Montague 24" เจ้าหมูแดง

จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440

ผู้ดูแล: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม

กฏการใช้บอร์ด
จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440
ตอบกลับ
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

Montague 24" เจ้าหมูแดง

โพสต์ โดย rblue »

:D ลองนำรถพับขึ้นเครื่องมาปั่นที่ พนมเปญครับ แม้เป็นล้อ 24" แต่ปั่นในเมืองใช้ได้ทีเดียวครับ :D

เช็คอินแล้ว ไม่ต้องห่ออะไรเลยครับ แล้วก้อเอาไปโหลดที่ oversize baggage ครับ ไปเครื่อง BKK Airways ครับ
รูปภาพ

ถึง เกสเฮาส็ ก้อกางออก แล้วเริ่มปั่นเลยครับ :D
รูปภาพ

ก้อจะดูรถ น่ารัก หน่อยครับ ล้อ 24" อ่ะครับ แต่ก้อชั่วคราวปั่นมันส์ดีครับ
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
A Bata
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek

Re: Montague 24" เจ้าหมูแดง

โพสต์ โดย A Bata »

ถ่ายรูปมาโชว์เยอะๆครับ
golfwa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสยาม - Siam Tiger : A Siam Bikesmith
Bike: เสือสยามทัวร์ริ่ง / Miyata RidgeRunner By MJ Bike / Bianchi Impulso/ Canyon CF CLX

โพสต์ โดย golfwa »

แจ๋วครับพี่
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

A Bata เขียน:ถ่ายรูปมาโชว์เยอะๆครับ
ครับเดี๋ยวลงโชว์ ครับ ขอบคุณครับ :D
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

golfwa เขียน:แจ๋วครับพี่

5555 thanks :D :D :D เดี๋ยวรอตัวพี่ก่อน เจ้าชงโค montague 26" สีม่วง! :mrgreen: :D
Dr A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 city bike....M J Bike
Bike: LA, Araya

โพสต์ โดย Dr A »

:) :) รอดูรูปอยู่นะครับ :) :)
เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814881440
team: จักรยานทางไกลเอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: Diamond Back,JT Park,Nishiki,Shogun Cromo,Ritchey P23

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม »

rblue เขียน::D ลองนำรถพับขึ้นเครื่องมาปั่นที่ พนมเปญครับ แม้เป็นล้อ 24" แต่ปั่นในเมืองใช้ได้ทีเดียวครับ :D

เช็คอินแล้ว ไม่ต้องห่ออะไรเลยครับ แล้วก้อเอาไปโหลดที่ oversize baggage ครับ ไปเครื่อง BKK Airways ครับ
รูปภาพ

ถึง เกสเฮาส็ ก้อกางออก แล้วเริ่มปั่นเลยครับ :D
รูปภาพ

ก้อจะดูรถ น่ารัก หน่อยครับ ล้อ 24" อ่ะครับ แต่ก้อชั่วคราวปั่นมันส์ดีครับ
รูปภาพ
พรุ่งนี้ล้อ26ครับ พี่เล็ก
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ร้านเราไม่ได้ขายสินค้าในlazadaหรือshopeeหรือเว็บตัวแทนขายสินค้าใดๆทั้งสิ้น
Tel.081-488-1440
เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814881440
team: จักรยานทางไกลเอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: Diamond Back,JT Park,Nishiki,Shogun Cromo,Ritchey P23

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม »

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ร้านเราไม่ได้ขายสินค้าในlazadaหรือshopeeหรือเว็บตัวแทนขายสินค้าใดๆทั้งสิ้น
Tel.081-488-1440
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

Dr A เขียน::) :) รอดูรูปอยู่นะครับ :) :)
ครับพี่ :D ขอบคุณครับ
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

เมธา เปรมแสง เขียน:
rblue เขียน::D ลองนำรถพับขึ้นเครื่องมาปั่นที่ พนมเปญครับ แม้เป็นล้อ 24" แต่ปั่นในเมืองใช้ได้ทีเดียวครับ :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พรุ่งนี้ล้อ26ครับ พี่เล็ก
ขอบคุณครับพี่ :D
Dr A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 city bike....M J Bike
Bike: LA, Araya

โพสต์ โดย Dr A »

รถพับมันก็มีเสน่ห์อยู่ไม่น้อยนะครับ มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ

ปีก่อนผมซื้อรถพับ Giant จากจีนมาคันนึง ราคาประมาณหนึ่งหมื่นบาท
กลับมาลองปั่นแล้วไม่ประทับใจ ไม่ชอบเลย ปั่นยากหน้าว้อกแว้กพิกล
จอดเก็บไว้ไมได้ใช่เลยครับ ว่าจะลงขายอยู่หลายหน
จนกระทั่งอยู่มาวันหนึ่ง........
....ไปหาคุณหน่อย ถือโอกาสพับใส่ท้ายรถไปด้วย
ผมเอามากางจอดหน้าคุณหน่อย พร้อมบ่นอาการไม่พึงประสงค์ให้ฟัง
คุณหน่อยเหล่มองเจ้า giant นิดนึง แล้วก็ปรับโน่นวัดนี่เลื่อนนิดดึงหน่อย
แล้วบอกผมว่า
"ที่จริงถ้าจะให้ได้ดีจริงต้องเปลี่ยนบางส่วน แต่ปรับแค่นี้ไปก่อน
คุณหมอลองไปขี่ดูซิครับ"
ผมเอาไปลองหน้าบ้าน...โอ้ แม่เจ้าโว้ย..ไม่ได้โม้ ยังกะคนละคัน
ตอนนี้ผมเอาติดท้ายรถ ไปปั่นเล่นมาหลายที่แล้วครับ กลายเป็นสุดเลิฟ
เพราะเอาไปไหนด้วยสะดวก ปั่นเล่นชิวๆ สบาย หรือจะเอาโหดได้เหงื่อก็ยังไหว
เดือนก่อน พาไปวังน้ำเขียว เล่นเนินเส้นไปเขาใหญ่ ไหวแต่โหดไปหน่อยครับ

ที่เล่าให้ฟัง ประเด็นอยู่ที่ มันต้องปรับให้เหมาะกับผู้ขี่ ผมยังสงสัยอยู่ว่าจักรยานสำเร็จรูปที่ออกจากร้านสู่ลูกค้า
ไม่ว่าราคาเรือนหมื่นเรือนแสน จะมีสักกี่คัน ที่พอดีจริงสำหรับลูกค้า :?

อ้อ...มีรูปมาอวด นิ้ดนึง..... :)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

Dr A เขียน:รถพับมันก็มีเสน่ห์อยู่ไม่น้อยนะครับ มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ

ปีก่อนผมซื้อรถพับ Giant จากจีนมาคันนึง ราคาประมาณหนึ่งหมื่นบาท
กลับมาลองปั่นแล้วไม่ประทับใจ ไม่ชอบเลย ปั่นยากหน้าว้อกแว้กพิกล
จอดเก็บไว้ไมได้ใช่เลยครับ ว่าจะลงขายอยู่หลายหน
จนกระทั่งอยู่มาวันหนึ่ง........
....ไปหาคุณหน่อย ถือโอกาสพับใส่ท้ายรถไปด้วย
ผมเอามากางจอดหน้าคุณหน่อย พร้อมบ่นอาการไม่พึงประสงค์ให้ฟัง
คุณหน่อยเหล่มองเจ้า giant นิดนึง แล้วก็ปรับโน่นวัดนี่เลื่อนนิดดึงหน่อย
แล้วบอกผมว่า
"ที่จริงถ้าจะให้ได้ดีจริงต้องเปลี่ยนบางส่วน แต่ปรับแค่นี้ไปก่อน
คุณหมอลองไปขี่ดูซิครับ"
ผมเอาไปลองหน้าบ้าน...โอ้ แม่เจ้าโว้ย..ไม่ได้โม้ ยังกะคนละคัน
ตอนนี้ผมเอาติดท้ายรถ ไปปั่นเล่นมาหลายที่แล้วครับ กลายเป็นสุดเลิฟ
เพราะเอาไปไหนด้วยสะดวก ปั่นเล่นชิวๆ สบาย หรือจะเอาโหดได้เหงื่อก็ยังไหว
เดือนก่อน พาไปวังน้ำเขียว เล่นเนินเส้นไปเขาใหญ่ ไหวแต่โหดไปหน่อยครับ

ที่เล่าให้ฟัง ประเด็นอยู่ที่ มันต้องปรับให้เหมาะกับผู้ขี่ ผมยังสงสัยอยู่ว่าจักรยานสำเร็จรูปที่ออกจากร้านสู่ลูกค้า
ไม่ว่าราคาเรือนหมื่นเรือนแสน จะมีสักกี่คัน ที่พอดีจริงสำหรับลูกค้า :?

