ชมทุ่งทานตะวัน ลอดอุโมงค์ต้นไม้ ดำน้ำตก

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
รูปประจำตัวสมาชิก
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840911291
team: ลิงสองล้อ/บ้านต้นสน
Bike: KHS Alite 4000

Re: ชมทุ่งทานตะวัน ลอดอุโมงค์ต้นไม้ ดำน้ำตก

โพสต์ โดย บ้านต้นสน »

รถฝืด.ด.ด.ด....ลูกพี่..ของพี่เล็กหมายถึง พระอภัยมณี คนใกล้ตัวพี่เล็กจ้ะ
ไม่ใช่ น้องนนท์ หรือ น้องเจ็ด ที่เป็น ลูกของพี่....วิ๊..วิ๊ (หัวเราะแบบคนฟันหลอ)

สรุป มีคนวันโหล 4 คน
ครึ่งโหล 1 คน
โหลครึ่ง กับ สองโหล ยังไม่มี
BE ALL TO ALL
เสือรถฝืด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดสุโขทัย,เทียนทะเล(TTL)
Bike: Trek3900, bianchi

Re: ชมทุ่งทานตะวัน ลอดอุโมงค์ต้นไม้ ดำน้ำตก

โพสต์ โดย เสือรถฝืด »

แป่ววววว...รถฝืด ก็นึกว่าลูกของพี่ ที่แท้ลูกพี่ คือเฮียหนุ่มนี่เอง

จริงๆแล้ว รถฝืด เซฟ ที่อยู่ไว้หลายท่านแล้ว
แต่ขาดอีกหลายท่าน
ที่มีแล้ว จะเอามาลงในนี้ ก็เกรงว่า บางท่านอาจไม่ยินยอมให้เปิดเผย คิคิ

เอาเป็นว่า PM ที่อยู่ไปให้คุณป้า
แล้วรอ คุณป้า รวบรวม แล้ว PM กลับมาให้หรอคะ
สุโขทัย ชวนคุย7 http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=124
เทียนทะเล เฮฮาสรรหามาเล่า http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=209336
เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868179911
team: แหลมสิงห์
Bike: scott scale40

โพสต์ โดย เล็ก »

ช่ายแล้วรถฝืด...ลูกพี่ที่บ้านก็คือพี่หนุ่ม
แต่เวลาปั่นแล้วเราหลุดกลุ่ม พรรคพวกจะรีบปั่นไปบอกพี่หนุ่มว่า ลูกพี่(หมายถึงเรา)หลุดกลุ่มแล้ว
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840911291
team: ลิงสองล้อ/บ้านต้นสน
Bike: KHS Alite 4000

โพสต์ โดย บ้านต้นสน »

ลูกพี่...
นัยว่าเป็นคำเรียกเพื่อให้เกียรติและยกย่อง ผู้ใหญ่ หรือ ผู้นำในกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ที่กลุ่มนั้นค่อนข้างจะออกแนว โก๋ๆ แมนๆ ฯลฯ เช่น กลุ่มวงการมวย กลุ่มบ่อนไก่ กลุ่ม10ล้อ รถพ่วง ฯลฯ กลุ่มจักรยานก็ได้ เช่น กลุ่มจักรยานหมาบ้า เป็นต้น

อย่างกรณีพี่เล็ก..หลุดกลุ่ม

" ลูกพี่ๆ เบาๆหน่อย "
" อ้าว..กำลังมันส์ มีไรเหรอ ใครยางแตกหรือเปล่า "
" เปล่า ลูกพี่ หลุด อ้ะ "
เค้าจะรู้กัน ระหว่าง ผู้พูดกับผู้ฟังสองคน ว่าลูกพี่แรกกับลูกพี่หลัง คนละคนกันและหมายถึงใคร

ลูกพี่แรก คือ ลูกพี่ใหญ่ คือหัวลาก ลูกพี่หลัง คือ ลูกพี่หญิง

หรือตัวอย่างต่อไปนี้ ลองดู

" ลูกพี่ๆ วันนี้ไปโรงเรียนมา ลูกลูกพี่สอบได้ที่ 1 อ้ะ"
" ลูกพี่ดูดีหรือเปล่า ดูกระดานผิดหรือเปล่า "
" ไม่ผิดหรอก ลูกพี่ที่โรงเรียนเค้าช่วยดู "
" ข่าวดีแต่เช้า งั้นลูกพี่ รีบไปบอกลูกพี่เลยนะ "
BE ALL TO ALL
เสือรถฝืด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดสุโขทัย,เทียนทะเล(TTL)
Bike: Trek3900, bianchi

