@@@ ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน โดยคุณมหิงสา เวียงจันทร์ กับหลายเรื่องราวที่น่าสนใจครับ ###

จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440

Moderator: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม

Re: Bridgestone Wildwest Cromo ของคุณมหิงสา เวียงจันทร์ครับ

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม » 30 มิ.ย. 2012, 22:55

ขวัญใจ เขียน:รถเสร็จ เจ้าของยังไม่เข้ามาแสดงตัวความเป็นเจ้าของ ถ้าช้าเดี๊ยวผมยึดน๊ะครับ

พี่มหิงสา จะขี่จากบ้านผมไปที่เวียงจันทร์ วันพรุ่งนี้ แต่ผมบอกว่าไปคนเดียวช่วงนี้ไม่
ปลอดภัย ให้ชวน อาจารย์ขี่ไปด้วยครับ
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ชื่อบัญชี นางสมจิตต์ เปรมแสง ออมทรัพย์ กสิกรไทย สาขาถนนราชวิถี นครปฐม
152-2-19061-2
Tel.081-488-1440
รวมคลิปวิดีโอเจ๋งๆของเอ็ม.เจ.ไบค์

Re: Bridgestone Wildwest Cromo ของคุณมหิงสา เวียงจันทร์ครับ

โพสต์ โดย ขวัญใจ » 01 ก.ค. 2012, 19:21

ตกข่าวขออภัย สงสัยกลัวจะปั่นไปส่งที่เวียงจันทน์กระมังไม่เห็นส่งข่าวคราวแจ้งให้ทราบ ไง ๆ ก็เตรียมพร้อมรออยู่ครับคุณเมธา

โพสต์ โดย Deang-sarapee » 04 ก.ค. 2012, 10:57

ขวัญใจ เขียน:ตกข่าวขออภัย สงสัยกลัวจะปั่นไปส่งที่เวียงจันทน์กระมังไม่เห็นส่งข่าวคราวแจ้งให้ทราบ ไง ๆ ก็เตรียมพร้อมรออยู่ครับคุณเมธา

:lol: :lol: คงอยากปั่นเดี่ยวมากกว่า..ละมัง..ไม่เป็นไร..ไว้รอเวลาว่างคุณมหิง ฯ คงขึ้นไปทางเหนือบ้างละ..ไว้พาไปอินทนนท์เลยดีไหม?.. :lol: :lol: ที่อยู่ที่อุดรลืมเลยหรือเปล่าไม่รู้..รออยู่นะครับ :lol: :lol:
viewtopic.php?f=72&t=890159 ......จักรยานธุดงค์.......

viewtopic.php?f=188&t=745024 ....เวียตนาม....

โพสต์ โดย Mahingsa » 05 ก.ค. 2012, 02:09

ขอขอบคุณทุกๆ comment ครับ

จริงๆตั้งใจว่าพอรับรถมาแล้วจะขี่กลับเวียงจันทน์เลย แต่ก็มีอันต้องเลื่อนทริป(ทางไกล) ไปก่อนอะครับ มีหลายท่านทักท้วงมาว่า ช่วงนี้เดินทางคนเดียวไกลๆไม่น่าจะปลอดภัยสักเท่าไหร่ (ท่าทางจะโดนแน่ๆ) รอให้เจ้ากรรมนายเวรชำระหนี้สินบอลยูโรกันเสร็จเสียก่อนแล้วจะไปไหนก็ไป ประกอบกับผมมีงานด่วนเข้ามาด้วย...เลยต้องเลื่อนทริปไปก่อน... :cry: :cry: :cry: (เซ็งสุดๆเลยครับ) :oops: :oops:

ตอนนี้คง comment เรื่องรถอะไรไม่ได้ (ได้แต่ลูบๆคลำๆ) เดี๋ยวมีโอกาสออกทริปทางไกลจะมา comment อีกทีครับ ขอบคุณพี่เมธากับพี่จิตนะครับสำหรับคำแนะนำเรื่องทริป เรียนตรงๆผม Happy กับรถคันนี้มากครับ
รูปภาพ
Don’t want to make a good time but prefer to get a great time.

