ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย สมพิศ »

สวัสดีครับทุกท่าน
:mrgreen:

รายการนัดปั่นวันอาทิตย์ที่ 23 พ.ย. 51

07.00 น. สี่แยกบางสีทอง

- มื้อเช้า ม.มหิดล ศาลายา
- ไปช็อปปิ้งที่ SDL
- กลับมาทานมื้อกลางวันที่ ศาลาพักใจ (บ้านคุณฑูรย์ บางสีทอง)

ระยะทาง ไป-กลับ 80 กม.

* ซื้อของเตรียมการเดินทางไกล
* เป็นการพบปะทำความรู้จักกันของกลุ่มที่จะไปหลวงพระบาง สปป.ลาว ( คุณนายนั่งเรือ + คูคตนั่งอาน :lol: )

บันทึกช่วยจำ
- ลูกทริปคุณนายนั่งเรือ โปรดเตรียมสำเนาพาสปอร์ต & เงินสด 2,000 บาท มาให้พร้อมด้วย
CC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0853362032
team: kukot
Bike: MTB
ตำแหน่ง: อยุธยา

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย CC »

สวัสดีครับทุกท่าน
ขอแจ้งยอดสำหรับทริปปั่นฯ อาทิตย์นี้ครับ ประมาณ 10 คน ครับ (สูตรเดิมครับ ใส่รถไปจอดที่บ้านพี่ฑูรย์ ครับ)
แล้วเจอกันครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบ

ถึงคุณลูนครับ
เดี๋ยวมีของไปฝากด้วยครับ :lol: และคุณลูน จะฝากของกลับมาให้เช็คด้วยหรือไม่ครับ ถ้าอย่างนั้น ฝากไว้ที่บ้านพี่ฑูรย์ ก็ได้ครับ เดี๋ยวผมรับกลับมาด้วย
pakornk
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pakornk »

This is my first post form the new web board.
The new web makes me confused so much that's why this post is very late at night of 18 Nov, actually it's in the early morning of Nov. 19, isn't it?

Thanks very much for any message to Dr. Roon, she's right now in Kobe, Japan.
See her photo at the Bangkok International Airport (BIA) last night below;

However don't worry about the meeting on Sunday, 23. She will be right back on time to join the group.
IMAGE_141.jpg (43.65 KiB) เข้าดูแล้ว 446 ครั้ง
pakornk
สมาชิก
สมาชิก

To P'Nui at Khu-Khot,

Highlight of Khu-Khot Trip: DAY 11 (เมืองหลวง – เมืองพูคูน)

How hard is it?
See the attached profiles (In comparison to Pakse - Paksong reach of Bolaven trip that we had a service truck)
pakornk
สมาชิก
สมาชิก

รูปภาพ
Highlight.jpg (50.99 KiB) เข้าดูแล้ว 651 ครั้ง
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

ขอบคุณๆๆๆ...คุณนาย ปากเกร็ด เรื่องที่พักคืนวันที่ 4 ธ.ค. ว้า..ไม่ได้พบกันอีกแล้ว
เราเข้ากรุงเทพฯ..คุณนาย ปากเกร็ด..ไปหลวงพระบาง..วันที่ 4 ช่วงเช้าจะโทรหา.
ไฟล์แนบ
50.jpg (32.04 KiB) เข้าดูแล้ว 383 ครั้ง
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

สวัสดี (รอบวง) และเพื่อน ๆ มิตรรักนักปั่นทุก ๆ ท่าน

ส่งข่าวถึงพี่ฑูรย์ ลูกทัวร์ที่คุณนายได้ติดตามการยืนยัน ซักซ้อม มีอยู่ที่ 12 ท่านค่ะ

พี่สามจอ ยินดีให้การบริการต้อนรับ แต่เย็นวันที่ 4 ธ.ค. คุณนายคงกำลังแพครถถีบขึ้นรถทัวร์แนะคะ คงปลีกตัวมาต้อนรับไม่ได้ ไว้เจอกันที่ใต้ต้นมะละกอนะคะ มีแนะนำสถานที่ ที่น่าไปสักการะ และ ชม คือวัดจีน ค่ะ ใหญ่โต มโหฬาร ตระการตา มาก ๆ อยู่ทางไปตลาดบางบัวทอง (ไม่ไกลจากที่นักจักรยานพักมากนัก)

คุณ ฉุง บุรุษหนุ่มอารมณ์ดี จาก ตาคลี รูปหาไม่ยากหรอกค่ะ ครอบครัวนักจักรยาน พ่วงท้ายด้วยลูกสาวน่ารัก ๆ เอกลักษณ์ เชียวล่ะ

คุณ scott ณ.เมืองตาก เห็นคุณฉุง ขอร้อง ขอร้อง แล้ว คงจะเลื่อนวันปั่นอมก๋อย ให้นะคะ

และขอขอบคุณพี่ปกรณ์ ค่ะ สำหรับแผนที่ปั่น (ระดับความสูง) เพื่อการเตรียมจาย (คุณนายจะไหวมั้ยเนี่ย)

