---2010 Dahon KuKuxumusu - ( Dahon Curve D3 LTD Edition )---

รถจักรยานพับ Dahon , Bike friday , Airnimal และจักรยาน MTB ยี่ห้อ Cannondale และเฟรม MTB และอะไหล่รถพับ อื่นๆ

Moderator: Jame

Re: ---2010 Dahon KuKuxumusu - ( Dahon Curve D3 LTD Edition )---

โพสต์ โดย pake » 21 ก.ย. 2009, 13:13

มีกี่สีครับราคาเท่าไรแจ้งทางpm ด้วยครับ

มีสีนี้สีเดยวเหมือนกันทั่วโลกครับ ซื้อจากประเทศไหนในโลกก็ Made in Taiwan ครับ
ถ้าซื้อจากผมคนเดียวเป็น Taiwan แล้วไปซื้อจากประเทศอื่นมาเป็นจีน คืนเงินครับผม แล้วแถมรถให้ฟรีครับ :lol:
ขอบคุณครับผมพี่ ราคาทาง PM ครับ
Jame

Re: ---2010 Dahon KuKuxumusu - ( Dahon Curve D3 LTD Edition )---

โพสต์ โดย Jame » 21 ก.ย. 2009, 15:13

พี่ Siri
พี่ June
พี่ mongkol

รับรถวันพฤพัสครับผม
โทรแจ้งได้ครับ ว่าจะให้ไปส่งหรือมารับเอง
ขอบพระคุณครับ
Jame

โพสต์ โดย Red » 25 ก.ย. 2009, 06:50

ปลอกแฮนด์ BIOLOGIC (GRIPS/BAR TAPE BioLogic™ Arx)
สำหรับ Curve D3 รุ่น Limited คุณเจมส์นำเข้ามาขายไหมครับ
สนใจครับ ถ้ามีเข้ามาขาย รบกวน PM ราคาให้ด้วยค้วยครับ
จะสั่ง 1 คู่ครับ
ขอบคุณครับ

ตอบทาง PM แล้วครับผม
Jame

โพสต์ โดย THE LEON » 25 ก.ย. 2009, 10:20

จีนก็บอกจีน ไต้หวันก็บอกไต้หวัน เยี่ยมครับ

ตรงไปตรงมา ไม่งั้นลูกค้าสับสนครับ

สรุปว่า speed p8 มีไต้หวันแท้ๆ

ต้องตีไต้หวัน กล่องไต้หวัน ใช่ไหมครับ

ถูกครับ บางแห่งนำแต่รถจีนมาขายก็บอกมีแต่จีนทั้งนั้นคิดว่าคนซื้อไม่รู้
ความจริงไม่ต้องเชื่อใครครับเชื่อ web ฝรั่งเลยดีกว่าว่ามีผลิตที่ไหนบ้าง
http://translate.google.co.th/translate ... start%3D20

ส่วนท่านอื่นที่นำรถเข้ามาทั้งรถเก่าP8 จากญี่ปุ่นก็ Made in Taiwan (ขออนุญาติยืมภาพมาประกอบครับ)
และท่านที่นำรถใหม่ P8 เข้ามาที่ไม่ใช่ Jame ก็ยังมีอีกก็ Taiwan ด้วย สงสัยติด stickerกันเองทุกเจ้าทุกประเทศทั่วโลกเลยครับ :lol:
ผมยังไม่ได้ขออนุญาติเจ้าของภาพที่ยืมมาลง กราบขออภัยด้วยครับ
ถ้าท่านเจ้าของภาพต้องการให้ลบภาพที่ผมนำมาประกอบ ยินดีทันทีครับ

จึงใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจเลือกซื้อเองครับ
ส่วนราคานั้นไม่แตกต่าง แต่คุณภาพ :?: ครับผม
ขอบพระคุณที่สอบถามครับ
Jame
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ake-mini » 17 ต.ค. 2009, 14:51

รูปภาพ

คนชื้อไปขี่ต้องแต่งตัวแบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย Jame » 18 ต.ค. 2009, 02:02

แหม@ พี่เอกช่างหารูปมาได้นะ :lol:
ขอบคุณครับผม
Jame

โพสต์ โดย DISS » 19 พ.ย. 2009, 03:34

.

ไม่ได้เข้ามาดู นานเลย

มีรถสวยๆ มาใหม่ มากมาย

ได้อ่านเรื่องแหล่งผลิต ซึ่ง เป็นที่ สับสน และ ถกเถียงมานาน
หลายท่าน คง กระจ่างขึ้น

ขอบคุณครับ น้าเจมส์

ภาพคนขี่ ด้านบน
กางเกง ทำไม มันเล็กจัง...

กางเกงในรุ่นใหม่ครับผมพี่ diss :lol: :lol: :lol:
Jame.
...การเดินทางล่าสุด...
“ ใส่ลิงค์ไม่ได้แล้ว.. ”

โพสต์ โดย ibamailni » 08 ธ.ค. 2009, 16:03

โอโหพี่ หารูปนี้มาลงได้ไงนี่ที่ไหน
มีน้องเค้าสนใจแต่ไม่ใช่ ดาฮอน
กำกำ

โพสต์ โดย ลิเวอร์โอห์ม » 16 ก.ย. 2010, 15:38

สวัสดีครับคุณเจมส์

ผมคือคนที่โทรไปเมื่อช่วงสายถามความต่างของรุ่น d3

คุณเจมส์คุยดีครับให้ข้อมูลสุภาพมาก ไม่อิดอ่อนเลยถาม
ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล
เดี๋ยวผมมีความคืบหน้าสั่งซื้อหรืออะไรผมจะติดต่อกลับน่ะครับ
:D

ยินดีรับใช้ครับผม
Jame
ปั่นด้วยคน...น่ะครับ

โพสต์ โดย เสืออ้วนขาอ่อน » 17 ก.ย. 2010, 12:36

คุณเจมส์ครับ พอจะแจ้งคิวคร่าวๆ ได้ไหมครับว่าตัวไหนจะเข้าบ้างจะได้เตรียมตังค์รอก่อน ไม่ไปซื้อยี่ห้ออื่น

อยากได้ตัวไหนโทรสั่งได้เลยครับผม
ไม่ต้องรอว่าตัวไหนจะมาก่อนหลังครับผม
Jame

โพสต์ โดย 4tomac » 28 พ.ย. 2010, 21:01

ชอบจัง LTD แบบแกะๆ ยังสั่งได้หรือเปล่าครับ คนตัวใหญ่ๆขี่ไหวมั้ยเอ่ย และขอราคาหลังไมค์ครับ ขอบคุณคร้าบ

ได้ครับผม ราคาทาง PM แล้วครับตอนนี้ราคาพิเศษครับผม
ขอบคุณครับ
Jame

โพสต์ โดย Jame » 16 ธ.ค. 2011, 16:37

ส่งของแล้วน่ะครับพี่ชัยรัตน์
แนบไฟล์