......ทัวริ่ง+ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน โดย พี่ประจันต์ศรี ..........ขี่จักรยานเที่ยวกัมพูชาอ่านตรงนี้ ครับ.......

จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440

ผู้ดูแล: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม

กฏการใช้บอร์ด
จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440
TC-unity
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8893368
team: กลุ่ม เพื่อนถีบ ( FRC : Friendship riding club )
Bike: Araya federal-T & Bridgestone roadman & Giant HL7000

Re: ......ทัวริ่ง+ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน โดย พี่ประจันต์ศรี ..........ขี่จักรยานเที่ยวกัมพูชาอ่านตรงนี้ ครับ.......

โพสต์ โดย TC-unity »

ประจันทร์ศรี เขียน:
TC-unity เขียน:ถ้ามีเวลา อยากให้พาไปปั่นกัมพูชาแบบพี่บ้างจังเลย :D
ช่วงสิ้นปีเพื่อชวนไปเหมือนกันเห็นว่าจะไปปั่นดูปราสาทนครวัต ประมาณนี้ครับ
สวัสดีครับท่่าน TC-unity
ด้วยความยินดีครับ ถ้าได้ไปด้วยกันจริง ผมจะขอเป็นคนบอกทาง แล้วให้ท่านกะคุณภรรยาเป็นหัวลากนะครับ ...เห็นทริปไปตามฝันที่น่านแล้วอุ่นใจ...ลองกำหนดวันเดินทางคร่าว ๆ ดูก่อนนะครับ
ถ้าว่างตรงกันคงได้ไปเที่ยวกัมพูชาด้วยกันครับ
ตกลงแบบไม่มีเงื่อนใขเลย เดี๋ยวผมหาวันว่าง และ จะบอกพี่ล่วงหน้า ถ้าไปด้วยกันแล้วจะติดใจฝีมือทำกับข้าวแม่ครัวผมแน่ๆ 555 :D
รูปประจำตัวสมาชิก
ประจันทร์ศรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 822 7014
team: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: เสือทางเรียบ ตะเกียบ CROMO

Re: ......ทัวริ่ง+ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน โดย พี่ประจันต์ศรี ..........ขี่จักรยานเที่ยวกัมพูชาอ่านตรงนี้ ครับ.......

โพสต์ โดย ประจันทร์ศรี »

เอาจักรยานไปปั่นที่กัมพูชาครับ

6 - 9 ธ.ค.56 ได้เข้าไปอยู่ในกัมพูชา ตั้งใจจะเอาจักรยานเข้าไปใช้งานด้วย แต่รถที่มีอยู่มันเป็นแบบจรวดทางเรียบ ซึ่งไม่เหมาะกับงานสักเท่าไหร่
จึงจำใจต้องพกรถแถวสองเข้าไปแทน คำว่ารถแถวสอง คือรถที่ยังไม่ได้ผ่านการโมจากท่านประธานเมธาครับ

การเดินทางจากชายแดนไทยด้าน จ.ตราด ไปถึง จ.โพธิสัต ระยะทาง 185 กม. เป็นทางลูกรัง 90 % ลัดเลาะไปตามภูมิประเทศป่า ภูเขา ร่องน้ำ จุดสูงสุด 1500 ม.จากระดับน้ำทะเล น่าจะเป็นทางในฝันของขาลุยทั้งหลาย...แต่ผมขอบอกไม่ใช่ครับ...ฝุ่นมาก..ทางขรุขระ....ยาว..ครับ