แล้วพบกัน วันอาทิตย์ ที่ 23 พ.ย.นี้ นักปั่นทัวร์ทางไกล และ กองเชียร์ ทุก ๆ ท่าน ค่ะ
ชนินทร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Chaleger marida scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชนินทร์ »

สวัสดีครับ ชาวทริปหลวงพระบาง เที่ยวปั่นให้สนุกนะครับ วัดในหลวงพระบาง เยอะ และสวยมากๆ ถ่ายรูปมาเยอะๆ นะครับ

สถาปัตยกรรม ก็สวยงามเป็นระเบียบ เตรียมขน memory ไปเยอะๆ นะครับ

แต่วันที่ 21-25 พย.51 นี้ ผมเอาพี่หวิน ไปซ้อม ทัวริ่ง วังน้ำเขียวโคราช-ภูทับเบิกเพชรบูรณ์ก่อนนะครับ อิอิ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

รูปภาพ

เหลือเวลาอีก 14 วัน

ขอบคุณคุณนายที่อนุญาตให้ Backpacker 2 นาย ร่วมเดินทางในครั้งนี้ด้วย (แยกกันที่หลวงพระบาง)
1. คุณสมพงษ์
2. คุณเมธี

วันอาทิตย์จะนำสำเนาพาสปอร์ตและเงิน 4,000 บาท ไปมอบให้ครับ :mrgreen:
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

สวัสดีครับพี่น้อง
...ขอให้ปั่นกันให้สนุก เดินทางไปกลับโดยสวัสดิภาพนะครับ น่าเสียดายจังผมวีซ่าไม่ผ่าน ทั้ง ๆ ที่อยากไปด้วยใจจะขาด ตอนนี้ซื้อรถเก่ามาคันหนึ่งจะทำเป็นรถทัวร์ริ่ง เป็นรถสปอร์ตล้อ 26 X 1 3/8 วันอาทิตย์นี้จะเอาไปลองปั่นไปศาลายาด้วย
ไฟล์แนบ
ยี่ห้อ maruishi โคโมลี่ รุ่น emperor 701 T
ยี่ห้อ maruishi โคโมลี่ รุ่น emperor 701 T
.jpg (62.19 KiB) เข้าดูแล้ว 819 ครั้ง
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่เหงา เพราะมีเพลงฟังไปด้วย 600 กว่าเพลง ด้วยเอ็มพี 3 พลังเสียงขับด้วย ธานินทร์
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

จะไปลองรองเท้าใหม่ รุ่น ทูอินวัน ซื่อมา 100 บาท ปรับปรุงเพิ่มเติมหน่อย เตะฟุตบอลได้ ใส่ปั่นจักรยานดี

...พี่น้องที่จะไปลาว ร้องเพลงนี้ไว้หน่อยก็ดีนะ " กินอะหยังระวังพ่อง ลุท้องจะว่าบ่บอกเน้อ" ทางที่ดีเตรียมยาฆ่าเชื้อในกระเพาะอาหารไปด้วย พร้อมผงเกลือแร่ ตามด้วยอีโมเดี้ยมเผื่อ.ฉุกเฉินจะได้อุดมันไว้ก่อน ไปเที่ยวที่แล้ว อ.โลเกือบแย่ พวกเราอีกหลายคนก็จู๊ด ๆ บนรถทัวร์
...ไปก่อนละ สบายดี.....
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

ยินดีต้อนรับนัก Backpacker 2 ท่าน ที่ร่วมเดินทางโดยมีจุดมุ่งหมายที่เดียวกัน (ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ปั่นจักรยาน)

คุณชนินทร์ พาพี่ถวิล ไปซ้อมบ่อย ๆ รอบขาคงที่ ปั่น ฉิว ฉิว ปั่นกันให้สนุกนะคะ

ลุงเกษม ฯ วันอาทิตย์ ร่วมปั่น ร่วมกระชับมิตร ด้วยกันเลยค่ะ และ ขอขอบคุณกับคำแนะนำในเรื่องของการกินค่ะ
hs6qe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 671376 0922611458
team: ชมรมจักรยานศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
Bike: Rocky Mountain,salsa,Trek 520,Rit Touring
ตำแหน่ง: 603 หมู่ 1 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs6qe »

เพื่อนร่วมเดินทาง จาก ....

อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย....
ไฟล์แนบ
เพื่อนร่วมเดินทาง จาก ....<br /><br />อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย....
เพื่อนร่วมเดินทาง จาก ....

อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย....
.jpg (73.45 KiB) เข้าดูแล้ว 743 ครั้ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=705ศรีสัชฯเปิดห้องเสวนา
ทัวริ่ง.....ไม่ลอง.....ไม่รู้......
http://www.facebook.com/somsak.srephatravit
hs6qe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 671376 0922611458
team: ชมรมจักรยานศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
Bike: Rocky Mountain,salsa,Trek 520,Rit Touring
ตำแหน่ง: 603 หมู่ 1 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs6qe »

ขอบคุณ คุณนายปากเกร็ด และ คุณสมพิศ สำหรับไมตรีจิตร.....^^.... ;)
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=705ศรีสัชฯเปิดห้องเสวนา
ทัวริ่ง.....ไม่ลอง.....ไม่รู้......
http://www.facebook.com/somsak.srephatravit
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”