กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

Moderator: ชนินทร์, สมพิศ, watt

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย สมพิศ » 19 มี.ค. 2012, 14:20

เชิญเข้าไปชมรูปและเชียร์ด้วยครับ :mrgreen:

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรพิชิตเขาใหญ่ ปั่นไป-ปั่นกลับ นนทบุรี-นครนายก ... ศุกร์ที่ ๑๖ - อาทิตย์ที่ ๑๘ มีนาคม ๒๕๕๕

รูปภาพ

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 19 มี.ค. 2012, 14:29

สมพิศ เขียน:
ขอบคุณครับน้าเอกสำหรับรูปสวย ๆ .... ผมยังไม่เคยไปเลย :mrgreen:

เมื่อไหร่ดีครับ...เผื่อจะเกาะไปด้วยยย :mrgreen:

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. » 19 มี.ค. 2012, 15:13

เชิญเข้าไปชมรูปและเชียร์ด้วยครับ :mrgreen:

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรพิชิตเขาใหญ่ ปั่นไป-ปั่นกลับ นนทบุรี-นครนายก ... ศุกร์ที่ ๑๖ - อาทิตย์ที่ ๑๘ มีนาคม ๒๕๕๕

รูปภาพ

:P :arrow: น้าสมพิศฯ ครับเชียร์สุดๆอยู่แล้วโดยเฉพาะขวัญใจของน้าฯ(น้องอ้อม..อิอิ)เข้าไปดูชมแล้ว สุดยอดครับ..
แนบไฟล์
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.

โพสต์ โดย สมพิศ » 19 มี.ค. 2012, 15:51

ก็คุยกันในเว็บนี้แหละน้าเอก ซื้อรถมาใหม่สัปดาห์เดียว ลองชวนดูปรากฏว่าไปจริงแฮะ เจอกันไม่ถึงครึ่งชั่วโมงคุยกันไม่กี่คำก็ลุยกันเลย เจอจอมอึดตัวจริงไม่มีบ่นสักคำ มีแต่รอยยิ้ม :mrgreen: เราเป็นคนชวนก็ต้องคอยดูแลเขา ทำให้ผมไม่ค่อยเหนื่อยด้วย ไปคอยให้กำลังใจตอนขึ้นสุดเนิน ให้เขาดาวน์ลงก่อนแล้วผมก็ไล่ตามไปคอยอยู่บนเนินอีกที ถ่ายรูปให้เขาด้วย ก็มีความสุขดีนะ สว.ปั่นกับเด็กสาว ๆ :lol: :lol: :lol:

ข่าวแว่ว ๆ มาว่าต้นเดือนเมษาจะลงแข่ง :o :o

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy » 19 มี.ค. 2012, 20:23

สวัสดีครับพี่ยิ้ม

น่าจะเป็นคำถามที่ถูกใจคุณเอ๋มากเลยนะครับ จากหาดใหญ่ไม่ไกลอย่างที่คิดครับ :mrgreen:

บ้านสวนชญานันทน์
      พิกัดดาวเทียม 14°16'10.14"N 101°17'38.12"E
            หรือ 14.269483, 101.293922

[/color]
รูปภาพ
:arrow: http://www.bansuanchayanan.com/infomation.html
รูปภาพ

ขอบคุณครับท่านพี่ ... จบรายงานแล้วรบกวน"ลากเส้น"ในกูเกิลให้ด้วยเน้อ ... ไปทางไหน? กลับทางไหน? ... เว้นแต่จะนำทางให้อีกรอบ ก็ไม่ต้องลากแผนที่ :mrgreen:

ปล.เห็นรายงานที่โน้น... กำลังไหล ไม่อยากเขียด เอ้ย...ปาด :D
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net

โพสต์ โดย สมพิศ » 19 มี.ค. 2012, 22:43

ได้เลยครับพี่ยิ้ม ไม่ต้องลากเส้นแล้ว พาไปเองเลย 140 กม. จากสะพานพระราม 7 ถึงที่พัก อีก 6 กิโลถึงเขื่อน เบียร์เย็น ปลาสด :mrgreen:

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 มี.ค. 2012, 07:02

วันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคม 2555

ไปตลาดบางหลวง ร.ศ.๑๒๒

06.15 น. หน้า มบ.ยัวร์เฮ้าส์
      06.30 น. สี่แยกบางสีทอง
        07.00 น. ปั๊มน้ำมันบางจาก บางบัวทอง

มื้อเช้า : ตลาดน้ำไทรน้อย
ระยะทาง : 160 กม.
รูปภาพ
:arrow: http://www.bangluang.go.th/market.htm :arrow: http://www.bangluang.go.th/market2.htm

[youtube]DGxT-Fpqi3g&autoplay=1[/youtube]

โพสต์ โดย kapi » 20 มี.ค. 2012, 10:28

เครื่องร้อนกันจังเลย พี่สมพิศ..
เพิ่งกลับจากเขาใหญ่เปิดกระทู้ชวนกันแล้วววว

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 20 มี.ค. 2012, 11:22

kapi เขียน:เครื่องร้อนกันจังเลย พี่สมพิศ..
เพิ่งกลับจากเขาใหญ่เปิดกระทู้ชวนกันแล้วววว

อย่าเผลอตามเค้าไปล่ะ...คุณปิ ต้องปั่นไปเช็งเม้งนะ :D :D :D

โพสต์ โดย สมพิศ » 21 มี.ค. 2012, 07:30

อรุณสวัสดิ์ครับ

วันนี้วันพุธแล้ว ทริปนี้เส้นทางไม่ค่อยมีคนสัญจร ใครจะไปบ้างช่วยยืนยันด้วยจ้า :mrgreen:
แนบไฟล์
Weather forecast for Bangkok.gif

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 21 มี.ค. 2012, 13:15

อ้าว !! น้าบลู เช็งเม้งเลยไปแล้วนี่นา :mrgreen:

ผมไม่ได้เช็งครับ...คุณปิเค้าจะไปเช็ง :mrgreen:

โพสต์ โดย เทพมงคล สิงห์เสถียร » 21 มี.ค. 2012, 19:06

:lol: รอที่ปั้มบางจาก บางบัวทอง เวลา 07.00 น. วันอาทิตย์ที่ 26 มีนาคม 55 ไปตลาดบางหลวง :lol:

เทพบัวทอง :lol:

โพสต์ โดย เทพมงคล สิงห์เสถียร » 22 มี.ค. 2012, 01:36

:oops: ขอแก้ไขวันอาทิตย์ที่ 26 มีนาคม 55 เป็นวันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคม 55 แทน ครับ มึน ;)

เทพ บัวทอง :lol:

โพสต์ โดย สมพิศ » 22 มี.ค. 2012, 06:18

อรุณสวัสดิ์ครับ

วันที่เท่าใดไม่สำคัญครับพี่เทพ ขอจำเป็น
วันอาทิตย์ก็พอแล้ว

น้าเอกไป ตจว.กระทู้จึงเงียบ ๆ :mrgreen: