ีupdate 22/5/58: ได้ส่งมอบเงินกองทุนแล้วนะครับ --> "กองทุนเพื่อเยียวยาครอบครัว นักปั่นจักรยานรอบโลก นายฮวน ฟราสซิสโก"

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ
รูปประจำตัวสมาชิก
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

ีupdate 22/5/58: ได้ส่งมอบเงินกองทุนแล้วนะครับ --> "กองทุนเพื่อเยียวยาครอบครัว นักปั่นจักรยานรอบโลก นายฮวน ฟราสซิสโก"

โพสต์ โดย nbt »

update 22/5/58:
2015-05-21 21.08.30.jpg
วันนี้ได้ทำการส่งมอบจำนวนเงินทั้งหมดในบัญชีให้กับ นาง NG PON LENG ภรรยานายฮวนเรียบร้อยแล้วนะครับ โดยได้ตรวจสอบเอกสารแล้วว่าเป็นภรรยานายฮวนจริง โดยมีคุณน้ำผู้ประสานงานกลุ่ม cyclist network เป็นผู้แทนส่งมอบ โดยมีตัวแทนบริษัท Falcon ประกันภัยผู้ใช้จักรยาน ร่วมสำทบทุนในโครงการนี้ 25,000 บาทด้วยครับ

รวมยอดบริจาคจากเพื่อนสมาชิกชาวจักรยานผ่านกองทุนของthaimtb เป็นจำนวน 241,695 บาท ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมด้วยครับ

จึงขอปิดบัญชีโครงการนี้นะครับ โดยยอดเงินเข้าทั้งหมดได้แสดงในกระทู้ข้างล่างนี้ทั้งหมดเพื่อสามารถตรวจสอบได้นะครับ (สมุดธนาคารรวมในหน้า 1,35,36 ด้วย)
====================================================================

ความเป็นมา

รูปภาพ

จากเดิมกระทู้นี้เป็น "กองทุนให้รางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน" ขอเปลี่ยนเป็น "กองทุนเพื่อเยียวยาครอบครัว นักปั่นจักรยานรอบโลก นายฮวน ฟราสซิสโก"

ตามที่มีเหตุการณ์นักปั่นท่องโลก ต้องมาโดนรถชนเสียชีวิตที่ไทยอีกคนแล้ว พวกเรานักปั่น ก็น่าจะช่วยกันรวบรวมเงินช่วยเหลือ และชดเชยให้กับลูกเมียที่รอดชีวิตและยังคงรักษาในไทยครับ อย่างน้อยก็ถือเป็น การแสดงความรับผิดชอบ ในความเสียหายอย่างใหญ่หลวง ที่ประเทศไทยได้ทำกับเขา

เมื่อสามปีก่อนก็เคยมีเหตุการณโจรดักจี้ชิงจักรยานและทำร้ายนักปั่น ตอนนั้นพวกเราชาวThaimtb ร่วมกันลงขัน ทำเป็นกองทุนเพื่อเป็นรางวัลนำจับ ให้เจ้าหน้าที่เร่งรัดจับกุมคนร้ายโดยเร็ว เพราะถือเป็นภัยร้ายแรงต่อพวกเราชาวจักรยาน. กองทุนนี้ยังไม่เคยได้ใช้อีกเลย. หลังจากให้รางวัลเจ้าหน้าที่คดีนั้นไปเพียงคดีเดียว. วันนี้ผมเพิ่งไปอับเดดสมุดมาเหลือเงินอยู่ 79,310.49 บาท.

