สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

รูปประจำตัวสมาชิก
nitro2004
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังบอร์ดครับ
team: SunDayBike
Bike: Trek 4300D 2013 (สีดำตัดน้ำเงิน)

Re: สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

โพสต์ โดย nitro2004 »

เป็นไปได้ครับ ต้องใช่ฟิลลิ่งนิดนึงครับ แต่ถ้าเป็นถนนที่ลมไม่โกรกก็ไม่รู้สึก ครับ หรือวิ่งตัดแนวลมที่พัดมาด้านข้างก็จะรู้สึกเย็นด้านข้างมากว่าครับ
ตอนนี้กำลังหาไฟมาติดท้ายรถอยุ่ครับหาแนวๆหน่อย หน้าก็ใช่พวกไฟฉายติดถ้าจะดีกว่า เด่วนี้ไฟฉายทำไรได้เยอะ
Trex 4300 Disc 2013 (Black)
Chai Khubon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863454800
team: Sunday Bikes
Bike: Specialized Sworks Venge 2014, BH Expert 27.5 MTB
ตำแหน่ง: คู้บอน กทม

Re: สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

โพสต์ โดย Chai Khubon »

jes เขียน:
mynameoh เขียน:ขอบคุณมากค่ะ พรุ่งนี้ก็จะปั่นมาอีกค่ะ เมื่อวันอังคารปั่นไปกลับที่ทำงาน เว้นซะหลายวัน แต่พรุ่งนี้จะปั่นมาทำงานอีกค่ะ
เหมือนจะสวนกับคนปั่นจักรยานด้วยนะคะ ถ้าเจอทักทายได้เลยค่ะ :)

เพิ่มเติม
วันอังคารสะสมอีก 30.4 km ค่ะ
เพราะปั่นไปทำงาน 15.2 km แล้วก็ปั่นกลับ ตอนเช้ามัวแต่ใส่บาตร แวะ 7-11 ใช้เวลาไป 45 นาที แต่ตอนเย็นนี่รีบกลับ เพราะออกช้า
ใช้เวลาไป 22 นาที (ไม่น่าเชื่อออ)
พรุ่งนี้จะลองจับเวลาใหม่ค่ะ
ขาแรงมากครับ เริ่มปั่นไม่เท่าไหร่ แต่ปั่นได้ 15.2 km ใช้เวลา 22 นาที เท่ากับว่าปั่น average 40 km/h ในเมืองเลยครับ :o ผมปั่นมาหลายปี ยังไม่ได้เท่านี้เลย นับถือๆ :)
หุหุ สงสัยถ้าเจอกันระหว่างทาง ผมกับลูกชายคงจะปั่นตามไม่ทัน อิอิ อาทิตย์หน้านี้อาจจะปั่นไปตามถนนคลองสองออกหทัยราษฎร์ ไปสุดทางเชื่อมต่อเลียบมอเตอร์เวย์ครับ ว่าจะนัดเพื่อนเจอกันปากทางเข้าซาฟารีประมาณ 7:00-7:30น มีกันสามคัน เผื่อเพื่อนๆท่านใดจะมาจอยด้วย ยังไงจะมา confirm อีกที
Healthy and friendship
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Real »

ทางชมรมรามอินทรา มีเสื้อปั่นจักรยานสีชมพูหวานสวย หรือสีฟ้าสดใสเหมาะสำหรับการใส่ปั่นจักรยานมาก(พี่ตุ้มเป็นคนจัดทำเสื้อ) มีขนาดเสื้อsize SและMไม่ทราบคุณmynameohใช้ขนาดไหนครับ จะได้แจ้งทางพี่ตุ้มครับ :D
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
specialpump
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-926-8652
team: Green Bamboo Bike , Ramindra
Bike: GIANT Team Highroad

โพสต์ โดย specialpump »

