กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

โพสต์ โดย สมพิศ »

ขอบคุณครับพี่สนอง เชิญโพสต์รูปในกระทู้สรุปทริปด้วยครับ :mrgreen:
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรปั่นทางไกลไปวัดม่วง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง ... วันอาทิตย์ที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๕๖

[list] :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=664533[/list]

สมพิศ เขียน:รูปภาพ สืบเนื่องจากกระทู้....
[list] * อาทิตย์ที่ 17 มีนาคม ไปวัดม่วงอ่างทองกันไหมครับ (ปากเกร็ด ไป-กลับประมาณ 200 กิโล)
[list] :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=648018[/list]
* รามอินทราจัดหนักครั้งที่13ปั่นหมอบขบวนด่วนย้อนรอยไปใหว้พระใหญ่วัดม่วงวันที่17มีค.2013
[list] :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=658452[/list]
[/list]
[/color]

อาทิตย์ที่ 17 มีนาคม 2556

กลุ่มเสือภูเขา
  • 07.00 น. ปั๊มน้ำมัน ปตท. ปากเกร็ด (ริมถนนติวานนท์)

กลุ่มเสือหมอบ
  • 08.00 น. ร้านครูอ้อ, ร้านกาแฟน้องก้อยใกล้ workpoint

ผู้ร่วมทริป ประมาณ 100 คน
  • 1. กลุ่มเสือภูเขา
    2. กลุ่มเสือหมอบ
    3. กลุ่มจากสุพรรณบุรี

:mrgreen: ขอขอบคุณท่านทนายพรชัย (lawyer Angthong) และครอบครัว ที่กรุณาจัดอาหารและน้ำดื่มต้อนรับชาวจักรยานครับ
:mrgreen: ขอขอบคุณคุณหมู สันติ ที่นำรถจักรยานยนต์มาเป็นหัวลากและบริการน้ำดื่มเย็น ๆ ครับ
:mrgreen: ขอขอบคุณคุณตุ้ม (tum13) ที่จัดทริปชาวจักรยานเสือหมอบ และดูแลชาวเสือภูเขาขากลับครับ
:mrgreen: ขอขอบคุณคุณตั้ม (-TUM-) ที่จัดทริปชาวจักรยานเสือภูเขาครับ
:mrgreen: ขอขอบคุณพี่สนอง (สนอง สุพรรณ1) ผู้ประสานงานปั่นมาจากสุพรรณบุรีครับ
:mrgreen: ขอขอบคุณผู้ร่วมทริปทุกท่านที่ร่วมทำบุญถวายสังฆทาน ได้เงิน 5,020 บาทครับ
:mrgreen: ขอขอบคุณ ThaiMTB.com ที่เป็นเสือกลางให้ชาวจักรยานมารู้จักกันและปั่นจักรยานด้วยกันอย่างมีความสุขครับ

Montri
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Local Road,รวมมิตร,ปากเกร็ด-สนามบินน้ำ
Bike: MTB, RB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Montri »

ขากลับผม ตั่ม พี่ไฝ ตามกลุ่มอาเปี๊ยก กลับทางเดิม 347 แต่มาได้แค่แยกวรเชษฐ์ ก็หมดแรงโดนแดดบ่ายเผาจนกรอบ ระหว่างที่ตามมาก็หลุดกลุ่มตลอดทาง เลยยอมแพ้ ระหว่างที่รอตั่มกับน้องอีกคนที่ตามหลังอยู่ 10 โล เลยถือโอกาสนอนพักที่ศาลา เลยด่านตาชั่งมาหน่อย พอตั่มมาถึงก็เกือบ 5 โมง เราสี่คนลากกันมาจนถึงแยกไปเลียบคลองเปรม พี่ไฝ่ ตั่ม น้องใหม่ ไปเลียบคลองเปรม ผมแยกมา 346 เดียว แต่ดันมาหลงทางตอนข้ามสะพาน หลงไปถึงสามโคกตอน 18.30 แล้ว เลยตัดใจเรียกแท๊กซี่ในปั้มเพราะต้องไปสนามบินสุวรรณภูมิรับลูกตอน 20.00 ปั่นไปไม่ทันแน่ๆ และคงไม่ปลอดภัยที่ปั่นคนเดียว พอขึ้นแท้กซี่...แอร์เย็นเบาะนุ่มๆ โอ้ยมันสบายจริงๆ :lol: :lol: จำไว้เลยว่าวิธีนี้แจ๋วจริง วันหน้าเอาอีก ทริป 200 ผมจบที่ 175 แบบเย็นสบาย :lol: :lol:
BANGTOH
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-2545370-8
Bike: kona

โพสต์ โดย BANGTOH »

ขอปรบมือให้ทุกๆ ท่านครับ ขอคารวะ

สำหรับผมยอมรับใจไม่แข็งพอ อีกทั้งก้นผมก็อ่อนปวกเปียก มีหวัง ต้องเรียกรถมูลนิธิแหงๆ :lol: :lol: :lol: :lol:
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสียดายที่พี่บังโต๊ะไม่ไป :mrgreen:

พี่มนตรีครับ ผมก็อปปี้ข้อความไปที่กระทู้สรุปทริปด้วยนะครับ :mrgreen:

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสาร์ หรืออาทิตย์นี้ไปไหนกันดี เอาใกล้ ๆ สักร้อยโล :mrgreen:
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชวนปั่นวันเสาร์.gif (12.42 KiB) เข้าดูแล้ว 264 ครั้ง
ทริปที่ผ่านมาปั่นหนักกันมาแล้ว คราวนี้ขอปั่นใกล้ ๆ สัก ๑๐๐ กิโลครับ :mrgreen:

ชวนปั่นวันอาทิตย์ที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๕๖

[list]

๐๖.๓๐ น. ป้อมตำรวจ หน้า กฟผ.
[list]
๐๗.๓๐ น. วัดใหม่ผดุงเขต
[/list][/list]
[/b]
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอเลื่อน ! ... เป็นวันอาทิตย์ที่ ๒๔ มี.ค.

[list].....เวลาเดิม
[/list]

เนื่องจากวันเสาร์ตรงกับวันเช็งเม้งครับ

[/b][/size]

คุณหมออุกฤษฏ์ชวนไปสวนสามพราน :mrgreen:

:arrow: http://www.facebook.com/groups/27491748 ... 1428285302
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Touring

โพสต์ โดย roychob »

สมพิศ เขียน:
ขอเลื่อน ! ... เป็นวันอาทิตย์ที่ ๒๔ มี.ค.

[list].....เวลาเดิม
[/list]

เนื่องจากวันเสาร์ตรงกับวันเช็งเม้งครับ

[/b][/size]
วันเช็งเม้ง 4เมษาครับ
ผมจะเข้ามาดูเรื่อยๆ ถ้าวันเสาร์คงได้ไปร่วมทริปครับ
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

roychob เขียน:.....
วันเช็งเม้ง 4เมษาครับ
ผมจะเข้ามาดูเรื่อยๆ ถ้าวันเสาร์คงได้ไปร่วมทริปครับ
คุณหมู (สันติ) โทรหาผมแต่เช้า ว่าวันเสาร์จะไปเช็งเม้ง ขอเป็นวันอาทิตย์ ผมก็ตามใจแล้วก็คิดเหมาเอาว่าเป็นวันเช็งเม้ง :mrgreen:

คุณร้อยโฉบกับพี่อ้วน พระราม 2 คงจะเจอกันยาก เพราะวันว่างไม่ตรงกัน :lol: :lol: :lol:

เดิมจะไปตลาดน้ำวัดลำพญา ก็ไม่รู้ว่าจะไปไหนนะ คุณหมออุกฤษฏ์ชวนไปสวนสามพรานผมก็ใจง่ายเสียนี่กระไร อิอิ :lol: :lol:
somnuk suepayak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6144081
team: CLDbiking
Bike: CXzero
ติดต่อ:

โพสต์ โดย somnuk suepayak »

วัดม่วงอาทิตย์ 17 มี.ค.56
รูปภาพ
;) ;) :) :) สุดยอดทริปทางไกล ฝึกปั่นได้กับ "Centralฝึกปั่นทางไกล"
http://www.cldbiking.com/home

ติดตามกิจกรรมทริปCentral ฝึกปั่นทางไกล
https://www.facebook.com/Audaxtraining
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

somnuk suepayak เขียน:วัดม่วงอาทิตย์ 17 มี.ค.56
พระพุทธมหานวมินทร์ศากยมุนีศรีวิเศษชัยชาญ.jpg (96.59 KiB) เข้าดูแล้ว 208 ครั้ง

ขอบคุณมากครับคุณสมนึก
Zagitarius
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5137622
team: ปั่นจักรยานบางกรวย / RAMA5:Ride for Fun
Bike: Bianchi Intenso

โพสต์ โดย Zagitarius »

สวัสดีครับ ผม "ต้อง" น้องใหม่เคยมารายงานตัวแล้ว ตามนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=537122
สนใจไปร่วมทริปวันอาทิยต์นี้ด้วย ไกลไหมครับ
ซ้อมคนเดียวมาพักใหญ่แล้ว แต่ก็ยังขาอ่อนอยู่เลย ........ ขอตามไปเป็นภาระด้วยคน :D
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ.....
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Zagitarius เขียน:สวัสดีครับ ผม "ต้อง" น้องใหม่เคยมารายงานตัวแล้ว ตามนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=537122
สนใจไปร่วมทริปวันอาทิยต์นี้ด้วย ไกลไหมครับ
ซ้อมคนเดียวมาพักใหญ่แล้ว แต่ก็ยังขาอ่อนอยู่เลย ........ ขอตามไปเป็นภาระด้วยคน :D
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ.....
ปั่นมาตั้งแปดเดือนไปได้สบายครับ ระยะทาง 100+ นิดหน่อย

พบกันที่ป้อมตำรวจ 06.30 น. นะครับคุณต้อง :mrgreen:

love my
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย love my »

ทริปตลาดน้ำเสียดายจัง..ไม่งั้นจะขอตามไปเป็นภาระอีกด้วยคนค่ะ :D
ปั่นให้สนุกนะคะ :D ทานอาหารกันให้อร่อย :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”