จึงอยากขอความเห็นเพื่อนๆที่เคยร่วมลงขันและไว้ใจให้ผมช่วยดูแลเงินนี้ ตอนนี้กองทุนไม่ได้ใช้งานอีกเลย เพราะยุคสมัยนี้เจ้าหน้าที่อาจจะให้ความสำคัญกับคดีจักรยานมากขึ้น. และคดีนี้ก็เป็นความสูญเสียยิ่งกว่าโดนปล้นชิงจักรยาน ผมเลยอยากเสนอให้นำเงินกองทุนนี้ทั้งหมดยกให้กับครอบครัวผู้เสียหายครับ ไม่ว่าเงินเท่าไหร่ก็คงไม่สามารถชดเชยได้ แต่อยากให้รู้ไว้ว่าชาวจักรยานในประเทศไทย ก็ยังมีความรู้สึกห่วงใยและเสียใจกับเหตุการณนี้เช่นกันครับ

ขอเชิญชวนเพื่อนๆร่วมลงขัน คนละเล็กละน้อยตามกำลังครับ

ชื่อบัญชี "THAIMTB กองทุนรางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน"
ธนาคาร กรุงเทพ
บัญชีออมทรัพย์ 855-0-35809-0
สาขาสยามพารากอน

เพื่อนในทีมถูกตีหลังขณะปั่นได้รับบาดเจ็บและปล้นเอาจักรยานไปด้วย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=554449

"กองทุนให้รางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน"

พวกเราชาวจักรยานคงนิ่งเฉยไม่ได้แล้วครับ เพราะมันไม่ใช่การลักเล็กขโมยน้อยตามที่พักอาศัย แต่เป็นการทำร้ายพวกเราชาวจักรยาน เพื่อหวังปล้นชิงจักรยานของเรา ซึ่งถ้าทำกันได้ง่ายๆ ต่อไปพวกโจรก็จะย่ามใจและปฎิบัติการถี่ขึ้น พวกเราทุกคนมีโอกาศโดนเข้าสักวัน

จากประสบการณ์ที่ผมเคยเจอ ตำรวจไทย ถ้าตั้งใจทำคดี ทุกคดีจับคนร้ายได้แน่นอน เพราะมีเครือข่ายทั้งสายสืบและพยานหลักฐานจากเครือข่ายต่างๆมากมาย เพียงแต่ตำรวจจะตั้งใจทำเฉพาะบางคดีเท่านั้น เพราะการทำงานต่างๆก็มีค่าใช้จ่ายต่างๆมากมาย พวกเราชาวจักรยานน่าจะตั้งกองทุนตามล่าโจรพวกนี้กันนะครับ

กองทุนนี้ขอลงขันกับพวกเราทุกคน เพื่อเป็นรางวัลนำจับเป็นขวัญกำลังใจกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่สามารถจับตัวคนร้ายมาดำเนินคดีจนถึงที่สุด ให้เข้าตะรางเท่านั้น เราไม่สนการยอมความ

รางวัลนี้ขอให้พวกเราช่วยกันระดมทุน เพราะกรณีนี้มีผลกับพวกเราทุกคน ใครมีมากให้มาก ใครมีน้อยให้น้อยตามกำลังครับ อยากให้เจ้าหน้าที่ใส่ใจกับคดีนี้ว่าทำแล้วคุ้มค่าเหนื่อย อย่างน้อยถ้าตามจับโจรได้ ไม่ว่าจักรยานจะมีราคามากน้อยเพียงใด พวกเราจะมีรางวัลให้หลักหมื่นหลักแสนแน่นอน พวกเราช่วยกันลงขันเถอะครับ

ทางเวบขอประเดิมกองทุนก่อนเลย 10,000 บาท ช่วยกันลงขันโพสในนี้หรือพีเอ็มมาก็ได้ครับ ยังไม่ต้องโอนเงินมา รอให้จับพวกโจรให้ได้ก่อน

*** ถ้ากองทุนนี้ไปได้ดี ใครโดนทำร้าย ขอให้พิมพ์กระทู้นี้ส่งให้เจ้าหน้าที่อ่านเลยครับ เพื่อเป็นการเร่งรัดในทางคดีว่ามีชาวจักรยานนับหมื่นๆคนพร้อมจะช่วยเหลือกัน

