..............ปัญหา + เทคนิคการขี่จักรยาน ของนักจักรยานเสือภูเขาทางเรียบ(เน้นเรื่องทางชัน).............

จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440

Moderator: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม

..............ปัญหา + เทคนิคการขี่จักรยาน ของนักจักรยานเสือภูเขาทางเรียบ(เน้นเรื่องทางชัน).............

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม » 11 มิ.ย. 2010, 07:19

ปัญหาตอนนี้สำหรับเรื่องความเร็วและสมรรถนะของรถทั้งบนพื้นราบ ทางภูเขา ทางไกล ท่องเที่ยว
เพื่อขี่เร็วแบบแข่งขัน หรือเพื่อไปทำงานงานแทนรถยนต์นั้นได้จบสิ้นลงแล้วครับ แต่ปัญหาของคน
ที่จะนำมันไปขี่ต้องขี่แบบจักรยานทางเรียบครับ อย่างเช่น

รูปแรก และ สอง ขึ้นเขาด้วยจานใหญ่ คันแรก จานหน้า 46 หลัง 12-28 คันที่สอง 42/11-28

ตุณลองสังเกตุ คนขี่ท่านแรก ซึ่งขี่อยู่ในระดับความชันมากครับ ดุจากเส้นแบ่งถนน

คนที่สองอยู่ใน ตำแหน่งที่สูงกว่า คนแรก ลองมองลงไปครับจะเห็นความชันที่มากครับ
ซึ่งคนแรกอยู่ตรงจุดหัวโค้งเข้าทางตรงด้านล่างครับ ให้ท่านสังเกตุจากเส้นแบ่งถนนครับ

ทั้งสองท่านใช้จานใหญ่ขึ้นเขาครับ ตรงจุดนี้เป็นจุดสูงสุดของขุนตาลครับ
อีก 150 เมตรก็ถึงจุดสูงสุดแล้วครับ ความชันที่ไต่ขึ้นมาไม่ต้องพูดถึงครับ

แล้วผมจะมาบอกต่อถึงเทคนิคการขี่แบบนี้ครับ จบบทความนี้เมื่อไหร่
จะต่อด้วย เทคนิคการขี่จักรยานทางเรียบแบบที่เป็นสุดยอด
ที่ผมบอกได้เลยว่าคุณอาจไม่เคยได้รับรู้และสัมผัสมาก่อนครับ
และเป็นวิธีที่เหมาะสมและคุณทุกคนต้องใช้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ชื่อบัญชี นางสมจิตต์ เปรมแสง ออมทรัพย์ กสิกรไทย สาขาถนนราชวิถี นครปฐม
152-2-19061-2
Tel.081-488-1440
รวมคลิปวิดีโอเจ๋งๆของเอ็ม.เจ.ไบค์

Re: ปัญหาของนักจักรยานเสือภุเขาทางเรียบ ครับ

โพสต์ โดย zzeuss » 11 มิ.ย. 2010, 08:51

มารอด้วยคนครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ

Re: ปัญหาของนักจักรยานเสือภุเขาทางเรียบ ครับ

โพสต์ โดย Here-Pi » 11 มิ.ย. 2010, 09:07

:mrgreen: ติดตามตอนต่อไป :mrgreen:
รถแรงเชิญด้านหน้าครับ

โพสต์ โดย Fastcat4100 » 11 มิ.ย. 2010, 09:25

ดีครับจากประสบการณ์จริง
สำหรับชาวเสือ โลกกว้าง แต่ทางนั้นแคบ

โพสต์ โดย หมีดำ » 11 มิ.ย. 2010, 09:30

รอฟังด้วยคนครับ :mrgreen:
::::ต้องแปรเปลี่ยน ทุกอุปสรรค ให้กลายเป็น พลัง ::::
::::ความคิด + คือ วัคซีน ป้องกัน ความรุนแรง ::::

โพสต์ โดย Boy Dawes » 11 มิ.ย. 2010, 12:36

ขอสูตรแกงป่าจากคนที่สองด้วยได้มั้ยครับ... :lol:

โพสต์ โดย Um » 11 มิ.ย. 2010, 16:29

ยังไม่ชันมากนี่ครับ ถ้าชันกว่านี้จานหน้าใบใหญ่จะยังไหวมั้ย

โพสต์ โดย 999rpm » 11 มิ.ย. 2010, 18:06

จานเล็กเอาไว้ตอนใกล้หมดแรงหรือ ?

โพสต์ โดย nik916ft » 11 มิ.ย. 2010, 19:19

คอยตอนต่อไปอยู่ครับ..... :?:

โพสต์ โดย nikom959 » 11 มิ.ย. 2010, 20:04

อยากทราบตำเหน่งของเพืองหลัง