ขาย ซีดีเพลงสากล แผ่นอิมพอร์ททุกแผ่นครับ เลิกฟังแล้ว

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BASIC

ขาย ซีดีเพลงสากล แผ่นอิมพอร์ททุกแผ่นครับ เลิกฟังแล้ว

โพสต์ โดย papa mama »

.

ขายแผ่นซีดีเพลง แนว Jazz Made in USA. และ Made in Japan เป็นแผ่นคุณภาพเสียงเยี่ยมทุกแผ่น

ตอนนี้ผมเลิกฟังเพลงแล้ว เหลือแผ่นอีกเพียบ รื้อออกมาบางส่วนก่อนครับ เผื่อมีท่านใดสนใจ

แผ่นทั้งหมดเป็นสภาพสวยงาม เพราะซื้อมือหนึ่งมาฟังเอง แต่ละแผ่นถ้าเป็นของค่าย Verve บางแผ่นก็จะมี Booklet เล่มเล็กสอดอยู่ด้านใน

ลงรายละเอียดคล้ายๆปกแผ่นเสียงสมัยก่อน

ลองชมภาพกันดูครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

เรียงลำดับจากซ้ายมาขวาครับ

ชุดที่ 1. Oscar peterson แผ่นนี้เล่นได้สนุกออกรสชาด เพลงส่วนใหญ่จะคุ้นหู เพราะเป็นเพลงของ Duke Ellington

ชุดที่ 2. Count Basie แผ่นนี้ ฟังแล้วได้อารมณ์กระฉับกระเฉงดีทีเดียว การไม่ว่าจะเป็นการเป่าแซ็กล้อกับเสียงร้อง หรือเบสทีเดินกระชับจังหวะสอดรับกับเปียโนครับ ชุดเครื่องทองเหลืองอารมณ์บิ๊กแบนด์เต็มวงจริงๆ

ชุดที่ 3. Bill Evans ศิลปินที่เล่นเปียโน แบบเน้น น้อยโน๊ต แต่อารมณ์เพลง มาแบบสุดๆ

คนขี้เหงาไม่เหมาะที่จะฟัง Bill Evans นะครับ :lol: :lol: เล่นได้ลึกมากๆสำหรับนักเปียโนท่านนี้

ชุดที่ 4. Bill Evans ชุด Alone ฟังแค่ชื่อชุดก็เหงาแล้วครับ นักเปียโน น้อยคนที่จะตีความของเพลง ในแบบฉบับของตนเอง

Bill ถือได้ว่าเป็นหนึ่งในนั้น ทุกเพลงที่เลือกมาเล่น สัมผัสเสียงที่กดลงบนคีย์ ลองฟังดูแล้วจะรู้ว่าไม่ธรรมดาครับ

แต่ถ้าท่านใดไม่ชอบแนวนี้นี่ มีเบื่อมีหลับคาโซฟาได้เลยครับ :D :D :D

ชุดที่ 5. John coltrane หนึ่งในอัจฉริยะอีกคน ที่เล่นแซ็ก จากการตีความตามห้วงอารมณ์ของตน ชุดนี้ฟังแล้วคล้ายๆเป็นการทดลองการเล่นในอีกแบบนึง ชุดนี้ มี 2 แผ่น ฟังกันยาวๆคุ้มๆเลยครับ คึกคักตามสไตล์เพลง

ชุดที่ 6. Lionel Hampton เจ้าพ่อสวิง ตีระนาดฝรั่งมันส์สุดๆ เสียงตีพุ่งออกมาเป็นเม็ดๆ เน้นๆ

ชุดนี้ฟังง่าย เพลินทั้งชุด ไม่ซับซ้อนไม่ต้องตีความ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รูปภาพ

รูปภาพ

ชุดที่ 7 . Charlie Parker ชุดนี้ ฟังสนุกคึกคัก แซ็กเป่าเพลินๆ ฟังกับเครื่องเล่นซีดีได้อารมณ์เพลงมากๆ ครับ

ชุดที่ 8. Bill Evans อารมณ์เหงามาเต็มๆ กับเพลงในชุดนี้ แค่เพลงแรก ก็สุดแล้วครับ

ชุดที่ 9. Oscar Peterson ชุดนี้ฟังง่ายทั้งชุด เอาเพลงเพราะๆคุ้นหูของ Gershwin มาเล่นทั้งนั้นครับ

ชุดที่ 10. Eddies Higgins ชุดนี้ อัดดีมากแผ่นของค่าย Venus Made in Japan ไม่ผิดหวังแน่ครับ ฟังเพลินฟังง่ายทั้งชุด

ชุดที่ 11. Billie Holiday ชุดนี้ไม่ต้องอธิบายกันเยอะ เพราะดังมากๆกับชุดนี้ Lady sings the blues ครับ

ชุดที่ 12. Dizzy Gillespie ชุดนี้เป็นเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่องดังๆของ Hollywood เพลงคุ้นหูทั้งนั้นครับ

ทุกแผ่นที่นำเสนอเป็นแผ่นแท้ และเป็นแผ่นอิมพอร์ตทั้งหมด สภาพใหม่ทั้งหมดซื้อสมัยก่อนแพงมากๆไม่ตำ่กว่าห้าร้อยบาท จนถึง พันกว่าบาท

ตอนนี้เลิกฟังเพลงแล้วมีแผ่นเก็บไว้ก็คงไม่ได้ฟัง ขอขายราคาเท่ากันทุกชุด ชุดละ 200 บาท รวมส่ง EMS ฟรี

สนใจติดต่อ 081-684-5835 ครับ ขอบคุณพื้นที่ Thaimtb มากๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
special life
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081xxx4826
team: ไม่มี
Bike: จักรยาน 2 ล้อ

Re: ขาย ซีดีเพลงสากล แผ่นอิมพอร์ททุกแผ่นครับ เลิกฟังแล้ว

โพสต์ โดย special life »

ขอรับครับ
ชุดที่ 6. Lionel Hampton
ชุดที่ 10. Eddies Higgins Trio
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขาย ซีดีเพลงสากล แผ่นอิมพอร์ททุกแผ่นครับ เลิกฟังแล้ว

ตอนนี้ ชุด 1,9,10,11,12 มีจอง 1 คิวรอโอนเงินครับ

คุณ special life ได้ชุดที่ 6 ครับ
mr.kav
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mr.kav »

ต่อคิว 10, 11 ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rockstone
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek TrinX

โพสต์ โดย rockstone »

ชุดที่ 5
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ

ชุด 1,6,9,10,11,12 จัดส่งเรียบร้อยครับ
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ

ชุดที่ 5 จัดส่งเรียบร้อยครับ

เหลือชุด 2,3,4,7,8 ครับ
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ

2 กับ 7 ขายแล้วครับ นัดส่งพรุ่งนี้

เหลือแต่ Bill Evans 3 แผ่นครับ (ชุด 3 , 4 , 8)
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ

ขายหมดทุกแผ่นแล้วครับ ขอบคุณ Thaimtb มากๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”