347 สัญจรปี 55 ไปเชียงคาน เลาะริมโขงถึงหนองคาย

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
Lek-Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865641187
team: 347 Cycling
Bike: Colnago, Bianchi,Spe

Re: 347 สัญจรปี 55 ไปเชียงคาน เลาะริมโขงถึงหนองคาย

โพสต์ โดย Lek-Lek »

mate เขียน:...พี่เชาว์..ครับ..

ผมตั้งใจไป...เตรียมตัวฟิตซ้อมมาตลอดเพื่อทริบนี้
ขอวีซ่าจนผ่าน..(ใช้สูตรน้าไมค์..แนะนำ อิอิ ได้ผลแฮะ)
สุดท้าย..
ก็ยังมีอุปสรรคจนได้...ตอนนี้เป็นหวัดหง่อม..เลยครับ...
ปีนี้เลยต้องขอ บาย...ไปก่อน...
ขออวยพรให้ทุกคนสนุกกับการเดินทางและที่สำคัญขอให้ปลอดภัย ทุก ๆ คน...นะครับ
รายงานข่าวการเดินทางทุกวันนะครับ..จะคอยติดตาม

ขอบคุณครับ
แป๊ะ
วันจันทร์หวัดก็หายแล้วครับพี่แป๊ะ
Lek-Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865641187
team: 347 Cycling
Bike: Colnago, Bianchi,Spe

Re: 347 สัญจรปี 55 ไปเชียงคาน เลาะริมโขงถึงหนองคาย

โพสต์ โดย Lek-Lek »

ทริปนี้ผมเตรียมกล้องกับเลนส์ไว้แล้ว....ลงทุนแบกตัวนี้ไปเลยพี่ๆจะได้มีภาพกันเยอะๆ
ไฟล์แนบ
photo.jpg (105.37 KiB) เข้าดูแล้ว 962 ครั้ง
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

เครื่องเสียงดีๆ
กล้องเทพๆ
จักรยานงามๆ

ที่สำคัญ แรงเหลือๆ
พี่สองเส็ก มีหมดเลย

รูปปีก่อนสวยมากครับ ปีก่อนขึ้นรถมากกว่าขี่ เลยไม่มีรูปกล้องพี่เลย :mrgreen:
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

Lek-Lek เขียน:
mate เขียน:...พี่เชาว์..ครับ..

ผมตั้งใจไป...เตรียมตัวฟิตซ้อมมาตลอดเพื่อทริบนี้
ขอวีซ่าจนผ่าน..(ใช้สูตรน้าไมค์..แนะนำ อิอิ ได้ผลแฮะ)
สุดท้าย..
ก็ยังมีอุปสรรคจนได้...ตอนนี้เป็นหวัดหง่อม..เลยครับ...
ปีนี้เลยต้องขอ บาย...ไปก่อน...
ขออวยพรให้ทุกคนสนุกกับการเดินทางและที่สำคัญขอให้ปลอดภัย ทุก ๆ คน...นะครับ
รายงานข่าวการเดินทางทุกวันนะครับ..จะคอยติดตาม

ขอบคุณครับ
แป๊ะ
วันจันทร์หวัดก็หายแล้วครับพี่แป๊ะ
เด๋วจัดยาให้ครับพี่ หายทันวันจันทร์แน่นอน :mrgreen:
เผลอๆ อาจแรงจนได้รางวัลเสตจภูเขาก้อได้ การันตีเรื่องคุณภาพของ ของรางวัลนะพี่แป๊ะ
เสือแสงน้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818769686
team: ปราสาท-ตาเมือนธม
Bike: specialized

โพสต์ โดย เสือแสงน้อย »

สุดท้าย..

ขอบคุณครับ
แป๊ะ
:shock: โอ๊ยๆๆ Buddy ลุงบ็อบเสียด้วย ก็ยังคงหวังว่าจะได้ร่วมเดินทางกันอยู่นะครับ คุณแป๊ะ ไม่อยากรบกวนโค้ช ra_p จัดหาคู่ให้
mate
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mate »

zembae เขียน:

สุดท้าย..

ขอบคุณครับ
แป๊ะ
เด๋วจัดยาให้ครับพี่ หายทันวันจันทร์แน่นอน :mrgreen:
เผลอๆ อาจแรงจนได้รางวัลเสตจภูเขาก้อได้ การันตีเรื่องคุณภาพของ ของรางวัลนะพี่แป๊ะ
....
....ขอบคุณมากครับพี่เล็ก เล็ก..หมอช้อย...
..ไม่สบายมาเป็นอาทิตย์ไม่ได้แตะจักรยาน..วันนี้เลยลองซะหน่อย...
..ปรากฎ...ต้องเรียกใช้บริการแท๊กซี่..จากคลอง 7...กลับบ้าน
ถึงบ้าน...มีเสียงถากถาง..."สม...น้ำ...หน้า" :( :( :( :( ...หงอย..ไปเลย...เรา...
....จบข่าว...
...เที่ยวให้สนุก..และสำคัญที่สุดปลอดภัยทุก ๆ คน ...ครับ
ปล. ก่อนเรียกแท๊กซี่..ได้ยินเสียงตรีเรียก...แล้วแซง...ฟิ้ว..ผ่านไปเลย..ไม่แน่ใจว่าใช้มอไซค์หรือจักรยานกันแน่... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
mate
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mate »

myydi เขียน:ไม่เชื่อครับ :( :o :(
...กะพ้ม.. :oops: :oops: ไม่ฉะบาย :oops: :oops: ..จิง..จิง...ครับ...เพ่..ไม้ ....เชื่อหัวไอ้เรืองเต๊อะ... :D :) :D
...ว่าแต่..เด็กในรูป..คนล่างซ้าย ปกตั้ง...หน้าตา..น่า.."......."....นะ 5555555
....
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

