เทศบาลตำบลเชียงดาวขอเชิญแข่งขันจักรยานแรลลี่ 5ตุลานี้ครับ

ผู้ดูแล: เล็ก.., หนูเบนท์

ตอบกลับ
leopu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 053-388555
team: เสือดอยหลวง
Bike: merida matt sub5

เทศบาลตำบลเชียงดาวขอเชิญแข่งขันจักรยานแรลลี่ 5ตุลานี้ครับ

โพสต์ โดย leopu »

1. ประเภทการแข่งขัน แบ่งเป็น
1.1 ทีมประชาชนทั่วไป ทีม A (เส้นทางลาดยาง + ลูกรัง) ไม่จำกัดอายุ เพศ วัยและภูมิลำเนา โดยจะต้องมีทีมสมัคร ทีมละ 3 คน ค่าสมัครทีมละ 100 บาท ระยะทางรวมทั้งสิ้น 40 กิโลเมตร
1.2 ทีมประชาชนทั่วไป ทีม B (เส้นทางลาดยาง) ไม่จำกัดอายุ เพศ วัยและภูมิลำเนา โดยจะต้องมีทีมสมัคร ทีมละ 3 คน ค่าสมัครทีมละ 50 บาท ระยะทางรวมทั้งสิ้น 30 กิโลเมตร
1.3 ทีมเยาวชน นักเรียน นักศึกษา (เส้นทางลาดยาง) อายุไม่เกิน..........ปี ไม่จำกัดเพศ วัยและภูมิลำเนา โดยจะต้องมีทีมสมัคร ทีมละ 3 คน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น ระยะทางรวมทั้งสิ้น 30 กิโลเมตร
2. คุณสมบัติของผู้สมัคร
2.1 มีอายุ เพศ วัย ตามประเภทที่ได้กำหนดไว้ โดยถือตามหลักฐานของราชการที่มีรูปถ่ายของผู้สมัครติดอยู่โดยใช้ปี พ.ศ. 2551 ลบด้วย ปี พ.ศ. เกิดของผู้สมัคร โดยทีมเยาวชนต้องต้องเตรียมหลักฐานใบแจ้งเกิดหรือทะเบียนบ้านตัวจริง กรณีที่มีการขอตรวจสอบหลักฐาน และต้องได้รับการรับรองจากผู้ปกครอง
2.2 ต้องเป็นผู้ที่มีสุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคอันตรายเกี่ยวกับการออกกำลังกาย
2.3 ผู้เข้าแข่งขันต้องใช้รถจักรยานที่ไม่มีเครื่องยนต์เท่านั้น
2.4 ผู้เข้าแข่งขันต้องสวมใส่อุปกรณ์ป้องกันอันตรายตลอดระยะเวลาแข่งขัน
2.5 ผู้เข้าแข่งขันต้องติดเบอร์ที่บริเวณหน้ารถหรือหน้าอกเสื้อให้มองเห็นชัดเจน หากหลุดหรือมีการตัด เจาะ จะถูกตัดสิทธิ์การรับรางวัล และจะไม่รับการประท้วงใด ๆ
2.6 การตัดสินของคณะกรรมการตัดสินถือว่าเป็นการสิ้นสุด
2.7 การประท้วง ต้องทำเป็นลายลักษณ์อักษร ยื่นต่อคณะกรรมการจัดการแข่งขัน ภายใน 20 นาทีหลังจากประกาศผลพร้อมเงินประกัน 1,500 บาท หากการประท้วงนั้นเป็นผล จะคืนเงินให้ทันที หากไม่เป็นผลขอสงวนสิทธิ์เงินประกันให้เป็นไปตามดุลยพินิจของคณะกรรมการ
2.8 การแข่งขันทุกประเภทต้องแสดงหลักฐานของทางราชการที่มีภาพถ่ายประกอบต่อคณะกรรมการรับสมัคร
2.9 ผู้เข้าแข่งขันคนใดมีเจตนากลั่นแกล้ง หรือกระทำการใด ๆ เพื่อก่อให้เกิดอุปสรรคในการแข่งขันให้กับผู้อื่นเดือดร้อนจะถูกตัดสิทธิ์ออกจากการแข่งขันทันที
2.10 คณะกรรมการจัดการแข่งขัน จัดเตรียมการปฐมพยาบาลเบื้องต้นเท่านั้น
3. รางวัลและถ้วยรางวัล
3.1 ประเภทประชาชนทั่วไป ทีม A
ชนะเลิศ เงินรางวัล 1,500 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองชนะเลิศอันดับ 1 เงินรางวัล 1,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองชนะเลิศอันดับ 2 เงินรางวัล 500 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
3.2 ประเภทประชาชนทั่วไป ทีม B
ชนะเลิศ เงินรางวัล 500 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองชนะเลิศอันดับ 1 เงินรางวัล 300 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองชนะเลิศอันดับ 2 เงินรางวัล 200 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
3.3 ประเภททีมเยาวชนนักเรียน นักศึกษา
ชนะเลิศ เงินรางวัล 500 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองชนะเลิศอันดับ 1 เงินรางวัล 300 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองชนะเลิศอันดับ 2 เงินรางวัล 200 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
4. กำหนดการแข่งขันและการบริการ
- วันอาทิตย์ที่ 5 ตุลาคม 2551
07.00 น. – 08.00 น. รับสมัคร
08.00 น. – 08.30 น. พิธีเปิดการแข่งขัน
08.30 น. พิธีปล่อยตัว
13.00 น. พิธีมอบรางวัล
- การบริการ
ทางเทศบาลตำบลเชียงดาวมีบริการสถานที่กางเต้นท์พร้อมห้องน้ำ พร้อมอาหารกลางวันของวันที่ 5 ตุลาคม 2551 บริการฟรี
5. สถานที่ติดต่อ
ผู้ที่สนใจเข้าร่วมการแข่งขันสามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ กองการศึกษา สำนักงานเทศบาลตำบลเชียงดาว อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ โทร. 053-455079 ต่อ 22
leopu
สมาชิก
สมาชิก

