เล่าเรื่องทริปสัญจร 347 ปี 55 ปั่นไปศรีเทพ หล่มเก่า เชียงคาน ถึงหนองคาย

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
Lek-Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865641187
team: 347 Cycling
Bike: Colnago, Bianchi,Spe

Re: เล่าเรื่องทริปสัญจร 347 ปี 55 ปั่นไปศรีเทพ หล่มเก่า เชียงคาน ถึงหนองคาย

โพสต์ โดย Lek-Lek »

ขอบคุณครับ นายจำเนียร ฝีมือถ่ายภาพยอดเยี่ยมครับภาพสวยมากครับ ถึงแม้ปีนี้จะไม่ได้ปั่น แต่ก็เสียสละอยู่กับพวกเราทุกวัน ทำให้เราได้มีภาพความทรงจำที่สวยงามไว้ดู

ขอบคูณอีกครั้งครับ
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

Re: เล่าเรื่องทริปสัญจร 347 ปี 55 ปั่นไปศรีเทพ หล่มเก่า เชียงคาน ถึงหนองคาย

โพสต์ โดย ra_p »

>>> สนุกสนานและมันสสสสส์ เหมือนเดิมครับ สำหรับทริปสัญจรของชาวเรา ถึงแม้นว่าน้าจะปั่นมั่ง ขับมั่ง
ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้เกิดทริปนี้ขึ้นมา ทุกท่านสุดยอดมาก ปีหน้ามามันสสสส์กันอีกนะคร้าบบบบบบบบ
:lol: :lol: :lol:

>>>> มีรูปจากโทรศัพท์เล็กน้อย ฝากให้ดูกันครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

:ugeek: :D :) ;) :o :shock: 8-) :lol: :P :ugeek:
r a _ p ...Yo!
นายจำเนียร
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team

โพสต์ โดย นายจำเนียร »

มีภาพจากกล้องผม นิดหน่อยครับ :D :D :D :D :D :D :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Whaen_Saengnoi
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Whaen_Saengnoi »

:) ขอขอบพระคุณ คุณนายจำเนียร มากๆ ครับที่ยอมเสียสละเวลาติดตามไปถ่ายภาพเพื่อให้ทริปนี้จบอย่างสมบูรณ์แบบ
:) ที่ขาดไม่ได้คือ ท่านประธาน CJ, น้าไมค้ ra_p รวมถึงพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่ร่วมปั่นกันจนจบ
:) และที่สำคัญอย่างยิ่งก็คือ ทีมเพชรบูรณ์ที่ร่วมปั่นพร้อมเลี้ยงก๋วยเตี๋ยว แซบหลายหลาย
จะงั๋นจะงั๋น โฮบบาน จะนั๊บจะนั๊บ งั๋ยมุกเคิองคะเนียยตี๊ด ออ กุลจะเรอญจะเรอญ
ลุงบ็อบ ปราสาทตาเมือนธม สุรินทร์
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

เป็นอีกทริปที่ประทับใจแบบไม่สามารถลืมได้ เป็นเรื่องที่บอกเล่าได้อีกนาน
แม้ว่าด้วยเหตุจำเป็นบางอย่าง ทำให้ร่วมแจมได้แค่สองวันหลัง แต่ก็เป็นสองวันที่มันส์มาก ๆ
คุ้มค่าที่แอบซ้อมไว้เต็มที่

ขอบคุณพี่เชาว์ น้าไมค์ผู้จัดเตรียมการทุกอย่าง ขอบคุณอาร์ทช่างภาพสำหรับภาพสวย ๆ
ที่หาที่ไหนไม่ได้เลย ขอบคุณ ๆ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ช่วยกันทำให้ทริปสัญจร 347
เกิดขึ้นได้ ยังคงมีเสน่ห์และมีความเป็นกันเองเสมอมา

ปีที่แล้วเรามีเพื่อนทีมซอยตันมาต้อนรับ มาปีนี้ก็มีเสือเพชรบูรณ์ต้อนรับ จากใต้สุด
ของเพชรบูรณ์ยันเหนือสุด แบบว่าใครผ่านมา ผ่านไป ต้องต้อนรับขับสู้

