กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

Moderator: ชนินทร์, สมพิศ, watt

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

โพสต์ โดย สมพิศ » 27 พ.ค. 2013, 15:57

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรปั่นไปร้านอาหารอิสลามสู้แค่หมด และวัดประยงค์กิตติวนาราม เขตหนองจอก กรุงเทพมหานคร ... อาทิตย์ที่ ๒๖ พ.ค. ๒๕๕๖

สมพิศ เขียน:
สืบเนื่องจาก.....

วันอาทิตย์ที่ ๒๖ พฤษภาคม ๒๕๕๖

๐๖.๓๐ น. ป้อมตำรวจหน้า กฟผ.
      ๐๗.๐๐ น. หน้าวัดเสมียนนารี
        ๐๗.๓๐ น. IT Square (หลักสี่ พลาซ่า)

* มื้อเช้า : ร้านข้าวแกงปักษ์ใต้ ฅนคอน ถ.สายไหม ซอย 11
* มื้อกลางวัน : ร้านอาหารอิสลาม สู้แค่หมด

ผู้ร่วมทริป ๒๘ คน

๑. ผู้พันโกวิท
    ๒. คุณวิโรจน์ (Viroj)
    ๓. พี่เสือดอนดี
    ๔. คุณเสืออ้อย
    ๕. คุณดำรงค์
    ๖. คุณพงศ์ธนา (โต้ง แบงค์)
    ๗. คุณสุรศักดิ์ (ตั๊กม้อ)
    ๘. ลุงเพ้ง
    ๙. คุณร้อยโฉบ (roychob)
    ๑๐. คุณไชยยันต์
    ๑๑. คุณวิทย์
    ๑๒. คุณไฝ
    ๑๓. คุณสุนทร
    ๑๔. คุณถาวร
    ๑๕. คุณเทพมงคล
    ๑๖. คุณปอ (pors)
    ๑๗. น้าเอก รฟท.
    ๑๘. คุณนายแดง
    ๑๙. คุณขนมปัง
    ๒๐. คุณเบิร์ด (bird1adp)
    ๒๑. คุณอาสา
    ๒๒. เฮียอ๋า
    ๒๓. คุณทวีสิน
    ๒๔. คุณไพโรจน์
    ๒๕. ลุงพายัพ (อายุ ๘๐ ปี)
    ๒๖. คุณอ๊อดดี้
    ๒๗. คุณสุรชิต (เปี๊ยก)
    ๒๘. ผมครับ (สมพิศ)

สถิติของผมครับ
    ออกจากบ้าน ๐๖.๑๐ น. กลับถึงบ้าน ๑๖.๓๕ น.
    ระยะทาง ๑๑๙.๗๘ กม. ความเร็วเฉลี่ย ๒๑.๐๐ กม./ชม.

Facebook :arrow: https://www.facebook.com/media/set/?set=a.555542844498450

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

โพสต์ โดย หมูมุ่ย » 27 พ.ค. 2013, 17:07

:D ประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆพี่ๆที่มีจิตเมตตาทุกท่านค่ะ :D
ใครสนใจติดต่อผ่านน้องอ้อมได้เลยนะคะ :D

วันที่ 1 สิงหาคม 56 น้องอ้อมจะไปช่วยเหลือเด็กผู้ยากไร้ อยู่ที่เมืองกาญ อ. ศรีสวัสดิ์ ต้องนั่งแพข้ามฝั่งไปอีก เด็กๆพวกนั้น เขาไม่ต้องการเงินหรอกค่ะ เขาอยากได้เป็นของมากกว่า ส่วนใครที่อยากจะร่วมกับน้องอ้อมก็บริจาคของ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้า อาหารแห้ง หนังสือ หรืออุปกรณ์การเล่นต่างๆ บริจาคมาได้นะคะ หรือใครที่อยากจะบริจาคเงินก็ได้ จะได้รวมเงินนำไปซื้อของให้น้องๆผู้ยากไร้ ช่วยกันนะคะ คนละ 1 บาท รวมกันพันคน ก็ได้พันบาทแล้วค่ะ หรือใครอยากจะไปบริจาค อยากจะไปสัมผัสกับบรรยากาศนี้กับน้องอ้อม ก็ขอเชิญได้เลยนะคะ ทุกท่านเลย ติดต่อสอบถามได้ทั้งหน้าไมค์ และหลังไมค์ ที่เฟสน้องอ้อม ได้เลยนะคะ น้องอ้อมขอเชิญมาร่วมกันบริจาคเพื่อช่วยน้องๆกันเยอะๆเลยนะคะ
ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ร่วมกันส่งบุญให้ถึงฝั่งฝันของแต่ละคนด้วยเทอญฯ สาธุ

