ใหม่ล่าสุด จักรยานพับที่คุ้มค่าที่สุด "Humpert" strive ERA ครับผม

รถจักรยานพับ Dahon , Bike friday , Airnimal และจักรยาน MTB ยี่ห้อ Cannondale และเฟรม MTB และอะไหล่รถพับ อื่นๆ

Moderator: Jame

Re: ใหม่ล่าสุด จักรยานพับที่คุ้มค่าที่สุดในงบ 15,500 ครับ "Humpert"

โพสต์ โดย jaidg301 » 20 ก.ค. 2013, 08:57

ก่่อนหน้านี้เคยเห็นอีกรุ่นหนึ่ง ที่เป็น ดิสเบรค 18 speed
ตัวถังตรง
ไม่ทราบมีของหรือไม่? และราคาเท่าไร ? :lol: :lol: :lol:

มีครับผมพี่ กำลังจะ review spec ครับผม :lol:
ขอบพระคุณครับ
Jame
ถึงทางจะไกล หรือแดดจะร้อน
แม้ลมแรง แม้นเนินสูง ถึงเขาจะชัน
ก็มิหวั่น เพราะไม่แข่งใคร
แค่อยากชนะใจตนเอง

Re: ใหม่ล่าสุด จักรยานพับที่คุ้มค่าที่สุดในงบ 15,500 ครับ "Humpert"

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ » 20 ก.ค. 2013, 09:18

RJarnSam เขียน:จานแซมไปเห็นตัวจริงมาแล้ว
น่าสนใจมากครับ

จานแซมไม่กดอีกสักคันไปประดับบารมีหรือครับ

อาจารย์รอรถพับ Titanium ที่กำลังจะนำเข้ามาครับผมพี่
James
ขี่จนกว่าจะหมดแรง

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ » 20 ก.ค. 2013, 09:21

หัวใจสำคัญคือจุดพับ ช่วยถ่ายให้เห็นใกล้ๆชัดๆหน่อยครับ

ได้ครับพี่บวรศักดิ์ รอตัวต่อไปถ่ายให้ชัดเจนครับ จุดพับแข็งแรง มีรับประกันครับอุ่นใจ
James

โพสต์ โดย จิระศักดิ์ » 20 ก.ค. 2013, 09:35

ดูจากหน้าตาแล้ว....จะรถจีน หรือ รถฝรั่ง กับราคาหมื่นกลางๆผมว่า
คุ้มค่า...น่าใช้ สวยเลยแบบไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม ตีนผี ล้อแม็กซ์ ลูกปืน ชุดจาน
ออกตัวเชียร์นะเนี้ย....ใครขายหรือนำเข้ายี่ห้อนี้ผมไม่รู้จัก

วัสดุ...ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร ใครทำ
สำหรับรถพับสิ่งที่สำคัญที่สุด คือ ส่วนที่พับ และตัวล๊อค

ผมก็โง่ๆมา ก็ยังไม่เคยเห็นเพื่อนขี่รถพับ แล้ววัสดุหักหรือแตกสักคน
เห็นไอ้ที่เสียๆ ก็ตรงที่พับนั้นแหล่ะ ส่วนเฟรมอยู่ดีทั้งนั้น

จะโทนี่ หรือ ตี๋ใหญ่ ชั่วโมง นี้....ตี๋ใหญ่ เค้าแรงส์ สุดลิ่มทิ่มประตูแล้วครับ
คอมที่นั่งพิมพ์อยู่นี้ ก็ made in china

ถ้าบ้ายี่ห้อ...ดาฮอน สวยใสไฮโซแค่ไหน มันก็แค่ ดาฮอน แล้วก็เป็นจักรยานพับธรรมดา
ไม่มีเรื่องราวอะไร ไม่ว่าจะเป็นประวัติ ภาพลักษณ์ ความภาคภูมิใจ หรือสังคม
คนขี่ดาฮอน ยังอยากได้ อเล็กซ์ โมตั้นเลย หรือ บรอมตั้น

สินค้าแบรนด์เอเซีย....เจ้าของเป็นแค่เจ้าของธรรมดา แต่ไม่ได้ครอบครองด้วยความภาคภูมิใจ
เพราะมันไม่มีเรื่องราวใดให้ภาคภูมิ (เพราะคนทำสินค้า ไม่ได้คิดอะไรมากมาย นอกจากการขาย)

ผมไม่ได้มีอคติกับ ดาฮอน เพราะมันก้แค่รถพับธรรมดา

เมื่อสองทศวรรษที่ผ่านมา ในขณะที่อุตสาหกรรมจักรยาน พยายามแย่งกันเกิด หาพื้นที่ในตลาดโลก
พ่อค้าทุกคนบอกว่า....เรามาช่วยกันปรับปรุงตลาด ทาสี ติดแอร์ ทำพื้นที่พักให้ลูกค้า มีเล่นเกมส์ แจกรางวัล
เรามาลงขันกันนะ....ผลปรากฎ ฝรั่งเห็นด้วย ออกเงินลงขัน...และไม่รู้ว่าผลตอบรับจะเป็นอย่างไร
แต่เพื่อส่วนรวม และการยกระดับ ประชาสัมพันธ์ เราต้องทำ

