กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

โพสต์ โดย สมพิศ »

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรปั่นไปร่วมงาน "ปั่นไปกินไปผลไม้ปราจีนบุรี ครั้งที่ ๖" ... เสาร์ที่ ๘ - จันทร์ที่ ๑๐ มิ.ย. ๒๕๕๖

สมพิศ เขียน:
IMG_00002.jpg (218.44 KiB) เข้าดูแล้ว 106 ครั้ง
สืบเนื่องจากกระทู้.....
[list]กลุ่มรวมมิตร เชิญชวนปั่นไปร่วมงาน "ปั่นไปกินไปผลไม้ปราจีนบุรี ครั้งที่ ๖" ... เสาร์ที่ ๘ - จันทร์ที่ ๑๐ มิ.ย. ๒๕๕๖[/list]
[list][list] :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=704791[/list][/list][/color]

• งาน "ปั่นไปกินไปผลไม้ปราจีนบุรี ครั้งที่ ๖"

กำหนดการดังนี้.-

* วันเสาร์ที่ ๘ มิ.ย. ๕๖

[list]
๐๖.๓๐ น. ป้อมตำรวจหน้า กฟผ.
[list]
๐๗.๐๐ น. หน้าวัดเสมียนนารี
[list]
๐๗.๓๐ น. IT Square (หลักสี่ พลาซ่า)[/list][/list][/list]

* ทานมื้อเช้า : ข้าวแกงปักษ์ใต้ ฅนคอน ถ.สายไหม ซอย 11
* ทานมื้อกลางวัน : อ.บ้านสร้าง จ.ปราจีนบุรี

* วันอาทิตย์ที่ ๙ มิ.ย. ๕๖ ปั่นร่วมกิจกรรม
* วันจันทร์ที่ ๑๐ มิ.ย. ๕๖ ปั่นกลับบ้าน

* ผู้ร่วมทริปขาไป : วันเสาร์ ประมาณ ๕๐ คน (ไม่ได้นับจำนวน)

* ผู้ร่วมทริปขากลับ : วันจันทร์ ๑๒ คน (บางส่วนกลับวันอาทิตย์ บางส่วนไปต่อที่อื่น)
    • ๑. คุณยุทธนา (Yuthana)
      ๒. ผู้พันโกวิท
      ๓. นายเอก รฟท.
      ๔. คุณนายแดง (หวานใจน้าเอก)
      ๕. คุณดำรงค์
      ๖. คุณอารีชมก์ (Areechon)
      ๗. Mr. Gary Jackson (ชาวอเมริกัน)
      ๘. คุณไพรัช
      ๙. คุณสุทัศน์
      ๑๐. คุณร้อยโฉบ (roychob)
      ๑๑. คุณชัช เขมา
      ๑๒. ผมครับ (สมพิศ)

ขอขอบคุณ :-

• * ขอขอบคุณ คุณชัยวัฒน์ (CK.) ชมรมฯ คูคต, ชมรมการบินไทย ที่นำเส้นทางครับ
    * ขอขอบคุณ คุณถาวร ชมรมฯ คูคต ที่นำเส้นทางครับ
    * ขอขอบคุณ ครูชิต ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี ที่ปั่นมารับถึง อ.บ้านสร้าง จ.ปราจีนบุรี ครับ
    * ขอขอบคุณ ลุงกุศล (kusol.sikhiu) MTB SIKHIU จาก อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา ที่ปั่นมารับถึง อ.บ้านสร้าง จ.ปราจีนบุรี ครับ
    * ขอขอบคุณ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรีที่มอบธงให้เป็นที่ระลึกครับ
    * ขอขอบคุณ อ.โลตัส (lotus) ที่เป็นตัวแทนรับมอบธงจากชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรีครับ
    * ขอขอบคุณ ผู้พันPOK ชมรมฯ BIKE TO WORK, TOURBIKE, Tour Bike Thailand และสมาชิก ที่มาร่วมปั่นในทริปนี้ครับ
    * ขอขอบคุณ ป้าหมี (moobinchai) กลุ่ม NOVICE BKK และสมาชิกที่มาร่วมปั่นในทริปนี้ครับ
    * ขอขอบคุณ คุณหนุ่ย (CC) ประธานชมรมฯ คูคต และสมาชิกที่ปั่นไปส่งถึงบ้านพระอาจารย์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก ครับ
    * ขอบขอบ คุณผู้ร่วมปั่นทุกท่านครับ
    * ขอบคุณ ThaiMTB.com ที่เป็นสื่อกลางให้ชาวจักรยานมารู้จักกันและปั่นจักรยานด้วยกันอย่างมีความสุขครับ

คลิปพิธีปล่อยตัวนักปั่นครับ

ขอบคุณ ลุงเหวียน ผู้ทำคลิปวิดีโอนี้ครับ

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๖)