โพสต์ โดย ขวัยนคร มาลา » 27 พ.ค. 2013, 17:09

สวัสดีครับพี่ สมพิศ พี่ชายที่ผมเห็นแล้ว รู้สึกนะครับว่าอบอุ่น แล้ว อยากขี่ตามพี่ไปเที่ยวด้วย ในความเร็วที่ 20 นะครับ 555 แล้วเห็นพี่เดินทาง ทุกอาทิตย์เลย คงจะสุขนะครับพี่ ไงขอผมฝึกให้น่องแข่งอีกหน่อยนะครับ ผมจะตามถ่ายพี่ให้ได้ครับ และขอเป็นน้องพี่ อีกคนนะครับ "จักรยานคันแรก ดีใจที่ได้เจอ" สวัสดีครับพี่

โพสต์ โดย สมพิศ » 27 พ.ค. 2013, 17:51

ขวัยนคร มาลา เขียน: สวัสดีครับพี่ สมพิศ พี่ชายที่ผมเห็นแล้ว รู้สึกนะครับว่าอบอุ่น แล้ว อยากขี่ตามพี่ไปเที่ยวด้วย ในความเร็วที่ 20 นะครับ 555 แล้วเห็นพี่เดินทาง ทุกอาทิตย์เลย คงจะสุขนะครับพี่ ไงขอผมฝึกให้น่องแข่งอีกหน่อยนะครับ ผมจะตามถ่ายพี่ให้ได้ครับ และขอเป็นน้องพี่ อีกคนนะครับ "จักรยานคันแรก ดีใจที่ได้เจอ" สวัสดีครับพี่

สวัสดีครับคุณขวัญนคร ปั่น 20 มันเจ็บตูดอ่ะ :lol: :lol: :lol:

แต่ปั่นกับคุณต้องนี่ไม่ธรรมดาแล้วครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย สมพิศ » 27 พ.ค. 2013, 17:54

หมูมุ่ย เขียน: :D ประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆพี่ๆที่มีจิตเมตตาทุกท่านค่ะ :D
ใครสนใจติดต่อผ่านน้องอ้อมได้เลยนะคะ :D

วันที่ 1 สิงหาคม 56 น้องอ้อมจะไปช่วยเหลือเด็กผู้ยากไร้ อยู่ที่เมืองกาญ อ. ศรีสวัสดิ์ ต้องนั่งแพข้ามฝั่งไปอีก เด็กๆพวกนั้น เขาไม่ต้องการเงินหรอกค่ะ เขาอยากได้เป็นของมากกว่า ส่วนใครที่อยากจะร่วมกับน้องอ้อมก็บริจาคของ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้า อาหารแห้ง หนังสือ หรืออุปกรณ์การเล่นต่างๆ บริจาคมาได้นะคะ หรือใครที่อยากจะบริจาคเงินก็ได้ จะได้รวมเงินนำไปซื้อของให้น้องๆผู้ยากไร้ ช่วยกันนะคะ คนละ 1 บาท รวมกันพันคน ก็ได้พันบาทแล้วค่ะ หรือใครอยากจะไปบริจาค อยากจะไปสัมผัสกับบรรยากาศนี้กับน้องอ้อม ก็ขอเชิญได้เลยนะคะ ทุกท่านเลย ติดต่อสอบถามได้ทั้งหน้าไมค์ และหลังไมค์ ที่เฟสน้องอ้อม ได้เลยนะคะ น้องอ้อมขอเชิญมาร่วมกันบริจาคเพื่อช่วยน้องๆกันเยอะๆเลยนะคะ
ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ร่วมกันส่งบุญให้ถึงฝั่งฝันของแต่ละคนด้วยเทอญฯ สาธุ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

