มือใหม่แฟลตเคหะรามอินทรา กม 4. ครับ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

รูปประจำตัวสมาชิก
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มือใหม่แฟลตเคหะรามอินทรา กม 4. ครับ

โพสต์ โดย stl »

ขอบคุณสำหรับเส้นทางที่แนะนำครับ
รบกวนขอ Link googl map เส้นทางที่ 2 ปั่นชมทุ่ง ด้วยครับ
อยากลองปั่นตามเส้นทางดูครับ
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มือใหม่แฟลตเคหะรามอินทรา กม 4. ครับ

โพสต์ โดย stl »

Naigum เขียน:เส้นทางนี้ก็ดีครับ ชมทุ่ง ชมสวน มีคนปั่นเยอะ ปลอดภัยด้วย

รูปภาพ

วันนี้ได้ลองปั่นทางนี้ดูแล้วครับ แต่ไปอ้อมออก ถ.หทัยราษแทน เส้นนั้นทางค่อนข้าง เช้าๆรถน้อยดีครับ แต่เห็นในรูปเหมือนปั่นเข้าไปในซอยลัดเลาะด้วย ไม่กล้าเข้าไปกลัวหลงครับ
Naigum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --------
Bike: Trek 4700, Hummer 20", Infinite, Massi

โพสต์ โดย Naigum »

ท่าน stl ขออภัย เด๋วถ้าจะไป ไปด้วยกันก็ได้ครับ วั้ยนัดกัน Line : naigum เข้าคุยกันครับ ผมปั่นไม่เร็ว ปั่นแต่เสือภูเขาครับ
ปั่นมาก มีเพื่อนมาก ร่างกายจะได้แข็งแรง.....
Naigum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4700, Hummer 20", Infinite, Massi

สวัสดีคร้าบบบบ 10/12/57 วันรัฐธรรมนูญ ไม่ได้ไปไหนครับ จะปั่นไปทำงาน รามอินทรา เลียบด่วน นวมินทร์ บางกะปิ ศรีนครินทร์ บางนา เมกา ประมาณนี้ครับ เพื่อนท่านไหนว่าเชิญร่วมทางครับ
และวันที่ 14 ธค. 57 จะไปปั่นเสือสร้างพระที่เมืองกาญนะครับ ใครลงทะเบียนแล้ววั้ยเจอกันนะครับ ;)
ปั่นมาก มีเพื่อนมาก ร่างกายจะได้แข็งแรง.....
Naigum
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Ramintra Cycling Club. (มือใหม่แฟลตเคหะรามอินทรา กม 4. ครับ)

ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ :D :D :D

ก็ไม่ได้ไปไหนมาก มีไปงาน ตักบาตร 2 แผ่น ภูซางเสือภูเขา มาตอนปลายปีที่แล้ว 28/12/2557 สนุกดีครับ มีแต่ขึ้นกับขึ้น แล้วก็ขึ้นเนินสุดท้าย 2 กม.เขายาวๆ เลย ได้ใช้เกียร์คุ้มสุดๆ ก็คราวนี้แหละ จานหน้าเล็กสุด จานหลังใบใหญ่ 123 แค่นั้น ถ้าหมดใบ 1 คงเป็นเกียร์เข็นละครับ ถึถึ... แต่ผมไม่ได้เข็นยังมีแรงถึงพอดี สนุกครับ

และช่วงนี้คงไม่ไปไหนไกล เพราะรถยนต์เข้าอู่ซ่อมสี คงปั่นแถวรามอินทรานี่แหละ ว่างๆ มาจอยกันซัก 30-40 เช้าเสาร์ อาทิตย์ ผมก็ไปจอยกับคนอื่นบ้าง เจอกันตามทางทักทายได้

สวัสดี..... :)
voody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คูคต
Bike: จักรยาน
ตำแหน่ง: รังสิต-นครนายก20 ปทุมธานี

Re: Ramintra Cycling Club. (มือใหม่แฟลตเคหะรามอินทรา กม 4. ครับ)

โพสต์ โดย voody »

:D
แก้ไขล่าสุดโดย voody เมื่อ 14 ม.ค. 2015, 13:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Real »

รบกวนโทรหาผมด้วย 0832200098 หรือขอเบอร์ติดต่อกลับ

ขอบคุณครับ
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”