เอารถไปเซ็ทมา บริการถูกใจ เลยขอชมหน่อยครับ

xp-bikes & Let's Touring - โทร.081-711-9771 / อีเมล์ blmate@hotmail.com / LINE ID:ping_xp-bikes
"Touring bike & Outdoor shop - จำหน่ายจักรยานทัวริ่ง จักรยานเสือภูเขาเสือหมอบ & อุปกรณ์ทัวริ่ง เอาท์ดอร์แค้มปิ้งคุณภาพสูง
Surly/Salsa/Ritchey/Rocky Mountain/Voodoo/Polygon/Shimano/RaceFace/KCNC/ParkTool/BROOKS/Selle Royal/Fizik/Velo Orange/Minoura/Topeak/ORTLIEB/TUBUS/PAC/Primus/MSR/Therm-a-rest/FireMaple/Coleman/Pacsafe/Source/Leatherman/Klean/Keen shoe/SUUNTO watch/MET helmet/HornIt/Thorn/Katoma tent/Continental/Cateye/Karana/Tektro ฯลฯ

xp-bikes & Let'sTouring - Provide you a high quality biketouring equipment & outdoor gear"

Moderator: met

เอารถไปเซ็ทมา บริการถูกใจ เลยขอชมหน่อยครับ

โพสต์ โดย MINIFC » 31 ส.ค. 2014, 14:21

เมื่อวันพุธเอารถไปเซ็ตอัพที่ร้านมา บอกตามตรงผมก็ใหม่มากสำหรับทัวส์ริ่ง
อาจจะถามโน้นถามนี่ เฮียเจ้าของร้านก็พยามอธิบายแต่ก็ไม่ได้เยอะมากนัก
สงสัยกลัวเราจะงง แล้วก็จัดการเซ็ตอัพรถให้อย่างดี วันนี้มีโอกาสขอมาชมครับ
ใครอยู่ใกล้ๆแถวนี้สะดวกเชิญเลยนะครับ

ภาพนี้ตอนเปลี่ยนตะเกียบใหม่

รูปภาพ

ภาพนี้ตอนเซ็ตอัพรถให้ครับ
รูปภาพ

Re: เอารถไปเซ็ทมา บริการถูกใจ เลยขอชมหน่อยครับ

โพสต์ โดย met » 01 ก.ย. 2014, 10:58

รับทราบ ขอบคุณมากครับ :D
แนบไฟล์
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe

Re: เอารถไปเซ็ทมา บริการถูกใจ เลยขอชมหน่อยครับ

โพสต์ โดย DISS » 01 ก.ย. 2014, 18:58

.

อุ่ย...

.
...การเดินทางล่าสุด...
“ ใส่ลิงค์ไม่ได้แล้ว.. ”

โพสต์ โดย aonnie » 03 ก.ย. 2014, 15:01

MINIFC เขียน:เมื่อวันพุธเอารถไปเซ็ตอัพที่ร้านมา บอกตามตรงผมก็ใหม่มากสำหรับทัวส์ริ่ง
อาจจะถามโน้นถามนี่ เฮียเจ้าของร้านก็พยามอธิบายแต่ก็ไม่ได้เยอะมากนัก
สงสัยกลัวเราจะงง แล้วก็จัดการเซ็ตอัพรถให้อย่างดี วันนี้มีโอกาสขอมาชมครับ
ใครอยู่ใกล้ๆแถวนี้สะดวกเชิญเลยนะครับ

ภาพนี้ตอนเปลี่ยนตะเกียบใหม่

รูปภาพ

ภาพนี้ตอนเซ็ตอัพรถให้ครับ
รูปภาพ

เจ้าของร้าน แกชื่อ เอียเมร็ด ครับ...
ฝีมือไม่ธรรมดาอยู่แล้ว... ในวงการ touring เค้ารู้ดีครับว่า รถ touring มันมี details ในการประกอบ เยอะมาก ต้องคนละเอียดจริงๆ ครับ :lol:
คิงคองไรเดอร์

ที่อยู่จัดส่ง: สุรจิตต์ เกียรติกูล
958/467 ซ.สุขุมวิท 71, The Winning Tower, ชั้น 21, ถ.สุขุมวิท 71, แขวงคลองตัน เหนือ, เขตวัฒนา กทม.10110

