กระเป๋าสะพาย AMERICAN TOURISTER รองเท้าผ้าใบ converse รองเท้าเด็ก adidas กางเกงกีฬา ถุงมือ หมวกไหมพรม ผ้าพันคอ

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
Bike: L.A. เก่าๆ

กระเป๋าสะพาย AMERICAN TOURISTER รองเท้าผ้าใบ converse รองเท้าเด็ก adidas กางเกงกีฬา ถุงมือ หมวกไหมพรม ผ้าพันคอ

โพสต์ โดย ngo »

ขออนุญาติรวมๆโล๊ะ ของที่บ้านไม่ใช้กันแล้วครับ ของส่วนตัวซื้อมาใช้กันเอง
รวมทุนไว้ใช้จ่ายครับ แบ่งกันไปใช้หน่อยครับ
กระเป๋าสะพาย AMERICAN TOURISTER รองเท้าผ้าใบ converse
รองเท้าเด็ก adidas กางเกงกีฬา ถุงมือ หมวกไหมพรม ผ้าพันคอ

กติกาการขายนิดหน่อยครับ
จองในกระทู้เป็นหลักครับ
ถ้ามีจองแล้วต่อคิว2ได้ครับ
จองแล้วส่งที่อยู่ให้ผมทาง PM ผมส่งเลขบัญชีให้ครับ
หากเกิดความผิดพลาดในการจอง ถือการตัดสินของผมเป็นข้อยุติครับ
สอบถามเพิ่มเติม 0637859065

