แนะนำตัวมือใหม่แถวซาฟารีเวิล์ดครับ

Moderator: พลพล, Real

Re: แนะนำตัวมือใหม่แถวซาฟารีเวิล์ดครับ

โพสต์ โดย neungkung » 22 ก.พ. 2013, 16:36

yakjang เขียน:อยากไปมั่งจังครับ แต่กลางวันติดภาระกิจเลี้ยงลูกและทำงานไปด้วย
แถวนั้นถ้าไปปั่นซัก 3-4 ทุ่ม เลิก 5 ทุ่มนี่ดึกไปเปล่าครับ มีคนปั่นอยู่หรือเปล่า

5ทุ่มดึกไปครับ เกรงว่าจะอันตรายครับ ผมเคยกลับดึกสุด 3ทุ่มกว่าๆยังพอมีคนปั่นอยู่บ้างครับ
ถ้าไม่สะดวกวันธรรมดา จัดเช้าวีนเสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้ครับ คนก็เยอะอยู่เหมือนกัน :D
https://www.facebook.com/74bikeFC
Our Memories trip
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... djUmHfEACQ
56' - ปั่นทะลุเมฆ ภูทับเบิก, ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก #1
57' - ปั่นจักรยานพิชิตอินทนนท์
58' - ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด#8

ภาพประจำตัวสมาชิก
nitro2004
หลังบอร์ดครับ

Re: แนะนำตัวมือใหม่แถวซาฟารีเวิล์ดครับ

โพสต์ โดย nitro2004 » 11 มี.ค. 2013, 15:49

ผมขี่เสือภูเขาแต่ใส่ยางทางเลียบครับ วิ่งแถวถนนเลียบคลองสอง ครับ แต่จะขี่ตอนเช้าวันเสาร์กับอาทิตย์ แต่เน้นวันอาทิตย์มากกว่า ประมาณ 6 โมง ถึง 8 โมงครับ กำลังวางเส้นทางอยู่ว่าจะวิ่งเส้นทางใหนดีที่มันถนนมันเลียบ ว่าจะมองอยู่สองเส้นทางก็คือ
1.จากหน้าหมู่บ้านฮาบิเทีย วิ่งไปทาง กม 9 เลียวซ้ายเข้าหมู่บ้านปัญญาออก ซาฟารี แล้วผ่านหน้าหมู่บ้าน ฮาบิเทีย วนไปเรื่อย เหนื่อยก็เข้าบ้าน อันนี้เส้นทาง ประมาณ 7 Km ต่อรอบ
2. เส้นทางที่สองก็จาก ฮาบิเทีย วิ่งไปทางกม 8 กลับรถตรงเลียบมอเตอร์เวย์ แล้ว วนกลับไปทาง หทัยราช กลับรถตรงถนนหทัยราชแล้ววนกลับมาที่หน้าหมู่บ้านอีกที ระยะทางก็ 9.5 Km เส้นทางนี่ดูจะสบายๆ แต่รถจะเยอะ แต่หาหมวกก่อน
เริ่มวิ่งแรกๆเอาแค่แหล่ะครับ เป้าหมายป้ายหน้ายังไม่ได้คิด เพราะปั่นแค่เสาร์อาทิตย์ แต่ แรกปั่นในหมู่บ้านให้ครบ 10 โลก่อนเย็นๆกในหมู่บ้านถ้ากลับมาทัน

พึ่งได้รถมาไม่ถึงอาทิตย์ครับ ใช่ trek4300 สีดำ ทั้กันบ้างนะครับถ้าเจอ อย่าท้าผมแข่งนะครับ เครื่องยังไม่เหนี่ยว
ชื่อคิวนะครับ
Trex 4300 Disc 2013 (Black)

