รองเท้า NEW BALANCE เสื้อแขนยาว Ferrari กระเป๋าเป้ airwalk กระเป๋าออกทริป หมวก EDWIN กางเกงกีฬาขาสั้น

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือใหญ่ทีม
Bike: เสือภูเขา

รองเท้า NEW BALANCE เสื้อแขนยาว Ferrari กระเป๋าเป้ airwalk กระเป๋าออกทริป หมวก EDWIN กางเกงกีฬาขาสั้น

โพสต์ โดย เสือใหญ่1 »

รองเท้า NEW BALANCE เสื้อแขนยาว Ferrari กระเป๋าเป้ airwalk กระเป๋าออกทริป
หมวก EDWIN กางเกงกีฬาขาสั้น

ขออนุญาติโล๊ะของใช้ส่วนตัวครับ ของผมใช้เอง ซื้อเอง
มีของลูกๆไม่ใช้กันแล้ว ของที่ผมขายเป็นของแท้ทุกอย่าง รับประกันครับ
ตอนนี้ไม่ใช้แล้ว เยอะเกินเต็มบ้าน ไม่มีที่เก็บ ลองเลือกดูครับผม
:D
โทร 0997214273 ใหญ่ครับ

*อยากได้อะไรจองในกระทู้ได้เลยนะครับ เป็นหลักครับ
โทรมาอาจรับช้าครับทำงาน ถ้าจองซำ้เป็นคิว2 ตามนี้นะครับ
จองแล้วกรุณาส่งที่อยู่ให้ผมทาง PM ครับ
เลขบัญชีส่งให้ PM ครับ
ทุกชิ้นส่งลงทะเบียนให้ฟรีครับ

1 รองเท้า NEW BALANCE 574 ของแท้
ตัวรองเท้าตัดเย็บด้วยผ้าผสมหนังกลับ สภาพใหม่ๆ พื้นเต็มๆ ลูกผมใส่ไม่กี่ครั้ง
สีไม่ได้ซีดนะครับ เป็นสีนี้ตั้งแต่ซื้อมา ซื้อจากนอกสามพันกว่า
Size 7.5 us 40.5 eur 25.5 cm ขาย 790 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

2 หมวก CHOPPEAS ของแท้
ผ้า COTTON 98% SPANDEX 2% ผ้ายืดได้
รอบหมวก 57-58 CM รอบหมวกเป็นยางยืดขยายได้
โลโก้ชอปเปอร์เป็นแบบปัก ใบนี้ซื้อจากนอกมาเก็บ ยังไม่ได้ใช้ครับ
ขาย 290 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

3 กางเกงขาสั้น OLD NAVY สภาพใหม่
เอววัดจริงได้ 29" ยาว 18.5" ขาย 150 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

4 เสื้อแขนยาว Ferrari ของแท้ มีป้ายโฮโลแกรม
เสื้อสีสดๆครับ โลโก้ Ferrari GEAR เป็นยางอักษรนูนออกมา สวยๆครับ
ผ้า COTTON 100% ยืดได้ สภาพของใหม่ซื้อมาเก็บไม่เคยใช้
L อก 46" คอถึงปลายเสื้อหน้า 28" คอถึงปลายเสื้อหลัง 28.5"
คอถึงปลายแขน 32" ขาย 450 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

5 กางเกงกีฬา RUSSELL ของแท้ ของนอก
Dri-power 360 สีน้ำเงินตัดฟ้า ขาว ผ้ายืด มีรูระบายอากาศ ใส่สบายๆ
เอวยางยืดแน่นๆ มีสายรูด กางเกงมีกระเป๋าข้าง2ข้างครับ สภาพใหม่
เอววัดจริงได้ 27" ขยายได้ 33” ยาว 20" ขาย 290 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

6 กระเป๋าเป้ airwalk ของแท้
กระเป๋าสวยๆ สภาพใหม่ ลูกผมไม่ค่อยได้ใช้ ด้านในมีช่องแยกไว้ใส่โน๊ตบุ๊ค บุกันกระแทก
ซื้อจากนอกมาพันห้า
กว้าง 4.8” ยาว 11” สูง 16.5” ขาย 480 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

7 หมวก EDWIN ของแท้
หมวกเท่ห์ๆครับ โลโก้ลายปักนูน ลายสวยมาก ด้านหลังปรับความกระชับได้ สภาพใหม่
รอบหมวก 54 - 56 CM
ขาย 290 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

8 เสื้อแขนยาว MCGREGOR
สภาพของใหม่ ของนอก เนื้อผ้าดีมากนุ่ม ยืดหยุ่นดีมาก ใส่สบาย
กระดุมแป็กโลหะ อกซ้ายมีกระเป๋าซิบ ของจริงสวยครับ
M อก 40" คอถึงปลายเสื้อ 26" ไหล่ถึงปลายแขน 23.5" ขาย 240 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

9 กางเกงกีฬา Reebok ของแท้
สีดำ-เทา ผ้ายืด ซับ2ชั้น อย่างดี เอวยางยืดมีสายรูด กางเกงมีกระเป๋าข้าง2ข้างครับ สภาพดีครับ
เอววัดจริงได้ 33" ขยายได้ 38” ยาว 22" ขาย 250 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