โพสต์ โดย เสืออ้อย » 27 พ.ค. 2013, 20:05

น้องอ้อม ไปดูที่ไหนครับ เสื้อผ้าผู้ใหญ่เอาเป่าหนังสืออีก

สู้แล้วหมด ได้ 147กม วนๆแถวบางกรวย นั่งจิบๆน้ำ037 พอตะวันตกดินเข้าไปถนนตัดใหม่ คุยกับ พนักงาน ช-การช่างที่กำลังเจาะเข็มอยู่ ได้ความว่าจะทำทางด่วน

ของการทางพิเศษแห่งประเทศกู ที่มาจากเกษตร นวมินทร์ 6เลนไปออกดาวคะนอง ช่วงนี้ขนานทางรถไฟ ของ รฟท อะนะ คนบางกรวยได้ใช้

แล้วเข้าสน บางพลัด ออกสิรินทร หลงมาเองอะ
แนบไฟล์
เอาให้เห็นป้ายนะ .....ได้ครับพี่จัดให้เต็มๆ
ศาสนาพุทธมีแบบนี้ งง
สรุปทริปเกริงกะเวีย ปี2556 viewtopic.php?f=56&t=682347

โพสต์ โดย เสืออ้อย » 27 พ.ค. 2013, 21:46

ได้ครับพี่ แถวนั้นหาร้านยาก ต้องไปหลัง กฟผ คงมีริมน้ำ

ติดต่อบริจาค น้องอ้อม ไงดี

คุยกับพี่วิ ....ว่าจะไปสำรวจทางบ้านสาขลา วัดที่โบสถ์จะลงทะเลแล้วนะ ดูในกูลเกลิ่ล มีทางไป

ถ้าไปเองต้องเหมาเรือ ลำละ280บาท ผมว่า หน้าแล้งบุกคันนาเกลือไปได้
สรุปทริปเกริงกะเวีย ปี2556 viewtopic.php?f=56&t=682347

โพสต์ โดย สมพิศ » 27 พ.ค. 2013, 21:49

เคยไปแต่บ้านสาขลา โบสถ์จมน้ำยังไม่เคยไป ถ้าไปบอกล่วงหน้าด้วยครับ

เมื่อวานถ้ากระซิบจะพามาที่หน้าหมู่บ้านผม ต้มยำปลาพอใช้ได้ .... อีกอย่างผมจะได้มีข้ออ้าง :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย สมพิศ » 28 พ.ค. 2013, 10:42

เสาร์ที่ 1 หรือ อาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน ไปไหนกันดีครับ .....

ขอยาว ๆ เน้อ ซ้อมทริปปราจีนบุรี :lol: :lol: :lol:

[youtube]LmLqcvSye_M&hd=1[/youtube]

โพสต์ โดย Yuthana » 28 พ.ค. 2013, 10:49

:roll: อดซ้อมอีกแล้ว 2-4 มิย.เป็นจิตอาสาปลูกป่าต้นน้ำเขื่อนสิริกิติ์ ที่ จ.น่าน :lol:

โพสต์ โดย Yuthana » 28 พ.ค. 2013, 10:59

ปลูกป่าต้นน้ำเขื่อนสิริกิติ์
แนบไฟล์
ปลูกป่าต้นน้ำเขื่อนสิริกิติ์

โพสต์ โดย สมพิศ » 28 พ.ค. 2013, 12:08

Yuthana เขียน: :roll: อดซ้อมอีกแล้ว 2-4 มิย.เป็นจิตอาสาปลูกป่าต้นน้ำเขื่อนสิริกิติ์ ที่ จ.น่าน :lol:

งั้นวันเสาร์ที่ 1 ตกลงไหมครับพี่ กินเตี๋ยวเสนา :mrgreen:

[youtube]jmSqux9exwk&hd=1[/youtube]

โพสต์ โดย สมพิศ » 28 พ.ค. 2013, 15:52

พรุ่งนี้ วันพุธที่ 29 ผมนัดผู้พันโกวิทที่หัวถนนพุทธมณฑล สาย 2 ใครสนใจให้ไปรอได้ที่วัดใหม่ผดุงเขต เวลา 07.30 น.