อ้อ...มีรูปมาอวด นิ้ดนึง..... :)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
:D จริงครับพี่ ผมถึงอย่าได้รถพับ ขี่ดีๆสักคัน ที่เดินทางไปกับผมได้ทุกที่ เมื่อเรามีเวลา หรือระยะทาง เป็นตัวกำหนดที่เราไม่สามารถปั่นไปได้
ผมได้ซื้อต่อ คันนี้มาจากหลานเพื่อน ที่ได้จาก MJ นี่แหละครับ ล้อ 24" มันเป็นรถเด็ก แต่ผมก้อขอร้องพี่หน่อย ให้ช่วยทำให้ผมขี่ได้ แกใจดียอมทำให้ ปั่นดีทีเดียวครับ พอประทังความอยากไปได้ ประมาณ1 ผมจะมีทริป อย่างที่ไป พนมเปญ พอควรครับ เลยต้องมีเก็บไว้ครับ แล้วยังจะได้อีกคัน เป็นรุ่นพี่คันนี้ครับ เป็นล้อ 26" ผมก้อจะใช้ลักษณะเดียวกัน แต่จะใช้สำหรับ ที่จะเอาไปขี่ เกิน 100 กม ครับ เจ้าหมูแดง นี่ล้อ 24" ขี่ 100 กม จะเหนื่อยไปครับ เป็นมิติใหม่ สำหรับผมในการเดินทางครับ เดี๋ยวจะเล่าต่อไปครับ พี่
ขอบคุณ สำหรับภาพงามๆครับ :D
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนที่เริ่มขี่จักรยาน ก้อรู้สึกเหมาะกับ วิถีชีวิตตัวเองมากครับ ชอบกิจกรรม outdoor ครับ ชอบกีฬา ครับ แต่หลายอย่างก้อ ลำบาก เทนนิส แบด ก้อต้องจอง ต้องนัดเพื่อน เพื่อนเบี้ยวไม่มา ตีคนเดียวก้อไม่ได้ เข้าฟิตเนส ว่ายน้ำ ก้อต้องเปลี่ยนชุดไปมา ขี้เกียจ! พอมาปั่น จักรยาน โอโฮ! ใช้เลย ปัญหาทั้งหมดทั้งมวลลดหายไป

มาว่าเรื่องเดินทางท่องเที่ยว ชีวิตผม เดินทาง ท่่องเที่ยวมากครับ ทั้งเกี่ยวกับงาน และส่วนตัว ถ้าไปที่ใหม่ๆ ไม่ได้ศึกษา สถานที่ไปก่อนก้อซื้อทัวร์ ถ้าพอรู้ก้อ เดิน เอาครับ ทีนี้ ซื้อทัวร์ ก้อเสียตัง หรือบางทีไปที่ๆไม่อยาก หรืออยู่นานไป หรืออยู่น้อยไป ไม่พอดี .... เดินก้อดี แต่เหนื่อยมาก และครอบครุมพื้นที่ได้น้อย

ก้อนี่แหละครับ เป้นสาเหตุที่ผม ต้องมีจักรยานพับ แต่ก้ออยากได้ล้อโตกว่า 20" ก้อมาได้ เจ้า หมูแดง Montague ล้อ 24" มาจากหลานเพื่อน ได้มิติใหม่ในการท่องเที่ยวของผม เป้ะ! เลยครับ ได้ไอเดีย ว่าจะนำไปทุกการเดินทางที่ขึ้นเครื่องไป จะใช้ปั่นเข้าที่พัก (ประหยัดค่าโดบสาร) จะใช้ท่องเที่ยวในเมือง หรือออกนอกเมือง ดูวิถีชีวิต พื้นบ้าน ถ่ายรูป ไม่ต้องเดินให้เหนื่อย ได้เห้นน้อย และประหยัดค่าทัวร์อีก .... ผมได้พบแล้วครับ แนวพอเพียง!

สุดท้าย ทำให้เปลี่ยนนิสัย ในการขนโน่นนี่ใส่กระเป๋าแบกไปหนักๆ แล้วขากลับก้อซื้อของกลับมาเพิ่ม นน .... การนำจักรยานไปด้วย ทำให้ผมต้อง Travel Light เพราะจักรยานพับไม่ได้ใส่ตะแกรง ผมต้องแบกกระเป่าเสื้อผ้าที่หลัง อย่างมากก้อติดกระเป๋าที่แฮนด์ เท่านั้นครับ ..... ก้อทำให้ผม ลด ละ ไปได้เยอะ จะได้สนใจแต่ การเรียนรู้ วิถี ขอผุ้คนที่แตกต่างไป

ตุ๊กๆ ใช้มอเตอไซ เป็นหัว นั่งได้เปน 10 ประหยัดจิงครับ แต่เค้าว่า เบรกไม่อยู่
รูปภาพ

นี่ก้ออีกแบบ แบบแรงปั่น งามดีครับ

รูปภาพ
rblue
ขาประจำ
ขาประจำ

พอดีไปช่วง พิธีพระศพ เลยมีภาพ king เค้า และมีการแต่งขาวดำ ไว้อาลัยกันทั้งเมืองครับ
รูปภาพ

แวะที่วัก พนม ในเมืองครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่น ชมเมือง ชม วิถีชีวิต ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

พอไม่มีลูกค้า ก้อใช้นั่งเล่น หมากรุก ดีเหมือนกันครับ
รูปภาพ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

โห... :o
เห็นแล้วอยากได้สักคันเลย ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เอ็ม.เจ.ไบค์-นครปฐม”