เปิดแล้ว!! ระบบ "ภาพงานปั่น" ประเดิมภาพงานอินทนนท์กว่า 14,000 รูป พร้อมระบบค้นหาภาพอัจฉริยะได้ในไม่กี่วินาที มาลอง!

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

โพสต์ โดย Tong Wash club » 15 มี.ค. 2016, 16:56

ขอให้เจอ เรื่องค่าบริการเรื่องเล็ก

Re: เปิดแล้ว!! ระบบ "ภาพงานปั่น" ประเดิมภาพงานอินทนนท์กว่า 14,000 รูป พร้อมระบบค้นหาภาพอัจฉริยะได้ในไม่กี่วินาที มาลอง!

โพสต์ โดย AstroKAney » 15 มี.ค. 2016, 18:52

เฉลิมพล อิ่มอารมณ์ เขียน:ผมทำไม่เป็นนะครับใครมีวิธีละเอียดรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับขอบคุณครับ

วิธีทำเบื้องต้นนะครับ
1.ท่านต้องมีไฟล์ gpx ซึ่งได้จากการ export จากหน้าเวป endomondo หรือ strava ก็ได้ครับ (หรือพวกแอฟที่ท่านใช้ก็จะมี function ให้ export ไฟล์ gpx ออกมาครับ)
* ไม่มีไฟล์นี้ก็เหนื่อยในการค้นหาภาพแน่นอนครับ เพราะภาพถ่ายเยอะมากๆๆๆๆ :mrgreen:

2.ได้ไฟล์มาแล้ว ก็ไปที่หน้างานปั่นนั้นๆที่เราต้องการค้นรูป

3.Browe ไฟล์ GPX ของเราที่ export มา

4.1 เลือก ระยะทางห่างจาก ช่างภาพ หน่วยเป็นเมตร สัก 200 เมตร (ค่าเดิม 100 เมตร)
4.2 เลือก เวลาห่างจากช่างภาพ หน่วยเวลาเป็นวินาที สัก 60-75 วินาที (ค่าเดิม 5 วินาที)
** ผมลองหลายๆค่าแล้ว สำหรับผมได้ 200 / 60 กำลังดีครับ

5. กดปุ่ม ค้นรูปจาก GPX การปั่นของท่าน

รอสักพักก็จะมีรูปเรียงออกมาโดยอ้างอิงจากตำแหน่งและเวลาที่อยู่ในช่วงการตั้งค่า ตามข้อ 4.1และ4.2
ที่สัมพันธ์ระหว่างเรากับช่างภาพครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอให้เจอรูปไวๆนะคร้าบบบบ
----------------------------------
The Show Must Go On
----------------------------------

Re: เปิดแล้ว!! ระบบ "ภาพงานปั่น" ประเดิมภาพงานอินทนนท์กว่า 14,000 รูป พร้อมระบบค้นหาภาพอัจฉริยะได้ในไม่กี่วินาที มาลอง!

โพสต์ โดย AstroKAney » 15 มี.ค. 2016, 19:10

ทำตามแนวๆนี้เลยครับ ง่ายมากๆๆ

วิธี Export GPX จาก Endomondo

วิธี Export GPX จาก Strava

วิธีหาหมายเลขภาพเพื่อแจ้งสั่งซื้อภาพ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
The Show Must Go On

โพสต์ โดย nbt » 16 มี.ค. 2016, 20:37

AstroKAney เขียน:ทำตามแนวๆนี้เลยครับ ง่ายมากๆๆ

ขอบคุณคุณ AstroKAney มากๆครับ ยังปรับแก้ให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น เลยยังไม่ได้เขียนวิธีใช้ซักทีเลยครับ :)

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 18 มี.ค. 2016, 11:36

""..ยินดีด้วยครับ กับอีกหนึ่งความคิดสร้างสรรสิ่งดี ๆ ให้กับสมาชิกของ www.thaimtb.com ขอบคุณมากครับ..""
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*

โพสต์ โดย RCPM » 19 มี.ค. 2016, 12:46

สอบถามครับ
ใครบ้างที่มีสิทธิ์อัปรูป เพราะผมลองเข้าไปแล้วไปต่อไม่ได้
เข้าไปตรงสร้างอัลบั้มงานใหม่ เจอแบบนี้ครับ

" ข้อมูลทั่วไป
คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้ใช้งานในพื้นที่นี้ "

ขอบคุณครับ
ปั่นตามใครไม่ทันจึงหันมาสร้างภาพ
[b]FB

https://www.facebook.com/umnuay.yiangsuea

โพสต์ โดย nbt » 23 มี.ค. 2016, 19:12

RCPM เขียน:สอบถามครับ
ใครบ้างที่มีสิทธิ์อัปรูป เพราะผมลองเข้าไปแล้วไปต่อไม่ได้
เข้าไปตรงสร้างอัลบั้มงานใหม่ เจอแบบนี้ครับ

คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้ใช้งานในพื้นที่นี้ "

ขอบคุณครับ

จะตั้งได้ทุกคนครับ กำลังปรับปรุงระบบชั่วคราวเพื่อให้ลิงค์ระบบสมาชิกจากกระดานไปที่ระบบภาพครับ

โพสต์ โดย RCPM » 24 มี.ค. 2016, 04:51

nbt เขียน:
RCPM เขียน:สอบถามครับ

ขอบคุณครับ

จะตั้งได้ทุกคนครับ กำลังปรับปรุงระบบชั่วคราวเพื่อให้ลิงค์ระบบสมาชิกจากกระดานไปที่ระบบภาพครับ

ขอบคุณครับ :mrgreen:
ปั่นตามใครไม่ทันจึงหันมาสร้างภาพ
[b]FB

https://www.facebook.com/umnuay.yiangsuea