update: 18/9/2555 (มีรูปและรายละเอียด หน้า 13)
ข่าวดี!! วันนี้ตามจับโจรตีนักจักรยานและปล้นรถจักรยานได้แล้ว ตำรวจล้อมจับได้ยกแก๊งทั้ง4คน มียิงสู้ด้วย ถ้ามันไม่ยอมคงโดนวิสามัญไปแล้ว เจ้าทุกข์มีหลายคนมาชี้ตัวถูกต้องและมันสารภาพหมดแล้ว อย่างที่บอกละครับ ตำรวจไทยจับได้ทุกคดีแน่ถ้าตั้งใจจริง ขอบคุณนักจักรยานเจ้าถิ่นที่ชี้เบาะแสอย่างต่อเนื่องหลังจากที่ทางเวบประกาศอย่างจริงจัง ที่แสบมากคือมีพวกโจรบางคนนี่แหละทำแฝงตัวมาปั่นจักรยานก่อนด้วย

update: 21/9/2555

เปิดบัญชีมาแล้วนะครับ ที่ช้าไปหน่อยเพราะตอนนี้มีกฏหมายป้องกันการฟอกเงิน การจะเปิดชื่อบัญชีนามแฝงที่ไม่ใช่ชื่อคนแบบนี้ บุคคลธรรมดาทำไม่ได้แล้ว ต้องทำในนามองค์กรเท่านั้น ผมจึงเปิดในนามของเวบนะครับ ต้องทำเรื่องชี้แจงพอสมควรเลยกว่าจะเปิดได้ ตอนนี้ก็จับโจรได้แล้ว คงต้องมอบเงินรางวัลบางส่วนกับเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้ว ขอให้ทุกท่านช่วยโอนเงินเข้าบัญชีดังกล่าวนี้เลยนะครับ แล้วผมจะนำทุกยอดเงินที่เข้าบัญชีขึ้นแสดงให้เห็นในกระทู้ แต่อาจจะอัพเดดช้าหน่อยเพราะต้องนำสมุดไปอัพเดดเท่านั้น ไม่มีการทำเอทีเอ็ม และจะดูผ่านเนตก็ไม่ได้ครับ

รูปภาพ

ชื่อบัญชี "THAIMTB กองทุนรางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน"
ธนาคาร กรุงเทพ
บัญชีออมทรัพย์ 855-0-35809-0
สาขาสยามพารากอน

อาจจะใส่เศษทศนิยมหน่อยก็ดีนะครับ จะได้ไม่สับสนว่ายอดใคร

ใครโอนแล้ว ช่วยโพสสลิบในนี้ หรือผู้ไม่ประสงค์ออกนาม หรือที่ไม่ได้เป็นสมาชิก สามารถส่งยอดเงิน/ชื่อย่อหรือนามแฝงมาที่ผม 0882160166 ทาง SMS,LINE ก็ได้ครับ ผมก็จะนำมาอัพเดดในกระทู้นี้แทนให้ครับ

ขอจะนำสมุดบัญชีมาแสดงให้โดยตรงเลยนะครับ จะได้แสดงความโปร่งใสว่าไม่มีใครแอบถอนไปใช้เองแน่ และมีบางท่านโอนมาโดยไม่ได้โพสแจ้งในเวบ จะได้สบายใจว่ายังไงยอดเงินเข้าบัญชีแน่นอน และมีหลายๆท่านยอดเงินเหมือนกันเพราะไม่มีเศษสตางค์ ทำให้แยกไม่ออกเหมือนกันว่าของใครบ้าง ส่วนการถอนเงินของบัญชีก็จะเป็นกรณีพิเศษที่ไม่บ่อยนัก เพราะเป็นเฉพาะรางวัลนำจับเท่านั้น ก็จะนำมาแสดงรายละเอียดในกระทู้นี้พร้อมยอดถอนจากบัญชีให้เห็นเลยนะครับ

อับเดดสมุดบัญชีล่าสุด (เช้า 23/2/2558)
เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2555 เราได้ทำการจัดทริปย้อนรอยโจรและมอบเงินรางวัลจำนวน 35,000 ให้เจ้าหน้าที่ไปแล้วครับ โดยยอดนี้ผมสำรองจ่ายไปก่อนและเพิ่งมาเบิกคืนจากกองทุนในวันที่ 16 ตค
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=568474

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รายชื่อผู้โอนเงินเข้าบัญชี (ขออับเดดให้ภายหลังนะครับ ขอให้เช็คจากสมุดก่อนได้เลยครับ ยอดใครไม่เข้าอาจโอนผิด ช่วยแจ้งด้วยครับ)