การเดินทางช่วงนี้ผมนั่งรถปิคอัพติดแอร์....ก็ลำบากตามอัตภาพครับ

ชมภาพ เส้นทางจากชายแดนไทยด้าน จ.ตราด ไป จ.โพธิสัต กัมพูชา ครับ

ทางฝั่งไทยก่อนถึงพรมแดนไทย - กัมพูชา

รูปภาพ

ทางในกัมพูชาแล้วครับ

รูปภาพ

ร.ร.ในตำบล อยู่ใกล้ชายแดนไทยครับ
รูปภาพ

นร.ชาวเขมร กำลังเดินไปโรงเรียนครับ
รูปภาพ

สะพานเหล็กสร้างเมื่อคราวฝรั่งเศสปกครองกัมพูชาครับ
รูปภาพ

แม่น้ำคางครืน ใต้สะพานเหล็กเมื่อกี้ครับ น้ำใส เย็น มีตลอดปี ปลามังกรมีเยอะในแม่น้ำนี้ครับ
รูปภาพ

สภาพเส้นทางเป็นแบบนี้เกือบตลอดสายครับ
รูปภาพ

ที่พัก จนท.ทหาร ใช้งานตามปกติ แต่น่าจะนาน ๆ มาที ลำบากเหลือเกินนี่
รูปภาพ

ทางขึ้น ๆ ลง ๆ ไปตลอด
รูปภาพ

ชาวเขมรทำมาหากิจครับ นับถือในความขยัน พยายามครับ
รูปภาพ

ที่พัก จนท.ทหารครับ...อย่าสุ่มสามสุ่มสี่เข้าไปนะครับ...อาจถูกจับ...ฮืยกลัวจัง

รูปภาพ

ทางช่วงนี้เริ่มลงจากจุดสูงสุดแล้วครับ
รูปภาพ

ที่ผ่านมา 80 กว่าโล ไม่มีบ้านคน มีแต่ฝุ่นครับ
รูปภาพ

เริ่มมีบ้านคนแล้ว
รูปภาพ

สินค้าส่งออกของพื้นที่ครับ
รูปภาพ

อิงมวลชนไว้ ค่อนข้างปลอดภัยครับ

รูปภาพ

เรือนหอ รอเจ้าสาวมั้นนี่
รูปภาพ

เข้าเขตอำเภอหนึ่งของ จ.โพธิสัต แล้วครับ
รูปภาพ

ที่ใจกลางอำเภอครับ
รูปภาพ

ออกจากอำเภอ เส้นทางก็ยังมีสภาพเดิม ๆ
รูปภาพ

ยังมีและ ฮิตอยู่ครับ
รูปภาพ

กระบือ (ควาย) ก็มีครับ
รูปภาพ

เข้าอีกหนึ่งอำเภอ ก่อนถึงตัวจังหวัดโพธิสัต
รูปภาพ

มีถนนลาดยางก่อนเข้าตัวเมืองโพธิสัตสัก 10 กว่า กม.ครับ
รูปภาพ

มาถึง จ.โพธิสัตแล้วครับ ...พักที่นี่...มีเจ้าภาพครับ
รูปภาพ

แล้วก็ขี่จักรยานไปทำงาน....งาน....ครับ
รูปภาพ
สิ้นค้าโอทอปครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เสร็จงาน พักแรมค้างคืนที่ จ.โพธิสัต 1 คืน

ตื่นเช้าอีกวัน เดินทางต่อครับ.....ก่อนจากโพธิสัต...ดูอะไรเพลิน ๆ สักหน่อยแล้วกันครับ
เที่ยวดูตลาดโพธิสัตก่อนเดินทางต่อครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สาวแขมร์ ยินดีต้อนรับครับ
รูปภาพ

เดินทางต่อครับ
รูปภาพ

ที่หมายต่อไป จ.กัมปงชะนัง (หม้อ) 100 กว่าโล ถึงแล้วครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เสร็จธุระ...ไปต่อ....ราชธานีพนมเปญครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ถึงที่พักใจกลางพนมเปญ
รูปภาพ

