++++ ปล่อยต่อ ถูกๆๆครับ ++++ ไฟฉายGENTOS // รองเท้าเด็กน้อยcrocs

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
monsterbear
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-451-9561
team: MountainHawkEagle
Bike: merida TFS 08

++++ ปล่อยต่อ ถูกๆๆครับ ++++ ไฟฉายGENTOS // รองเท้าเด็กน้อยcrocs

โพสต์ โดย monsterbear »

ของที่ลงขาย ทุกชิ้นในหน้านี้ เป็นของแท้ๆๆๆๆ 100% นะครับ
ไม่ปลอม ไม่ก๊อป ไม่OEM ครับ

สภาพ : ยังใช้งานได้ปกติดีทุกประการ

ราคา : 380-500

สาเหตุที่ขาย : ขอระบายออกไปบ้างเป็นทุนเพื่อจะช๊อปต่อ

การรับประกัน : ถ้าไม่เป็นไปตามที่แจ้งไว้ ยินดีรับคืนครับ

การส่งของ : ส่งลงทะเบียน

เบอร์ติดต่อ/สอบถาม : O92-554-5588
ถ้าโทรไม่ติด pm / Line ( id - banky_osk119 ) ครับผม
)

การตกลงขาย : ขอนับจากการ โทรคุย รึ ได้รับยืนยันจากผม เป็นหลัก ( pm/Line )

การจอง/รอโอน : การลำดับคิว เพื่อความสะดวกขออนุญาตสงวนสิทธิ์ตามการตัดสินใจของผู้ขายนะครับ

ขอให้สิทธิ์ผู้ที่สะดวกโอน รึ ผู้ที่ผมได้ตกลงซื้อขายกันแล้ว ก่อนนะครับ

ทั้งนี้เพื่อสะดวกในการจัดส่ง เพราะบางทีผมมีเวลาว่างไม่แน่นอนจริงๆครับ

ปล.
ช่วงเวลาทำงานบางทีผมอาจจะไม่ค่อยได้ตอบนะครับ(มือมันจะเลอะมาก)

จองไปแล้ว ถ้าไม่เอาไม่ว่ากันครับ
แค่ก็รบกวนช่วยบอกกันนิดนึงนะครับ อย่าหายไปเลย
(แต่มั่นใจแล้วค่อยยืนยันดีกว่านะครับ)

++++

รายการ

1.ไฟฉาย Gentos EZ132s (สีเงิน) ---------- 380
2.ไฟฉาย Gentos EZ232s (สีดำ) ----------- 380
3. รองเท้าเด็ก crocs size c10 ---------------- 500
4. รองเท้าเด็ก crocs size c11 ---------------- 500

ขอบคุณครับผม

รูปภาพ

รูปภาพ
BANK_TG (DMK)

love me love my dog
++______++
monsterbear
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ++++ ปล่อยต่อ ถูกๆๆครับ ++++ ไฟฉายGENTOS // รองเท้าเด็กน้อยcrocs

เหลือจากแบ่งในกลุ่มครับ เลยปล่อยต่อ

1.ไฟฉาย Gentos EZ132s (สีเงิน) ---------- 380
2.ไฟฉาย Gentos EZ232s (สีดำ) ----------- 380

ไฟฉายสัญชาติญี่ปุ่น แท้ๆๆ(made in จีน ครับ แต่qc japan)
มาตรฐานไม่ต้องห่วงครับ แน่นอน

Spec & Feature : GENTOS EZ-132S / EZ-232B

ชนิดหลอด : 1 x Power Chip LED
ความสว่างสูงสุด : 110 Lumens
ลักษณะสวิทซ์กด : ท้ายกระบอก ON>OFF
ระยะเวลาเปิดต่อเนื่อง : 5 ชั่วโมง
จังหวะกระพริบ : ไม่มี
ระยะส่องไกล : 150 เมตร
ชนิดแบตเตอรี่ : 2 X AA Alkaline ** แถมให้ใน package
วัสดุบอดี้ : อลูมิเนียม
ลักษณะโคมสะท้อนแสง : ผิวเปลือกส้มให้แสงนวลตา
ขนาด : บอดี้ 2.6 ซม. x ยาว 15.3 ซม.
น้ำหนัก : 122 กรัม ไม่รวมแบตเตอรี่
สี : เงิน(EZ-132S),ดำ(EZ-232B)
มาตรฐานกันน้ำ : IPX4

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

http://www.gentos.jp/products/discontin ... 132S-232B/

http://www.thailightshop.com/articles/4 ... AAx2).html
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

++______++
monsterbear
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ++++ ปล่อยต่อ ถูกๆๆครับ ++++ ไฟฉายGENTOS // รองเท้าเด็กน้อยcrocs

3. รองเท้าเด็ก crocs size c10 ---------------- 500
4. รองเท้าเด็ก crocs size c11 ---------------- 500

Size C10 พื้นในยาวประมาณ 15.5-16.0 cm. ครับ
Size C11 พื้นในยาวประมาณ 17.0-17.5 cm.ครับ

สภาพยังไม่ผ่านการใช้งานทั้งคู่ครับ ใหม่มากๆ
หลานๆใส่ไม่ได้ครับ เล็กไป
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

++______++
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”