พบกันเช้าวันพุธ 1 สิงหาคมนี้

เวลา 06.00 น.
ข้าวของเตรียมกันตามอัธยาศัย ทริปสัญจรของเราวัตถุประสงค์เน้นการฝึกซ้อมปั่นทางไกลเพื่อให้นักปั่นมีสุขภาพดียิ่งขึ้น
มิใช่เพื่อทำลายสุขภาพนะครับ

ผู้พันนพ พี่เล็กไร้สายอาสาคุมแถว ใครแตกแถวและไม่ปฎิบัติตามอาจถูกสั่งขังได้ :D :D
น้องชัช ชัย ซุ่มซ้อมอย่างหนัก ไม่ต้องกังวลครับ พี่ๆ เตรียมฉลองความสำเร็จให้ที่เส้นชัย :D :D

เสียดายแทน พี่น้องบางท่านที่ติด จัดเวลาไม่ลงตัว ทำให้มีอุปสรรคจนไม่อาจไปได้ แต่ก็ยังคงปั่นร่วมกับพวกเราเป็นบางวัน ดีใจมากครับ นอกจากไปส่งแล้วใครจะไปแจมวันไหนตามไปอย่างไร โทรติดต่อได้ตลอดเวลา :D :D

ศักดิ์ คอนวอย ไหใกล้จะดีแล้ว ไปคราวนี้จึงอยู่ในกลุ่มเซอร์วิส ความรู้สึกนี้เสือไม้เข้าใจดีในวันที่เราไปบ้านไร่อุทัยธานีกันเมื่อสัญจรนอนภูเขาปีก่อน :mrgreen: :mrgreen:

วันแรกมีคนถามว่าใส่เสื้อเวอร์ชั่นไหนจาก 4 - 5 รุ่นที่เรามี ไม่เป็นไรครับเอาแบบเริ่มต้นปีที่แล้วก้ได้ :D :D

ทุกคนพร้อมแล้ว เชียร์ ๆๆๆ

:D :D :D
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

โพสต์ โดย nop_master »

รับประกัน วันแรก มีแตกแถว แน่ เพราะมี เยาวชน ตัวจิ๊ดดดดดดดดดดดด ร่วมเดินทางไปด้วย จนครบเส้นทาง ใครไม่เจ๋ง มีไส้แตรก :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: เสร็จแล้วอยู่ร่วมกินปลาด้วย ก่อนหนีกลับ คริๆๆๆๆ
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

สวัสดีพี่น้อง 347 ทริปนี้ผมต้องพลาดโอกาสอีกครั้ง ด้วยความรู้สึกสับสนที่มันเกิดขึ้นแบบคาดไม่ถึง ในช่วงทริปสัญจร 347.. เป็นปีที่ 2 ติดต่อกัน..ปีแล้วแฟนเกิดอุบัติเหตุ ขณะซ้อมเพื่อเตรียมไปร่วมทริป347สัญจรปั่นไปเชียงใหม่ ถึงต้องนอนโรงพยาบาลหลายวัน ปีนี้พ่อป่วยกระทันหัน ยังคงนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลและดูแลดูอาการแทรกซ้อนอย่างใกล้ชิดอีกช่วงวันสองวันนี้..
...ทั้งที่เตรียมการ วางแผนไว้หมดแล้ว..พยามมองในแง่ดี.. ก็คิดซะว่ามันมีเหตุที่ทำให้ไปไม่ได้ตลอดทริป :P ขอให้พี่น้อง 347 ปั่นกันให้สนุก ปลอดภัย ถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพกันทุกคนนะครับ :P ถ้าพ่ออาการดีขึ้น ผมต้องกลับบ้านที่พิจิตร ช่วงเข้าพรรษาวันที่ 1-3 อยู่แล้ว ซึ่งไม่ไกลจากเพชรบูรณ์ อาจจะมีโอกาสร่วมปั่นไปส่งในวันแรก หรือวันที่ 2 จากศรีเทพ-หล่มเก่าครับ..
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

ไม่เป็นไรครับ นัน

ยังมีอีกสำหรับทริปสัญจรครั้งต่อๆไป ทุกคนล้วนแต่มีสิ่งไม่ได้คาดฝันเกิดขึ้นได้เสมอ ดังนั้นสิ่งที่เกิดขึ้นล้วนเป็นธรรมชาติทั้งนั้น

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ผ่านเรื่องต่างๆ ไปได้ด้วยดี :D :D :D
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

ดินฟ้าอากาศยังคงเป็นใจครับ ฝนจะตกถึงวันอังคารที่ลพบุรี ก่อนหยุดยาว
วันที่สอง ศรีเทพ หล่มเก่า ยังคงไร้ฝนตลอดทาง แดดน้อย ลมส่งท้าย
เลย เชียงคาน หนองคาย ไร้ฝนเหมือนเดิมครับ
เจอกันที่หล่มเก่าครับ ร่วมแจมปั่นเช้าวันศุกร์ด้วย ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงอีก
เช้าพุธ ขอแค่ไปส่งครับ
myydi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย myydi »

ขอให้คุณพ่อพ่ีนันท์หายไวๆนะครับ

ผมคงข่ีวันแรกวันเดียวครับ
ส่วนวันท่ี 2 3 4 ขอน่ังกินไส้บนรถ service :mrgreen: 8-) :mrgreen:
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

วันที่4 ก็ไม่ขี่เหรอไม้ :mrgreen:
ครีบเหลือง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-8005860
team: 3+4=7

โพสต์ โดย ครีบเหลือง »

รถเซอร์วิสพร้อมแล้ว
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”