ช่วยกระจายข่าว อุบัติเหตุรถเก๋งชนจักรยาน ที่พืชสวนโลกครับ

ผู้ดูแล: เล็ก.., หนูเบนท์

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

ช่วยกระจายข่าว อุบัติเหตุรถเก๋งชนจักรยาน ที่พืชสวนโลกครับ

โพสต์ โดย jamzkub »

พอดีน้อง (ลูกสาวของนักปั่นที่ประสบอุบัติเหตุ) ได้มาตั้งกระทู้หาพยานหลักฐานและบุคคลเพื่อที่จะเอาผิดกับคนชนในห้องจักรยาน เว็บ Pantip

ผมเลยมาช่วยตั้งกระทู้ที่นี่เพื่อกระจายข่าวอีกช่องทางหนึ่งครับ

"หวังว่าพี่ๆชมรมจักรยานยังจำอุบัติเหตุรถชนจักรยานที่พืชสวนโลกได้นะค่ะ
ตอนนี้คดีของคุณพ่อไม่มีความคืบหน้าเลยค่ะ เค้าบอกว่าเค้าใหญ่เค้าไม่กลัว หนูรบกวนพี่ช่วยบอกพี่ๆที่ขี่จักยานในวันนั้นว่ามีใครเห็นเหตุการ์ณตอนเกิดเหตุบ้าง
ช่วยมาเป็นพยานให้พ่อหนูหน่อยนะค่ะ ขอร้องด้วยค่ะ หรือถ้าพี่คนไหนสามารถหาหลักฐานจากกล้องวงจรปิดในคืนเกิดเหตุได้ มันจะเป็นสิ้งสำคัญมากๆที่จะเอามันเข้าคุกได้ เพราะตอนนี้มันยื้อเวลาเราไว้เพื่อให้เราไม่มีหลักฐานเอาผิดมัน กรุณาช่วยหนูกับครอบครัวด้วยนะค่ะขอบคุณค่ะ"

ฝากเพื่อนๆใน Thaimtb อีกช่องทางหนึ่งด้วยนะครับ
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
rocklee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-2359848
team: TREK
Bike: TREK
ตำแหน่ง: จ.มหาสารคาม

Re: ช่วยกระจายข่าว อุบัติเหตุรถเก๋งชนจักรยาน ที่พืชสวนโลกครับ

โพสต์ โดย rocklee »

ในรูปเห็นมีป้ายทะเบียนรถตกอยู่ด้วยนะครับ หลักฐานก็ชัดเจนมากแล้ว + ตรวจสอบสภาพรถยนต์ว่าไปชนอะไรมาด้วยหลักฐานก็น่าจะชัดเจน

หรือว่าตำรวจไทยเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ กันนะ :?:
book-_-hippo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อะไรก็ได้ที่ถีบได้

Re: ช่วยกระจายข่าว อุบัติเหตุรถเก๋งชนจักรยาน ที่พืชสวนโลกครับ

โพสต์ โดย book-_-hippo »

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ กลัวไม่ได้รับความเป็นธรรมเป็นอย่างมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รวมชมรมจักรยาน-เชียงใหม่”