ตี๋เล็ก และตี๋ใหญ่ ไม่สนเพราะสินเปลีอง และมองดูเค้าทำ....
ประชากรจักรยานเพิ่มมากขึ้น นั้นหมายความว่า...ทุกคนจะมีเป้าหมายมากขึ้น

หลายคนที่ร่วมลงขันในสมัยนั้น...เจ๊งไปก็เยอะ(แต่เค้าได้ใจ) ภาพลักษณ์มันได้ว่ะ
ใครจะเชื่อ....แก้วmugที่แจกในงานของแบรนด์ที่เจ๊งไปแล้ว...ทุกวันนี้ยังมีคนอยากได้

คนซื้ออะไรใช้คงมีเหตุผล
งบประมาณจำกัด ชอบ....สวย
สำหรับผม...ถ้าตังค์มีเยอะ ผมจะซื้อ bike friday หรือ ไม่ก็ alex มือสองจากบ้านเศรษฐีมาขี่สักคัน

แต่ตังค์น้อย รสนิยมดี....ก็ต้องมองทางเลือกระดับต่ำลงมา
จะไฮโซมือสอง หรือ บีเกรดแบรนด์นิว ก็เลือกเอา

ขออนุญาติบ่น....

กราบขอบพระคุณพี่จีรศักดิ์มากครับผม และดีใจที่อุตส่าห์แบ่งปันมุมคิดครับ
james
คำเตือน!! เมาเทนไบค์ปีเก่าๆ หน้าตาเด๋อๆ ไม่น่าเล่น!!
viewtopic.php?f=70&t=509303

@เชิญไป ติดตามกันต่อได้บนFacebook@ จักรยานเก่าตกรุ่น อะไหล่เด๋อ ประวัติ เรื่องอื่นๆ
Retro Bike Thailand

คลิกตรงนี้ครับ..https://www.facebook.com/retrobikethailand?ref=hl

โพสต์ โดย Rookie.MTB » 20 ก.ค. 2013, 10:25

RJarnSam เขียน:จานแซมไปเห็นตัวจริงมาแล้ว
น่าสนใจมากครับ

แล้วให้ผ่าน ป่าวคับจ๊านนท์
(จะได้ไปชมตัวจริง ...^^" )
Line ID : tor0871237859
100/4 หมู่8 ซ.บางกร่าง8 (ซ.ลุงมะลิ) ต.บางกร่าง อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย harry19 » 20 ก.ค. 2013, 10:31

ไปจัดมาแล้วครับรุ่นนี้สวยมากครับลองเทียบกับอีกยี่ห้อนึง Cr....ราคาเท่ากันเลยครับ แต่อุปกรณ์ที่ให้นี่ดีกว่าเยอะครับ ชอบตรงล้อแม็กซ์เนี่ยสวยสุดๆเลยครับ แถมดิสก์เบรคอีกต่างหาก จุดพับดีมากครับ คันต่อไป 18sp ขอราคาพิเศษหน่อยนะครับคุณเจมส์ :lol: :lol:

ยินดีครับผมพี่ :lol:
james

โพสต์ โดย tom3 » 20 ก.ค. 2013, 11:03

ขอสเป็ครถ(แบบละเอียด)หน่อยครับ

ถ่ายให้เห็นถึงทุกซอกมุม ระเบิดรถให้เห็นกระโหลกกะลา ยังไม่ละเอียดอีกเหรอพี่ :lol:
ล้อเล่นเดี๋ยวจัดให้ครับผมพี่ :lol: :lol: :lol:
james
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง

Re: ใหม่ล่าสุด จักรยานพับที่คุ้มค่าที่สุด "Humpert" strive ERA ครับผม

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ » 20 ก.ค. 2013, 13:38

ถามตรงนี้เลย อยากได้รถ single speed ล้อซี่ลวด วีเบรค ไม่ทราบมีเอาเข้ามาขายหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ไม่ได้นำเข้ามาครับผมพี่
ขอบพระคุณที่สอบถามครับ
James

Re: ใหม่ล่าสุด จักรยานพับที่คุ้มค่าที่สุด "Humpert" strive ERA ครับผม

โพสต์ โดย Terdsak » 21 ก.ค. 2013, 07:24

สอบถามครับ วงล้อเท่าไหร่่ครับ ใช่ 20 นิ้วไหม๊และล้อมีสีขาวหรือเปล่า ขอบคุณครับ

ใช่ครับพี่ วงล้อ 20" วงล้อสีขาวมีครับผม
James

โพสต์ โดย Jame » 21 ก.ค. 2013, 22:11

ล้อมี 4 สี สามารถเลือกได้ครับ
คือ ดำ / ขาว / เขียวมุก / แดง ครับ
ถ้าต้องการสีอื่นนอกเหนือจากนี้ สามารถสั้งทำจากโรงงานได้ครับ โดยเพิ่มเงิน 500 บาท รอของ 10-12 วันครับ

James
แนบไฟล์

ภาพประจำตัวสมาชิก
Alfa
081-68634 ห้า ห้า

โพสต์ โดย Alfa » 22 ก.ค. 2013, 14:08

ล้อสีขาว สวยมากเลยครับ
:mrgreen:
เช็คพัสดุไปรษณีย์
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/

โพสต์ โดย ปลาป๋อง » 22 ก.ค. 2013, 17:13

เก็บไว้เป็นอีกตัวเลือก ให้คุณภริยาที่เคารพรัก :mrgreen:

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 2