ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
pakornk
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย pakornk »

To P'Nui at Khu-Khot,

Highlight of Khu-Khot Trip: DAY 11 (เมืองหลวง – เมืองพูคูน)

How hard is it?
See the attached profiles (In comparison to Pakse - Paksong reach of Bolaven trip that we had a service truck)
pakornk
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย pakornk »

รูปภาพ
Highlight.jpg (50.99 KiB) เข้าดูแล้ว 650 ครั้ง
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

ขอบคุณๆๆๆ...คุณนาย ปากเกร็ด เรื่องที่พักคืนวันที่ 4 ธ.ค. ว้า..ไม่ได้พบกันอีกแล้ว
เราเข้ากรุงเทพฯ..คุณนาย ปากเกร็ด..ไปหลวงพระบาง..วันที่ 4 ช่วงเช้าจะโทรหา.
ไฟล์แนบ
50.jpg (32.04 KiB) เข้าดูแล้ว 382 ครั้ง
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

สวัสดี (รอบวง) และเพื่อน ๆ มิตรรักนักปั่นทุก ๆ ท่าน

ส่งข่าวถึงพี่ฑูรย์ ลูกทัวร์ที่คุณนายได้ติดตามการยืนยัน ซักซ้อม มีอยู่ที่ 12 ท่านค่ะ

พี่สามจอ ยินดีให้การบริการต้อนรับ แต่เย็นวันที่ 4 ธ.ค. คุณนายคงกำลังแพครถถีบขึ้นรถทัวร์แนะคะ คงปลีกตัวมาต้อนรับไม่ได้ ไว้เจอกันที่ใต้ต้นมะละกอนะคะ มีแนะนำสถานที่ ที่น่าไปสักการะ และ ชม คือวัดจีน ค่ะ ใหญ่โต มโหฬาร ตระการตา มาก ๆ อยู่ทางไปตลาดบางบัวทอง (ไม่ไกลจากที่นักจักรยานพักมากนัก)

คุณ ฉุง บุรุษหนุ่มอารมณ์ดี จาก ตาคลี รูปหาไม่ยากหรอกค่ะ ครอบครัวนักจักรยาน พ่วงท้ายด้วยลูกสาวน่ารัก ๆ เอกลักษณ์ เชียวล่ะ

คุณ scott ณ.เมืองตาก เห็นคุณฉุง ขอร้อง ขอร้อง แล้ว คงจะเลื่อนวันปั่นอมก๋อย ให้นะคะ

และขอขอบคุณพี่ปกรณ์ ค่ะ สำหรับแผนที่ปั่น (ระดับความสูง) เพื่อการเตรียมจาย (คุณนายจะไหวมั้ยเนี่ย)

แล้วพบกัน วันอาทิตย์ ที่ 23 พ.ย.นี้ นักปั่นทัวร์ทางไกล และ กองเชียร์ ทุก ๆ ท่าน ค่ะ
ชนินทร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Chaleger marida scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชนินทร์ »

สวัสดีครับ ชาวทริปหลวงพระบาง เที่ยวปั่นให้สนุกนะครับ วัดในหลวงพระบาง เยอะ และสวยมากๆ ถ่ายรูปมาเยอะๆ นะครับ

สถาปัตยกรรม ก็สวยงามเป็นระเบียบ เตรียมขน memory ไปเยอะๆ นะครับ

แต่วันที่ 21-25 พย.51 นี้ ผมเอาพี่หวิน ไปซ้อม ทัวริ่ง วังน้ำเขียวโคราช-ภูทับเบิกเพชรบูรณ์ก่อนนะครับ อิอิ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

รูปภาพ

เหลือเวลาอีก 14 วัน

ขอบคุณคุณนายที่อนุญาตให้ Backpacker 2 นาย ร่วมเดินทางในครั้งนี้ด้วย (แยกกันที่หลวงพระบาง)
1. คุณสมพงษ์
2. คุณเมธี

วันอาทิตย์จะนำสำเนาพาสปอร์ตและเงิน 4,000 บาท ไปมอบให้ครับ :mrgreen:
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

สวัสดีครับพี่น้อง
...ขอให้ปั่นกันให้สนุก เดินทางไปกลับโดยสวัสดิภาพนะครับ น่าเสียดายจังผมวีซ่าไม่ผ่าน ทั้ง ๆ ที่อยากไปด้วยใจจะขาด ตอนนี้ซื้อรถเก่ามาคันหนึ่งจะทำเป็นรถทัวร์ริ่ง เป็นรถสปอร์ตล้อ 26 X 1 3/8 วันอาทิตย์นี้จะเอาไปลองปั่นไปศาลายาด้วย
ไฟล์แนบ
ยี่ห้อ maruishi โคโมลี่ รุ่น emperor 701 T
ยี่ห้อ maruishi โคโมลี่ รุ่น emperor 701 T
.jpg (62.19 KiB) เข้าดูแล้ว 818 ครั้ง
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่เหงา เพราะมีเพลงฟังไปด้วย 600 กว่าเพลง ด้วยเอ็มพี 3 พลังเสียงขับด้วย ธานินทร์
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