บ่ายแก่แล้ว มีธุระในพนมเปญ...และ จ.กัมปงสะปือ ...ไปจักรยานครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ขี่รถออกนอกเมืองมุ่งหน้า จ.กัมปงสะปือ 40++ กม.ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ผ่านสนามบินนานาชาติ โปเชนตงครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตามแผนการเดินทาง กะให้ถึง จ.กัมปงสะปือ ประมาณห้าโมงเย็น...ทำธุระเสร็จ...ปั่นกลับยามราตรี ...ถึงพนมเปญสักสามทุ่มกว่า ๆ ก็โอเคครับ
แต่การเดินทางเสียเวลาไปกับการจราจร...มอไซค์ จักรยานย้อนศร...รถตู้จอดรับผู้โดยสารแบบตามใจฉัน....โอ้ย...จะทำไงดีนี่....มาได้ 24 กม. สำรวจ
ไฟหน้ารถ.....ท่านครับ...ผมไม่ได้เอาไฟหน้ามา....มีหนทางเดียวให้เลือกคือต้องรีบย้อนกลับให้เร็วที่สุด...จากนี้ถึงพนมเปญ 20กว่าโล ...ใกล้ค่ำแล้วด้วย
การจราจรก็หนาแน่นขึ้นอีก...

ไม่รอช้าครับ...ออกปั่นแบบใจเกินร้อย....ไม่กิน ไม่เกินแล้วน้ำ....จ้ำเอา...จ้ำเอา...มาถึงชานเมืองเกือบมืด...ใจดีเลยให้สามล้อช่วยถ่ายรูปให้สักหน่อยก่อนดิ่งกลับที่พักครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

มาถึงวัดพนมใกล้ที่พัก...ใจดีเลยถ่ายรูปเป็นที่ระลึก...ก่อนเข้าที่พัก
รูปภาพ

ตื่นเช้าอีกวัน...ก็เดินทางต่อไปทำงานที่ จ.พระตะบอง..

รูปภาพ
รูปภาพ

เสร็จธุระที่พระตะบองแล้ว...ก็เดินทางต่อโดยรถยนต์....มุ่งหน้ากลับคืนสู่ประเทศไทย

ลาก่อนกัมพูชา
รูปภาพ

จบทริปการเดินทางแบบผสมผสานเพียงเท่านี้ครับ

สวัสดีประเทศไทย
...ออกไปปั่นหาความสุข สนุกกับแนวที่ชอบครับ...
TC-unity
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8893368
team: กลุ่ม เพื่อนถีบ ( FRC : Friendship riding club )
Bike: Araya federal-T & Bridgestone roadman & Giant HL7000

โพสต์ โดย TC-unity »

สุดยอดเลยพี่ไปทำงาน เหมือนได้เที่ยวเลยครับ :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือทางเรียบ ตะเกียบ CROMO

TC-unity เขียน:สุดยอดเลยพี่ไปทำงาน เหมือนได้เที่ยวเลยครับ :D :D :D
ขอบคุณครับ :)
...ออกไปปั่นหาความสุข สนุกกับแนวที่ชอบครับ...
Songwut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0859990116
team: ยังไม่มีครับ
Bike: Miyata

โพสต์ โดย Songwut »

ขอบคุณสำหรับการแชร์เรื่องราวดีๆ อ่านไปพร้อมภาพประกอบเพลินมากครับคุณอา
Chanchai2071
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899444408
team: ชมรมบ้านผือ
Bike: Mjbikeh

โพสต์ โดย Chanchai2071 »

:o :o เยี่ยมยอดยกให้10นิ้วโลด :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

Songwut เขียน:ขอบคุณสำหรับการแชร์เรื่องราวดีๆ อ่านไปพร้อมภาพประกอบเพลินมากครับคุณอา
ไม่ได้มาร่วมแสดงออกกับเพื่อนผองน้องพี่ชาวเอ็มเจ. ไปทำงานอยู่แดนใกลก็รักในหลวงเช่นกันครับ

