คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
Reaw
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818788015
team: ตา-ยาย เมืองย่า
Bike: merida 1-20,spe m5,gary

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์ มูลแก้ว

โพสต์ โดย Reaw »

DANGPANYA เขียน:
MR trek เขียน:
มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ
คนไทยก็เงี้ยหละครับ นินทา อิจฉา ยุ่งเรื่องชาวบ้าน บ้านเราเมืองพุทธครับ ใจล่มๆครับ

เหนื่อยใจ ประชาธิปไตยจะ80ปีอยู่หละยังไมไปถึงใหนเลย ถุย

คิดได้ไง..คิดนานไหม? เนี่ย ใช้สมองหรืออวัยวะส่วนไหนคิดครับ..พ่อคุ้ณ...

+ 100

สังคมจะดีได้ มิใช่อยู่ที่ใครคนใดคนหนึ่่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Ke@nG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816221969
Bike: :)
ตำแหน่ง: พุทธมณฑล

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์ มูลแก้ว

โพสต์ โดย Ke@nG »

ตั้งแต่หมดยุคของบอร์ดแดงรุ่นเก่า ห่างหายไปหลายปี เพิ่งกลับมาได้ไม่นานนี้เอง หลายสิ่งหลายอย่างเปลี่ยนแปลงไปมากมาย โดยเฉพาะกฏระเบียบที่เพิ่มขึ้น

เห็นกระทู้นี้ตั้งแต่แรกกลับมาแล้วครับ แต่มีเวลานั่งอ่านจริงจังไม่กี่วันนี้เอง ขออนุญาติออกความเห็นนิดถึงคุณอนุพงศ์หน่อยนะครับ

คุณอนุพงศ์ครับ จาหกลักฐานและการโต้ตอบที่มีมา มันค่อนข้างชัดเจนว่าคุณน่าจะเป็นผู้ผิดตามคำกล่าวหา แต่ผมไม่ทราบหลอหครับว่าคุณจะผิดทั้งหมดหรือไม่ตามคำกล่าหาต่างๆ

เอาเป็นว่าผมขอเตือนแบบผู้ใญ่วัยกลางคนแล้วว่า อย่าไปต่อเลยครับ หนทางข้างหน้ามันช่างมืดมนเหลือเกิน ผมหวังดีจริงๆ เห็นแล้วเสียดายอนาคตที่สดใสที่รออยู่ข้างหน้า วันนึงเมื่อคุณอายุเท่าผมเวลาคุณมองย้อนกลับมาคุณจะได้ไม่เสียใจไปมากกว่านี้ ทางลงมีแน่นอนครับ นิสัยเอกลกษณ์ของคนไทยมีดีอยู่อย่างคือการให้อภัยและการลืม

ปล. ผมปราถนาดีจริงๆ ไม้ได้คิดเป็นอื่น ผมเองใช้เวลาคิดอยู่นานว่าควรเข้ามาออกความเห็นหรือไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่เลือกที่จะมาเพราะเสียดายอนาคตคุณกลับตัวกลับใจเถอะครับ

ด้วยมิตรภาพ
เคี้ยง
ณัฐวุฒิ นุชนารถ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ณัฐวุฒิ นุชนารถ »

อ่านแล้วเครียด
DANGPANYA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891557776
team: ไร้สังกัด
Bike: Peugeot px10e Giant tcr limited Fondriest Trek

โพสต์ โดย DANGPANYA »

MR trek เขียน:มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ
คนไทยก็เงี้ยหละครับ นินทา อิจฉา ยุ่งเรื่องชาวบ้าน บ้านเราเมืองพุทธครับ ใจล่มๆครับ

เหนื่อยใจ ประชาธิปไตยจะ80ปีอยู่หละยังไมไปถึงใหนเลย ถุย
คิดได้ไง..คิดนานไหม? เนี่ย ใช้สมองหรืออวัยวะส่วนไหนคิดครับ..พ่อคุ้ณ...
กรุณาลงข้อความให้ตรงกับชื่อผู้เขียนด้วยครับ คนอ่านจะเข้าใจผิดเพราะสลับชื่อกัน
ขอบคุณที่อ่านแล้วถูกใจ ผมไม่ชอบใจกับคำว่าถุยมาก ๆ ครับ
DANGPANYA
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Peugeot px10e Giant tcr limited Fondriest Trek

Reaw เขียน:DANGPANYA เขียน:
MR trek เขียน:
มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ

+ 100

สังคมจะดีได้ มิใช่อยู่ที่ใครคนใดคนหนึ่่ง
DANGPANYA
ขาประจำ
ขาประจำ

MR trek เขียน:มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ

JUNE'
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ŧħυиġ ی ๐иġ™ 009
Bike: trek 8000

โพสต์ โดย JUNE' »

:D :D :D
ออกกำลังกายเป็นหลัก กินผักเป็นยา
กินปลาเป็นอาหาร สูดอากาศบริสุทธิ์
และอารมณ์สุนทรีย์ สุขภาดีอายุยืน ดูการ์ตูนทุ่งสง

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=477760
TOPNORTH.net
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 053-734231
team: ชมรมจักรยานแม่สายเหนือสุดแดนสยาม
Bike: klein,trek
ตำแหน่ง: 67 ม.8 ต.แม่สาย อ.แม่สาย จ.เชียงราย

โพสต์ โดย TOPNORTH.net »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
kan013
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: dahon vittesse d7, Bridgestone grandtech, Brompton, Tokyo Bike
ตำแหน่ง: รังสิตคลองสอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kan013 »

เป็นมหากาพย์จริงๆ ครับ

เวปมาสเตอร์ อย่าลบกระทู้พวกนี้นะครับ

ต่อไป ในอนาคต เวลาจะรับสมัครงาน เราจะได้เชคประวัติได้ว่าเคยมีประวัติเสียหรือเปล่า

เกรงว่าต่อไป อาจจะมีการขโมย ไต หรือ อวัยวะจากคนไข้ก็ได้ 555
kathawudh
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kathawudh »

kan013 เขียน:เป็นมหากาพย์จริงๆ ครับ

เวปมาสเตอร์ อย่าลบกระทู้พวกนี้นะครับ

ต่อไป ในอนาคต เวลาจะรับสมัครงาน เราจะได้เชคประวัติได้ว่าเคยมีประวัติเสียหรือเปล่า

เกรงว่าต่อไป อาจจะมีการขโมย ไต หรือ อวัยวะจากคนไข้ก็ได้ 555
กระทู้นั้น จะลบหรือไม่ เป็นดุลยพินิจของเวปมาสเตอร์ครับ
ซึ่งเวปมาสเตอร์เองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องในทางตรง เพียงแต่เป็นผู้ใหญ่มาไต่สวนหาข้อเท็จจริงเท่านั้น เพื่อให้เกิดความยุติธรรมทั้งสองฝ่าย
ฉะนั้นคงไม่มีความเคียดแค้นอาฆาตมาดร้ายถึงขนาดแช่กระทู้ไว้นานๆ คงเอาพอสั่งสอนให้หลาบจำ
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์

โพสต์ โดย entdoc001 »

entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์

โพสต์ โดย entdoc001 »

ยังไงก็จะต้องของลงชื่อนามสกุลเอาไว้นะครับ เผื่อมันจะมาทำอะไรไม่ดีอีก

อนุพงษ์ มูลแก้ว --> วสุรัชต์ นุติวัฒภาธรณ์

คดีอื่นที่มันทำไว้ ขอไม่กล่าวถึงในนี้นะครับ เกรงใจadmin...

บอกได้แค่ว่าตอนนี้มีคดีอาญาติดตัวแล้ว ตัดสินเรียบร้อย
(โทษอาญาประเทศไทย เบามากกกกก)
ส่วนคดีอื่นในส่วนระเบียบราชการ กำลังร้องเรียน สตง อยู่ เพราะ สสจ ไม่ลงโทษมัน ตอนนี้แจ้ง สตง ไปแล้ว ขึ้นอยู่ว่าจะ take action มั้ย และเมื่อไร

ตอนนี้มันก็ทำงานรพ.เอกชนอยู่ ก็ขอให้ระวังตัวกันนะครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”