วันนี้ กรมอุตุนิยมวิทยาพยากรณ์ว่าฝนจะตก 80% ของพื้นที่ บางกรวยบ้านผมไม่มีฝนสักเม็ดหนึ่ง .... พรุ่งนี้น่าจะปลอดโปร่ง :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
Bang Pa-in.gif
Bang Pa-in.gif (105.18 KiB) เข้าดูแล้ว 102 ครั้ง
Weather forecast for Phra Nakhon Si Ayutthaya.gif
Weather forecast for Phra Nakhon Si Ayutthaya.gif (70.74 KiB) เข้าดูแล้ว 102 ครั้ง
Bang Bua Thong.gif
Bang Bua Thong.gif (104.59 KiB) เข้าดูแล้ว 102 ครั้ง
Weather forecast for Nonthaburi.gif
Weather forecast for Nonthaburi.gif (73.43 KiB) เข้าดูแล้ว 102 ครั้ง
พยากรณ์อากาศ.gif (19.51 KiB) เข้าดูแล้ว 102 ครั้ง
Mr.Fony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095 952 9353
team: ปั่นออกกำลังกาย รีบไปรีบกลับ ปู๊นๆ
Bike: RM Blizzard ..All in one คันเดียวพอแล้วจ้า

โพสต์ โดย Mr.Fony »

สวัสดีครับ
ไม่ได้ปั่นหลายวันแล้ว พรุ่งนี้ขอตามไปวอร์มรอบขาด้วยครับ
และคิดจะชวนเพื่อนไปด้วยอีก 1-3ท่านครับ
จะไปเจอกลุ่มที่ ร้านข้าวแกงดอกรัก
ขอบคุณครับ
นายฝน ครับ/ .ไป.. ปั่นกันครับ.
สนุกทุกเส้นทางที่หลากหลาย ครบทุกรสชาติแห่งการปั่น
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับคุณฝน แล้วพบกันครับ :mrgreen:

ไปครับ
  • 1. พี่เทพ
    2. น้าโรจน์
    3. คุณต้อง (Zagitarius)
    4. ผู้พันโกวิท
    5. คุณร้อยโฉบ
    6. น้าตู่
    7. เพื่อนน้าตู่ .... (ยังไม่ทราบจำนวน)
    8. คุณฝน
    9. เพื่อนคุณฝน .... (ยังไม่ทราบจำนวน)
    10. ผมครับ

Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

Mr.Fony เขียน:สวัสดีครับ
ไม่ได้ปั่นหลายวันแล้ว พรุ่งนี้ขอตามไปวอร์มรอบขาด้วยครับ
และคิดจะชวนเพื่อนไปด้วยอีก 1-3ท่านครับ
จะไปเจอกลุ่มที่ ร้านข้าวแกงดอกรัก
ขอบคุณครับ

สวัสดีครับคุณฝน ไม่ได้เจอกันนาน ดีครับ มาเป็นหัวลากให้พรุ่งนี้ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
สบาย ๆ สไตล์ สว.
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อรุณสวัสดิ์ครับ

กำลังจะอาบน้ำแต่งตัวแล้วครับ :mrgreen:

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สรุปทริป กลุ่มรวมมิตรปั่นไปตลาดบ้านแพน อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา ..... เสาร์ที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๖

สมพิศ เขียน:
ดอกรัก อาหารป่า.jpg
ดอกรัก อาหารป่า.jpg (226.81 KiB) เข้าดูแล้ว 329 ครั้ง
วันเสาร์ที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๖

๐๖.๐๐ น. หมู่บ้านยัวร์เฮ้าส์
[list] ๐๖.๑๕ น. สี่แยกบางสีทอง
[list] ๐๗.๑๕ น. ดอกรัก อาหารป่า (ถนน ๓๔๕) [/list][/list]

มื้อเช้า : ร้านอาหารที่บ้านบางเตย อ.สามโคก จ.ปทุมธานี
มื้อกลางวัน : จุ้งบริการ ๒ บ้านแพน อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา

ขาไป : เลียบคลองพระอุดม บ้านไม้ตรา บางไทร เลียบแม่น้ำน้อย วัดบางนมโค
ขากลับ : บ้านสามตุ่ม คู้สลอด ม.ชินวัตร เลียบคลองพระอุดม

ผู้ร่วมทริป ๑๕ คน
(ตามรูปเรียงจากซ้ายไปขวา)
  • ๑. น้าตู่
    ๒. คุณแมน
    ๓. คุณวิโรจน์ (Viroj)
    ๔. คุณไก่ พระราม ๘
    ๕. คุณฝน (Mr.Fony)
    ๖. คุณเทพ บัวทอง (เทพมงคล สิงห์เสถียร)
    ๗. ผู้พันโกวิท
    ๘. ผู้พันสุภาพ
    ๙. คุณไพโรจน์
    ๑๐. คุณร้อยโฉบ (roychob)
    ๑๑. คุณต้อง (Zagitarius)
    ๑๒. คุณตั้ม
    ๑๓. คุณตู่ (MONSTER_beats)
    ๑๔. คุณณัฐ
    ๑๕. ผมครับ (สมพิศ_อยู่หลังกล้อง)

สถิติของผมครับ
  • ออกจากบ้าน ๐๕.๕๕ น. กลับถึงบ้าน ๑๗.๓๓ น.
    ระยะทาง ๑๕๘.๐๓ กม. ความเร็วเฉลี่ย ๒๒.๓๐ กม./ชม.