จะไปลองรองเท้าใหม่ รุ่น ทูอินวัน ซื่อมา 100 บาท ปรับปรุงเพิ่มเติมหน่อย เตะฟุตบอลได้ ใส่ปั่นจักรยานดี

...พี่น้องที่จะไปลาว ร้องเพลงนี้ไว้หน่อยก็ดีนะ " กินอะหยังระวังพ่อง ลุท้องจะว่าบ่บอกเน้อ" ทางที่ดีเตรียมยาฆ่าเชื้อในกระเพาะอาหารไปด้วย พร้อมผงเกลือแร่ ตามด้วยอีโมเดี้ยมเผื่อ.ฉุกเฉินจะได้อุดมันไว้ก่อน ไปเที่ยวที่แล้ว อ.โลเกือบแย่ พวกเราอีกหลายคนก็จู๊ด ๆ บนรถทัวร์
...ไปก่อนละ สบายดี.....
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

ยินดีต้อนรับนัก Backpacker 2 ท่าน ที่ร่วมเดินทางโดยมีจุดมุ่งหมายที่เดียวกัน (ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ปั่นจักรยาน)

คุณชนินทร์ พาพี่ถวิล ไปซ้อมบ่อย ๆ รอบขาคงที่ ปั่น ฉิว ฉิว ปั่นกันให้สนุกนะคะ

ลุงเกษม ฯ วันอาทิตย์ ร่วมปั่น ร่วมกระชับมิตร ด้วยกันเลยค่ะ และ ขอขอบคุณกับคำแนะนำในเรื่องของการกินค่ะ
hs6qe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 671376 0922611458
team: ชมรมจักรยานศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
Bike: Rocky Mountain,salsa,Trek 520,Rit Touring
ตำแหน่ง: 603 หมู่ 1 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs6qe »

เพื่อนร่วมเดินทาง จาก ....

อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย....
ไฟล์แนบ
เพื่อนร่วมเดินทาง จาก ....<br /><br />อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย....
เพื่อนร่วมเดินทาง จาก ....

อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย....
.jpg (73.45 KiB) เข้าดูแล้ว 742 ครั้ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=705ศรีสัชฯเปิดห้องเสวนา
ทัวริ่ง.....ไม่ลอง.....ไม่รู้......
http://www.facebook.com/somsak.srephatravit
hs6qe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 671376 0922611458
team: ชมรมจักรยานศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
Bike: Rocky Mountain,salsa,Trek 520,Rit Touring
ตำแหน่ง: 603 หมู่ 1 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs6qe »

ขอบคุณ คุณนายปากเกร็ด และ คุณสมพิศ สำหรับไมตรีจิตร.....^^.... ;)
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=705ศรีสัชฯเปิดห้องเสวนา
ทัวริ่ง.....ไม่ลอง.....ไม่รู้......
http://www.facebook.com/somsak.srephatravit
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ขอแสดงความยินดีกับคุณ สมศักดิ์ ศรีภัทรวิทย์ (hs6qe) หนุ่มหาดเสี้ยว "ซุโข่ทัย" ที่คุณนายพิจารณารับไว้ร่วมทริป ....... บ้านเดียวกันเน้อ "ผ่มอยูบ้านส่วน" ครับ :lol:
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

คุณนาย ปากเกร็ดครับ
ที่พักที่วังเวียงผมจองให้แล้วครับ เป็นบ้านพักอยู่ในบริเวณเดียวกับบ้านพักริมน้ำที่อยู่ในเวปของ trekkingthai ที่คุณนายส่งเมล์มาให้ผม แต่อยู่ด้านหลังถัดมาจากบังกะโลริมน้ำที่ผมบอกว่าสภาพไม่ค่อยดีแล้ว เจ้าของเป็นพี่น้องกัน ผมจะเขียนแผนที่และส่งรูปมาให้ดูหลังจากผมกลับจากหลวงพระบางแล้ว
ที่ผมจองไว้เป็นบังกะโล 5 หลัง หลังละ 500 บาท และเป็นห้องพัก 6 ห้อง ห้องละ 400 บาทครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ พี่หางแฮ้ม และ ทุก ๆ ท่าน

ขอขอบคุณพี่หางแฮ้ม มาก ๆ ค่ะ ที่เป็นธุระจัดการอนุเคราะห์ให้กับคุณนาย (หลาย ๆ ครั้ง หลาย ๆ เรื่อง และ บ่อย ๆ) แฮะ แฮะ ประทับใจในความเอื้อเฟื้อ ไม่ทราบจะพรรณาอย่างไรแล้วค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”