Real เขียน:ทางชมรมรามอินทรา มีเสื้อปั่นจักรยานสีชมพูหวานสวย หรือสีฟ้าสดใสเหมาะสำหรับการใส่ปั่นจักรยานมาก(พี่ตุ้มเป็นคนจัดทำเสื้อ) มีขนาดเสื้อsize SและMไม่ทราบคุณmynameohใช้ขนาดไหนครับ จะได้แจ้งทางพี่ตุ้มครับ :D
ได้เสื้อแล้วก็ต้องออกทริปกับกลุ่มใหญ่ด้วยน๊ะ ;)
tum13 เขียน:มาตราฐานรามอินทรา ออกทริปแต่ละครั้งต้อง เกินร้อยโล ถ้าไม่เกินไม่ใช่รามอินทรา
ระวังน๊ะ มีเสื้อแล้ว ต้องมีเวลาออกทริปกับกลุ่มใหญ่ซักครั้ง ไม่ต่ำกว่าร้อยโลเอง....อิอิ :mrgreen: :mrgreen:
เพียงแค่คิดจะฟรีขา ก็ตามเพื่อนไม่ทันแล้ว
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mynameoh »

wow ดีจัง ขอ sizeใหญ่สุดเลยค่ะ ไม่ชอบใส่เสื้อฟิต ๆ แถมตัวเองก็ตัวใหญ่ด้วย :)

เหมือนจะปั่นจักรยานสวนกันเมื่อวานด้วยหรือเปล่าคะ :)
nitro2004
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300D 2013 (สีดำตัดน้ำเงิน)

ตอนนี้สะสมระยะทางไปได้เท่าใหร่แล้วครับ รู็สึกเป้นงัยบ้างกับการเดินทางที่ไม่ต้องง้อรถยนต์ครับ ผมว่ามันได้ไรมากกว่าแค่การประหยัดนะครับ
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

เท่าที่ดูก็น่าจะ สองร้อยกว่าแล้วค่ะ วันละ 30 km แต่พึ่งปั่นไม่กี่วัน
ที่ได้ไม่ใช่เรื่องประหยัดเงินค่ะ ของเราเน้นสุขภาพค่ะ รู้สึกแข็งแรงขึ้น ทั้ง ๆ ที่แต่ก่อน กินวิตามินเพียบ
แต่มาเป็นไข้หวัดหนัก 2 อาทิตย์กว่าเต็ม ๆ เลยรู้สึกว่าร่างกายแย่ อันนี้บางทีเหมือนจะเป็นหวัด อีกวันก็ไม่มีอาการเลยค่ะ
Chai2010
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 679 64 39
Bike: Trek สวยระดับนางงาม Lemond หล่อระดับเทพ

โพสต์ โดย Chai2010 »

:mrgreen: :mrgreen: หวัดดีครับ ผมก็อยู่หทัยราษฎร์ 37 ครับ
neungkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 74 bike
Bike: Giant TCR Advance 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย neungkung »

เช้าวันอาทิตย์ที่ 24 มี.ค. นี้ ผมนัดทางคุณChai Khubon คุณnitro2004 ว่าจะพาไปลองปั่นเส้นเลียบวงแหวนตะวันออก Zone ลำลูกกา ตามเส้นทางนี้
http://goo.gl/maps/Fio8H ไป-กลับ 22.5 Km ชิวๆ ท่านใดสนใจเชิญนะครับ เจอกัน 6:00 น. 7/11 ปากซอย Safari world ครับ
ผมชื่อหนึ่ง ใช้Specialzed สีขาวครับ ;)
https://www.facebook.com/74bikeFC
Our Memories trip
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... djUmHfEACQ
56' - ปั่นทะลุเมฆ #5 ภูทับเบิก, ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก #1
57' - ปั่นจักรยานพิชิตอินทนนท์#7
58' - ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด#8
nitro2004
ขาประจำ
ขาประจำ

ไปกันถ้าว่างนะครับ
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

ตอนแรกไม่สะดวกค่ะ เพราะเพื่อนนัดไปบางแสนกัน แต่ตอนนี้ทริปล่มแล้ว อาจจะไปค่ะ แต่ว่าเช้าจังเลยยยย

วันนี้ตอนเย็นพบสาวนักปั่นเส้นหทัยราษฎร์ด้วยค่ะ หน้าตายังเด็ก ๆ อยู่เลย ผิวขาว ๆ ใส่แว่นสายตา
แต่เราไม่ได้ปั่นนะคะ พอดีขับรถผ่าน ก็ยังชี้ชวนกับเพื่อนว่ามีผู้หญิงปั่นเส้นนี้ด้วย
neungkung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

mynameoh เขียน:ตอนแรกไม่สะดวกค่ะ เพราะเพื่อนนัดไปบางแสนกัน แต่ตอนนี้ทริปล่มแล้ว อาจจะไปค่ะ แต่ว่าเช้าจังเลยยยย

