รถพิคอัพ

xp-bikes & Let's Touring - โทร.081-711-9771 / อีเมล์ blmate@hotmail.com / LINE ID:ping_xp-bikes
"Touring bike & Outdoor shop - จำหน่ายจักรยานทัวริ่ง จักรยานเสือภูเขาเสือหมอบ & อุปกรณ์ทัวริ่ง เอาท์ดอร์แค้มปิ้งคุณภาพสูง
Surly/Salsa/Ritchey/Rocky Mountain/Voodoo/Polygon/Shimano/RaceFace/KCNC/ParkTool/BROOKS/Selle Royal/Fizik/Velo Orange/Minoura/Topeak/ORTLIEB/TUBUS/PAC/Primus/MSR/Therm-a-rest/FireMaple/Coleman/Pacsafe/Source/Leatherman/Klean/Keen shoe/SUUNTO watch/MET helmet/HornIt/Thorn/Katoma tent/Continental/Cateye/Karana/Tektro ฯลฯ

xp-bikes & Let'sTouring - Provide you a high quality biketouring equipment & outdoor gear"

Moderator: met

รถพิคอัพ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 04 เม.ย. 2011, 16:29

เข้ามาขอบคุณ ที่ คุณปิง
ได้ช่วยทำให้
น้อง Heli P8 ของผม
เธอกลายร่างเป็นรถบรรทุกขนาดย่อม (ปิคอัพ)
และได้ลองวิ่งทดสอบ ผสมปนเปไปกับ
รถพ่วง รถสิบล้อ และกระบะ บนทางหลวง 347
ไปกลับ กทม-อยุธยา-กทม.
แจ่มครับ

ขอบคุณ met มากครับ
ซาเล้งสีแดง :mrgreen:

รูปภาพ

ดู อีกทีกับ
บั้นท้าย ยั่วยวน แน่นๆ
และอวบอั๋นมาก

รูปภาพ

Re: รถพิคอัพ

โพสต์ โดย met » 04 เม.ย. 2011, 16:37

เห็นในกระทู้ชวนปั่นแล้ว เดินทางปลอดภัยนะครับ ว่าแต่ได้บัดดี้หรือยังหรือจะบินเดี่ยว
ต้องเปลี่ยนนิคเนมจากซาเล้ง เป็น พิคอัพไหมนี่

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยม มาคุยกัน ยังไงอย่าเกรงใจในการแวะมาดื่มที่ร้านครับผม :mrgreen:
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 04 เม.ย. 2011, 16:40

ยังจีบใครไม่ติดเลย
สงสัยคงต้องปั่นแบบคนโสด จิบเบียร์
ตามตู้แช่ รายทาง ไปเรื่อย ครับ คุณปิง
แต่คงไม่เหงาครับ ผมเอากีต้าร์ไปด้วย :mrgreen:

โพสต์ โดย met » 05 เม.ย. 2011, 14:40

ดีรอบวงครับ

ผมไม่เคยเอารถพับไปออกทริป หรือ แม้แต่ปั่นทางไกลเลย ไม่รู้ว่ามันจะรู้สึกยังไง
แต่จำทริปนึงได้ของพี่ เอ พี่ไรนะ ที่เอารถพับไปเที่ยวอินเดีย ผมว่ามันก็ดีนะเข้าไปสัมผัสซอกซอนได้ถึงวัฒนธรรมของเขาเลย นับถือ ๆ พี่เค้ามากตรงไปคนเดียวนี่แหละครับ ใจจริง ๆ :D
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 05 เม.ย. 2011, 19:11

foresthang เขียน:นับถือจริงๆ...มีความสุขกับเจ้าล้อเล็กนะครับ

-ขอบคุณ พี่foresthang ครับ
ตอนนี้ มี พี่เล็ก ปากน้ำ
หลวมตัวมาปั่นไปด้วย จนถึง
อุบล ไม่เหงาแล้วครับ :mrgreen:

met เขียน:ดีรอบวงครับ

ผมไม่เคยเอารถพับไปออกทริป หรือ แม้แต่ปั่นทางไกลเลย ไม่รู้ว่ามันจะรู้สึกยังไง
แต่จำทริปนึงได้ของพี่ เอ พี่ไรนะ ที่เอารถพับไปเที่ยวอินเดีย ผมว่ามันก็ดีนะเข้าไปสัมผัสซอกซอนได้ถึงวัฒนธรรมของเขาเลย นับถือ ๆ พี่เค้ามากตรงไปคนเดียวนี่แหละครับ ใจจริง ๆ :D

-ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น พี่เหน่ง คมช.(คนเมืองชล) รึเปล่าครับ คุณปิง
ในทริป DAHONแห่งสายน้ำคงคา
viewtopic.php?f=56&t=131993

เข้าไปดูทริปไปลาว ที่ บังวุด กำลังโพสต์สรุปทริป
ภาพสวย ทางเข้มดีจังครับ แผลคุณปิง หายไวไวนะครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย พลาย » 08 เม.ย. 2011, 06:33

:D :D :D เดินทางปลอดภัยครับพี่ อย่าลืมถ่ายรูปมาเยอะๆนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 18 เม.ย. 2011, 15:55

พลาย เขียน::D :D :D เดินทางปลอดภัยครับพี่ อย่าลืมถ่ายรูปมาเยอะๆนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขออนุญาตเอารูป เจ้าปิคอัพมาแปะ
ในอาณาจักร คุณปิง สักนิดหน่อย นะครับ :mrgreen:
หลังจากบ้าหอบฟาง จาก กทม.จนไปถึงอุบล :mrgreen:

รูปภาพ

ขอถ่ายรูปกับ พี่เหน่ง หนักแน่น
รูปภาพ

โพสต์ โดย met » 18 เม.ย. 2011, 16:05

ดีรอบวงทุกคน

คุณซาเล้ง และ พี่เล็กปากน้ำ และแล้วก็ปั่นถึงอุบลฯจนได้สินะครับ เจอน้ำบ้างรึเปล่า
เจ้าบ้านหน้าบานเชียว :D

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 19 เม.ย. 2011, 16:53

met เขียน:ดีรอบวงทุกคน

คุณซาเล้ง และ พี่เล็กปากน้ำ และแล้วก็ปั่นถึงอุบลฯจนได้สินะครับ เจอน้ำบ้างรึเปล่า
เจ้าบ้านหน้าบานเชียว :D

-เจ้าของบ้านใจดีมาก ๆ
ได้รับการเลี้ยงน้ำ 037 จากเจ้าของบ้าน

จำนวน 15 ขวด ครับ ตระแกรง และ กระเป๋า เจ๋งมาก ครับคุณปิง :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 30 ธ.ค. 2011, 13:16

met เขียน:สวัสดีปีใหม่2555 ครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกคน :D
ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ได้ออกทริปสมที่หวังตลอดไปครับ

นกฮูกปั่นมากกว่าดื่มนะ อย่าลืม :)

รูปภาพ

ส่งความสุขปีใหม่ให้แก่ BIGปิง
ทัวริ่งออฟโร๊ดวัยโจ๋ ขาดิบ ทริปโหด แห่งยุค
อวยพรให้ ค้าขายดี มิตรดี การเงินดี สุขภาพดี
และมีทริปมันส์ๆ ดีดี มาให้พวกเราได้ชมกัน

HP NY 2012 ครับผม