กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

Moderator: ชนินทร์, สมพิศ, watt

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 ก.พ. 2012, 12:33

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรพิชิตพุเตย จ.สุพรรณบุรี จ.อุทัยธานี และถ้ำธารลอด จ.กาญจนบุรี 17-18-19 กุมภาพันธ์ 2555

ไปเยือนกระทู้กันบ้างครับ :mrgreen:

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย moomoo unlimit » 20 ก.พ. 2012, 12:49

น้าเอก รฟท. เขียน:
moomoo unlimit เขียน:รู้งี้ขับมอไซด์ตามไปดีกว่า :D

:P :arrow: น้าหมู...หายเป็นปกติดีขับรถได้แล้ว..อย่างนี้ก็ขี่จักรยานได้แล้วซิ..

ยังไม่ชัวร์ครับ และยังไม่ได้ลองปั่นเลย :mrgreen:
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 viewtopic.php?f=57&t=177545

โพสต์ โดย มนัส » 20 ก.พ. 2012, 13:48

สวัสดีครับพี่ MooMoo
ยังไงก็ชวนกันบ้างนะครับไอทริปที่มีการขี่ แมงกาไซด์ ไปนี้นะผมถนัดนักเชียวครับพี่ MooMoo แหมมันได้ทั้งความเพลิดเพลินและไม่เหนื่อยด้วยอีกอย่างมันดีแท้ๆเด้ออ้าย ความเร็วขึ้นเข็มไมล์ ขึ้น 80 ไม่มีตกเลยครับ ไม่ว่าจะขึ้นเขาหรือลงห้วยบ่หยั่นเลยครับ
มนัส หินเหิบ ( ณ.เวียงจันทร์ )

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. » 20 ก.พ. 2012, 14:16

:P :arrow: เฮ๊อะๆ เราคิดว่าท่านหีนเหิบ.ณ เวียงจันทร์.งานคงกำลังยุ่งๆ และต้องเดินทางไปต่างประเทศมิได้หยุดหย่อน คงจะเหนื่อยๆไม่มีเวลามาเจรจาพูดคุยกับน้องๆ เหมือนเช่นเคยเสียอีก พอเห็นเข้ามาก็ดีใจ..
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.

โพสต์ โดย kapi » 20 ก.พ. 2012, 15:07

เรียนถามพี่สมพิศ
ไม่ทราบทางกลุ่มรวมมิตรต้องการนิตยสารส่งเสริมการใช้จักรยานและการเดินในชีวิตประจำวันรายสองเดือนแจกฟรีของชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่ง ประเทศไทยที่ชื่อ "CHLOROPHYLL พลังสร้างได้ด้วยตนเอง" หรือยัง ฉบับที่สอง มีนาคม-เมษายน กำลังทำต้นฉบับ ฉบับปฐมฤกษ์มกราคมยังมีเหลืออยู่
โอ๊ตนนท์จะไปรับมาแจกจ่าย ถ้าพี่สมพิศสอบถามสมาชิกว่าต้องการรึป่าว? โอ๊ตจะเอาไปให้ที่ กฟผ.บางกรวยให้
ช่วยตอบด้วยนะคะ ต้องการกี่ชุด พรุ่งนี้จะได้จัดคิวไปให้ เส้นทางผ่านด้วยอ่ะ

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. » 20 ก.พ. 2012, 15:20

:P :arrow: เรียนถามน้าสมพิศฯ ไว้ให้น้าฯมาตอบน๊ะจ๊ะกะปิ...น้าเอก.จะตอบแทนแต่ไม่กล้า.อิอิ
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 ก.พ. 2012, 15:25

ขอบคุณครับน้องกะปิ

น้าเอก รับมากี่ชุดดีครับ น้าเอกช่วยเป็นศูนย์กลางด้วยเลย

สมพิศ_คิดโยนกลอง :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. » 21 ก.พ. 2012, 07:43

:P :arrow: หนักหรือป่าว กลองยาวหรือกลองเปิงมาง...เป็นน้ำหนักน๊ะน้าฯ อิอิ :arrow: น้าฯรับไว้สัก ๔๐ ชุดพอไหม..แล้วมาไว้ที่น้าเอก..ใครต้องการมารับได้ที่บ้านน้าเอก รฟท. อย่างน้อยก็มีคุณนายแดง. อยู่บ้านตลอดวันครับ.

