เชียงใหม่มีเฟรมหมอบวินเทจมือสองขายที่ไหนบ้างครับ

ผู้ดูแล: เล็ก.., หนูเบนท์

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Jihboh
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถีบเหล็ก

เชียงใหม่มีเฟรมหมอบวินเทจมือสองขายที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย Jihboh »

พึ่งย้ายมาอยู่น่ะครับ อยากได้เฟรมหมอบแท้มาแปลงทำเป็นฟิกเกียร์ ส่วนตัวชอบเพราะมันดูคลาสสิคดีนะครับถึงจะลำบากไปหน่อยตรงที่หาของยากมาก ^ ^ แต่สู้ครับผม
หนังสือ
ปากกา
และ...
นาฟิกาที่หยุดเดิน
redfox
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8O - 695 - 268O
team: ไม่มี
Bike: Daccordi JAVA
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

Re: เชียงใหม่มีเฟรมหมอบวินเทจมือสองขายที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย redfox »

เคยเห็นเมื่อหลายปีมาแล้วนะครับ
ลองถามสว่างจักรยาน ข้างแบ๊งออมสินช้างเผือกครับ จะเป้นเฟรมหมอบงานไทย น่าจะมีสต๊อกเก่า
ชัยธวัช เคยเห็นของ khs ไม่แน่ใจมีอยู่ไหม
ร้าน สปอตเทค (ร้านพี่อี้ด) ไม่แน่ใจว่าย้ายไปไหนแล้ว เคยเห็นสั่ง derosa, Basso มาขาย งามมาก
ถ้าไม่มีต้องประกาศถามเอาครับ เชียงใหม่มีซ่อนไว้เยอะครับ ทั้งวินเทจอิตาลี่ วินเทจไทย (หลานหลวง)

หรือ PM ก็ได้ครับจะแนะนำให้ไปบ้านหลังหนึ่งมีเก็บเยอะ
รูปประจำตัวสมาชิก
julien
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0837703930
team: ไม่มี
Bike: มองหาเรื่อยๆ
ตำแหน่ง: 42/4 ม.5 ต.แม่เหียะ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

Re: เชียงใหม่มีเฟรมหมอบวินเทจมือสองขายที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย julien »

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับหาดูยากจริงกำลังสนใจเลย มีที่ไหนให้ดูมั่งครับนอกจากหลังปริ้นซ์สภาพเก่าเก็บไปนิดอยากดูหลายๆที่เอาไว้ตัดสินใจอ่ะครับ
ทนเอาหน่อยต่อยใช้หนี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รวมชมรมจักรยาน-เชียงใหม่”