โพสต์ โดย aonnie » 03 ก.ย. 2014, 15:07

:lol: :lol: :lol:

อย่างผมเอง เฮียแกเปรียบเหมือนอาจารย์ที่เคารพคนนึงที่สอนผมประกอบรถในทุกรายละเอียด...
จนผมทำได้ทั้งคันที่บ้านเอง ปัจจุบันก็ประกอบเล่นให้เพื่อนๆไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง (จริงๆแค่ 5-6 คัน ถอดเข้าถอดออก :lol: :lol: :lol: คือเป็นคนชอบรื้อ)

ทุกคร้้งที่ทำเสร็จก็มั่นใจพอควรทุกครั้ง สุดท้ายต้องยกมาที่ร้านทุกครั้งเพื่อให้แกปรับ รายละเอียดแบบสุดๆ ให้หมด :lol: :lol: :lol:

ที่อยู่จัดส่ง: สุรจิตต์ เกียรติกูล
958/467 ซ.สุขุมวิท 71, The Winning Tower, ชั้น 21, ถ.สุขุมวิท 71, แขวงคลองตัน เหนือ, เขตวัฒนา กทม.10110

โพสต์ โดย met » 03 ก.ย. 2014, 16:18

aonnie เขียน: :lol: :lol: :lol:

อย่างผมเอง เฮียแกเปรียบเหมือนอาจารย์ที่เคารพคนนึงที่สอนผมประกอบรถในทุกรายละเอียด...
จนผมทำได้ทั้งคันที่บ้านเอง ปัจจุบันก็ประกอบเล่นให้เพื่อนๆไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง (จริงๆแค่ 5-6 คัน ถอดเข้าถอดออก :lol: :lol: :lol: คือเป็นคนชอบรื้อ)

ทุกคร้้งที่ทำเสร็จก็มั่นใจพอควรทุกครั้ง สุดท้ายต้องยกมาที่ร้านทุกครั้งเพื่อให้แกปรับ รายละเอียดแบบสุดๆ ให้หมด :lol: :lol: :lol:

ฟังแล้วไม่รู้จะลอย หรือ จะหดดี :D :mrgreen:
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe

โพสต์ โดย JaMajam » 05 ก.ย. 2014, 17:28

***เห็นด้วยครับ..ดีก็ต้อง ชม
เมื่อหลายปีก่อนเคยไปร้านเฮีย หน้าแก่อิ่มบุญมากครับ ดูแล้วอบอุ่น
แกปล่อยให้เดินดู ไม่ต้องเกรงใจ ว่างๆจะไปแวะร้านแกอีกครับ ***
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย met » 10 ก.ย. 2014, 17:18

JaMajam เขียน:***เห็นด้วยครับ..ดีก็ต้อง ชม
เมื่อหลายปีก่อนเคยไปร้านเฮีย หน้าแก่อิ่มบุญมากครับ ดูแล้วอบอุ่น
แกปล่อยให้เดินดู ไม่ต้องเกรงใจ ว่างๆจะไปแวะร้านแกอีกครับ ***

ขอบคุณครับ :)

โพสต์ โดย aonnie » 10 ก.ย. 2014, 19:12

JaMajam เขียน:***เห็นด้วยครับ..ดีก็ต้อง ชม

หน้าตาแกไม่ได้นิ่งๆเหรอครับ :lol:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 08 ม.ค. 2015, 12:48

ใช่ครับ นอกจากเฮียแกจะเป็นคนหน้าตาดีที่สุดในซอย แกยังใจดีมากๆด้วยครับ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย met » 09 ม.ค. 2015, 12:52

ซาเล้งสีแดง เขียน:ใช่ครับ นอกจากเฮียแกจะเป็นคนหน้าตาดีที่สุดในซอย แกยังใจดีมากๆด้วยครับ :mrgreen: :mrgreen:

aonnie เขียน:

หน้าตาแกไม่ได้นิ่งๆเหรอครับ :lol:

ตกลงพวกคุณมาชม หรือ มารุมผมกันขอรับ :shock: :lol: :mrgreen: