กลุ่มรวมมิตร พิชิตพุเตย ..... ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ที่ ๑๗-๑๘ - ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕

Moderator: ชนินทร์, watt, สมพิศ

Re: กลุ่มรวมมิตร พิชิตพุเตย ..... ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ที่ ๑๗-๑๘ - ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕

โพสต์ โดย moonoi51 » 14 ก.พ. 2012, 21:19

ทริปนี้เจาะลึกพุเตย เป็นเส้นทางที่ผมเคยขับรถเที่ยว วันแรกก็สนุกแล้ว

Re: กลุ่มรวมมิตร พิชิตพุเตย ..... ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ที่ ๑๗-๑๘ - ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕

โพสต์ โดย ชนินทร์ » 15 ก.พ. 2012, 11:15

ผู้ร่วมทริป ควรใช้ยางให้เหมาะกับสภาพพื้นที่ด้วยนะครับ เพราะบางช่วง เป็น Track ใน ป่า
แต่คาดว่า ทางน่าจะดีกว่าแต่ก่อนเยอะ ;)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย สมพิศ » 16 ก.พ. 2012, 06:47

พรุ่งนี้วันศุกร์ (๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕) พบกันตามนัดครับ

๐๗.๐๐ น. ล้อหมุนจากสี่แยกบางสีทอง

ที่ อ.ด่านช้าง พบกันที่ปั๊มน้ำมัน ปตท.ใกล้สี่แยก

คุณธาตรี สี่สายน้ำ นครสวรรค์ จะมารอที่นี่ครับ (ผมยังไม่เคยไป :mrgreen: )

พยากรณ์อากาศ 7 วันข้างหน้า
(ระหว่างวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2555 - 21 กุมภาพันธ์ 2555)

การคาดหมาย

ในช่วงวันที่ 15-16 ก.พ. บริเวณความกดอากาศสูงกำลังอ่อนปกคลุมประเทศไทยตอนบนและทะเลจีนใต้ ทำให้ประเทศไทยมีอุณหภูมิสูงขึ้นกับมีฟ้าหลัวในตอนกลางวัน แต่ภาคเหนือและภาคตะวันออกเฉียงเหนือยังมีอากาศหนาวเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า ส่วนภาคกลาง และภาคตะวันออกมีฝนฟ้าคะนองบางแห่ง

ส่วนในช่วงวันที่ 17-20 ก.พ. บริเวณความกดอากาศสูงกำลังปานกลางระลอกใหม่จะแผ่ปกคลุมประเทศไทยตอนบนและทะเลจีนใต้ ประกอบกับในช่วงวันที่ 18-20 ก.พ.จะมีคลื่นกระแสลมตะวันตกเคลื่อนปกคลุมภาคเหนือ ลักษณะเช่นนี้ทำให้ประเทศไทยตอนบนมีฝนฟ้าคะนองและลมกระโชกแรงในระยะแรก จากนั้นอุณหภูมิจะลดลง 3-5 องศา สำหรับคลื่นกระแสลมตะวันออกจะเคลื่อนเข้ามาปกคลุมอ่าวไทย และภาคใต้ ทำให้ภาคใต้มีฝนเพิ่มมากขึ้น และมีฝนตกหนักบางแห่ง

ข้อควรระวัง ในช่วงวันที่ 17-19 ก.พ. ขอให้ประชาชนบริเวณประเทศไทยตอนบนระวังอันตรายจากฝนฟ้าคะนอง และลมกระโชกแรงที่จะเกิดขึ้น

ภาคกลาง

ในช่วงวันที่ 15-17 ก.พ. มีหมอกบางในตอนเช้า และมีอากาศร้อนกับมีฟ้าหลัวในตอนกลางวัน โดยมีฝนฟ้าคะนองบางแห่งถึงเป็นแห่งๆ ร้อยละ 10-20 ของพื้นที่ส่วนมากทางตอนล่างของภาค

อุณหภูมิต่ำสุด 23-26 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 35-37 องศาเซลเซียส

ลมตะวันออกเฉียงใต้ ความเร็ว 10-30 กม./ชม.

ส่วนในช่วงวันที่ 18-21 ก.พ. มีฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆถึงกระจาย ร้อยละ 20-40 ของพื้นที่กับมีลมกระโชกแรงบางแห่ง

อุณหภูมิต่ำสุด 22-24 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 32-34 องศาเซลเซียส ลมตะวันออกเฉียงใต้ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.

:arrow: http://www.tmd.go.th/7-day_forecast.php

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 16 ก.พ. 2012, 10:09

*สวัสดีครับ คุณสมพิศ และชาวรวมมิตรทุกท่าน..ติดตามมานาน ท้ายที่สุดก็ติดภาระที่ "ใจ..ไม่สั่ง..กาย"..ขอบายครับ..*
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*

โพสต์ โดย เสือดอนดี » 16 ก.พ. 2012, 10:49

พรุ่งนี้วันศุกร์ (๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕) พบกันตามนัดครับ

๐๗.๐๐ น. ล้อหมุนจากสี่แยกบางสีทอง

ที่ อ.ด่านช้าง พบกันที่ปั๊มน้ำมัน ปตท.ใกล้สี่แยก

คุณธาตรี สี่สายน้ำ นครสวรรค์ จะมารอที่นี่ครับ (ผมยังไม่เคยไป )

...พรุ่งนี้พบกันครับ จากดอนเจดีย์ 2 สวนแตง 1 ครับพี่สมพิศ...

...ปั้ม ปตท.อยู่เลยสี่แยกหอนาฬิกาประมาณ 50 เมตรซ้ายมือ ทางไปอำเภอบ้านไร่ครับ...

โพสต์ โดย สมพิศ » 16 ก.พ. 2012, 11:18

สวัสดีครับลุงเนตร น่าเสียดายแทนที่ไม่ได้ไปด้วยกัน :mrgreen:

ขอบคุณครับพี่เสือดอนดี .....
ปั๊ม ปตท.อยู่เลยสี่แยกหอนาฬิกาประมาณ 50 เมตรซ้ายมือ ทางไปอำเภอบ้านไร่ .....

สรุปครับ

- จากนนทบุรี 6 คน (คุณชนินทร์ คุณยุทธนา คุณหมู คุณเล็ก คุณ moonoi51 ผมครับ สมพิศ_ปิดท้าย)
    - จากดอนเจดีย์ 2 คน (เสือดอนดี + .....)
    - จากสวนแตง 1 คน
    - จากนครสวรรค์ 1 คน (คุณธาตรี สี่สายน้ำ )
    - จากอู่ทอง 3 คน (เสือนิวัฒิ เสือมนู และเสือสมพงษ์ - วันศุกร์)
    - จากอู่ทอง 3 คน (เสือเอ๊ะ เสือป้อม เสืออากงนันต์ - วันเสาร์)

รวมปั่นวันศุกร์ 13 คน ปั่นวันเสาร์-อาทิตย์ 16 คน

- คุณฑูรย์ บางสีทอง และครอบครัว จากเมืองนนท์ไปวันเสาร์ (กางเตนท์ - อาจจะปั่นด้วย)

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 16 ก.พ. 2012, 13:12

*..ยินดีด้วยกับทุกท่านที่จะได้ออกทริปนี้ ขอทุกท่านจงปั่นสนุก ปลอดภัยทุกที่ทางและเวลาด้วยครับ
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*

โพสต์ โดย เสือนิวัฒิ » 16 ก.พ. 2012, 15:32

ขอบคุณครับลุงเนตร ถือว่าเป็นคำอวยพรที่ยิ่งใหญ่
จากผู้ใหญ่ที่มากด้วยประสบการณ์ โอกาสหน้าคงจะได้ร่วมทริปกันอีก
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องปั่น........เอง
จงมองคนในแง่ดี ไม่มีใครดี100%และไม่มีใครเลว100%

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=109&t=590477
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=607477

โพสต์ โดย ชนินทร์ » 16 ก.พ. 2012, 16:21

สมาชิก เตรียมตัว ร่วมกัน พิชิต เขาเทวดา ให้พร้อมนะครับ สนุกแน่ๆ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เสือเล็ก 2011 » 16 ก.พ. 2012, 16:49

ทิป พุเตย พรุ่งนี้เจอกันสี่แยกบางสีทอง ๐๗.๐๐ น.เสือเล็ก 2011