โพสต์ โดย kapi » 21 ก.พ. 2012, 08:49

รบกวนขอพิกัดบ้านน้าเอกด้วยนะคะ
เด๋วให้โอ๊ตจัดไปส่งให้ ฮ่าๆๆๆ วันนี้มีหนุ่มมาให้ใช้งาน ชอบๆๆ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย สมพิศ » 21 ก.พ. 2012, 08:57

ขอบคุณครับน้าเอกที่รับกลอง ตามที่น้าเอกว่านั่นแหละดีแล้ว :lol:

โพสต์ โดย kapi » 21 ก.พ. 2012, 09:05

พี่สมพิศค่ะ ขอพิกัดบ้านน้าเอกหน่อยค่ะ เด๋วจะไปเจอกะโอ๊ตแล้ว ช่วยหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

โพสต์ โดย สมพิศ » 21 ก.พ. 2012, 09:14

น้องกะปิ เปิด pm ดู ก็อปปี้พิกัดไปวางใน google map ฟังชั่น Earth จะเห็นหลังคาบ้านน้าเอกจ้า

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. » 21 ก.พ. 2012, 11:00

:P :arrow: ติดต่อกะปิ.ไม่ได้ จะไปวันนี้หรือเมื่อไรเวลาใด แต่น้าเอก.ได้โทรบอกคุณนายแดง.ไว้เรียบแล้ววันนี้อยู่บ้านตลอด ยกเว้นช่วงห้าโมงเย็น อาจจะไปซ้อมขาหน่อยครับ..

โพสต์ โดย julee » 21 ก.พ. 2012, 22:32

น้องกะปินี่มีนัดหลายนัดนะ นัดกับเราและท่านรองอุกฤษฏ์ไว้ที่ face book

วันนี้รอน้องกะปิอยู่ที่ สธ โฮ โฮ :cry: เกือบต้องกินข้าวเย็นที่ สธ แล้ว ดีนะที่โทรหาพี่สมพิศเพื่อขอเบอร์โทร กะปิ ปรากฎว่า กะปินั่งกินส้มตำกับน้าเอกและพี่สมพิศ กะปิ นะ กะปิ....แฮ่ม

โพสต์ โดย kapi » 21 ก.พ. 2012, 23:46

julee เขียน:น้องกะปินี่มีนัดหลายนัดนะ นัดกับเราและท่านรองอุกฤษฏ์ไว้ที่ face book

วันนี้รอน้องกะปิอยู่ที่ สธ โฮ โฮ :cry: เกือบต้องกินข้าวเย็นที่ สธ แล้ว ดีนะที่โทรหาพี่สมพิศเพื่อขอเบอร์โทร กะปิ ปรากฎว่า กะปินั่งกินส้มตำกับน้าเอกและพี่สมพิศ กะปิ นะ กะปิ....แฮ่ม

แหะๆๆ เหตุเนื่องมาจากว่าต้องไปเอานิตยสารแล้วเลยจะต้องแจกตามรายทางที่คนขอมา
และต้องไปส่งให้น้าเป็ดที่ราชเทวี ต่อด้วยน้าเอกที่ใกล้และผ่านทางไป สธ. เลยแวะส่ง
แต่เกิดเหตุไม่คาดว่าจะได้ลาภ หรือสุข(ใจ) ก็ไม่รู้ โดนน้าเอกยึดตัวไว้ด้วยข้าวเหนียวส้มตำ ไก่ย่าง เพื่อรอพี่สมพิศมาร่วมแจม
อ้อ.. ไม่ใช่รอคนเดียว รออีก ๒ คน แต่มาได้คนเดียว เลยย้ายที่ใหม่ไปหม่ำปลา ข้าวต้มปลา และอื่นๆๆ อีกรวมทั้งยาคลายเส้นด้วย
อิอิ มาวกันหลายเลย ระหว่างที่พี่ลูนโทรมานะ พี่สมพิศเนี่ยตาลอยๆๆ แล้วล่ะ ฮ่าๆๆ

ต้องขออำไพด้วยนะคะ ที่ทำให้พี่ลูนต้องรอๆๆๆ ถ้าพี่ลูนยังต้องการนิตยสารอยู่ ติดต่อกับโอ๊ตนะคะ พอดีมีธุระรัดตัวอีกแย้ว แหะๆๆ