ลำดับที่ 1 กระเป๋าสะพาย ZEBRA ของแท้
แบรนด์เกาหลี กระเป๋าสะพายขนาดกำลังดี ผ้ากันละอองน้ำ ซิปหน้าแบบกันน้ำ
ด้านข้างกระเป๋าเป็นผ้าตาข่ายสำหรับใส่ไฟฉายเล็กได้
ด้านหลังกระเป๋ามีช่องไว้ใส่ของอีก1ช่อง มีเวลโครเทป เปิด-ปิด
มีช่องเสียบปากกาและช่องใส่บัตรต่างๆครบครับ
กว้าง 2.8” ยาว 6.5” สูง 7.8”
ขาย 390 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 2 กระเป๋า HANDYCAM
กระเป๋าใส่กล้อง และอุปกรณ์กล้องได้ครับ บุนุ่มกันกระแทกทั้งใบ
ช่องกว้าง ซิปสามารถรูดเปิดได้รอบด้านครับ สามารถปรับใส่ของได้ตามสะดวกครับ
กว้าง 3” ยาว 7.5” สูง 6”
ขาย 290 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 3 รองเท้าเด็ก adidas ของแท้ รุ่น KDX 125
รองเท้าสวยมากครับ ใส่ง่ายถอดง่าย มีเวลโคลเทป เปิด-ปิด อย่างดี
หน้ารองเท้ามียางยืด ยืดหยุ่นขยายได้ตามเท้าน้อง
หัวเท้าหุ้มยางเพื่อความปลอดภัย เป็นกันชนอย่างดี
พื้นรับเท้านุ่ม พื้นดอกยังเต็ม ยางรองเท้าหนึบๆไม่ลื่น
ซื้อห้างมาสองพันกว่าบาท สภาพดี ยังใช้ได้อีกนานครับ
เบอร์ 10.5 UK 28.5 FR 170 JP วัดพื้นข้างในได้ 7 นิ้ว
ขาย 480 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 4 รองเท้าผ้าใบ converse ของแท้
ตัวรองเท้าผลิตด้วยผ้าผสมหนัง สีดำตัดของยางสีขาว ใส่กับชุดไหนก็เท่ห์ครับ
พื้นยางยังเต็ม ยืดเกาะพื้นดีมาก ไม่ลื่น ใส่หล่อๆได้อีกนานครับ คู่นี้ซื้อจาก SHOP นอกครับ
เบอร์ 10 US 44 EU พื้นข้างใน 28 CM
ขาย 650 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 5 หมวกไหมพรม Thinsulate ของแท้
สีเทาดำ ผ้าเนื้อนุ่มซับสองชั้น ฟรีไซส์ครับ ONE SIZE
ขาย 180 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 6 ถุงมือ SelfHeater ของแท้
ด้านนอกเป็นผ้าร่ม มียางกันลื่น มีแถบสะท้อนแสง
ข้างในซับผ้าสองชั้น ผ้านุ่มใส่สบาย สำหรับมือผู้หญิงและเด็กครับ
ขาย 380 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 7 กระเป๋าสะพาย AMERICAN TOURISTER ของแท้
แบรนด์ห้าง กระเป๋าขนาดใส่ ipad mini ได้ มีช่องหลักให้2ช่อง
ด้านในมีช่องเล็กให้อีก1ช่องมีซิปรูดปิดอย่างดี สายปรับสั้น-ยาวได้
ยี่ห้อนี้ของเค้าดีครับ ใช้ได้อีกนาน
กว้าง 2.8” ยาว 7.8” สูง 9.3”
ขาย 440 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 8 กระเป๋าสะพาย LUCAS ของแท้
แบรนด์นอกคุณภาพดี กระเป๋าสีสดสวยครับ ผลิตจากผ้าผสมหนัง มีช่องแยกแบ่งให้หลายช่อง
ด้านในกระเป๋าบุฟองน้ำและซับผ้าร่มอีกชั้นครับ กันละอองน้ำผ่านเข้ามาได้อย่างดี
ใบนี้แฟนผมไม่ค่อยได้ใช้เลยฝากขายครับ ซื้อจากนอกมาเกือบสองพันบาท
กว้างวัดรวมกระเป๋าหน้า 4.5” ยาว 9” สูง 6.3”
ขาย 440 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 9 กางเกงกีฬา Champion ของแท้
มีจุดแถบสะท้อนแสงตรงแถบข้างกางเกงทั้งสองข้าง และตรงโลโก้ด้วยครับ
เอวยางยืด มีเชือกผูกเพิ่มความกระชับ ขากางเกงมีสายยางยืด รูดดึงเพิ่มความกระชับได้ครับ
กางเกงด้านหน้ามีกระเป๋า 2ข้าง มีรอยที่ปลายขาจากการใช้งานนิดหน่อยครับ
เบอร์ L เอวขยายได้ 30" ถึง 34" ใส่ได้ ยาว 39.5"
ขาย 290 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 10 ผ้าพันคอ UNIQLO ของแท้
ผ้าเนื้อนุ่มมาก ซื้อมาจากญี่ปุ่นยังไม่ได้ใช้ครับ
เผื่อไว้ไปเที่ยวชานเมือง เขา ป่า เที่ยวทะเลครับ
ขนาด 170 คูณ 19 cm
ขาย 260 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
sudjai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek

Re: กระเป๋าสะพาย AMERICAN TOURISTER รองเท้าผ้าใบ converse รองเท้าเด็ก adidas กางเกงกีฬา ถุงมือ หมวกไหมพรม ผ้าพันคอ

โพสต์ โดย sudjai »

สนใจเบอร์ 8 ครับ กระเป๋าสะพาย LUCAS
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก

Re: กระเป๋าสะพาย AMERICAN TOURISTER รองเท้าผ้าใบ converse รองเท้าเด็ก adidas กางเกงกีฬา ถุงมือ หมวกไหมพรม ผ้าพันคอ

sudjai เขียน:สนใจเบอร์ 8 ครับ กระเป๋าสะพาย LUCAS
ยังอยู่ครับ รับไหมครับ :D
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ

8 และ 10 จองแล้วครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
peterchok
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895378813
team: MTTS รักปั่น
Bike: Bianchi Oltre XR1

โพสต์ โดย peterchok »

รับ 7 ครับ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ

peterchok เขียน:รับ 7 ครับ
ได้ครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”