ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
unclesharp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma, Merida Scultura 901

Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

โพสต์ โดย unclesharp »

เรื่องนี้จริงๆ แล้วควรจะจบไปได้ตั้งนานแล้วเพราะอะไรๆ มันก็ชัดเจนอยู่ว่าคนขายตั้งใจจะแหกตาคนซื้อด้วยการเอารูปเก่าเก็บมาลงประกาศ รูปเก่าสภาพรถยังสวยแต่สภาพรถจริงหลังจากเวลาผ่านไปก็โทรมลง

อ่านสิ่งที่ผู้ซื้อเขียนไว้ก็น่าจะพอเดากันออกได้ว่าจริงๆ แล้วผู้ซื้ออยากจะคืนของให้ตั้งแต่ต้นแล้วแต่เนื่องจากการคุยกันกับผู้ขาย (แม้ว่าคนอื่นจะไม่รู้ว่าคุยกันยังไงและคุยกันด้วยน้ำเสียงแบบไหน) ผู้ซื้อซึ่งยังเป็นแค่นักศึกษาจึงเกิดความรู้สึกไม่อยากจะต่อกรและก็คงจะรู้สึกเกรง (กลัว) ผู้ขายด้วยกระมังจึงยอมจบเรื่องเองแถมยังตามไปเที่ยวลบกระทู้ตามที่ต่างๆ ที่ตัวเองตั้งไว้ให้

ยังดีที่กระทู้ประกาศขายนี้เป็นกระทู้ที่ไม่สามารถลบหรือแก้ไขได้และทางผู้ดูแลคงจะเห็นความไม่ชอบมาพากลจึงได้แขวนกระทู้นี้ไว้ทำให้สมาชิกคนอื่นๆ ได้รับรู้เรื่องราวไปด้วย

มาถึงตอนนี้แม้ว่าในที่สุดผู้ขายจะออกมาประกาศรับของคืนและคืนเงินให้ผู้ซื้อ มันก็แค่ทำให้เรื่องจบไปแต่คงไม่ได้ช่วยเรียกคืนชื่อเสียงของผู้ขายได้แล้ว
BNOI_LP
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850296364
team: ปั่นเดี่ยว ๆ มีฟามสุขดี
Bike: trek3900
ตำแหน่ง: ลำปาง

Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

โพสต์ โดย BNOI_LP »

ขอบคุณ น้า ๆ ที่ดูแลบอร์ด ครับ

ที่ช่วยไม่ลบกระทู้นี้
สุดท้าย คนผิด ก็ทนกระแสสังคมไม่ได้

ขอบคุณแทน ผู้ซื้อทุกคน อีกครั้งครับ
รัชนี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: เสือภูเขา Chromoly

โพสต์ โดย รัชนี »

ทุกคนได้ช่วยกันสร้างบรรทัดฐาน ให้เกิดมาในกระดานซื้อขายต่อไปคือการรักษาให้คงไว้
แล้วถามตัวเองว่าจะช่วยกันรักษาไว้ :?:
เรื่องขำขัน เบาสมอง ไร้สาระ เชิญทางนี้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=920633
จาPhuket
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Bianchi Impulso 105
ตำแหน่ง: Phuket

โพสต์ โดย จาPhuket »

BNOI_LP เขียน:ขอบคุณ น้า ๆ ที่ดูแลบอร์ด ครับ

ที่ช่วยไม่ลบกระทู้นี้
สุดท้าย คนผิด ก็ทนกระแสสังคมไม่ได้

ขอบคุณแทน ผู้ซื้อทุกคน อีกครั้งครับ
ชัยชนะที่สุดยอด คือชนะใจตัวเองนี่แหละ ;)
https://www.facebook.com/JAruwanPhuket
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

HOLYSHT เขียน:วันนี้คุณบอยได้โทรมา เพื่อขอคืนของแล้วนะครับ และได้โอนเงินคืนเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้ผมอยู่ที่หอ จะกลับบ้านไปช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์แล้วจะไปแพ็คของส่งให้ครับ

ผมเองก็ไม่ได้หวังจะคืนของแล้ว เพราะได้ประกอบและก็นำไปขี่บ้างแล้ว เบาะใหม่ ผ้าพันแฮนด์ สเตมก็ซื้อมาแล้ว แต่ผมก็ขอบคุณละกันครับ ที่แสดงความรับผิดชอบในที่สุด ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็เถอะ

และที่สำคัญขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านในกระทู้ด้วยครับ และผมขออภัยด้วยถ้ามีสิ่งใดที่ผมทำไปไม่ถูกต้องหรือสร้างความไม่สบายใจให้

