กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย สมพิศ »

IMG_0097.jpg (481.8 KiB) เข้าดูแล้ว 307 ครั้ง

กลุ่มรวมมิตร สรุปทริปปั่นไปส่งกลุ่ม Tour Bike ..... อาทิตย์ที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๕๕

ผู้ร่วมปั่นไปส่ง 7 คน
  • 1. น้าพล (nitipan)
    2. พี่ยุทธนา (Yuthana)
    3. น้องกะปิ (kapi)
    4. พี่อ้วน พระราม 2
    5. พี่เทพมงคล (เทพมงคล สิงห์เสถียร)
    6. น้องโอ๊ต (โอ๊ตนนท์)
    7. ผมครับ (สมพิศ)

สถิติของผมครับ
ออกจากบ้าน 05.20 น. กลับถึงบ้าน 21.15 น.
ระยะทาง 203.74 กม.
ความเร็วเฉลี่ย 21.50 กม./ชม.

(พี่อ้วน พระราม 2 ได้ 246 กม. ถึงบ้าน 20.00 น.)
มนัส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0571098
team: บางใหญ่, รวมมิตร
Bike: GT 2.0 MERIDA TFS XC100

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... นัดปั่นประจำสัปดาห์ (ปี ๒๕๕๕)

โพสต์ โดย มนัส »

สวัสดีครับ พี่สมพิศ และพี่เอก รฟท. พี่ยุทธนา และเพื่อนๆที่ไม่ได้เอ่ยนามทั้งหลายด้วยครับ

ตอนนีผมไม่ค่อยได้ออกมาร่วมทริปกับพี่ๆ เพราะงานมันมากทั้งงานราชและงานหลวง ( งานหลวงก็เป็นงานที่ทำอยู่ ส่วนงานฯราช ก็เกี่ยวกับการเตรียมงาน [บวชลูกชาย ในวันที่ 7 กรกฎาคม 55 นี้ครับ ถ้าเพื่อนๆว่างก็ขอเชิญนะครับ ) จริงๆแล้วก็อยากจะออกมาร่วมทริปเหมือนกัน แต่พอเห็นระยะทางแต่ละทริปแล้วก็นึกขยาด เพราะกลัวว่าจะไปไม่ไหวครับระยะทางมันไกลมาก กลัวว่าจะเดี้ยงกลางทาง ยิ่งไม่ค่อยจะได้ซ้อมอยู่ด้วย เห็นผลก็เป็นดังที่ได้กล่าวอ้างไปแหละครับ เอาไว้มีโอกาสว่างเมื่อไรแล้วค่อยพบกันนะครับพี่ๆ คิดถึงอยู่เสมอครับ
มนัส กระจ่างพิศ
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-919-4971
team: กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม๖๐
Bike: Kona,Cannondale,SOMA-SAGA
ตำแหน่ง: เสนานิคม ๑ แขวง/เขต ลาดพร้าว
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yuthana »

:lol: สวัสดีครับ ท่านท้าวหินเหิบ และเพื่อนๆ ทุกท่าน ดีใจที่คิดฮอด :lol:
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

มนัส เขียน:สวัสดีครับ พี่สมพิศ และพี่เอก รฟท. พี่ยุทธนา และเพื่อนๆที่ไม่ได้เอ่ยนามทั้งหลายด้วยครับ

ตอนนีผมไม่ค่อยได้ออกมาร่วมทริปกับพี่ๆ เพราะงานมันมากทั้งงานราชและงานหลวง ( งานหลวงก็เป็นงานที่ทำอยู่ ส่วนงานฯราช ก็เกี่ยวกับการเตรียมงาน [บวชลูกชาย ในวันที่ 7 กรกฎาคม 55 นี้ครับ ถ้าเพื่อนๆว่างก็ขอเชิญนะครับ ) จริงๆแล้วก็อยากจะออกมาร่วมทริปเหมือนกัน แต่พอเห็นระยะทางแต่ละทริปแล้วก็นึกขยาด เพราะกลัวว่าจะไปไม่ไหวครับระยะทางมันไกลมาก กลัวว่าจะเดี้ยงกลางทาง ยิ่งไม่ค่อยจะได้ซ้อมอยู่ด้วย เห็นผลก็เป็นดังที่ได้กล่าวอ้างไปแหละครับ เอาไว้มีโอกาสว่างเมื่อไรแล้วค่อยพบกันนะครับพี่ๆ คิดถึงอยู่เสมอครับ

สวัสดีครับพี่มนัส คิดถึง ๆ ครับ ปั่นแล้วไม่มีคนแซวแรงมันไม่ค่อยมี งานราษฎร์ งานหลวง งานต่างประเทศอีก นะวาง ๆ สะบ้าง สเปคมนุษนย์ อายุขนาดนี้มันต้องพักผ่อนแล้วพี่ จะทำไปถึงไหน หาเวลามาปั่นกันดีกว่าไม่มากก็น้อยนะครับ ไม่รู้จะปั่นได้อีกสักกี่ปี รวมทั้งผมด้วย ขออนุโมทนาด้วยนะครับสำหรับพี่ที่ได้บวชลูกชาย อย่าคิดถึงอยู่เสมอ นะครับ คิดถึงเพื่อน ๆ ดีกว่า อยู่เสมอของพี่นะ อยู่ต่างปรเทศแน่เลย ผมไม่รู้จักอะ อยู่เสมอ เป็นนาย หรือ เป็น นส ครับ พี่มนัส :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
สบาย ๆ สไตล์ สว.
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

สวัสดีครับพี่มนัส พี่ยุทธนา น้าโรจน์ :mrgreen:

[list][list]เสาร์นี้ (9 มิถุนายน 2555) [/list][/list]

[list][list][list][list]ไปทุ่งมะขามหย่องกันนะครับ[/list][/list][/list][/list]

200 โลครับท่าน

พี่อ้วน พระราม 2 ขอไว้
พี่หมู สันติ และผู้พันโกวิท สนับสนุน
ผมเห็นด้วย :lol:
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-919-4971
team: กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม๖๐
Bike: Kona,Cannondale,SOMA-SAGA
ตำแหน่ง: เสนานิคม ๑ แขวง/เขต ลาดพร้าว
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yuthana »

สมพิศ เขียน:
สวัสดีครับพี่มนัส พี่ยุทธนา น้าโรจน์ :mrgreen:

[list][list]เสาร์นี้ (9 มิถุนายน 2555) [/list][/list]

[list][list][list][list]ไปทุ่งมะขามหย่องกันนะครับ[/list][/list][/list][/list]

200 โลครับท่าน

พี่อ้วน พระราม 2 ขอไว้
พี่หมู สันติ และผู้พันโกวิท สนับสนุน
ผมเห็นด้วย :lol:
:lol: สวัสดีครับ...ไปด้วย
มนัส
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่วิโรจน์
" คำว่า ....คิดถึงอยู่เสมอนั้น " เมื่อผมใด้ใช้กับ ณ. ที่นี้ ก็คงหมายถึงพี่ๆ และเพื่อน ที่เป็น นาย ครับพี่ ส่วนที่เป็น น.ส. นั้นก็เป็นอีก กรณีหนึ่งนะครับ
ไม่มีผู้ใดจะสามารถเรียนแบบได้ จะมีก็แต่พี่วิโรจน์เท่านั้นและครับทีสามารถจะเรียนแบบได้เหมือนกันเปียบเลย :lol: :lol: :lol:
ส่วนงานบวชลูกชายผมนั้นถ้าพี่ว่างก็เรียนเชิญด้วยนะครับ ลืมบอกชื่อวัดครับ ชื่อวัด ชมภูเวช อยู่แถวสนามบินน้ำครับพี
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:o :o โห...สองร้อยโล..ผมจะปั่นไหวไหมนี่?..แค่ยี่สิบโล ก็ลิ้นห้อยแล้ว..แหะๆๆ :oops: :oops:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
bnb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-443-7769
Bike: GARY FISHER

โพสต์ โดย bnb »

โอ๊วไม่ได้ปั่นซะนานเดี๋ยวนี้สองร้อยขึ้น สุดยอดเลย :o
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

bnb เขียน:
โอ๊วไม่ได้ปั่นซะนานเดี๋ยวนี้สองร้อยขึ้น สุดยอดเลย :o
ไม่ลองไม่รู้ครับคุณบอย ลองแล้วจะติดใจ :lol: :lol: :lol:

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอโทษพี่มนัสด้วยครับ ผมคงไม่ได้ไปร่วมงานบวชลูกชาย งานเร่งหูตูบต้องให้เสร็จในวันพรุ่งนี้ก่อนเที่ยงครับ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

7 กรกฎาคม อิอิ :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณพี่มนัสที่โทรมาบอกว่างง ๆ ครับ :lol: :lol: :lol:
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชวนปั่นวันเสาร์.gif (21.09 KiB) เข้าดูแล้ว 361 ครั้ง

ชวนปั่น .... วันเสาร์ที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๕๕

ไปทุ่งมะขามหย่อง ต.บ้านใหม่ อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา

๐๖.๐๐ น. ป้อมตำรวจหน้า กฟผ.

[list]๐๖.๓๐ น. วัดเสมียนนารี Local Road[/list]

[list][list]๐๗.๓๐ น. ข้าวมันไก่ สาวร้อยเอ็ด[/list][/list]

มื้อเช้า : ข้าวมันไก่ สาวร้อยเอ็ด
มื้อกลางวัน : (กำลังหาข้อมูล)

:mrgreen: ระยะทางเป้าหมาย ๒๐๐ กม. :mrgreen:

มนัส
ขาประจำ
ขาประจำ

GOOD EVERNING TODAY พี่สมพิศ

ก่อนอื่นผมก็ต้องขออภัยพี่ก่อนนะครับที่แจ้งเรื่องวันบวชของลูกชายที่ได้แจ้งไว้ว่าวันที่ 7 กรกฎาคม 55 วันนี้ผมได้ไปหาท่านเจ้าอาวาสมาท่านบอกว่าวันที่ 7 ก.ค. นั้นบวชไม่ได้ ให้เลื่อนมาเป็นวันที่ 30 มิถุนายน 2555 สิ้นเดือนนี้ครับ เวลา 8.30 น. เป็นฤกษ์ดี ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ถ้าพี่ไม่ว่างหรือได้นับแนะกับใครไว้ก่อนแล้วก็ไม่ต้องเป็นห่วงหรือยกเลิกกับท่านอื่น แต่ ถ้าว่างไม่ได้มีนัดกับท่านได ผมก็ขอเชิญด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับพี่

แก้ไขล่าสุดโดย มนัส เมื่อ 05 มิ.ย. 2012, 21:32, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผู้ร่วมปั่นยืนยันแล้ว
  • 1. น้าพล .... หัวลาก
    2. พี่อ้วน พระราม 2
    3. คุณหมู สันติ
    4. ผู้พันโกวิท
    5. คุณเทพมงคล
    6. พี่ยุทธนา
    7. น้องโอ๊ต
    8. ผมครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”