Re: เทศบาลตำบลเชียงดาวขอเชิญแข่งขันจักรยานแรลลี่ 5ตุลานี้ครับ

1.3 ทีมเยาวชน นักเรียน นักศึกษา (เส้นทางลาดยาง) อายุไม่เกิน 16 ปี ไม่จำกัดเพศ วัยและภูมิลำเนา โดยจะต้องมีทีมสมัคร ทีมละ 3 คน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น ระยะทางรวมทั้งสิ้น 30 กิโลเมตร
รูปประจำตัวสมาชิก
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

Re: เทศบาลตำบลเชียงดาวขอเชิญแข่งขันจักรยานแรลลี่ 5ตุลานี้ครับ

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

ยินดีที่เข้ามาเอิ้นข่าว....มีรางวัลติดปลายนวมแบบนี้ น่าสนใจไม่น้อย...ถ้าไม่ติดภาระกิจอื่นไปแน่นอน...
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
leopu
สมาชิก
สมาชิก

ยินดีต้อนรับสมาชิกชมราจักรยานวันอาทิตย์เชียงใหม่ทุกท่านนะครับ กิจกรรมนี้เน้นสนุกสนาน ท่องเที่ยวครับไม่ซีเรียส ขอขอบคุณที่ให้ความสนใจและยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
e-prad
สมาชิก
สมาชิก
team: chiangmai cycling club
Bike: trek emonda slr6, klein attitute (26")

โพสต์ โดย e-prad »

หนูเบนท์ เขียน:ยินดีที่เข้ามาเอิ้นข่าว....มีรางวัลติดปลายนวมแบบนี้ น่าสนใจไม่น้อย...ถ้าไม่ติดภาระกิจอื่นไปแน่นอน...
เป็นกิจกรรมที่น่าไปร่วมที่สุดครับ แต่ติดภาระกิจเดียวกันกับท่านข้างบนคงได้ไปแน่นอน
leopu
สมาชิก
สมาชิก

ดูรายละเอียดและภาพถ่ายการแข่งขันได้ครับ http://www.lannabiketrip.com/webboard/v ... php?t=2726
billbeam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844066680
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ ตำบลต้นเปา อำเภอสันกำแพง เชียงใหม่
Bike: Merida
ตำแหน่ง: 116/2ม.2 ต.ต้นเปา อ.สันกำแพง เชียงใหม่ 50130

โพสต์ โดย billbeam »

'งานเปิดการแข่งขันแข่งขันจักรยานเสือภูเขาทางเรียบ ระยะทาง 24 กิโลเมตร เนื่องในงานเทศการร่มบ่อสร้าง เมื่อ 18 มกราคม 2552 โดยมี ท่านรองนายกเทศมนตรี เทศบาลตำบลต้นเปา เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันครับ
ลุงทองชอบปั่น
เบื้องหลังม่านเมฆ ยังมีพระอาทิตย์ฉายแสงอยู่
ตารี
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเก่าๆ

โพสต์ โดย ตารี »

:twisted: :twisted: สวัสดีครับเจ้าของกระดาน ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนครับ ผมตารีสี่สายน้ำนำผ้าป่าไปทอดที่วัดเชียงมั่น ตำบลเมืองงายวันที่13ธ.ค2554 วันนั้นมีทีมจักรยานจากเชียงดาวปั่นมารับหากระดานขอบคุณไม่ได้เลยต้องขออนุญาตมาขอบคุณที่กระดานนี้ครับ และขอฝากรุปไห้ชมกันครับ :twisted: :twisted:
...สี่สายน้ำชวนคุย....http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=89502
...วันวาน ของ "หวานเย็น" http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=442494
ตารี
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเก่าๆ

โพสต์ โดย ตารี »

:twisted: :twisted: [/size รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ]
...สี่สายน้ำชวนคุย....http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=89502
...วันวาน ของ "หวานเย็น" http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=442494
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รวมชมรมจักรยาน-เชียงใหม่”