แถมตักบาตรข้าวเหนียวที่เชียงคาน รวมถึงที่พักคืนสุดท้าย ที่หนองคายอินน์
ที่ดูเหมือนเป็นอะไร ๆ ที่จะขาดไม่ได้เสียแล้ว ปีหน้าต้องเอาอีก เอาอีกครับ
jes
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek8900, specialized SL2, specialized SL3

โพสต์ โดย jes »

ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ 347 ทุกท่านนะครับ ที่ให้ผมมีโอกาสได้ออกกำลังกายเต็มที่แบบนี้อีกครั้ง
347-sum.jpg (17.31 KiB) เข้าดูแล้ว 790 ครั้ง
จากที่ได้ร่วมทริปทางไกลกับทุกท่านเป็นครั้งที่สอง ผมพูดจากใจจริงเลยครับ ว่าพี่น้อง 347 แข็งแรงกันขึ้นกว่าปีที่กันทุกท่าน สามารถทำเวลาได้ดีกันทุกสเตจ

สำหรับการร่วมปั่นในครั้งนี้ของผม ถ้าผิดพลาดประการใด ก็ต้องขออภัยพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยครับ และขอขอบคุณพี่เชาว์ พี่น้อง 347 และคุณอาร์ตตากล้องและทีมเซอร์วิสทุกท่าน ที่จัดทริปที่สมบูรณ์แบบ ทั้งในเรื่องเส้นทาง และการเตรียมการเรื่องที่พัก อาหารและการเดินทาง และภาพสวยๆแบบทันใจ ถ้าปีต่อๆไป มีปั่นไกลๆกันอีก ถ้าไม่โดนไล่ซะก่อน ก็จะขอแจมเรื่อยๆนะครับ :D
jes
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek8900, specialized SL2, specialized SL3

โพสต์ โดย jes »

กับมีโปรไฟล์ของเส้นทางทั้ง 4 วันมาฝากนะครับ :D

รูปภาพ
voody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คูคต
Bike: จักรยาน
ตำแหน่ง: รังสิต-นครนายก20 ปทุมธานี

โพสต์ โดย voody »

ดูภาพอ่านคำบรยายแล้วยิ้มเลย :D
myydi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย myydi »

ทางเรียบจริงๆ

พี่ jes ไม่ต้องห่วง ผมให้อภัยพี่เสมอครับ
คราวหน้ามาอีกนะพี่ :mrgreen:

ขอบคุณ พี่น้องทุกท่านนะครับ สนุกมากกกก :D :D :D
hs6pdb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 056-565-044 086-939-8839
team: นาฉลียง-ยางงาม@เพชรบูรณ์ทีม
Bike: meride - Cdale - ANTORES

โพสต์ โดย hs6pdb »

ขอบคุณมากครับสำหรับภาพสวยๆขั้นเทพ ภาพสวย+นักปั่นก็แรงทีม347เยี่ยมมากครับ
ชนะตน จากความชั่ว ย่อมก่อเกิด ความสุขแก่ตนเอง
myydi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย myydi »

dura-ace Di2 เขียน:สวัสดีครับพี่น้อง 347 ทุกท่าน

ทริปนี้ก็จบลงได้แบบประทับใจเป็นอย่างมากนะครับ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ
พี่น้องชมรมจักรยานเพชรบูรณ์ ที่เสียสละเวลาตั้งแต่เช้า ทั้งยังจัดการบริการ อาหาร เครื่องดื่ม
และการต้อนรับอันแสนอบอุ่น หวังว่าในอนาคตพวกเราจะได้ร่วมขี่ด้วยกันอีกนะครับ

