กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

Moderator: ชนินทร์, สมพิศ, watt

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย สมพิศ » 15 ก.ค. 2012, 22:38

สมพิศ เขียน:
จุดรวมพลที่วัดสะแกราย นครปฐม เวลา ๑๐.๐๐ น.

สืบเนื่องจากกระทู้ชวนปั่น.....

วันอาทิตย์ที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๕๕

๐๖.๐๐ น. หมู่บ้านยัวร์เฮ้าส์ บางกรวย นนทบุรี
      ๐๖.๑๕ น. สี่แยกบางสีทอง สะพานพระราม ๕ นนทบุรี
        ๐๘.๐๐ น. โรงอาหาร ม.มหิดล ศาลายา นครปฐม

* มื้อเช้า : โรงอาหาร ม.มหิดล ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม
* มื้อกลางวัน : ตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี

ผู้ร่วมทริป ๘๔ คน โดย
    * เริ่มจาก ม.มหิดล ศาลายา ๔๑ คน
    * เริ่มจาก องค์พระปฐมเจดีย์ ๒๐ คน
    * เริ่มจาก ดอนยายหอม ๑๘ คน
    * เริ่มจาก ดำเนินสะดวกย้อนไปรับที่วัดสะแกราย ๑ คน
    * ปั่นตามไปที่ตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก ๒ คน
    * โดยสารรถยนต์ประจำทาง ๑ คน
    * รถยนต์ส่วนตัว ๑ คน

ขอขอบคุณ
    * น้าพล (nitipan) หัวลากจากสี่แยกบางสีทองถึง ม.มหิดลครับ
    * น้าโรจน์ (Viroj) ที่ช่วยนำทริปช่วงแรกจาก ม.มหิดล ถึงวัดสะแกราย นครปฐมครับ
    * สมาชิกชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม ที่ช่วยนำทริปจากวัดสะแกรายถึงตลาดน้ำเหล่าตั๊กลักครับ
    * ขอบคุณผู้ร่วมทริปทุกท่านครับ
    * ขอบคุณ ThaiMTB.com ที่เป็นสื่อกลางให้ชาวจักรยานมารู้จักกันและปั่นจักรยานด้วยกันอย่างมีความสุขครับ

สถิติของผมครับ
ออกจากบ้าน ๐๕.๕๕ น. ถึงบ้าน ๑๙.๔๒ น.
ระยะทาง ๑๙๐.๑๑ กม. ความเร็วเฉลี่ย ๒๑.๗๐ กม./ชม.

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรปั่นไปตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี .... วันอาทิตย์ที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๕๕

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย สมพิศ » 19 ก.ค. 2012, 09:43

ไม่รู้จะไปไหน ก็ไปอยุธยากันดีกว่า :mrgreen:

วันเสาร์ที่ ๒๑ กรกฎาคม ๒๕๕๕

๐๖.๐๐ น. ป้อมตำรวจ หน้า กฟผ.
      ๐๖.๓๐ น. วัดเสมียนนารี
        ๐๗.๓๐ น. ร้านข้าวมันไก่ สาว ๑๐๑

มื้อเช้า : ข้าวมันไก่ สาว ๑๐๑ ปทุมธานี
มื้อกลางวัน : ข้าวเหนียวส้มตำ บึงพระราม อยุธยา

โพสต์ โดย mosoman008 » 19 ก.ค. 2012, 10:25

ไปกลับกี่กิโลครับ ความเร็วเท่าไหร่ครับ อยากไปด้วยครับ :mrgreen:
พรบ. ประกันรถยนต์ ต่อภาษี โอน ย้าย ตรวจสภาพ รถทุกชนิด ทั่วประเทศ คลิกที่นี่

โพสต์ โดย ขนมปัง » 19 ก.ค. 2012, 21:51

วันนี้วันพฤหัสแล้ว ยังไม่มีใครโพสต์เข้ามาเลย รึว่ายังเข็ดกันอยู่
พี่ยุทธนาหายไปไหนแล้ว.....? พี่พลว่าไงครับ
ผู้ใดรู้จักปล่อยวาง ผู้นั้นจักพบทางสว่าง

โพสต์ โดย nitipan » 20 ก.ค. 2012, 13:42

ขนมปัง เขียน:วันนี้วันพฤหัสแล้ว ยังไม่มีใครโพสต์เข้ามาเลย รึว่ายังเข็ดกันอยู่
พี่ยุทธนาหายไปไหนแล้ว.....? พี่พลว่าไงครับ

วันเสาร์ต้องขอวีซ่าครับเห็นทำหน้ามุ่ยอยู่ ต้องวัดใจกันเอาเอง หากเป็นวันอาทิย์นี่ผมได้สิทธิเดี๋ยวนั้นเลย
ไม่เคยรู้สึกเสียดายเวลาเมื่ออยู่บนอานจักรยาน

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 ก.ค. 2012, 13:45

ต้องขอวีซ่าสลับวันบ้างน้าพล ขอยืนพื้นเดี๋ยวจะเป็นประเพณี :lol: :lol: :lol:

สมาชิกพรุ่งนี้ครับ
          น้าพล ...... หัวลากเจ้าเก่า
          พี่ขนมปัง
          พี่ยุทธนา
          พี่อ้วน พระราม ๒
          คุณหมู สันติ
          ผู้พันโกวิท
          น้องโอ๊ตนนท์
          ผมครับ

.................. ฯลฯ ............

