คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด

Re: คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

โพสต์ โดย Damri_69 » 09 ม.ค. 2015, 17:31

เยี่ยมเลยครับ ออกมารับผิดชอบเต็มตัว :mrgreen: :mrgreen:

Re: คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

โพสต์ โดย Sup_HCR » 10 ม.ค. 2015, 07:25

อ่านแล้วพี่คนขายก็รับผิดชอบดีเยี่ยมครับ นับถือครับ
พี่คนซื้อก็ใจร้อนไปหน่อย แต่อย่างว่าคนเสียเงินย่อมเสียความรู้สึก แต่คิดว่ายังคุ้มก็เลยไม่ได้ต้องการคืน
สุดท้ายก็คงจบๆกัไปครับ

ผมติงพี่คนขายนิดเดียว
หากฝากขายขอให้คนฝากให้ข้อมูลที่เป็นจริงครับ เน้นตรงนี้เลย
เพราะสุดท้ายคนที่รับผิดชอบไม่พ้นเราเอง
หากเราปล่อยให้เกิดแบบนี้อีก ถือว่าจงใจครับ

และหากเจอเพื่อน หรือน้องหรือใครฝากขาย
หากเป็นสมาชิก ก็ให้ขายเองครับ
ถ้าไม่สมาชิกก็สมัครซะ
รับฝากเขาบ่อยๆแล้วเจอหมกเม็ดเสียชื่อหมด ฝากท่านอื่นๆด้วยครับ
สมาชิกที่ขายของมือสองได้
ต้องมีระยะเวลาออนไลน์ตามที่กำหนด
อย่างน้อยเป็นการกรองคนขายในระดับหนึ่ง

หากท่านขายให้คนอื่น โดยไม่ระบุว่ารับผิดขอบแทนให้
แสดงว่าท่านกำลังทำให้กฏนั้นไร้ความหมายครับ

โพสต์ โดย บังโหลด » 31 ม.ค. 2015, 12:34

สุดยอดคนขาย
ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร__ มารยาทส่อสันดาน...ชาติเชื้อ
โคลงโลกนิติ

LINE ID:0896583778

โพสต์ โดย o_extreme » 24 ก.พ. 2015, 15:24

ต่างจากที่ผมเจอจริงๆ ... :lol: :lol: :lol:
if u can't b a good example , u should b a horrible warning

กระทู้เตือน โดนคนขายของไร้ความรับผิดชอบ หลอกขายของมีตำหนิ viewtopic.php?f=60&t=1121245

โพสต์ โดย laniya » 07 เม.ย. 2015, 15:36

ลองติดต่อขอคืนเลยครับ เพราะสี่หมื่นชัตเตอร์ที่ต่างออกไปมีความสำคัญมาก
เผลอๆใช้อีกแปปเดียวต้องเปลี่ยนชัตเตอร์อีกหลายพัน

โพสต์ โดย ps_imp » 11 เม.ย. 2015, 10:32

แย่จัง
ปั่นให้มีความสุข

ที่อยู่สะพานสูง รามคำแหง118 กทม

โม่ sram red

viewtopic.php?f=3&t=1184555

โพสต์ โดย seeew » 23 พ.ค. 2015, 22:21

ผมงงและไม่เข้าใจแอดมินว่า จะเอากระทู้นี้ปักหมุดทำไม คนซื้อไม่ติดต่อหลังจากเกิดความผิดพลาดใช้วิธีโพสเลยโดยไม่ได้คุย ตัวผมคนขายก็พยายามติดต่อซื้อคืนก็ไม่รับสายไม่ตอบ pm แล้วจะให้ผมทำยังงัยปัญหาเกิดได้ก็พยายามรับผิดชอบ ตอนนี้กลับกลายเป็นว่า ตัวผมเองโดนท่านอื่นปฏิเสธการซื้อเนื่องจากกระทู้นี้ คุณจะให้ผมทำอย่างไร
โอนเงิน ไทยพาณิชย์ 9362025350 สันติ เกียรติเจริญสิน
ถ้าคุณชอบการถ่ายภาพ อย่าปล่อยให้รูปที่สวย ๆ ของคุณ เหงาอยู่ในคอมพิวเตอร์
อ่านต่อ
http://fullframe.lnwshop.com/
https://www.facebook.com/FullFramephrae

โพสต์ โดย pediee » 15 ส.ค. 2015, 08:18

เคยซื้อผ้ากันฝนคลุมเป้..สีฟ้า ในบอร์ดนี้...คนขายบอกสภาพดี...พอผมได้รับของ ตัวเคลือบด้านในผ้าหลุดเป็นผงขาวๆ สรุปต้องทิ้ง...และยังมีเคสอื่นๆอีก...ตอนนี้เลยไม่กล้าซื้อของในบอร์ดนี้แล้ว....รู้สึกคนขี้โกงเยอะ

โพสต์ โดย ธนะเมศฐ์ บีทวิน » 15 ส.ค. 2015, 10:46

คนขายรับผิดชอบดีมากครับ ส่วนคนซื้อก็อาจใจร้อนไปนิด เข้าใจครับ ขอให้พบทางออกที่ดีร่วมกันนะครับ

โพสต์ โดย DNA- » 15 ก.ย. 2015, 14:49

seeew เขียน:ผมงงและไม่เข้าใจแอดมินว่า จะเอากระทู้นี้ปักหมุดทำไม คนซื้อไม่ติดต่อหลังจากเกิดความผิดพลาดใช้วิธีโพสเลยโดยไม่ได้คุย ตัวผมคนขายก็พยายามติดต่อซื้อคืนก็ไม่รับสายไม่ตอบ pm แล้วจะให้ผมทำยังงัยปัญหาเกิดได้ก็พยายามรับผิดชอบ ตอนนี้กลับกลายเป็นว่า ตัวผมเองโดนท่านอื่นปฏิเสธการซื้อเนื่องจากกระทู้นี้ คุณจะให้ผมทำอย่างไร

ใจเย็น ๆ อดีต มีเอาไว้ให้อ่าน แยกแยะ ต่างคนต่างเข้าใจไปคนละทาง

แต่ถ้าอ่านให้ดีแล้วจะเข้าใจได้อย่างลึกซึ้ง

โพสต์ โดย Nuch » 18 ก.ย. 2015, 10:08

DNA- เขียน:
seeew เขียน:ผมงงและไม่เข้าใจแอดมินว่า จะเอากระทู้นี้ปักหมุดทำไม คนซื้อไม่ติดต่อหลังจากเกิดความผิดพลาดใช้วิธีโพสเลยโดยไม่ได้คุย ตัวผมคนขายก็พยายามติดต่อซื้อคืนก็ไม่รับสายไม่ตอบ pm แล้วจะให้ผมทำยังงัยปัญหาเกิดได้ก็พยายามรับผิดชอบ ตอนนี้กลับกลายเป็นว่า ตัวผมเองโดนท่านอื่นปฏิเสธการซื้อเนื่องจากกระทู้นี้ คุณจะให้ผมทำอย่างไร

ใจเย็น ๆ อดีต มีเอาไว้ให้อ่าน แยกแยะ ต่างคนต่างเข้าใจไปคนละทาง

แต่ถ้าอ่านให้ดีแล้วจะเข้าใจได้อย่างลึกซึ้ง