โพสต์ โดย Chai Khubon » 15 มี.ค. 2013, 23:44

เช้าวันอาทิตย์ที่ 17/3/56 นี้มีนัดปั่นกับเพื่อน นัดเจอกัน 7:00-7:15น หน้า 7/11ปากทางเข้าซาฟารีครับ เพื่อนๆท่านใดอยากร่วมทางก็มาเจอกันนะครับ ผมกับลูกชายก็ปั่นใหม่เหมือนกัน ส่วนเพื่อนปั่นมาก่อนแล้ว ติดต่อมาได้นะครับจะได้รู้จักกัน หรือโทรมาที่ 0863454800 ชัย ครับ
Healthy and friendship

nitro2004

โพสต์ โดย nitro2004 » 16 มี.ค. 2013, 09:41

แล้วท่านจะปั่นไปทางใหนกันครับ เพราะช่วง 6.30 - 7.30 ผมคงปั่นแถวถนนเลียบคลองสองตั้งมอเตอร์เวย์จนถึงหทัยราชครับ ปั่นเอาแรงไปก่อน ถ้ามีโอกาสคงได้แจมครับ แต่อุปกรณ์ยังไม่พร้อมปั่นไปไกลมากนักครับ หมวกยังบ่มี อุปกรณ์ช่วยชีวิต (จักรยาน) ก็ยังบ่มีมีแต่ช่วยชีวิตคนยาดมยาหม่อง น้ำ

โพสต์ โดย Chai Khubon » 16 มี.ค. 2013, 12:16

โอว!เรียกท่านเรยหรอ น่าจะใช้เส้นเลียบคลองสองตรงไปหทัยราษฎร์ ออกนิมิตรใหม่แล้วเลี้ยวเข้าทางวัดสุขใจครับ เห็นเพื่อนบอกว่าไม่ค่อยมีรถยนต์วิ่ง ส่วนระยะทางเอาแค่เบาะสำหรับทริปแรก อาจจะ 10-15 กมพักครึ่งทาง แล้ววิ่งเป็นวงกลมวนกลับรวมระยะทางประมาณ 25-30กม ครับ งานนี้คงต้องให้เพื่อนผมเป็นเน ปั่นนำทางเพราะไม่คุ้นเส้นทางเหมือนกัน :mrgreen:

nitro2004

โพสต์ โดย nitro2004 » 16 มี.ค. 2013, 13:00

ก็น่าสนนะครับ รอบแรก ผมปั่น เลียบคลองสองวนมาซื้อกับข้าวเข้าบ้านก่อนแล้วกันotครับ เดี๋ยวภรรยาจะหิว ตื่นมาสามีก็หายหัวไปแล้ว 555 10 km ไม่น่าใช่เวลาเกิน 30 นาทีเพราะมันปั่นต่อเนื่องไม่เหมือนในหมู่บ้าน เนินหลังเต่าเยอะ เด๋วปั่นเด๋วหยุด 5 km นี่ไม่รู้ขึ้นหลังเต่าไปกี่ครั้ง

nitro2004

โพสต์ โดย nitro2004 » 17 มี.ค. 2013, 09:14

[quote="Chai Khubon"]เช้าวันอาทิตย์ที่ 17/3/56 นี้มีนัดปั่นกับเพื่อน นัดเจอกัน 7:00-7:15น หน้า 7/11ปากทางเข้าซาฟารีครับ เพื่อนๆท่านใดอยากร่วมทางก็มาเจอกันนะครับ ผมกับลูกชายก็ปั่นใหม่เหมือนกัน ส่วนเพื่อนปั่นมาก่อนแล้ว ติดต่อมาได้นะครับจะได้รู้จักกัน หรือโทรมาที่ 0863454800 ชัย ครับ[/quotพลาดไปแล้วขายังไม่แข็ง ปั่นนิ่งๆ20 KM ยังมีเหนื่อย เอิ้กอนาถตัวเอง ผ่านไปเจอกลุ่มสายลมด้วยครับ แวะทั้กทายพี่เค้าหน่อย คุยกกันอยู่ไม่นาน ก่ะพักหายเหนื่อยด้วย กลับมาก็เจอสองนั่งปั่นเสื้อสีส้ม สองคน แต่ไม่ทั้กทายอยู่ในจังหวะข้ามถนน พอดี

