คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด

คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

โพสต์ โดย มายาทัศนา » 24 ธ.ค. 2014, 08:23

จากกระทู้นี้
viewtopic.php?f=154&t=1127656

seeew เขียน:ขายหลายรายการ
- canon 50D สภาพสุดตลิ่ง ประกันร้าน ไร้ริ้วรอย หูก็ไม่มีรอยหนูกัด ชัตเตอร์สองหมื่นกว่า ขาย 7990.-

แต่ที่ผมเช็คเมื่อได้รับของ หกหมื่นครับ

ไม่ได้อยากเอาเรื่องเอาราวอะไรหรอก แค่แจ้งพฤติกรรมให้ MOD และสาธารณะชนรับทราบเท่านั้นเองครับ

จบข่าว..
แนบไฟล์
1
จักรยานบอกกับผมว่า มีสติ, พึ่งตัวเอง, สังวรตน, แลตื่นรู้
จากนั้น. เฟืองเล็กๆ ที่มั่นคงพอเพียง ก็นำพาขับเคลื่อนชีวิตไปอย่างมีความสุข

< ใช้พอแต่พอใช้ ลูกพ่อไทใช้แค่พอ >

Re: คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

โพสต์ โดย artistall » 24 ธ.ค. 2014, 09:01

ถ้าเป็นจริง ไม่ พอใจติดต่อคืนเลยครับ แจ้งไม่สภาพไม่ตรงกับที่ประกาศขาย!!
แต่ถ้า จขกท รับได้ก็ยวน ๆ กันไป ครับ :)
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY

Re: คุณ seeew ขายกล้องบอกชัตเตอรสองหมื่น เช็คจริงหกหมื่นครับ

โพสต์ โดย sarapan » 24 ธ.ค. 2014, 09:04

artistall เขียน:ถ้าเป็นจริง ไม่ พอใจติดต่อคืนเลยครับ แจ้งไม่สภาพไม่ตรงกับที่ประกาศขาย!!
แต่ถ้า จขกท รับได้ก็ยวน ๆ กันไป ครับ :)

เห็นด้วยครับ
8วัน ชัทเตอร์เพิ่มมาอีก 4 หมื่น :o :o :o

สาระพัน ดอท เน็ท สินค้าประมูลจาก กรมศุลกากร
http://www.sarapan.net/

โพสต์ โดย hitzrer » 24 ธ.ค. 2014, 09:05

ไม่ได้โกงครับแค่มีเจตนาซ่อนเร้น ฟังก์ชั่นอื่นๆ ใช้ได้ดีมั้ยครับ ... เอาใจช่วยครับ
เสือไม่น่าทำเสือเลย บอกตรงๆ เซ็งแทน
User นี้ไม่มีลายเซ็นต์ !!@#!$%

โพสต์ โดย Im_X » 24 ธ.ค. 2014, 09:10

เข้าใจท่าน จขกท.ครับ..... :(
เพราะเป้าหมายมีไว้พุ่งชน ผมเลยต้องหาทุนในการพุ่ง
-เฟรมคาร์บอนเทพๆ สักตัว
-ล้อคาร์บอนสวย
-Srram Red สักชุด

เฮ้อออออ....................................ตื่นสะได้

โพสต์ โดย สามล้อถีบ » 24 ธ.ค. 2014, 09:28

ถ้าเป็นผม จะ ติด ต่อคืนนะ
เพราะมันไม่เป็นไปตามที่ลงรายละเอียด
หากคนขายเป็นคนดีจริง คงมีจิตสำนึกบ้างนะครับ ^^"

โพสต์ โดย bukbui » 24 ธ.ค. 2014, 09:37

ลองโทรคุยกันยังครับ
มองในแง่ดี คือบางทีเค้าอาจไม่ได้ตั้งใจก็ได้นะครับ
กล้องแบบนี้ ถ้าใช้เมมหลายตัว จะมีปัญหาเรื่องระดับการรันเลขภาพ
บางทีดูเลขจากภาพอย่างเดียวกับเช็คจากโปรแกรมเลยไม่ตรงกัน

แต่ถ้าจะให้ชัวร์ก็ตามโปรแกรมที่ท่านเช็คนั่นละครับ
กรณีนี้ผมเห็นว่า ถ้าท่านไม่พอใจเนื่องจากเงื่อนไขไม่เป็นจริงตามที่ลง น่าจะขอคืนของได้นะครับ
หรืออาจมีเงินชดเชยสักหน่อยตามสมควร

โพสต์ โดย mafiayuhu » 24 ธ.ค. 2014, 09:44

หนักเลยครับ ส่งของก้อช้าไปหลายวันแถมส่งสลับของกับอิกเจ้า ยังมาเจอหมกเม็ดอิก ออกมาให้คำตอบด่วนเลยครับ คุณ seeew :|
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
LINE: yuhubike

โพสต์ โดย bikeman » 24 ธ.ค. 2014, 09:46

ไม่เข้าใจชัตเตอร์ สองหมื่นกว่า กับ หกหมื่นกว่า ต่างกันแค่ไหน
แต่น่าเห็นใจ spec ไม่ตรง

โพสต์ โดย eikky » 24 ธ.ค. 2014, 10:05

bikeman เขียน:ไม่เข้าใจชัตเตอร์ สองหมื่นกว่า กับ หกหมื่นกว่า ต่างกันแค่ไหน

ต่างกันครับ มันคือค่าเสื่อมสภาพ เปรียบเทียบง่ายๆ เช่น รถที่วิ่งมา 2 หมื่นกิโลเมตร กับ 6 หมื่นกิโลเมตร ราคาขายคงต่างกัน ประมาณนี้ครับ

โพสต์ โดย งั้นงั้น » 24 ธ.ค. 2014, 10:21

eikky เขียน:
bikeman เขียน:ไม่เข้าใจชัตเตอร์ สองหมื่นกว่า กับ หกหมื่นกว่า ต่างกันแค่ไหน

ต่างกันครับ มันคือค่าเสื่อมสภาพ เปรียบเทียบง่ายๆ เช่น รถที่วิ่งมา 2 หมื่นกิโลเมตร กับ 6 หมื่นกิโลเมตร ราคาขายคงต่างกัน ประมาณนี้ครับ

เหนภาพเลย ราคาจะลดลงตามจำนวนชัตเตอร์
Fail