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 ก.ค. 2012, 14:03

Weather forecast for Phra Nakhon Si Ayutthaya.gif

พยากรณ์อากาศประจำวัน .... ออกประกาศ : 20 กรกฏาคม 2555 12:00 น.

ลักษณะอากาศทั่วไปเมื่อเวลา 10:00 น.
      มรสุมตะวันตกเฉียงใต้กำลังปานกลางยังคงพัดปกคลุมทะเลอันดามัน ประเทศไทย และอ่าวไทย ทำให้ภาคเหนือ ภาคกลาง ภาคตะวันออก และภาคใต้ มีฝนกระจายในระยะนี้

พยากรณ์อากาศสำหรับประเทศไทยตั้งแต่เวลา 12:00 วันนี้ ถึง 12:00 วันพรุ่งนี้.

ภาคกลาง
      มีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดนครสวรรค์
      อุทัยธานี ชัยนาท สุพรรณบุรี ราชบุรี และกาญจนบุรี
      อุณหภูมิต่ำสุด 24-25 องศาเซลเซียส
      อุณหภูมิสูงสุด 29-32 องศาเซลเซียส
      ลมตะวันตกเฉียงใต้ ความเร็ว 10-30 กม./ชม.

กรุงเทพมหานครและปริมณฑล
      มีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่
      อุณหภูมิต่ำสุด 24-26 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 30-33 องศาเซลเซียส
      ลมตะวันตกเฉียงใต้ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.

รูปภาพ

กรมอุตุนิยมวิทยา :arrow: http://www.tmd.go.th/index.php

โพสต์ โดย DIZZZY » 20 ก.ค. 2012, 14:05

จะขี่ไปส่งประมาณสาวร้อยเอ็ด เนื่องจากช่วงสายมีธุระ :D .

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 ก.ค. 2012, 14:34

ขอแจ้งข่าวงาน Car Free Day ตามนี้ครับ :mrgreen:

สมพิศ เขียน:
จารุกัญญา TCHA เขียน:รูปภาพ

Car Free Day 2012
จุดลงทะเบียน 13 จุดทั่วกรุงเทพมหานคร และปริมณฑล

คลิกลงทะเบียน On Line !!

จุดที่.. 13..... กฟผ.บางกรวย ........ กลุ่มรวมมิตร หัวหน้ากลุ่ม

สำหรับรายละเอียดแต่จุด ส่วนใหญ่นัดพบกันประมาณ 6.00 น.
รายละเอียดติดตามได้เร็วๆ นี้ในรายงานรายชื่อแต่จุด ต่อไปนะคะ...

ขอขอบคุณหัวหน้ากลุ่ม ทุกจุดรวมพลที่อนุเคราะห์ให้การสนับสนุน
ขอขอบคุณ ThaiMTB อนุเคราะห์พื้นที่ประชาสัมพันธ์

ขออนุญาตชี้แจงคุณป๋องครับ

กลุ่มรวมมิตร ไม่มีคณะกรรมการครับ จึงไม่มีตำแหน่งใด ๆ ในกลุ่ม จะมีก็แต่เพียง "ผู้ประสานงาน" เป็นครั้งคราวเท่านั้น

อนึ่ง ปีนี้ผมคงไม่ได้เข้าร่วมงานคาร์ฟรีเดย์ในกรุงเทพมหานครครับ

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=491238&start=25

ปล. นครปฐมจัดร่วมกับราชบุรี

จากองค์พระปฐมเจดี ไปตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก

กระทู้ยังไม่ได้ตั้งครับ

รูปภาพ
(ขอโชว์รูปแบบเสื้อ นครปฐม-ราชบุรี car free day 2012 ซึ่งอาจเปลี่ยนแปลงเพิ่มสัญญาลักษ์ ของราชบุรีเพิ่ม อีกครับ ส่วนแบบเสื้อจริงจะมีกระเป๋าหลังด้วยครับ)
:arrow: http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... nt_count=1

:arrow: http://www.facebook.com/np.cycling

โพสต์ โดย Lsp_noob » 20 ก.ค. 2012, 15:36

ไปด้วยครับ

โพสต์ โดย สมพิศ » 20 ก.ค. 2012, 15:45

Lsp_noob เขียน:ไปด้วยครับ

ข่าวว่าไปตั๊กลัก แต่ไม่ยักกะเจอ :lol: :lol: :lol:

สมาชิกพรุ่งนี้ครับ
        1. น้าพล ...... หัวลากเจ้าเก่า
        2. พี่ขนมปัง
        3. พี่ยุทธนา
        4. พี่อ้วน พระราม ๒
        5. คุณหมู สันติ
        6. ผู้พันโกวิท
        7. น้องโอ๊ตนนท์
        8. เฮียดิษฐ์
        9. คุณอ้อ
        10. ผมครับ

.................. ฯลฯ ............