ขอบคุณครับท่าน Songwut คงได้มีโอกาสพบเจอกันนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Chanchai2071 เขียน::o :o เยี่ยมยอดยกให้10นิ้วโลด :lol: :lol:
ขอบคุณครับท่าน Chanchai2071 ถ้าจะทักทายเป็นภาษาอีสาน..ยินดีหลาย ๆ ครับ...ผมคนเมือง 101 ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

มาสวัสดี พี่น้องชาวเอ็มเจ ที่คิดถึง...และท่านผู้อ่านทุกท่าน

ชีวิต + การงาน และ จักรยาน ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ทัวร์ริ่ง...ก็ได้ไปบ้าง...แต่เป็นทริปสั้น ๆ และ + งานด้วยเสมอ
ท่องเที่ยว..ก็ประเทศเพื่อนบ้านเป็นหลัก + งานด้วยเช่นกัน
ขี่ออกกำลังกาย....นี่ไม่ได้เลย...ถึงเวลา...มันต้องไปไกล้บ้าง ...ไกลบ้าง..ไม่งั้นกินไม่อร่อย...นอนไม่เป็นสุข

ที่ผ่านมาไม่นานนี่เอง...พรรคพวกกลุ่มเสือสอยดาว อ.สอยดาว จ.จันทบุรี ..ได้รับความไว้วางใจ..ให้ช่วยจัดแข่งขันใจเกินร้อยสอยดาวครั้งที่สอง

พรรคพวกจึงส่งข่าวถึงผม....โดยบอกว่า...เชิญมาร่วมงาน...จะทำอะไรก็ได้....ขอให้มา

ก็ดีใจที่พรรคพวกคิดถึงเรา ก็เลยว่าจะมาช่วยเล็ก ๆ น้อย ๆ ...แต่ก็ยังนึกไม่ออกว่าจะช่วยเขาตรงไหน......

ก่อนงาน...พวกชวนมาทำสนามแข่ง....นึกในใจทำไงหว่าสนามแข่ง...เกิดมาก็ไม่เคยสักที...ลองดูครับ

ทำสนาม....ก็มาขี่สำรวจเส้นทาง / วัดระยะทาง / จุดให้น้ำ / จุดรักษาความปลอดภัยสำคัญ /
ในวันที่มาขี่สำรวจเส้นทาง...แรก ๆ ก็ขี่ไป คุยไป เสนอแนะกันไป ถ่ายรูป หลังผ่าน 20 กม. แล้ว ไงมาขี่แข่งกันอย่างนี้ละ
หนัก ๆ เข้า เหลือคนที่ถือโปรเจกในมือกับผู้ช่วย 2 - 3 คน ทำสนาม...ที่เหลือหลงขี่แข่งกัน...มันส์ไปเลย...
เราถูกเชิญมา...ก็เลยอยู่กลาง ๆ .....บางจังหวะก็ถือโอกาสโชว์ประสิทธิภาพรถแบบแข่งขันด้วยเหมือนกัน...แบบว่ามันส์จนเผลอครับ

15 ธ.ค.56 วันงาน....แข่งจักรยานใจเกินร้อย อ.สอยดาว ครั้งที่ 2
ผมได้พิจารณาอย่างถี่ถ้วนแล้ว...คงช่วยพรรคพวกอะไรได้ไม่มาก....เลยตัดสินใจไปขี่แบบแข่งขันกับเขาด้วย..
..โอ้ย..แรก ๆ ดูจะดี..ท้าย ๆ หมดแรงครับ...แต่ก็ได้ถ้วยมา 2 ใบ .....นึกถึงทีไรยังขำตัวเองอยู่เลย.....