ส่วนที่คุณบอยบอกว่าได้ทำการขอคืนกับผมตั้งแต่แรกแล้ว แต่ผมไม่คืนและขอเก็บไว้ใช้เองนี่ เล่นพูดแบบนี้ผมก็พูดไม่ออกเลย :shock:
และผมต้องยินยอมส่งเลขบัญชีให้พี่เลยเหรอครับ 555 ทำไมพูดเหมือนผมไม่อยากจะคืนเลยละครับ แหม

เอาเป็นว่าช่างมันเถอะครับ จะพูดอะไรก็เชิญท่านพูดเถอะ เดี๋ยวเรื่องมันจะไม่จบสักที555 ขอบคุณครับ
แมนมากน้อง ขอให้รวยเกิน 25 ล้านนะ อย่าไปทำทัวร์รถตู้ เพราะได้น้อยหวะ :lol: :lol:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

บอย เขียน:ขออภัยครับ.....
ได้พยายามติดต่อน้อง ภ แล้วเรื่องการขอรับของ(จักรยาน)คืนตั้งแต่แรกแต่น้องขอรับไว้ใช้เอง(จักรยาน)......วันนี้ผมโทรคุยกะน้องเขา.อีกครั้ง....แล้วขอคืนเงินและให้น้อง ภ ส่งคืนจักรยานและน้องเขาก้อยินยอมส่งหมายเลข บ/ช xxxxxxxxx กรุงไทย...มาให้...ผมได้โอนเงินเป็นตามที่ตกลงกัน 4700 บาทเรียบร้อย แล้วน้องจะส่งของคืนให้.........
เพื่อทราบ
ขอบคุณครับ
กล้ามากมาย ได้พยายามขอรับคืนแต่แรก
ผมคิดดูนะ หากรับแต่แรก ใครจะมาโพสให้วุ่นวายหวะทำให้เกิดเรื่อง คุณเส....
8-) 8-)
สรุป เก็บไว้เป็นกรณีศึกษา เรื่องการถ่ายภาพ :evil: :twisted:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
มีมา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-8257258
team: มือใหม่ไร้วรยุทธ
Bike: KHS / JAMIS

โพสต์ โดย มีมา »

เหมือนผมกำลังแอบดูเรื่องในมุ้งของเพื่อนบ้าน

ผัวก็บอกว่าจะเข้าละนะ แม่มึง
เมียก็ว่า พร้อมแล้ว จ้าาาาาาาา

จะเข้าอะไรเราท่านทั้งหลายก็จินตนาการกันเองทั้งนั้น เพราะเค้าคุยกันสองคน

เหตุการณ์นี้จึงสอนให้รู้ว่า
เรื่องซื้อขาย ถ่ายรูปชัดเจน ผู้ซื้อ ผู้ขาย เจรจา รายละเอียดเรียบร้อย ย่อมมีความสุขทุกฝ่าย
vitmantools
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA

โพสต์ โดย vitmantools »

พูดตรงๆหากคุณ บอยคิดว่าการซื้อรถจักรยานที่คุณเจตนาหลอกขายไม่ตรงตามในรูปที่ประกาศโพสขายเเล้ว...........แล้วเรื่องมันจะจบ + เก็บตัวให้เรื่องเงียบ คนที่เคยอ่าน+คนในบอร์ดนี้ที่รู้จักคุณที่รู้เรื่องนี้จะลืมไปเอง ผมว่าคงลำบากครับ

เรื่องมันบานปลายเลยเถิดที่คุณทุกวันนี้ ก็ยังไม่ยอมชี้เเจงอะไรๆที่หลายๆท่านตั้งประเด็นถามโดยเฉพาะ ประเด็นรูปถ่ายที่ไม่ตรงกับสภาพรถจักรยานที่ขายจริง เเละ เป็นรูปภาพเก่าถ่ายเมื่อหลายเดือนที่เคยประกาศขาย

ผมหวังว่าท่านที่ดูเเลบอร์ดนี้คงจะมีการพิจารณาลงโทษคุณ บอย นะครับเพราะเเกทำผิดกฎข้อบังคับชัดเจน ที่เจตนาลงรูปภาพจักรยานไม่ตรงความเป็นจริง เเละ ยิ่งเป็นสมาชิกที่มีโปรไฟล์สถิตการเข้ามาเล่นกว่า 60 วัน พูดง่ายๆเอยู่ในบอร์ดเว็ปนี้มากว่า 5 ปี จะอ้างว่าไม่รู้เรื่องระเบียบ ถฎ กติกา ข้อบังคับ คงไม่ได้ครับ เรื่องมันจบเเค่การคีนจักรยาน เเต่เรื่องเจตนาลงรูปภาพรถจักรยานไม่ตรงสภาพรถจักรยานจริงๆ ให้ข้อมูลสภาพรถที่บิดบังความจริง หวังว่าผู้ดูเเลบอร์ด คงจะพิจารณาลงโทษไม่เว้นเเม้จะเป็นสมาชิกที่อยู่บอร์ดนี้มานานก็ตามครับ
flyash
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0615533354
team: ประมงรันเนอร์ & BPH.5 Cycling Team
Bike: Masi Evoluzione 2013 เรียบๆ Masi CX 2012 ลุยๆ Masi CX 2013 เรื่อยๆ (รถประจำตำแหน่ง ผบ.)
ตำแหน่ง: แม่น้ำบางปะกงแหล่งชีวิต พระศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อโสธร พระยาศรีสุนทรปราชญ์ภาษาไทย อ่างฤาไนป่าสมบูรณ์

โพสต์ โดย flyash »

เสียน้อย "เสียยาก"
เสียมาก "เสียง่าย"

นำมาใช้กับ "ชื่อเสียง" ก็ได้เหมือนกันนะ ;)

สังคมนี้กว้างใหญ่นัก!
ที่อยู่รับ-ส่งสินค้า
กาแฟบ้านเบิ้ม "Death by Caffeine" (ก่อนถึงโรงพยาบาลสนามชัยเขต 100 เมตร)
3/5 หมู่ 4 ตำบลคู้ยายหมี อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา 24160

Audax Randonneurs Thailand members = 146

อันนี้หมอบทางเละ --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=2523
xxl
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Manchester United

โพสต์ โดย xxl »

555

กะจะต้มหมู เจอหมูตัมเขี้ยวงเข้าไปเต็มหน้าแง เหมือนอ้อยเข้าปากช้าง ต้องช่วยกันแงะแล้วแงะอีก

กว่าจะคาย ปากเปิกเเหกหมด ชื่อเสียงป่นปี้

บ่องตงคืนเงินอย่างนี้ไม่แมนหรอก เหมือนสารภาพเพราะจนด้วยหลักฐาน ขึ้นศาลก็ไม่ลดโทษ

คงจะเข็ด งานนี้เละเป็นโจ๊กโดนระเบิดจริงๆครับ :lol: :lol: :lol:
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8O2162492
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย HOLYSHT »

วันนี้ไปรษณีย์เปิดครึ่งวันเช้า ผมเลยเอาจักรยานไปแพ็คที่ร้าน กม.8จักรยาน เสียค่าแพ็ค100บาท แต่ได้กล่องเก่า LA มา สภาพตามรูปเลยครับ คุณป้าเจ้าของร้านเขี้ยวมากจริงๆ ตอนแรก ผมจะขอใช้ที่กันกระแทกมาหุ้มเฟรมไว้คุณป้าก็ไม่ให้ ผมเลยจะไปซื้อที่ไปรษณีย์แต่สุดท้ายก็ให้มาครับ :D เสียค่ามัดเชือกไปรษณีย์อีก20บาท

ถ่ายรูปโดยไม่ใช้แฟลชครับ แสงเช้า ไม่มีการตกแต่งภาพใดๆทั้งสิ้น

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Best Lasalle
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPZ
Bike: Merida TFS500d , MIni Java , Bianchi Impulso

โพสต์ โดย Best Lasalle »

Packจักรยานไว้ดีมากเลย หวังว่าคงไม่มีปัญหาตอนถึงปลายทาง
ผัดไทเส้นหมี่
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: FOCUS/CUBE
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย ผัดไทเส้นหมี่ »

Best Lasalle เขียน:Packจักรยานไว้ดีมากเลย หวังว่าคงไม่มีปัญหาตอนถึงปลายทาง

ผมก็เอาใจช่วยครับ :lol: :lol: :lol:
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8O2162492
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย HOLYSHT »

Best Lasalle เขียน:Packจักรยานไว้ดีมากเลย หวังว่าคงไม่มีปัญหาตอนถึงปลายทาง
ผมคิดว่าอุตส่าห์หอบรถไปแพ็คที่ร้านแล้ว น่าจะแพ็คได้ดีกว่านี้อะครับ แอบผิดหวัง 555

เพราะกล่องที่ได้ก็เป็นกล่องใช้แล้ว แถมใหญ่กว่ารถพอสมควร

ก็เสียวๆอยู่ครับ ว่ารถไปถึงแล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่า :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”