ยอดเงินเข้าวันที่ 21/9/2555
1. nbt thaimtb = 10,000 บาท
2. คุณปุ้ย(ไม่มีล๊อกอิน) ฝากเข้าเงินทางโทร = 500 บาท
3. PuiBikenet = 1,000 บาท (ได้รับข้อมูลจาก SMS ยังไม่ได้อัพสมุด)
4. เอกพล Stonerose = 1,000 บาท (ได้รับข้อมูลจาก SMS ยังไม่ได้อัพสมุด)
5. กริช/เสือดาว = 1,000 บาท (ได้รับข้อมูลจาก SMS ยังไม่ได้อัพสมุด)
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

Re: ชวนลงขัน/ตั้งค่าหัว "กองทุนให้รางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน"

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

...ตามไป500฿ ครับ เลขที่บัญชีด้วยครับ :evil:
papa2012
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: TREK 4300/TREK 1.1
ตำแหน่ง: BANGKOK

Re: ชวนลงขัน/ตั้งค่าหัว "กองทุนให้รางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน"

โพสต์ โดย papa2012 »

500 บาท จับได้ไวๆนะครับ
เช็คพัสดุ
http://track.thailandpost.co.th/
แสงเจริญ Sangcharern
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-393-2197/02-744-9599/080-99
Bike: ARAYA, MERIDA, FUJI, LOOK, Cboardman, TREK, DOPPELGANGER, OPTIMA
ตำแหน่ง: 2934 ถนนสุขุมวิท แขวงบางนา เขตบางนา กทม. 10260

โพสต์ โดย แสงเจริญ Sangcharern »

จัดไปอีก...1,000.- บาท จับให้ได้ไวๆ น่ะครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ครับ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย แสงเจริญ Sangcharern เมื่อ 14 ก.ย. 2012, 00:02, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
แสงเจริญ Sangcharern-bike

เปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่ 8:00 โมง ถึง 19:30 นาฬิกา

Tel : 02-393-2197 , 02-744-9599 , 080-992-7165

พิกัด : N13.678488, E100.608802

แผนที่ร้าน กดได้ที่นี้ : http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=277557
Chonburi Cycling
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5030678
team: ชมรมจักรยานชลบุรี
Bike: Gary Fisher

โพสต์ โดย Chonburi Cycling »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขอลงขันในฐานะตัวแทนชมรมฯ
เบื้องต้น 1,000 บาท ครับ (รายได้จากกองทุนเงินแชร์ชมรมฯ)
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ตามกำลังศรัทธา ขอร่วมด้วย 300 บาท
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

ขอเป็นกองหนุนบอกข่าวเพื่อนๆก่อนครับ รวมรวบได้คืบหน้าจะสมทบ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
knot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896-02-0896 เท่านั้น!!
team: Bangsaray bike team บางเสร่ไบค์
Bike: Trek4400 => Orbea'Lanza' => S-work Stumpjumper[M5],KTM Strada RC 1.0
ตำแหน่ง: 125/3 ม.1 ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย knot »

1000 บาท จากชมรมบางเสร่ไบค์ครับ
bobay9
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้ทีม/ไร้สังกัด
Bike: Merida Big-Nine 900D 2013

โพสต์ โดย bobay9 »

ตอนแรกถ้าจับได้ผมจะช่วยค่ารางวัลนำจับ 500 บาท

ขอเปลี่ยนเป็น 1000 เลยละกัน จับได้เมื่อไหร่อัพเดทให้ทราบด้วยจะนำเงินไปให้ถึงที่ครับ
Big-Nine Big-9

ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ
aobbyhahaha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4443732
team: RaceReg.net
Bike: Fermented Fish MTB รุ่น Sperm ไร้พ่าย

โพสต์ โดย aobbyhahaha »

ถึงจะไม่รวยเหมือนเฮียจิ๊บ :lol:

แต่ในฐานะของคนที่ปั่นเส้นทาง บ้านอำเภอ-ซากแง้ว-เส้น 331-วัดญาณ-สัตหีบ-ระยอง เป็นประจำ และมีเหตุเกิดขึ้นกับคุณพี่ท่านนั้น ที่ใช้เส้นทางเดียวกัน ซึ่งรับเคราะห์แทนนักปั่นละแวกนี้หลายๆท่าน ผมก็ขอช่วยสมทบเข้ากองทุนสัก 500 บาท แล้วกันนะครับ ขอให้ตำรวจจับคนร้ายได้เร็วๆ เถิ้ด สาธุ... ทุกวันนี้ไม่กล้าปั่นแถวนั้นแล้ว
i_am_mojo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Challenger

โพสต์ โดย i_am_mojo »

ขอบคุณที่นำเสนอแนวความคิดครับ สนับสนุนเต็มที่เพราะถ้าเราไม่ช่วยกัน เพราะเหยื่อรายต่อไปอาจจะเป็นตัวเราเองก็ได้
ขอเบอร์บัญชีด้วยครับ
ศิลป์เสรีฯ 59
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กระบี่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ศิลป์เสรีฯ 59 »

8-) 8-) 8-) ลงขัน ค่าหัว ขอร่วม 500 บาท :twisted: :twisted: :twisted:
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
Pro_Chai
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya CX Cromo
ตำแหน่ง: สัมมากร

โพสต์ โดย Pro_Chai »

ร่วมด้วย 200 ครับ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

nbt เขียน: ...........
กองทุนนี้ขอลงขันกับพวกเราทุกคน เพื่อเป็นรางวัลนำจับเป็นขวัญกำลังใจกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่สามารถจับตัวคนร้ายมาดำเนินคดีจนถึงที่สุด ให้เข้าตะรางเท่านั้น เราไม่สนการยอมความ
...........
รางวัลนี้ขอให้พวกเราช่วยกันระดมทุน เพราะกรณีนี้มีผลกับพวกเราทุกคน ใครมีมากให้มาก ใครมีน้อยให้น้อยตามกำลังครับ อยากให้เจ้าหน้าที่ใส่ใจกับคดีนี้ว่าทำแล้วคุ้มค่าเหนื่อย อย่างน้อยถ้าตามจับโจรได้ ไม่ว่าจักรยานจะมีราคามากน้อยเพียงใด พวกเราจะมีรางวัลให้หลักหมื่นหลักแสนแน่นอน พวกเราช่วยกันลงขันเถอะครับ

................
*** ถ้ากองทุนนี้ไปได้ดี ใครโดนทำร้าย ขอให้พิมพ์กระทู้นี้ส่งให้เจ้าหน้าที่อ่านเลยครับ เพื่อเป็นการเร่งรัดในทางคดีว่ามีชาวจักรยานนับหมื่นๆคนพร้อมจะช่วยเหลือกัน

ข้อเสนอแนะครับ

• 1. เปิดบัญชีเงินฝากในนาม "กองทุนให้รางวัลนำจับโจรทำร้ายและปล้นชาวจักรยาน"
    2. แจ้งยอดเงินในบัญชีให้ทุกคนได้รับทราบทุกเดือน หรือทุกครั้งที่บัญชีมีการเคลื่อนไหว
    3. ท่านใดประสงค์จะบริจาคขอให้โอนเข้ามา .... ประกาศรายชื่อให้ปรากฏ
    4. ตั้งรางวัลนำจับจำนวนที่แน่นอน เช่น 100,000.- บาท หรือ 2 - 3 - 4 แสนบาท ต่อหนึ่งคดี
    5. จ่ายเงินรางวัลแก่เจ้าหน้าที่ตำรวจผู้จับกุม เมื่อคดีถึงที่สุด (จำเลยเข้าคุกแล้ว - ยกฟ้องไม่จ่าย)
    6. ฯลฯ

ถ้าตามที่เสนอ ผมขอบริจาคเข้ากองทุนฯ เบื้องต้นจำนวน 1,000.- (หนึ่งพันบาทถ้วน) ครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประกาศสำคัญของเวบ / เทคนิคการใช้งานเวบ / คำถามที่พบบ่อยๆ”