กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

Moderator: ชนินทร์, สมพิศ, watt

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

โพสต์ โดย สมพิศ » 14 พ.ค. 2013, 16:28

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรปั่นไปทำบุญ "โรงเรียนศรีบางไทร" อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา .... วันอาทิตย์ที่ ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๕๖

สมพิศ เขียน:

สืบเนื่องจากกระทู้.......

กลุ่มรวมมิตร เชิญชวนปั่นไปทำบุญกับโรงเรียนศรีบางไทร อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา .... วันอาทิตย์ที่ ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๕๖

วันอาทิตย์ที่ ๑๒ พฤษภาคม ๒๕๕๖
    ๐๖.๓๐ น. ป้อมตำรวจหน้า กฟผ.
      ๐๗.๐๐ น. วัดเสมียนนารี
        ๐๗.๓๐ น. ข้าวมันไก่ สาวร้อยเอ็ด

มื้อเช้า : ข้าวมันไก่ สาวร้อยเอ็ด
มื้อกลางวัน : คนละ 50 บาท โรงเรียนศรีบางไทรจัดเตรียมอาหาร

* ขอบคุณอาเปี๊ยกผู้ประสานงานกับโรงเรียนศรีบางไทรก่อให้เกิดทริปทำบุญนี้ครับ
* ขอบคุณคุณตุ้ม (tum13) ผู้ประสานงานกลุ่มขาแรงครับ
* ขอบคุณคุณเรียว (Real) ผู้ตั้งกระทู้ชวนปั่นครับ
* ขอบคุณผู้ร่วมทริปและผู้ร่วมทำบุญครับ .... รวมเงิน 25,950.- บาท
* ขอบคุณ ThaiMTB.com ที่เป็นสื่อกลางให้ชาวจักรยานมารู้จักกันและปั่นจักรยานด้วยกันอย่างมีความสุขครับ

สถิติของผมครับ
    ออกจากบ้าน ๐๖.๑๐ น. กลับถึงบ้าน ๑๘.๔๗ น.
    ระยะทาง ๑๔๐.๔๑ กม. ความเร็วเฉลี่ย ๒๐.๖๐ กม./ชม.

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

โพสต์ โดย ชนินทร์ » 14 พ.ค. 2013, 22:43

แผนที่บันทึกความจำ เส้นทางขากลับ เท่าที่จำได้

โรงเรียน ศรีบางไทร - เลียบแม่น้ำฝั่งตะวันตก
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ชนินทร์ » 14 พ.ค. 2013, 22:45

แผนที่บันทึกความจำ เส้นทางขากลับ เท่าที่จำได้

โรงเรียน ศรีบางไทร - เลียบแม่น้ำฝั่งตะวันตก
แนบไฟล์

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 พ.ค. 2013, 00:04

ขออนุญาตก็อปปี้ลิ้งค์แผนที่ไปที่กระทู้สรุปทริปด้วยนะครับคุณชนินทร์

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 15 พ.ค. 2013, 05:31

รูปภาพ

"..อรุณสวัสดิ์ครับ.."คุณสมพิศ" และทุกท่าน.."

รูปภาพ
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*

โพสต์ โดย ขวัยนคร มาลา » 15 พ.ค. 2013, 09:47

ขออนุญาตินะครับ พอดีเห็น กลุ่มนี้ แล้วผมอยากออกทริปด้วยจริงๆครับ คงได้เห็น ความสวยงามที่หลากหลายขึ้น ไว้สักวันนึง ผมต้องขอ อนุญาติพี่ๆ ขี่ไปด้วยนะครับ อยากเก็บ บรรณากาศ ของความสุข ของพวกพี่ๆจริงครับ "จักรยานคันแรก ดีใจที่ได้เจอ" ครับ

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 พ.ค. 2013, 11:51

ลุงเนตร เขียน:"..อรุณสวัสดิ์ครับ.."คุณสมพิศ" และทุกท่าน.."

สวัสดีครับลุงเนตร :mrgreen:

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 พ.ค. 2013, 11:52

ขวัยนคร มาลา เขียน:
ขออนุญาตินะครับ พอดีเห็น กลุ่มนี้ แล้วผมอยากออกทริปด้วยจริงๆครับ คงได้เห็น ความสวยงามที่หลากหลายขึ้น ไว้สักวันนึง ผมต้องขอ อนุญาติพี่ๆ ขี่ไปด้วยนะครับ อยากเก็บ บรรณากาศ ของความสุข ของพวกพี่ๆจริงครับ "จักรยานคันแรก ดีใจที่ได้เจอ" ครับ

ยินดีครับคุณขวัยนคร มาลา :mrgreen:

โพสต์ โดย Zagitarius » 15 พ.ค. 2013, 15:06

เสาร์ หรือ อาทิตย์ นี้ไปไหนกันดีครับ ?

เสนอไปไหว้พระปฐมเจดีย์ครับพี่สมพิศ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 พ.ค. 2013, 17:46

Zagitarius เขียน:เสนอไปไหว้พระปฐมเจดีย์ครับพี่สมพิศ :mrgreen: :mrgreen:

นึกไม่ออกว่าใคร เช็คดูก็ร้องอ๋อ คุณต้อง (ณัฐพล) คนใกล้ตัวนี่เอง :lol: :lol: :lol:

เมืองนครปฐมเพิ่งไปมาครับ ขอเว้นระยะหน่อย :mrgreen:

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 พ.ค. 2013, 18:15

ไปร้านแป โภชนา ตลาดระแหง อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี และร้านเพื่อนลุง อ.ลาดบัวหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา กันนะครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว อยากกินสลัดผักไฮโดรโปนิกส์ :mrgreen:

เสาร์ที่ ๑๘ พฤษภาคม ๒๕๕๖

๐๖.๐๐ น. หมู่บ้านยัวร์เฮ้าส์

๐๖.๑๕ น. สี่แยกบางสีทอง

๐๗.๐๐ น. ปั๊มน้ำมันบางจาก บางบัวทอง

* มื้อเช้า : ร้านแปโภชนา ลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี
* มื้อกลางวัน : ร้านเพื่อนลุง ลาดบัวหลวง พระนครศรีอยุธยา

ระยะทางจากสี่แยกบางสีทอง ไป-กลับ ประมาณ ๑๓๐ กม.

ร้านแปโภชนา

รูปภาพ

รูปภาพ

ร้านเพื่อนลุง

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย ขวัยนคร มาลา » 15 พ.ค. 2013, 20:48

ขอบคุณครับ
ขวัยนคร มาลา เขียน:

ยินดีครับคุณขวัยนคร มาลา :mrgreen:

โพสต์ โดย bird1adp » 15 พ.ค. 2013, 21:13

น้าสมพิศ "หมู่บ้านยัวร์เฮ้าส์" มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 พ.ค. 2013, 21:44

มบ.ยัวร์เฮ้าส์ อยู่ขวามือเลยวัดโพธิ์เผือก โค้งก่อนถึง รพ.สัตว์บางกรวยครับน้องเบิร์ด .... ตามรูป นัดหน้าร้านอาหาร "อร่อยในสวน"

เส้นทาง :arrow: https://maps.google.co.th/maps?saddr=%E ... 9&t=m&z=15

แนบไฟล์