรุ่งนี้ขอเข้าไปเอาไฟหน่อยนะครับ แล้วมีกระดิ่งด้วยก็ดี ไม่รู้เขาใช้กันหรือเปล่า แต่ผมว่ารถจักรยานกับกระดิ่งนี่มันของคู่กัน :)
ขาประจำ
ขาประจำ

skyfall007 เขียน:ผมลองปั่นรอบเมืองกาญจน์ ราวๆ 36-40 กิโล สลับกันกับของพี่คนซ้ายมือ เขาใช้เสือภูเขา4700 พี่เขาบอกว่าของผมคล่องตัวมากและเราไปบางทีก็เร่งกัน 35-36 ก็มันส์มาก แต่เขาบอกของผมเตี้ยล่ำ 555 ของพี่เขาสูง170 กว่าๆ ผมแค่ 161 แต่ก็ไปด้วยกันได้ครับ พี่เขาปั่นทางไกลมาหลายครั้ง อายุ63 ปี ปั่นจากเชียงใหม่ไปสงขลา ปั่นเฉลิมพระเกียรติจากหาดใหญ่เข้ากรุงเทพ น่าจะมีประสพการณ์พอสมควร เขาบอกว่าวัสดุที่ใช้ดีจังท่าจะทน ผมก็ขอแค่ทนนั่นแหละครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆเพราะเมียให้ทุนมาน้อย อิอิ ... ลองหามาเล่นมั่งก็ดีนะครับ แต่อย่าเอาเตี้ยล่ำอย่างผมมันไม่เท่ ฮ่าๆๆๆ :lol:

ผมก็มาใหม่นะครับ ถ้าตอบผิดพลาดอะไรไม่ถูกใจก็ขอโทษด้วยนะครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจทำเนียมที่นี่ เอารูปมาอวดรูปนึงครับ

รูปภาพ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “เอ็ม.เจ.ไบค์-นครปฐม”