โพสต์ โดย Chai Khubon » 17 มี.ค. 2013, 13:07

คุณ คิว ผมกับลูกชายก็เพิ่งได้จักรยานมาเมื่อปลายเดือนที่แล้วเอง ปกติก็ไม่มีโอกาสได้ปั่นหรอกครับ อาจมีบ้างที่ปั่นไปเล่นเทนนิสที่สนามไนติงเกล ซึ่งปกติเล่น จ/พ/ศ แต่ไม่ได้ปั่นไปทุกครั้งนะครับ เพราะตอนขากลับมันสี่ทุ่มกว่าๆแล้ว เช้านี้ก็ไปปั่นกันสามคน วิ่งไปตามเส้นทางเลียบคลองสองไปหทัยราษฎร์เลี้ยวขวาแล้วต่อเลี้ยวซ้ายถนนนิมิตรใหม่ เข้าวัดสุขใจไปโผล่ถนนไมตรีจิต แล้ววกกลับปั่นยาวมาออกนิมิตรใหม่ช่วงเลย รร.สตรีวิทย์ไปหน่อย วิ่งมากลับรถแล้วลัดไปออกหทัยราษฎร์ เลี้ยวขวาปั่นต่อมาทางวัดแป้นทอง แล้ววนเข้าด้านหลังซาฟารีผ่านฮาบีเทียกลับมาตรงจุด start แล้วก็แยกย้าย ถึงบ้านเหลือบดูไมล์หุหุ 60 กมเศษเอง บระเจ้า มีโอกาสมาปั่นด้วยกันนะครับ ไม่ได้เน้นเร็วไปเรื่อยๆประมาณ 18-30กม/ชมแล้วแต่จังหวะครับ เฉลี่ยจะปั่นแถวๆ 20เศษๆอะครับ ยังละอ่อนอยู่ อิอิ

nitro2004

โพสต์ โดย nitro2004 » 17 มี.ค. 2013, 15:30

Chai Khubon เขียน:คุณ คิว ผมกับลูกชายก็เพิ่งได้จักรยานมาเมื่อปลายเดือนที่แล้วเอง ปกติก็ไม่มีโอกาสได้ปั่นหรอกครับ อาจมีบ้างที่ปั่นไปเล่นเทนนิสที่สนามไนติงเกล ซึ่งปกติเล่น จ/พ/ศ แต่ไม่ได้ปั่นไปทุกครั้งนะครับ เพราะตอนขากลับมันสี่ทุ่มกว่าๆแล้ว เช้านี้ก็ไปปั่นกันสามคน วิ่งไปตามเส้นทางเลียบคลองสองไปหทัยราษฎร์เลี้ยวขวาแล้วต่อเลี้ยวซ้ายถนนนิมิตรใหม่ เข้าวัดสุขใจไปโผล่ถนนไมตรีจิต แล้ววกกลับปั่นยาวมาออกนิมิตรใหม่ช่วงเลย รร.สตรีวิทย์ไปหน่อย วิ่งมากลับรถแล้วลัดไปออกหทัยราษฎร์ เลี้ยวขวาปั่นต่อมาทางวัดแป้นทอง แล้ววนเข้าด้านหลังซาฟารีผ่านฮาบีเทียกลับมาตรงจุด start แล้วก็แยกย้าย ถึงบ้านเหลือบดูไมล์หุหุ 60 กมเศษเอง บระเจ้า มีโอกาสมาปั่นด้วยกันนะครับ ไม่ได้เน้นเร็วไปเรื่อยๆประมาณ 18-30กม/ชมแล้วแต่จังหวะครับ เฉลี่ยจะปั่นแถวๆ 20เศษๆอะครับ ยังละอ่อนอยู่ อิอิ