โพสต์ โดย เสือรถฝืด »

55555 ขำจังเลย ลูกพี่
ยิ่งอ่าน ยิ่งต้องนึก ว่า ลูกพี่ไหนคือใคร

แล้ววันนี้ ลูกพี่ ทำอะไรให้ ลูกพี่ หม่ำบ้างคะเนี่ย...
(ถาม ลูกพี่ แหละ คิคิ)
สุโขทัย ชวนคุย7 http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=124
เทียนทะเล เฮฮาสรรหามาเล่า http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=209336
เสือโนง-เสือชู
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี

โพสต์ โดย เสือโนง-เสือชู »

***น่าสนุกและมีความสุขมากนะครับ มีโอกาสเหมาะเมื่อไรต้องขออนุญาตคุณป้าร่วมแจมบ้างนะครับ ***

ผ่านหล่มสักเพชรบูรณ์ อย่าลืมแวะเยี่ยมกันบ้างนะครับ ยินดีต้อนรับชาวเสือทุกท่านครับ
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

สวัสดีค่ะ พี่เสือโน่ง เสือชู ได้ยินชื่อมานานยินดีต้อนรับค่ะ แวะเข้าไปคุยกันที่ห้องใหญ่ ห้องคุณป้าได้ทุกเวลานะคะ พี่โส กับพี่รัตน์ เป็นสมาชิกอาวุโสเลยนะคะ

วันที่ 31 นี้ จะขึ้นภูทับเบิกกันค่ะ คุณป้ากับคุณลุง แล้วก็สมาชิกห้องนกฮูกอีก 2 เสือ เสือเจ้าถิ่น แนะนำด้วยค่ะ
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
พิบูล11
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก
Bike: Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พิบูล11 »

:lol: นั่นแน่ เสือชูกับเสือโนง มาแระ
คุณป้าคะพี่มองพาเสือชูและเสือโนงตอนถอดรูปมาแนะนำตัวค่ะ เพื่อนพี่ปั่นทีหลังแต่ไปโลดนำหน้าพี่มองไปแบบไม่เห็นฝุ่นเลยค่ะ เสือชูกับเสือโนงอยู่หล่มสักค่ะ ร้องเพลงก็เก่งร้องได้ทั้งวันทั้งคืน ที่บ้านก็มีคาราโอเกะรับงานตามเขาค้อและงานต่างๆด้วยค่ะ พี่บอกให้เข้ามาที่ห้องคุณป้าตั้งนานแล้ว ไม่รู้ผ่านบ้านหลังใหญ่มาเข้าบ้านหลังเล็กได้ไง ไปคุยกันที่♥ห้องคุณป้า♥นะชูนะ :)
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
ชัยhymtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 074355055.
team: hatyaimtb
Bike: trek madone 5.5
ตำแหน่ง: 24 ถ.ศรีภูวนารถ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชัยhymtb »

เพิ่งตามมาเจอว่าลงวันเกิดกันที่นี่เอง ขอวางไว้ด้วยคนครับ 8 มี.ค.ครับ
.....สมชัย บุญวรกิจ(หาดใหญ่เมาเท่นไบค์)
24 ถ.ศรีภูวนารถ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
.....ตี๋เล็กเกิดหลังพี่BIRD วันเดียวเอง... :D :D :D
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

หวัดดีครับพี่นู๋....มาถามว่าเบิร์ด ธงชัย ใจดีหรือครับ... :lol: ตอนนี้สีผิวใกล้เคียงแล้ว... :P
แอบแซง....เพราะแรงน้อย เหอ เหอ...
ชัยhymtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 074355055.
team: hatyaimtb
Bike: trek madone 5.5
ตำแหน่ง: 24 ถ.ศรีภูวนารถ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชัยhymtb »

ม่ายช่ายธงชัย ใจดีคร้าบ ผมหมายถึง ที่เป็นนักร้องนะครับ แกชื่อ ธงชัย ประสงค์สันติ ครับ... :lol: :lol: :lol:
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: พี่นู๋นะพี่นู๋ :lol: :lol: :lol:
แอบแซง....เพราะแรงน้อย เหอ เหอ...
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: ปะทะคารม :lol: :lol:
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”