วันนี้ตอนเย็นพบสาวนักปั่นเส้นหทัยราษฎร์ด้วยค่ะ หน้าตายังเด็ก ๆ อยู่เลย ผิวขาว ๆ ใส่แว่นสายตา
แต่เราไม่ได้ปั่นนะคะ พอดีขับรถผ่าน ก็ยังชี้ชวนกับเพื่อนว่ามีผู้หญิงปั่นเส้นนี้ด้วย
ถ้าดูว่าเช้าไปเลื่อนเวลาก็ได้นะครับแล้วแต่สะดวก จะได้มาแจมกันเยอะๆสนุกดีครับ มีอะไรจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน :D
https://www.facebook.com/74bikeFC
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... djUmHfEACQ
56' - ปั่นทะลุเมฆ #5 ภูทับเบิก, ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก #1
57' - ปั่นจักรยานพิชิตอินทนนท์#7
58' - ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด#8
Chai2010
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 679 64 39
Bike: Trek สวยระดับนางงาม Lemond หล่อระดับเทพ

โพสต์ โดย Chai2010 »

neungkung เขียน:
mynameoh เขียน:ตอนแรกไม่สะดวกค่ะ เพราะเพื่อนนัดไปบางแสนกัน แต่ตอนนี้ทริปล่มแล้ว อาจจะไปค่ะ แต่ว่าเช้าจังเลยยยย

ถ้าดูว่าเช้าไปเลื่อนเวลาก็ได้นะครับแล้วแต่สะดวก จะได้มาแจมกันเยอะๆสนุกดีครับ มีอะไรจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน :D
:oops: :geek: แล้วจะเจอกันตรงไหนครับ อยากมาแจมด้วยครับ ...... :mrgreen: :mrgreen:
Chai Khubon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863454800
team: Sunday Bikes
Bike: Specialized Sworks Venge 2014, BH Expert 27.5 MTB
ตำแหน่ง: คู้บอน กทม

โพสต์ โดย Chai Khubon »

ดูเหมือนว่าจะมากันหลายท่าน ดีครับ อย่างน้อยจะได้ถือโอกาสทำความรู้จักกัน ส่วนเรื่องเวลาที่คุณหนึ่งนัดไว้ ผมก็ว่ามันเช้าไปนิสนึง ออกจากบ้านสงสัยฟ้ายังมืดอยู่ ขอเสนอเลื่อนเวลาไปเป็น 6:30-7:00 น เผื่อ late แล้วถ้าสะดวกก็อยากให้ฝากเบอร์โทรไว้เพื่อติดต่อด้วยครับ ของผม 086-3454800 ชื่อเล่น ชัยครับ สถานที่ที่นัดเจอกัน 7/11 หน้าทางเข้าซาฟารีเวิลด์ ตามเดิมใช่ไหมครับ
Healthy and friendship
neungkung
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Chai Khubon เขียน:ดูเหมือนว่าจะมากันหลายท่าน ดีครับ อย่างน้อยจะได้ถือโอกาสทำความรู้จักกัน ส่วนเรื่องเวลาที่คุณหนึ่งนัดไว้ ผมก็ว่ามันเช้าไปนิสนึง ออกจากบ้านสงสัยฟ้ายังมืดอยู่ ขอเสนอเลื่อนเวลาไปเป็น 6:30-7:00 น เผื่อ late แล้วถ้าสะดวกก็อยากให้ฝากเบอร์โทรไว้เพื่อติดต่อด้วยครับ ของผม 086-3454800 ชื่อเล่น ชัยครับ สถานที่ที่นัดเจอกัน 7/11 หน้าทางเข้าซาฟารีเวิลด์ ตามเดิมใช่ไหมครับ
ไม่มีปัญหาครับ 6:30-7:00 ก็ได้ เจอกันตามที่คุณชัยแจ้งเลยครับ แต่ผมว่าเขยิบมารอตรงหน้าป้ายซาฟารีก็ได้ครับมันพอมีที่ยืนรออยู่บ้างเพราะสี่แยกเขาปิด ถ้าไปรอตรง 7/11 เลยเกรงใจรถเลี้ยวเข้าซอยครับ
* ที่ผมนัดเช้าเพราะกลัวรถจะเยอะและขากลับแดดจะร้อนเกินไปเท่านั้นเองครับ ส่วนตัวผมไม่เป็นไรหรอก ดำด้านหมดแล้ว 555
* ผม หนึ่ง นะครับ 0818686458
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”