ขอไปทำงานที่ต่างประเทศแถว ๆ ชายแดนนิดหนึง....กลับมาแล้วจะเล่าต่อครับ.. :)
ขาประจำ
ขาประจำ

มาต่อครับ

ก่อนวันแข่งขันหนึ่งวัน...ถามตัวเองว่าเหมะหรือเปล่าที่ไม่โผล่หน้าไปหาพรรคพวกเลย....ใจซ้าย กับ ใจขวา แย่งกันเสนอเหตุผล.. ไปเถอะ - ไม่เป็นไร
ตกลงไปครับ....ถึงที่จัดงานอยู่ข้าง ๆ ศาลาที่ว่าการ อ.โป่งน้ำร้อนนั้นแหละ

ไปถึง..เห็นสถานที่จัดเรียบร้อย....จนท.สาว ๆ รับสมัครก็นั่งประจำโต๊ะทุกตัว....บนโต๊ะมีเอกสารรับสมัครครบครัน
บ่าย...แล้ว...นักปั่น....ยังไม่มีมาสมัครเลยสักคน......บรรยากาศหงอย ๆ ชอบกล....แบบนี้ครับ...
(ตามจริงหงอยนะครับ..พอยกกล้องขึ้นถ่ายก็เลยเล่นกล้องครับ)

รูปภาพ
รูปภาพ

คิดได้ตอนนั้น ต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว เพื่อให้บรรยากาศมันคึกคักขึ้นมาหน่อย...
ผมจึงเตร่ๆ ไปถาม จนท.รับสมัคร...ผมจะขอสมัครแข่งขันจักรยานพรุ่งนี้...พร้อมหรือยังครับ
เท่านั้นเอง....จนท.ทุกท่านกระวีกระวาด...สอบถามโน่นนี่กันใหญ่...สมัครรุ่นไหนค่ะ...กรอกใบสมัครจ้า

ผมบอก...จะขี่เสือภูเขากลุ่มอายุ 54 ปีครับ
จึงมีคนพามาสมัครที่โต๊ะนี้ครับ

รูปภาพ

แล้วก็ได้เบอ B3 - 001 ครับ
รูปภาพ

หลังจากที่ผมสมัครเรียบร้อยแล้ว บรรยากาศที่รับสมัครก็คึกคักขึ้นทันที....ดูแล้ว จนท.รับสมัครบางท่านก็น่าจะยังใหม่อยู่...สอบถาม..
หาโน่น หานี่กันใหญ่เลย
ตัวผมก็พบปะพูดคุยกับพรรคพวกอยู่นานสองนานเหมือนกัน....แต่ก็ไม่เห็นนักปั่นมาสมัครต่อจากผมเลย.....บ่ายจนแดดอ่อนผมจึงขอลากลับ..วันพรุ่งมาเจอกัน

เช้าวันแข่งขัน.....ผมว่ามาแต่เช้าแล้ว.....แต่มีนักปั่นมาถึงก่อนผมเยอะเลย .....รู้ภายหลังว่ามีบางท่านมานอนรอตั้งแต่เมื่อวานแล้ว...อื้อฮือ...คงชอบจริง
ปะหน้าผู้จัด.....เขารีบบอกว่า ....หลังพี่กลับไปแล้วมีคนมาสมัครต่ออีก 30 กว่าคนครับ....ดีครับ

มาถึง...ก็แต่งตัว...ติดป้ายรถ
รูปภาพ

ถ่ายรูปกับผู้หลักผู้ใหญ่ตามธรรมเนียมครับ

รูปภาพ

ขอข้าว 1 จานจากเจ้าภาพ...เป็นพลังขับเคลื่่อนครับ

รูปภาพ

บรรยาศในเช้านี้ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เส้นทางปั่นครับ

รูปภาพ

โฉมหน้าคณะผู้จัด....ชุมเสือสอยดาวครับ...วันนี้มาทำหน้าที่จัดการ..ดูแล..อำนวยความสะดวกแก่นักปั่น...ขอบคุณทุกท่านครับ

รูปภาพ

ท่านนายอำเภอสอยดาว และผู้หลักผู้ใหญ่วันงานครับ

รูปภาพ

ผมก็มาซุ่ม ๆ อยู่ข้างหลังครับ

รูปภาพ

แล้วพิธีเปิดอย่างเป็นทางการกำลังจะเริ่มขึ้นครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

แล้วนักปั่นทั้งหลายก็ค่อยไหลรถไปอีกประมาณ 1 กม.เพื่อเข้าจุดสตาร์ทครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ที่จุดสตาร์ท เจ้าหน้าที่ปล่อยรถ..ก็ใช้โทรโข่งเสียงแหบ ๆ เรียกนักปั่นแต่ละกลุ่มเข้าที่
เสือหมอบ A1 -000 (วัยรุ่น) A2-000 (วัยฉกรรจ์) A3-000 (วัยทอง) A4-000 (เด็ก ๆ)
เสือภูเขา B1-000 (วัยรุ่น) B2-000 (วัยฉกรรจ์) B3-000 (วัยใกล้ดึก)

วัยใกล้ดึก อายุ 40 ปีขึ้นไป ผมอยู่กลุ่มนี้ครับ
ที่จุดปล่อยตัว ผมชำเรืองดูคนรอบข้างกลุ่มเดียวกัน....ประมาณ 20 กว่าท่าน....เด็กกว่าเราส่วนมาก....แก่กว่าเราสัก 5 - 6 คน ประมาณนั้นครับ

เมื่อถึงเวลา...เจ้าหน้าที่ก็ปล่อยรถไปทีละกลุ่ม ห่างกันประมาณ 5 นาทีครับ

และแล้วก็มาถึงกลุ่มของผม
พอปล่อยปัํบ....เป็นทางลงเนินยาว ๆ สัก 300 ร้อยเมตรได้
แต่ละท่านปั่นส่งกันสุดเหวี่ยง....แล้วก็สปีดขึ้นเนินอีก 100 กว่าเมตร.....มีแต่ผมปั่นประคองลงไป จนตัวเองมาอยู่ท้าย ๆ ของกลุ่มครับ

มาได้ 4 กิโล ...กลุ่ม B3 แยกออกเป็น 3 กลุ่มย่อย ผมอยู่กลุ่มกลางครับ
มาได้สัก 8 โล ...ผมขึ้นมาอยู่กับกลุ่มนำมี 8 ท่าน มีเสือเฒ่า 5 - 6 ท่าน สลับกันขึ้นนำ..ความเร็ว 38 - 40 + ครับ

หันหลังกลับไปมอง ....กลุ่มกลาง ...กลุ่มท้าย...ตามมาไม่ห่าง
กม.ที่ 15 ผมรู้ทางตั้งแต่มาทำสนาม...จะมีลงเนินยาว ๆ ๆ เกือบกิโลครับ...แล้วก่อนถึงสันเนิน..ผมพารถขึ้นมาตีคู่กับคนนำ

พอพ้นสันเนิน...ผมขึ้นมานำครับ...แล้วก็อัดส่งลงเนินสุดกำลัง.....ทิ้งกลุ่มออกมาได้เยอะทีเดียว
ตั้งใจจะหนีกลุ่ม B3 ไปอยู่กับกลุ่มอื่นข้างหน้าโน้น ......รับถ้วยวางวัลลำดับ 1 2 3 4 5 แน่ ๆ เรา

พอลงมาสุดเนินแล้วก็ต้องดันขึ้นเนินยาว ๆ อีก....ขึ้นมาได้สักครึ่งเนิน....ได้ยินเสียงยางรถทะเลาะกับพื้นถนน..จ๊าด ๆ ใกล้เข้ามา ใกล้เข้ามา
และแล้วเสือเฒ่า 5 - 6 ท่านก็แซงขึ้นหน้าผมไปจ้อย

มาถึง กม.ที่ 20 กว่า ๆ มีเสื่อเฒ่ากลุ่ม B3 /5 ท่าน นำกลุ่มออกไป ค่อย ๆ ห่างออก ห่างออก
ผมกัดฟัน...ตั้งใจว่าจะตามขึ้นไปไม่ให้ห่างไปกว่านี้.....แต่มันทำได้แค่ใจคิด ....เรี่ยวแรงมันหายไปไหนนี่

มาถึงตรงนี้...แต่ก็ยังแซงกลุ่มหน้าได้อยู่น่ะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

พอมาถึง กม.ที่ 30 จุด กลับตัว....เห็นหลังเสือกลุ่ม B3 /3 ท่าน ทิ้งห่างไปเรื่อย ๆ มีเหลือ 4 ท่านที่คลอเคลียไปกับผม
ส่วนกลุ่มกลาง, หลังไม่รู้ไปอยู่ไหน

มาได้ 40 กม. ...ผมทิ้งกลุ่มรองขึ้นมาปั่นเดี่ยว หวังจะตามกลุ่มหน้าให้ทัน มันก็ได้แต่หวังครับ กลุ่มนำหนีไปเข้ากลุ่มใหญ่ข้างหน้าเป็นเสือหมอบ
แล้วกลุ่มใหญ่ก็พากันไปเป็นฝูง ผมรู้สึกหมดแรง ค่อย ๆ อ่อนลงทีละนิด ๆ ประกอบกับช่วง 10 กม.สุดท้ายดันมีเนินเยอะ...เร่งไม่ขึ้นเลย

ความเร็วยืนอยู่ 24 - 26 รู้สึกอ่อนแรงจริง ๆ สุดท้ายต้องปั่นเดี่ยวมาเรื่อย ๆ แล้วมาดันเนินสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย...

รูปภาพ
รูปภาพ

มาแล้ว...คนหมดแรงจริง ๆ ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

สถิติ DST58.38 AV29 MX53 TM 1.59

รับถ้วยรางวัลจากท่านนายอำเภอสอยดาวครับ
ใบแรก...เข้าทันเวลา....ถ้วยรางวัลไม่มีฝาครับ

รูปภาพ

ใบที่สอง .....รางวัลเกียรติยศ...สมัครเป็นคนแรก.....ถ้วยรางวัลมีฝาครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

อีกหนึ่งอารมณ์ของคนกับจักรยาน
ที่อยากมีรถแบบแข่งขัน...ก็เพื่อเอาไว้ปั่นใจเกินร้อยครับ

แต่พอได้มาขี่แบบแข่งขัน....สรุปว่าไม่ใช่ทาง แต่ก็อยากมีไว้ขี่แบบชิว ๆ ครับ

ทางของผม....ฟันธง...ทัวร์ริ่งเพื่อชีวิตครับ

สวัสดีครับ
อากุต่าย007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เวิลด์ไบค์ศรีราชา
Bike: Giant

โพสต์ โดย อากุต่าย007 »

ขอปรบมือดังๆให้อาเลยครับ สุดยอดเลยครับ อนาคตคงได้ร่วมออกทริปทางไกลต่างแดน หรือในแดนกับอาอีกนะครับ อยากปั่นทางอีสานบ้าง แต่เวลาไม่ให้เพราะติดทำงาน เอาใกล้ๆต่างแดนพนมเปนก็เข้าท่าดี รอทีมสอยดาวว่างครับอา มกราคมผมว่าจะไปวัดหลวงพ่อโสธร เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบครับอา :twisted:
ขาประจำ
ขาประจำ

อากุต่าย007 เขียน:ขอปรบมือดังๆให้อาเลยครับ สุดยอดเลยครับ อนาคตคงได้ร่วมออกทริปทางไกลต่างแดน หรือในแดนกับอาอีกนะครับ อยากปั่นทางอีสานบ้าง แต่เวลาไม่ให้เพราะติดทำงาน เอาใกล้ๆต่างแดนพนมเปนก็เข้าท่าดี รอทีมสอยดาวว่างครับอา มกราคมผมว่าจะไปวัดหลวงพ่อโสธร เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบครับอา :twisted:

ขอบคุณสำหรับเสียงปรบมือ รอฟังข่าวไปวัดหลวงพ่อโสธร...ฝากความคิดถึง....ถึงคุณอิฟด้วยนะครับ
โชคดีปีใหม่...และตลอดไปนะครับ
Mahingsa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Hybrid GIOS CELE
ตำแหน่ง: Vientiane

โพสต์ โดย Mahingsa »

ประจันทร์ศรี เขียน:อีกหนึ่งอารมณ์ของคนกับจักรยาน
ที่อยากมีรถแบบแข่งขัน...ก็เพื่อเอาไว้ปั่นใจเกินร้อยครับ
แต่พอได้มาขี่แบบแข่งขัน....สรุปว่าไม่ใช่ทาง แต่ก็อยากมีไว้ขี่แบบชิว ๆ ครับ
ทางของผม....ฟันธง...ทัวร์ริ่งเพื่อชีวิตครับ
สวัสดีครับ
สวัสดีครับพี่ รถแบบแข่งขันนี้มันกระตุ้นกิเลสมากๆครับ พอขึ้นคร่อมแล้วมักจะตามใครไม่ค่อยเป็น :mrgreen: :mrgreen:
เห็นมาหลายท่านแล้วครับ อยากมี อยากลอง แต่พอมีแล้ว ถึงได้รู้ว่าขี่เร็วๆนี่มันทรมานร่างกายสุดๆ บางคนถึงกับไม่จับจักรยานอีกเลย (ขอโทษนะครับพี่ ผมเองก็เป็น) :mrgreen: :mrgreen:

เดี๋ยวนี้จะใช้รถแบบนี้แต่เฉพาะตอนซ้อมครับวันไหนเวลาน้อยเอาออกไปปั่นแบบ Short เดียว 30-40 KM. พอ
ว่าแต่ว่าเมื่อไหร่เราจะได้ไปทัวร์ริ่งเพื่อชีวิตด้วยกันซักทีครับ :D :D
Don’t want to make a good time but prefer to get a great time.
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่ รถแบบแข่งขันนี้มันกระตุ้นกิเลสมากๆครับ พอขึ้นคร่อมแล้วมักจะตามใครไม่ค่อยเป็น :mrgreen: :mrgreen:
เห็นมาหลายท่านแล้วครับ อยากมี อยากลอง แต่พอมีแล้ว ถึงได้รู้ว่าขี่เร็วๆนี่มันทรมานร่างกายสุดๆ บางคนถึงกับไม่จับจักรยานอีกเลย (ขอโทษนะครับพี่ ผมเองก็เป็น) :mrgreen: :mrgreen:

เดี๋ยวนี้จะใช้รถแบบนี้แต่เฉพาะตอนซ้อมครับวันไหนเวลาน้อยเอาออกไปปั่นแบบ Short เดียว 30-40 KM. พอ
ว่าแต่ว่าเมื่อไหร่เราจะได้ไปทัวร์ริ่งเพื่อชีวิตด้วยกันซักทีครับ :D :D[/quote]

สวัสดีปีใหม่ 2557 ครับท่าน มหิงสา ระลึกถึงอยู่บ่อย ๆ ครับ
ทัวร์ริ่งเพื่อชีวิต....รอแป๊บหนึ่งครับ.....ท่านประธานเมธา...กำลังปั้นรถทัวร์ริ่งให้อยู่ครับ
คงมีสักวัน....ได้ไปทัวร์ริ่งเพื่อชีวิตด้วยกัน....ผมก็รออยู่เช่นกันครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ส.ค.ส.๒๕๕๗
ขอส่งความระลึกถึง และปรารถนาดีมายังพี่น้องชาวจักรยานและท่านผู้อ่านทั้งหลาย
ขออานุภาพแห่งคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ จงคุ้มครองรักษาท่านและครอบครัว
ขอให้มีความสุข มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยอันตรายทั้งปวงตลอดไปด้วยเทอญ

สวัสดีปีใหม่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เอ็ม.เจ.ไบค์-นครปฐม”