โพสต์ โดย T_lek » 05 ก.ค. 2012, 08:38

Mahingsa เขียน:ขอขอบคุณทุกๆ comment ครับ

จริงๆตั้งใจว่าพอรับรถมาแล้วจะขี่กลับเวียงจันทน์เลย แต่ก็มีอันต้องเลื่อนทริป(ทางไกล) ไปก่อนอะครับ มีหลายท่านทักท้วงมาว่า ช่วงนี้เดินทางคนเดียวไกลๆไม่น่าจะปลอดภัยสักเท่าไหร่ (ท่าทางจะโดนแน่ๆ) รอให้เจ้ากรรมนายเวรชำระหนี้สินบอลยูโรกันเสร็จเสียก่อนแล้วจะไปไหนก็ไป ประกอบกับผมมีงานด่วนเข้ามาด้วย...เลยต้องเลื่อนทริปไปก่อน... :cry: :cry: :cry: (เซ็งสุดๆเลยครับ) :oops: :oops:

ตอนนี้คง comment เรื่องรถอะไรไม่ได้ (ได้แต่ลูบๆคลำๆ) เดี๋ยวมีโอกาสออกทริปทางไกลจะมา comment อีกทีครับ ขอบคุณพี่เมธากับพี่จิตนะครับสำหรับคำแนะนำเรื่องทริป เรียนตรงๆผม Happy กับรถคันนี้มากครับ
รูปภาพ

ยินดีด้วยครับ ..รถสวย ดูสมบุกสมบันน่าปั่นทางไกลจริงๆ...... :D
ปั่นไม่ไว แต่จะ ไปให้ถึง

โพสต์ โดย หวานเจี๊ยบ » 05 ก.ค. 2012, 09:09

แต่งองค์ทรงเครื่องแล้วสวยมากจริงๆ ครับ :mrgreen:
กีฬามีค่าต่อคน มีผลต่อใจ
รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย สอนให้ทุกคนเป็นคนดี

โพสต์ โดย Mahingsa » 05 ก.ค. 2012, 20:56

ขวัญใจ เขียน:ตกข่าวขออภัย สงสัยกลัวจะปั่นไปส่งที่เวียงจันทน์กระมังไม่เห็นส่งข่าวคราวแจ้งให้ทราบ ไง ๆ ก็เตรียมพร้อมรออยู่ครับคุณเมธา

ปั่นไปส่งที่เวียงจันทน์ ไม่กลัวครับ กลัวไม่ไป :lol: :lol:
รถได้แล้วครับอาจารย์ เดี๋ยวขอจัดตารางเวลาก่อนครับ..จะไปเยี่ยมอาจารย์แน่ๆครับ 8-) 8-)
Don’t want to make a good time but prefer to get a great time.

โพสต์ โดย Mahingsa » 05 ก.ค. 2012, 21:00

Deang-sarapee เขียน:

:lol: :lol: คงอยากปั่นเดี่ยวมากกว่า..ละมัง..ไม่เป็นไร..ไว้รอเวลาว่างคุณมหิง ฯ คงขึ้นไปทางเหนือบ้างละ..ไว้พาไปอินทนนท์เลยดีไหม?.. :lol: :lol: ที่อยู่ที่อุดรลืมเลยหรือเปล่าไม่รู้..รออยู่นะครับ :lol: :lol:

ตกลงเลื่อนครับพี่แดง..ทริปนี้คงเหาะกลับเวียงจันทน์ครับผม :cry: :cry: :cry: :cry:
ส่วนสารภี....เออ..คงจะเป็นหลังฝนผมจะไปรบกวนพี่แดง (แน่ๆ) ครับ :P :P

โพสต์ โดย Mahingsa » 05 ก.ค. 2012, 21:12

หวานเจี๊ยบ เขียน:แต่งองค์ทรงเครื่องแล้วสวยมากจริงๆ ครับ :mrgreen:

ขอบคุณครับอาจารย์เจี๊ยบ ของอาจารย์ก็สวยมากๆครับ...วันนั้นถ้าไม่รีบก็ว่าจะขอลองซะหน่อยครับ
คิดว่าคงมีโอกาสเจอะเจอกันอีกนะครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม » 30 ก.ค. 2012, 10:29