พี่เชาว์ / ในการจัดการ เสียสละเวลา และการเตรียมการต่างๆ อย่างสุดแสนประทับใจ (ไม่กล้าแซว)
น้าไมค์ / ผู้ที่คอยเอาใจใส่ในการดูแลน้องๆ และติดตามเซอร์วิสอย่างสุดยอด (แม้ในยามค่ำคืน 555)
พี่หุ่น พี่ใหญ่ / คอยดูแลให้คำปรึกษาน้องๆ และเป็นตัวอย่างความแข็งแกร่ง อดทน (มีสปรินท์หนีน้องๆด้วย 555)
พี่นพ / เป็นผู้จัดให้ทริปนี้มีความเป็นระเบียบ และปลอดภัยสามารถไปกันเป็นกลุ่มอย่างสนุกสนาน (นี่ก็ไม่กล้าแซวกลัวโดนขัง)
พี่พล / ผู้ที่ชอบขึ้นเขาเป็นอย่างมาก (ก็ไม่กล้าแซวอีกนั่นแหละ)
พี่ช้าง / พ่อครัวจำเป็น และความรู้เกี่ยวกับปลาอย่างมากมาย (บางอย่างผมก็เชื่อนะ 555)
พี่เฮี้ยง / ฟ้าส่งพี่ช้างมาเกิด ทำไมต้องส่งพี่เฮี้ยงมาด้วย (ไม่ควรแซวเร็วๆนี้อาจต้องซ่อมคอมพิวเตอร์ 555)
พี่สองเล็ก / พี่ปั่นได้สนุกมากครับ เวลาพี่ขึ้นเขาแล้วแซงผมไป (ไม่ควรแซวเช่นกัน)
พี่ตุ้ม เจ้หมู / นักร้องที่ป้่นลงเขาเร็วมากและหญิงเหล็กของกลุ่ม (ผมไม่ค่อยเห็นขี่คู่กันเลยครับ 555)
พี่จอบ / คนนี้ขาแรงอยุธยาส่งเข้าประกวด (พี่แข็งแรงมากครับ พี่แทงพูลดีมาก แล้วคืนนั้นไงต่อครับ 555)
ลุงบีอบ / อยู่หน้าตลอด ใจเกินร้อยครับ สุรินท์ส่งเข้าประกวด (อยากแซวเรื่องขนมจีน แต่ไม่เอาดีกว่า 555)
พี่อาร์ต / ช่างภาพที่แสนอดทนในการติดตามขบวนจักรยาน และความรู้ด้านกล้อง (ไม่มีอะไรจะแซว)
ตรี / แข็งแกร่ง และออกแรงลากกลุ่มอย่างสนุกสนาน (น้องๆบอกหัวใจแทบเต้น นอกอกเวลาพี่ตรีขึ้น.... 555)
เบียร์ / นี่ก็แรงอีกคน อินเดียส่งเข้าประกวด (ผู้พันรักมากๆๆๆๆๆ ขอบอก 555)
ตีฟ / แรงของจริง มีน้ำใจคอยช่วยลากช่วยดัน จัดรูปขบวนน้องๆในกลุ่ม ( นักปั่นท่านนี้สายตาสุดยอดมาก จะสดุ้งเฉพาะเวลาได้ยินเสียงโทรศัพท์ 555)
ไม้ / สุดยอดพลัง TT ของทีม 347 แต่ไม่ชอบเนิน (เอท่าจะไม่จริงนะ รู้สึกจะไปเป็นอันดับสองซะด้วย ที่สำคัญเร็วมาก 555)
พี่ช้อย / น่ารักมากครับ สุภาพไปหมดท่าขี่สวย คลองรังสิตส่งเข้าประกวด (ผมว่าเรื่องความไวในทริปนี้ไม่มีใครที่จะต่อกรได้แล้วครับ 555)
แจ้ / ผมชอบเวลาแจ้เช็ดรถนะครับ เช็ดไปโทรไป น่ารักอ่ะ (ผมไม่เชื่อแล้วครับพวกที่เงียบๆนี่อ่ะ 555)
เจษ / แข็งแรงมากครับ จากค่ายรามอินทราส่งเข้าประกวด (คราวหน้าต้องพก GPS ด้วยนะครับ 555)
เอกทวิ / น้องรักที่เห็นเนินไม่ได้ จะไปท่าเดียว (แต่พี่ว่าน่าจะหลายท่านะ 555)
ชัช ชัย / ปีหน้ามาอีกนะครับ มาเป็นขาประจำ 347 ทุกเสาร์

พี่น้องที่ร่วมขบวนทั้งที่ไปส่ง และติดตามขบวนจักรยาน เพราะต้องใช้ความอดทนสูงมาก 6 ชม.ต่อวันติดต่อกัน 4 วัน สุดยอดจริงๆครับทุกท่าน
:D :D :D

โอ้วววว กรี๊ดดดด :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”