ปั่นได้เยอะแท้ นี่ปั่นอะไรกันครับ เสือหมอบหรือเขากัน

โพสต์ โดย Chai Khubon » 17 มี.ค. 2013, 17:25

Hybrid ทั้งสามคันเลยครับ คันของผมกับเพื่อนขี่ Merida ครับ ส่วนลูกชาย Bianchi Camaleonte ครับ :D

nitro2004

โพสต์ โดย nitro2004 » 18 มี.ค. 2013, 12:18

Chai Khubon เขียน:Hybrid ทั้งสามคันเลยครับ คันของผมกับเพื่อนขี่ Merida ครับ ส่วนลูกชาย Bianchi Camaleonte ครับ :D

อ้อครับ hybrit มันจานใหญ่กว่า MTB นี่เอง

โพสต์ โดย Chai Khubon » 18 มี.ค. 2013, 12:40

ถึงจานหน้าจะใหญ่กว่า MTB แต่ส่วนใหญ่จะใช้จานกลางมากที่สุด ไปเล่นจานหลังซะมากกว่าครับ ด้วยความเร็วที่ไม่มากยังไงก็ปั่นร่วมกันได้ แต่ถ้านักปั่นที่ปั่นมานาน กำลังอยู่ตัว ตามไม่ไหวแน่นอนสำหรับตอนนี้ แต่ถ้าปั่นร่วมกันเป็นกลุ่มก็น่าจะต้องรอกันอะคับ

nitro2004

โพสต์ โดย nitro2004 » 18 มี.ค. 2013, 15:51

มันคงต้องลองสินะครับ

โพสต์ โดย fuubu » 18 มี.ค. 2013, 16:48

น่าไปด้วยจังครับ แต่ช่วงเช้าผมมีเวลาน้อยครับ ส่วนใหญ่จะวนแถววัชรพล แต่เย็น ๆ จะไป สายไหม วงศกร หทัยราษฎร์ เลี้ยวขาวเข้าคู้บอน ผ่านหน้าซาฟารีเวิร์ด แล้วก็มาออกข้างวัดคู้บอน มา กม8 แล้ววิ่งถนนรามอินทรา กลับบ้านครับ ผมอยู่พานใหม่ครับ
จักรยานคือยานพาหะ ที่ใช้แรงใจและกำลังคน
มิตรภาพเพื่อนเก่าบนหลังอาน Old Friends Bike Trip

โพสต์ โดย neungkung » 18 มี.ค. 2013, 20:30

โอ้ววว ดีจัง มีรวมกลุ่มกันปั่นด้วย ไม่ได้ดูกระทู้นี้ซะนาน พอดีเมื่อวานผมไปปั่นงานดำเนินสะดวกมา ไม่งั้นคงได้แจมกับคุณ nitro2004 ซะหน่อยนะครับ :D
พรุ่งนี้เย็นผมไปปั่นที่ chocolate ville ปกตินะครับ ใครสนใจเชิญไปแจมกันได้ครับ
ส่วนปั่นเช้าผมปั่นทุกวันเสาร์ไม่ทราบว่าคุณ nitro2004 คุณ Chai Khubon คุณ fuubu สนใจไหมครับ จากซาฟารี - คู้บอน - ถ.นวมินทร์ - chocolate ville ประมาณ 15โลครับ ไปกลับมี 30 ถ้าสนใจบอกได้นะครับ เสาร์นี้จะได้ไปด้วยกัน ปกติผมจะออกไม่เกิน 6 โมง สายๆรถเยอะเหม็นควันครับ
https://www.facebook.com/74bikeFC
Our Memories trip
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... djUmHfEACQ
56' - ปั่นทะลุเมฆ ภูทับเบิก, ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก #1
57' - ปั่นจักรยานพิชิตอินทนนท์
58' - ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด#8