Mahingsa เขียน:ขอขอบคุณทุกๆ comment ครับ

รูปภาพ

ใส่อาวุธครบมือ เตรียมลุยเต็มที่เลยหรือครับพี่ มหิงสา
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ชื่อบัญชี นางสมจิตต์ เปรมแสง ออมทรัพย์ กสิกรไทย สาขาถนนราชวิถี นครปฐม
152-2-19061-2
Tel.081-488-1440
รวมคลิปวิดีโอเจ๋งๆของเอ็ม.เจ.ไบค์

Re: @@@ Bridgestone Wildwest Cromo ทัวริ่งล้อ26 ของคุณมหิงสา เวียงจันทร์ครับ ####

โพสต์ โดย Mahingsa » 31 ก.ค. 2012, 12:54

ได้มีโอกาศถีบรถเกินหลักร้อย (ในทริปเดียว) แล้วครับ เดี๋ยวมีเวลาจะมาเล่าให้ฟัง
ทริปนี้ได้ไปร่วมกับทีมรักรถรักธรรม ได้ถีบรถท่องเที่ยว(อย่างที่ใจต้องการ) แล้วก็ได้เรียนรู้ทักษะการถีบจักรยานอย่างมากมาย(โดยเฉพาะการขึ้นเขา)จากอาจารย์ทั้งสามครับ

รูปภาพ

Re: @@@ Bridgestone Wildwest Cromo ทัวริ่งล้อ26 ของคุณมหิงสา เวียงจันทร์ครับ ####

โพสต์ โดย Mahingsa » 31 ก.ค. 2012, 12:58

อาจารย์ทั้งสามท่าน กับ บททดสอบ (เนิน) สุดท้ายก่อนจบทริปครับ

รูปภาพ

โพสต์ โดย Mahingsa » 31 ก.ค. 2012, 13:37

หลายสิ่งหลายอย่างที่อ่านมาจากใน web หรือในตำรา ได้เอาออกมาประยุกต์ใช้ในทริปนี้ มีทั้งที่ประสพความสำเร็จและล้มเหลวครับ การฝึกซ้อมอย่างต่อเนื่องกับตัวรถที่เราใช้มีผลอย่างมากกับสภาพร่างกายของเรา ทักษะการถีบจักรยานเป็นเรื่องที่สอนกันได้....แต่จะเรียนรู้กันได้นั้น...ไม่ใช่ทุกคนครับ การออกทริปทางไกลทำให้เราได้เรียนรู้จากของจริง ซึ่งมักจะหาไม่ได้จากการฝึกซ้อมใกล้ๆบ้าน

เดี๋ยวผมจะทยอยลงรูปให้ชมครับ ส่วนเรื่องราวนั้นต้องลองติดตามดูกระทู้ของอาจารย์ขวัญใจและของพี่แดงสารภีดูนะครับ (แบบว่าผมเขียนอธิบายไม่ค่อยเก่งอะครับ) เชื่อว่าทั้งสองท่านคงจะมี comment เกียวกับรถ Wildwest คันนี้ และก็ comment เกี่ยวกับตัวผมอย่างแน่นอนครับ 8-) 8-)

รูปภาพ

โพสต์ โดย Mahingsa » 31 ก.ค. 2012, 14:34

รูปภาพ

ทริปนี้เส้นทางแบ่งออกเป็นสามช่วงครับ
1. อช.ชาติตระการ - แยกโป่งแค - บ่อทอง - น้ำไคร้ - อุทยานต้นสักใหญ่ - เขื่อนสิริกิต 115 กม.
2. เขื่อนสิริกิต - แยกสักใหญ่ - น้ำปาด - บ้านห้วยเดี่อ - บ้านห้วยโป่ง - บ้านห้วยมุ่น - อช.ภูสอยดาว 85 กม.
3. อช.ภูสอยดาว - บ้านรักไทย - บ้านลาดเรือ - บ้านขวดน้ำมัน - บ่อภาค - อช.ชาติตระการ 63 กม.