10 กระเป๋าออกทริป AMERICAN TOURISTER ของแท้
แบรนด์เดียวกันกับ Samsonite สภาพของใหม่ ป้ายห้อย ซื้อจากนอกมายังไม่เคยใช้ครับ
ขนาดกำลังดีครับ ผ้ากันละอองน้ำ ข้างในซับผ้าสองชั้นมีลายกราฟฟิก สีตัดกันสวยมาก
ก้นกระเป๋ามีการ์ดแข็งรองพื้นช่วยให้อยู่ทรง พับได้เวลาไม่ใช้
ด้านหน้ากระเป๋ามีช่องแยกใส่ของมีซิปปิด ด้านในมีช่องตาข่ายแยกมีซิป
สายสะพายหัวล็อคเป็นโลหะ มีรองบ่า สามารถถอดแล้วเปลี่ยนเป็นแบบถือได้ครับ
ใส่เสื้อผ้าออกทริปได้ 4 - 5 ชุดเหลือๆครับ
กว้าง 6.8” ยาว 18.5” สูง 11.5” ขาย 490 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เส้นทางที่ยากรำบาก มักหน้าค้นหามากกว่า เส้นทางที่ราบเรียบเสมอ________________
apiruck
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: จ.อุบลราชธานี
ติดต่อ:

Re: รองเท้า NEW BALANCE เสื้อแขนยาว Ferrari กระเป๋าเป้ airwalk กระเป๋าออกทริป หมวก EDWIN กางเกงกีฬาขาสั้น

โพสต์ โดย apiruck »

รับ 10 กระเป๋าออกทริป AMERICAN TOURISTER
คนฉลาด...ไม่ใช่ผู้ที่ชนะการโต้แย้ง
แต่คนฉลาด คือผู้ที่ออกห่างจากการโต้แย้ง ตั้งแต่เริ่มต้น
รูปประจำตัวสมาชิก
arteedeksuan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Man U | Real Madrid | Buriram United
ตำแหน่ง: บ้านใหม่ | ปากเกร็ด | นนทบุรี | 11120
ติดต่อ:

Re: รองเท้า NEW BALANCE เสื้อแขนยาว Ferrari กระเป๋าเป้ airwalk กระเป๋าออกทริป หมวก EDWIN กางเกงกีฬาขาสั้น

โพสต์ โดย arteedeksuan »

ขอจองรายการที่.1 รองเท้า NEW BALANCE 574

เดี๋ยวจะ PM ไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มครับ

:P :P :P
♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ

◄◄◄ ท่านพุทธทาสภิกขุ ►►►
Noom-tle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819843604
team: ไม่มีครับ(คอยปั่นตามลูก)
Bike: มือสองของjapan

โพสต์ โดย Noom-tle »

ของดีราคาไม่แพง สำหรับท่านเสือใหญ่ มาเร็วไปเร็วช้าอด
Spunkyme
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Boardman

โพสต์ โดย Spunkyme »

รองเท้า new balance ขอคิว 2 ครับ
โบ้ พีเชีย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-3389011
team: คนจันท์ฮิ Bike
Bike: Trek Madone 2.1

โพสต์ โดย โบ้ พีเชีย »

8 เสื้อแขนยาว MCGREGOR
รับรายการที่8 ครับ
tiger_bcnai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899772558
team: Bc.nai bike
Bike: Merida,Specialized,Orbea

โพสต์ โดย tiger_bcnai »

กระเป๋าเป้ airwalk ของแท้ ยังอยู่ไหมครับ
คิดดี...คิดใหญ่ก็ไร้ค่า...หากวันนี้หรือพรุ่งนี้ยังเป็นแค่ความคิด..ไม่ได้ลงมือทำ...
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ

apiruck เขียน:รับ 10 กระเป๋าออกทริป AMERICAN TOURISTER
รับทราบครับท่าน
seksan11 เขียน:รับกระเป๋าเป้ airwalk ครับ
รับทรทบครับท่าน
arteedeksuan เขียน:ขอจองรายการที่.1 รองเท้า NEW BALANCE 574

เดี๋ยวจะ PM ไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มครับ

:P :P :P
ตอบ PM แล้วครับท่าน
Noom-tle เขียน:ของดีราคาไม่แพง สำหรับท่านเสือใหญ่ มาเร็วไปเร็วช้าอด
ขอบคุณครับท่าน
โบ้ พีเชีย เขียน:8 เสื้อแขนยาว MCGREGOR
รับรายการที่8 ครับ
Spunkyme เขียน:รองเท้า new balance ขอคิว 2 ครับ
tiger_bcnai เขียน:กระเป๋าเป้ airwalk ของแท้ ยังอยู่ไหมครับ
ติดจองครับท่าน
เส้นทางที่ยากรำบาก มักหน้าค้นหามากกว่า เส้นทางที่ราบเรียบเสมอ________________
arteedeksuan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Man U | Real Madrid | Buriram United
ตำแหน่ง: บ้านใหม่ | ปากเกร็ด | นนทบุรี | 11120
ติดต่อ:

โพสต์ โดย arteedeksuan »

Spunkyme เขียน:รองเท้า new balance ขอคิว 2 ครับ
รองเท้า คิวสอง รับไปเลยครับผม :lol:
♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ

◄◄◄ ท่านพุทธทาสภิกขุ ►►►
aon25232524
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896850347
team: -
Bike: peugeot

โพสต์ โดย aon25232524 »

ขอรับรายการที่2ครับ
ผ้า COTTON 98% SPANDEX 2% ผ้ายืดได้
รอบหมวก 57-58 CM รอบหมวกเป็นยางยืดขยายได้
โลโก้ชอปเปอร์เป็นแบบปัก ใบนี้ซื้อจากนอกมาเก็บ ยังไม่ได้ใช้ครับ
ขาย 290 บาท
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ

aon25232524 เขียน:ขอรับรายการที่2ครับ
ขาย 290 บาท
aon25232524
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896850347
team: -
Bike: peugeot

โพสต์ โดย aon25232524 »

โอนให้แล้วนะครับ รายการที่2.หมวก
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ

aon25232524 เขียน:โอนให้แล้วนะครับ รายการที่2.หมวก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”