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:idea: เส้นทางน่าปั่นครับ ..... ไม่ถึง 200 กม. :lol: :lol: :lol:
[list][list]
A : ตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก
B : ตลาด อ.ดำเนินสะดวก
C : เทศบาลตำบล ศรีดอนไผ่
D : วัดดอนคลัง
E : วัดตาลเรียง
F : วัดจินดาราม
G : วัดปรีดาราม (วัดยายส้ม)
H : วัดวังน้ำขาว
I : ถนนเพชรเกษม[/list][/list]

รายละเอียดเส้นทาง :arrow: คลิกที่นี่ ... B-C-D ยังไม่เคยปั่น ;)

[googlemap=https://maps.google.co.th/maps?saddr=%E ... tput=embed]อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี[/googlemap] :idea:เอาเม้าส์วางบนแผนที่แล้วเลื่อนดูได้ตามใจชอบ ย่อ/ขยาย วิวแบบแผนที่ ดาวเทียม ภูมิประเทศ หรือ Earth ก็ได้ครับ
Mr.Fony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095 952 9353
team: ปั่นออกกำลังกาย รีบไปรีบกลับ ปู๊นๆ
Bike: RM Blizzard ..All in one คันเดียวพอแล้วจ้า

โพสต์ โดย Mr.Fony »

"ทริปตลาดบ้านแพน อ.เสนา" มีเหตุให้เปียกปอนเลอะเทอะ..ตามกลุ่มไม่ทัน.. ผมกลับก่อน
ขออภัยครับ

..ตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก... เมื่อไหรครับน่าสนใจ?
นายฝน ครับ/ .ไป.. ปั่นกันครับ.
สนุกทุกเส้นทางที่หลากหลาย ครบทุกรสชาติแห่งการปั่น
ขนมปัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899690600
team: Rocket Bike,กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม60
Bike: Wheeler Titanium

โพสต์ โดย ขนมปัง »

สวัสดีครับพี่สมพิศ
ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ปั่นจักรยานอย่างเดียวไม่พอ ต้องนอนหลับให้เพียงพอด้วย

ตี 2 แล้วยังไม่หลับไม่นอน
ผู้ใดรู้จักปล่อยวาง ผู้นั้นจักพบทางสว่าง
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Mr.Fony เขียน:"ทริปตลาดบ้านแพน อ.เสนา" มีเหตุให้เปียกปอนเลอะเทอะ..ตามกลุ่มไม่ทัน.. ผมกลับก่อน
ขออภัยครับ

..ตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก... เมื่อไหรครับน่าสนใจ?
ทริปนี้ผมได้ลุ้นตอนพาหลงทางครับ หลงได้อย่างไรยังไม่รู้เลยคงมัวแต่ก้มหน้าก้มตาดูโคลน อิ อิ :lol:
:arrow: https://maps.google.co.th/maps?saddr=%E ... 8&t=m&z=16

ตลาดน้ำเหล่าตั๊กลัก เร็ว ๆ นี้ครับคุณฝน :mrgreen:
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขนมปัง เขียน:สวัสดีครับพี่สมพิศ
ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ปั่นจักรยานอย่างเดียวไม่พอ ต้องนอนหลับให้เพียงพอด้วย

ตี 2 แล้วยังไม่หลับไม่นอน
เดี๋ยวนี้นอนไม่หลับบ่อยครับพี่ขนมปัง คืนวันศุกร์กว่าจะหลับก็เกือบตีหนึ่งทริปวันเสาร์ไม่มีอาการง่วง แต่ที่หนักกว่าคือทริปสู้แค่หมดครับไม่ได้หลับเลยสักกะนิดรอดมาได้ก็บุญโขแล้ว สงสัยวัยนอนน้อยย่างกรายมาแล้ว :lol: :lol: :lol:

nitipan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: เหล็กน้ำพี้สีชมพู

โพสต์ โดย nitipan »

ขอเป็นวันอาทิตย์นะครับจะได้ไปด้วย ห่างหายจากทริปเสียนาน :roll:
ไม่เคยรู้สึกเสียดายเวลาเมื่ออยู่บนอานจักรยาน
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จัดครับ วันอาทิตย์ที่ 23 ว่าแต่ไปไหนกันดีหลายคนไปแก่งกระจานกัน ไปนครปฐมดีไหมผัดน้องต้องมาทีหนึ่งแล้ว ..... Vote ครับ :mrgreen:
เสือเล็ก 2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813497873
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย เสือเล็ก 2011 »

สวัสดีครับพี่สมพิศ โหวดนครปฐมวันอาทิตย์ แต่ผมขออนุญาตนะครับไปพร้อมแต่กลับก่อน เพราะชีวิตถูกกำหนดโดยตารางเวลาสังคม
และขอรบกวนพี่สมพิศอีกเรื่อง คือเรื่องย้อนรอยเกาะตะรูเตา ถ้ายังมีที่ว่างผมขอร่วมด้วยหนึ่งที่ถ้า ok โทรแจ้งด้วย ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”